ครูบากฤษดา วัดสันพระเจ้าแดง ลำพูน พระผู้เมตตาไม่มีประมาณ.........

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย kang_som, 1 มกราคม 2013.

1. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรานี้หลายสายจริงๆ 5555 สายเยอะเลยตอนนี้ อิอิอิ

2. แฝงจันทร์

แฝงจันทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

555555สงสัยเราต้อง สาย บ้างแล้วล่ะ555น่ะคุณแกงส้ม 555555 แต่ที่แน่ๆผม ตื่นสายทุกๆวัน เหรียญพระปัจเจค สวยมากๆน่ะครับ เดี๋ยวตกกระแสต้องอาราธนามาติดตัวแล้วครับ ปกติก็นิมนต์ท่านแขวนกระจกหน้าตลอดครับ ปลอดภัยดีตลอดครับ

3. แฝงจันทร์

แน่นอนเป็นที่สุดครับ ยิ่งเป็นพระอุปคุตของครูบาท่านด้วยแล้ว เรื่องปกป้องคุ้มครองนี่หายห่วงจริงๆครับเป็นที่กล่าวขานปล่อยๆครับ สาธุ

4. kang_som

ผมขอเป็น สายแกงส้ม อิอิอิอิ

ไปดูในกระทูคุณแบงค์ พี่ สายลมปราณ จัดชุดใหญ่ไปแล้ว ได้แต่นั่งทองตาปริบๆ

5. แฝงจันทร์

สวัสดียามเช้าครับพี่น้องชาวเว็บพลังจิตทุกๆท่าน ช่วงนี้เหล่าประชาราชไปรวมตัวที่กระทู้คุณแบ้งหมดเลย ช่วงพระ 3 รอบครูบาท่านเปิดตำนานไปหลายๆชุดแล้ว

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      25 KB
      เปิดดู:
      38
  6. โชติพัฒน์

โชติพัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2010
    ร่วมบุญซื้อแผ่นทองคำเปลว

ขอประชาสัมพันธ์
    บอกบุญทางวัดสันพระเจ้าแดง ต้องการแผ่นทองคำเปลว 100 เปอร์เซนต์เป็นจำนวนมาก ต้องใช้ในการติดรวดลายต่าง เช่น เครื่องทรงเทพเทวดาพรหม ต้นไม้ พระพุทธรูป ในวิหารพระนอนครับ

****ตามไปดูข้อมูลได้ที่

http://palungjit.org/posts/8366663

7. โชติพัฒน์

ตอนนี้มีผู้ร่วมบุญกันเพิ่มขึ้นเรื่อยๆนะครับ สนใจลิงค์เข้าไปได้นะครับผมจะสรุปยอดให้เย็นนี้อีกครังว่าได้ยอดบริจาคเท่าไรครับ

8. เหนือคาด

เหนือคาด เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2012
    แอบมีเนื้อเงินกับเขาอยู่เหรียญนึง ประสบการณ์ด้านมหานิยมอุดมโภคทรัพย์เป็นเลิศครับ
    **รูปถ่ายไม่สวย เพราะถ่ายจากมือถือครับ

9. โชติพัฒน์

10. Chart 123

Chart 123 เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2011
    ขออนุญาตบอกงานบุญซักเล็กน้อยนะครับ เร็วๆ นี้จะมีงานประมูลวัตถุมงคลของ หลวงปู่พิศดู เพื่อนำปัจจัยไปสมทบทุนสร้างศาลาที่ สำนักสงฆ์สิริจันโท

อย่างไรเสียงานนี้ พลาดไม่ได้ด้วยประการทั้งปวงนะครับ หากมีข่าวเพิ่มเติมจะมา update ให้ทราบเป็นระยะๆ นะครับ

-----
    ข้อมูลเดิม ของพี่ Paiboon K.

