ครูบากฤษดา วัดสันพระเจ้าแดง ลำพูน พระผู้เมตตาไม่มีประมาณ.........

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย kang_som, 1 มกราคม 2013.

1. ฐนกร

ฐนกร เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2010
    วัตถุมงคลของครูบาฯไม่ค่อยมีครับ เลยนำรูปเกศาของท่านที่บูชาอยู่มาให้ชมครับ
    เกศาจับตัวกันเป็นก้อนกลมตั้งแต่ท่านมอบให้มาบูชาครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      75.3 KB
      เปิดดู:
      1,502
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 มกราคม 2013
  2. เหนือคาด

เหนือคาด เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2012
    สาธุกราบพระเกศาพระอริยะเจ้าครับ พี่กวางคำนี่ไม่ธรรมดาจริงๆครับ สาธุ

3. เหนือคาด

สำหรับพระชุดมังกรฟ้านี่ผมถือว่าเป็นพระในฝันจริงๆครับ และสังเกตแปลกๆหลายอย่าง พระท่านจะมีเจ้าของที่แท้จริง หากไม่ใช่ถึงมีก็อยู่ด้วยไม่นาน

4. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ครับไม่ธรรมดาจริงๆ เกศาท่านผมไม่มีเหมือนกัน สาธุ...เป็นบุญพี่กวางคำจริงๆครับที่ได้บูชา.....

5. poman

poman เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    มีกะเค้าไม่กี่องค์ แต่งภาพใหม่ ^^​

6. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:พี่ได้ รุ่นนี้ มาแล้วจ้า ชอบมากๆครับ

7. เหนือคาด

พี่ๆท่านใดพอทราบหรือมีข้อมูลพระรุ่นนี้บ้างไหมครับ พระสะหรีศรีเวียงแก้วนี่น่ะครับ จัดสร้างเมื่อใด เห็นรูปทรงคล้ายพระขุนแผน แต่ไม่เรียกขุนแผน ทำมากน้อยอย่างใดไม่ทราบครับ เห็นแล้วสวยงามดีครับ

8. kang_som

เบื้องต้นผมได้โทรสอบถามคุณณัฐ พระสะหรีศรีเวียงแก้ว (มงคลนิพพาน) จำนวนสร้างประมาณ 350 องค์ แจกให้ผู้ร่วมทำบุญซื้อที่ดินถวายวัดครับ ส่วนสร้างเมื่อไรเดี๋ยวผมสอบถามให้อีกครั้งครับ

9. kang_som

................... ขอความซ้ำเป็นสอง อีกแล้วช่วงนี้เบิ้ลตลอดเลย 5555

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มกราคม 2013
  10. call13

call13 เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2008
    ถ้ามีหนังสือประมวลวัตถุมงคล นำมาลงเป็น วิทยาทานก็จะดีครับ
    อยากถ่ายให้ชมบ้างแต่ถ่ายไม่สวยครับ

11. kang_som

ได้ครับเดี๋ยวจัดให้ แต่ขอป็นวันอาทิตย์ครับ เพราะต้องทำที่ทำงาน แหะๆๆๆ

12. the oracle

the oracle เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ผมเพิ่งได้ยินชื่อของครูบามาไม่นาน

ไม่กี่วันที่ผ่านมานี้ รุ่นพี่ผม ได้ไปกราบท่าน และได้ไปทำความสะอาดพระพุทธรูปที่วัดด้วย

ครูบาท่าน มีเมตตา ทักศาสนาในอดีตของพี่คนนี้ได้อย่างแม่นยำ

ท่านยังมีเมตตาบอกอีกด้วยว่า หลวงพ่อ อุตตม ในอดีต คือ มหาเถรคันฉ่อง

ผมมาคิดดูแล้วว่า ความเป็นไปได้สูง ไม่ว่าจะเป็น ชาติกำเนิด หรือ ศิษย์ ของหลวงพ่อ อุตตม เป็นทหาร เยอะมาก ตอนท่านอาพาธ ท่านก้อ อยู่ที่ โรงพยาบาล พระมงกุฏ

แล้วท่านยัง กล่าวถึง หลวงพ่อ สังวาลย์ เขมโก ว่าท่าน สำเร็จ ในทาง ฉฬภิญโญ

ท่านยังมีเมตตา เล่า เรื่องฤทธ์ ของคุณแม่บุญเรือน กับหลวงพ่อ กัสสป มุนี ด้วย

ถ้าจำเรื่องใดผิดพลาด ผม กราบขออภัย ต่อ องค์ ครูบาด้วยครับ

อันนี้ขอถามนะครับ ว่าทางวัด ยังมี วัตถุมงคลให้บูชาหรือไม่ครับ ต้องไปที่วัดอย่างเดียวรึป่าวคับ มีวัตถุใด ที่แนะนำ แล้วราคาไม่แพงมากมั้ยครับ