สำหรับการประมูลวัตถุมงคลหลวงปู่พิศดู เพื่อสมทบทุนสร้างศาลาที่ สำนักสงฆ์สิริจันโท หลายท่านเรียกร้องว่าเมื่อไหร่จะเปิด กำลังรวบรวมอยู่ครับ มีลูกศิษย์หลวงปู่หลายท่านมอบวัตถุมงคลมาให้ น่าจะเป็นครั้งสุดท้ายแล้วครับ แต่ละท่านก็บอกว่าหมดกรุแล้ว เหลือเป็นที่ระลึกถึงหลวงปู่ไว้เพียงคนละองค์เท่านั้น บางท่านก็ให้หมดตัวเลย ขออนุโมทนาด้วยจริงๆ จะเปิดประมูลประมาณวันจันทร์ สิ้นเดือนนี้ หรือวันจันทร์ต้นเดือนหน้าครับ ที่เลือกวันจันทร์เพราะถือเคล็ดตามฉายาพระอาจารย์คือ สิริจันโท นามสกุลเดิมของท่านคือ กระต่ายวงจันทร์ ซึ่งล้วนเกี่ยวเนื่องกับพระจันทร์น่าจะเป็นศิริมงคลอย่างยิ่ง (คิดเอาเองครับ) ขอทุกท่านได้โปรดร่วมศรัทธาครั้งนี้ด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กันยายน 2013
  11. โชติพัฒน์

ติดตามยอดบริจาคได้นะครับ ที่ลิงค์นี้ มีผู้ร่วมบุญเยอะเลยครับ

ขอประชาสัมพันธ์
    บอกบุญทางวัดสันพระเจ้าแดง ต้องการแผ่นทองคำเปลว 100 เปอร์เซนต์เป็นจำนวนมาก ต้องใช้ในการติดรวดลายต่าง เช่น เครื่องทรงเทพเทวดาพรหม ต้นไม้ พระพุทธรูป ในวิหารพระนอนครับ

****ตามไปดูข้อมูลได้ที่
    ร่วมบุญซื้อแผ่นทองคำเปลวถวาย วัดสันพระเจ้าแดง จ.ลำพูน กับครูบากฤษดา สุเมโธ

ติดตามยอดบริจาคได้นะครับ ที่ลิงค์นี้ มีผู้ร่วมบุญเยอะเลยครับ
    http://palungjit.org/posts/8366663

12. Chart 123

Chart 123 เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2011
    กราบหลวงปู่พิศดูและครูบากฤษดาด้วยเศียรเกล้า

ขนาดไฟล์:
      468.3 KB
      เปิดดู:
      60
      ขนาดไฟล์:
      190.3 KB
      เปิดดู:
      63
      ขนาดไฟล์:
      465.7 KB
      เปิดดู:
      68
  13. ฐนกร

ฐนกร เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2010
    รูปครูบาท่านให้นำมาเผยแพร่ ท่านสามารถนำไปอัดขยายใส่กรอบเพื่อไว้บูชาที่บ้านได้ครับ ไฟล์จะใหญ่หน่อยครับ

14. หอยสังข์

หอยสังข์ เป็นที่รู้จักกันดี

กำลังอยากได้ ขอบคุณครับพี่

15. โชติพัฒน์

สวัสดีครับ ตอน อะไรไม่มีวันดับสูญ

เรื่องเล่าของคุณนทีพัฒณ์ คงสมบูรณ์ครับ

ถาม? สาธุอาจารย์ครับ อะไรไม่ดับสูญบ้างครับ

ตอบ จิตไงล่ะ

ถาม? ถ้าอย่างนั้นศาสนาก็สอนผิดมาตลอดสิ๊ครับ ที่ว่ามีเกิดแล้วดับสูญใช่ไหมครับท่าน

ตอบ ไม่ผิดหลอก โยมเคยเห็นหนอนและผีเสื้อไหมล่ะ

ถาม? เคยเห็นครับท่าน

ตอบ อื่อ ทำไมเขาไม่เรียกชื่อให้เหมือนกันล่ะทั้งๆที่รู้ก็คือตัวเดียวกันแต่กลับมาเรียกคนละชื่อ งง จริงคนเรานี่ก็

ถาม?

ตอบ จิต มันก็เหมือนกับหนอนผีเสื้อนี่แหละคือ มันจะพัฒนาตัวเองและเปลี่ยนแปลงไปตลอดมิได้อยู่ที่เดิม จะละเอียดดีงามขึ้นหรือหยาบช้าเพิ่มขึ้นแค่นั้นแล จิต มันมิได้ดับสูญไปไหน มันก็นเหมือนกันกับพลังงานต่างๆนี่แหละ มันไม่มีวันดับหรือสูญหายไปจากโลกแต่จะเปลี่ยนสถานะไปในรูปอื่นๆ แล้วก็เรียกชื่อต่างๆกันไปแล้วแต่จะเรียกฉันใดก็ฉันนั้นแล

ถาม? สาธุเกล้ากระผมเข้าใจแล้วครับ

ตอบ เมื่อเข้าใจก็ดีแล้ว จิตมันไม่ดับแต่มันไม่เที่ยงพูดแบบนี้ถึงจะถูกเข้าใจบ่อ ไปพอแล้วได้เวลาฉันเพลแล้ว

16. TANAPATBANK

TANAPATBANK เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้, 11:48 PM #580
    TANAPATBANK
    สมาชิก PREMIUM

Groans: 0
    Groaned at 2 Times in 2 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 2,439
    ได้รับอนุโมทนา 3,073 ครั้ง ใน 311 โพส
    พลังการให้คะแนน: 190
    permalink

--------------------------------------------------------------------------------

สวัสดีครับ วันนี้ผมได้ไปถ่ายรูปความคืบหน้าการก่อสร้าง ห้องน้ำ สะพาน และภาพวาดในวิหารพระนอน ที่เริ่มวาดแล้วครับ ส่วนท่านครูบาท่านก็ได้ลงมือ กด ฉลุลายแบบภาพเทวดา ที่จะทำการปิดทองคำเปลวแท้ ด้วยตัวของท่านเองครับ ส่วนการบริจาคเงินเพื่อ ซื้อแผ่นทองคำเปลว แท้ 100%ก็เข้าไปร่วมบุญ ได้ที่ลิ้งค์ ของพี่โชติพัฒน์กระทู้ ด้านบนได้เลยครับ ซึ่งทางวัดต้องใช้เป็นจำนวนมากครับ อนุโมทนาบุญกับ ทุกๆท่านด้วยนะครับ

17. โชติพัฒน์

ขอบคุณครับ ขอเชิญชวนทุกท่านร่วมบุญกันนะครับ ยอดตอนนี้รวมได้ 54,913.55 บาทครับ สาธุกับทุกท่านด้วยนะครับ

***ตอนนี้ได้เช็คราคาแผ่นทองคำเปลว 100 % ตราช้าง ขนาด 3 X 3 cm ได้ในราคาแผ่นละ 3.6 บาท หรือ 36 บาทต่อ 10แผ่นครับ ถูกกว่าที่คิดไว้ครับ****

***เท่ากับตอนนี้เราจะได้แผ่นทองคำเปลว 100 % ตราช้าง ขนาด 3 X 3 cm จำนวนประมาณ 1,5254 แผ่น เพื่อนำไปถวายท่านครูบาครับ****

****ยอดทำบุญทั้งหมดสรุปสุดท้ายวันที่ 3 ต.ค. นี้ และยอดทั้งหมด พร้อมรายชื่อผู้ร่วมบุญ จะนำแจ้งให้ท่านครูบาได้ทราบ ทั้งหมดครับ*****

ตามร่วมบุญได้ที่

http://palungjit.org/posts/8370023

18. kang_som

ไปเจอใน FB ชื่อ ครูบาอาจารย์สายล้านนา มาครับเลยเอามาฝาก

รูปฝ่ามือ ครูบาขันแก้ว​

19. แฝงจันทร์

ขออนุญาติเพิ่มเติมรูปนิดหน่อยน่ะครับ คุณกำพลเมื่อวานเข้าไปกราบครูบาท่านมาเขาส่งไลน์รูปมาให้แต่เช้าครับ. รูปพระพรหม ที่เราจะนำแผ่นทองคำเปลวติดที่เครื่องทรงท่านน่ะครับ. ส่วนนี้จะอยู่ตรงคานบนครับ

ขนาดไฟล์:
      78.8 KB
      เปิดดู:
      49
  20. โชติพัฒน์

วันนี้ ได้รายงานยอดทั้งหมดให้ครูบาทราบแล้วครับ และจะสรุปยอดทั้งหมดในวันที่ 3 ต.ค. เป็นวันสุดท้ายครับ สาธุครับ