พอดีพี่ทีไป ไม่มีเวลาดูให้อะคับ ประกอบกับท่าน เปรย ว่า ลูกศิษย์ ท่านตอนนี้ ติดวัตถุมงคลกันเยออะคับ เลยต้องปิดปาก มะได้ถามท่านครูบา

ขอบคุณครับ

13. เหนือคาด

สาธุครับ ได้รับความรู้ดีๆเพิ่มเติม ตามที่ท่านครูบาว่า ถ้ามองเห็นว่าลูกศิษย์ติดวัตถุมงคลกันเยอะ ผมว่าอีกหน่อยท่านคงเลิกสร้าง เลิกเสกแน่ครับ หันมาเน้นอบรมที่ใจของผู้ที่ไปหาเป็นหลักแน่เลย สาธุ

14. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ๆ ท่านใดมีเรื่องเล่าประสบการณ์ต่างๆ นำมาเล่าให้อ่านด้วยนะครับ ผมเองก็ศรัทธาครูบาท่านเหมือนกัน แต่ไม่เคยเจอหรือไปกราบท่านเลย มีวัตถุมงคลของท่านอยู่ 1 รุ่นที่เจ้าของกระทู้ และพี่ใจดีในกระทู้หลวงปู่พิศดูเคยมอบให้ไว้บูชาครับ :cool:

15. เหนือคาด

สนับสนุนครับ ถือเป็นการปลูกศรัทธาแบบหนึ่งครับ

16. bayonet

bayonet เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2006
    จริงๆแล้วพระของท่านอาจารย์ รุ่นไหนก็ได้นะครับ ดีเหมือนกันหมด

แต่ผมเองเป็นคนยึดติดวัตถุมงคล ก็แสวงหาไปเรื่อย จริตมันเป็นอย่างนี้

ท่านอาจารย์เองก็เมตตาครับ

ขอย้ำนะครับพระรุ่นไหนก็ได้ของท่านอาจารย์กฤษดา ดีจริงๆ หากใจเรายึดมั่นศรัทธาท่าน

ถึงจะเป็นพระที่ท่านแจกฟรี ก็ดีเหมือนกันหมด ลองไปดูหน้าพระเครื่องเพื่อการกุศลครับ มี

ให้ร่วมบุญกับทางวัดหลายอย่าง ได้วัตถุมงคล ได้บุญด้วยครับ

สาธุ

17. thanasade45

thanasade45 เป็นที่รู้จักกันดี

พระสะหรี๋เวียงแก้ว(มงคลนิพพาน)

พระสะหรี๋เวียงแก้วของครูบากฤษดา ท่านสร้างไว้ เมื่อ 3 ปีที่แล้วครับ โดยท่านปลุกเสกมาโดยตลอด จำนวนการสร้าง 399 องค์ ครับ พระชุดนี้ทำแจกครับ มีผงวิเศษและเส้นเกสาครูบากฤษดาผสมอยู่ครับ มีเรื่องเล่าว่า. ครูบาท่านเสกพระชุดนี้ในนิมิตรเห็นเป็นแก้วผลึกใสเหมือนเพชรไปหมดทั่วองค์พระ. แล้วท่านก็มักจะพูดว่าไม่แน่น่ะพระผงชุดนี้ ต่อไปคงมีผลึกแก้วเกิดขึ้นก็ได้น่ะใครจะประมาทเชียวน่ะ เป็นวิมานแก้วเลยน่ะ ผมทราบมาข้อมูลมาเท่านี้ครับ

18. เหนือคาด

ขอขอบคุณมากครับ จะได้เก็บไว้เป็นบันทึกอีกหน้าหนึ่งของพระชุดนี้ครับ

19. zocora

zocora เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2008
    กราบองค์ครูบากฤษาดา สุเมโธพ่อแม่ครูบาอาจารย์ที่เคารพศรัทธาและสวัสดีท่านเจ้าของกระทู้ พี่ๆน้องๆที่เคารพศรัทธาในองค์ครูบาทุกท่าน สบายดีกันนะครับ แหะ แหะผมไม่ค่อยได้ทักทายพี่ๆน้องๆเลย เลยขออนุญาตทักทายและมีโอกาสก็อยากจะเล่าประสบการณ์ดีดีให้ทุกท่านได้รับทราบบ้างครับ

20. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    กราบครูบาด้วยความเคารพครับ
    ห้าดาวแล้ววววววววววววววววววว:cool: