(ครั้งที่ 2 )ร่วมบุญซื้อแผ่นทองคำเปลวถวาย ครูบากฤษดา สุเมโธ วัดสันพระเจ้าแดง จ.ลำพูน

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย โชติพัฒน์, 1 ธันวาคม 2013.

1. ธิท่าวุ้ง

ธิท่าวุ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤษภาคม 2010
    วันนี้ ได้โอนเงินร่วมบุญแล้วครับ 500 บาท

2. โชติพัฒน์

โชติพัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2010
    อนุโมทนาสาธุครับ

3. peerakul

peerakul เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้า และครอบครัวร่วมบุญร่วมบุญซื้อแผ่นทองคำเปลวถวาย ครูบากฤษดา สุเมโธ วัดสันพระเจ้าแดง จ.ลำพูนเพื่อใช้ในการติดลวดลายต่าง เช่น เครื่องทรงเทพเทวดาพรหม ต้นไม้ พระพุทธรูป ในวิหารพระนอน จำนวน 159 บาท

ธนาคารกรุงศรีอยุธยา 26 ธ.ค.56 เวลา 12.51 น.

ขอท่านพระยายมราชจงเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้าในครั้งด้วยเทอญ

ขอบุญนี้จงไปปิดทับอบายภูมิทั้งสี่ ขอให้ข้าพเจ้าสามารถว่ายข้ามมหาสมุทร ข้ามพ้นวัฏสงสาร ถึงพระนิพพานเป็นที่สุด

ขออุทิศส่วนบุญส่วนกุศลนี้ไปให้ทุกรูปทุกนามทั้ง 20 ชั้น พรหมโลก 6 ชั้นเทวโลก มนุษย์โลก มารโลก ยมโลก อบายภูมิทั้ง 4 มี นรก เปรต อสุรกาย สัตว์เดรัจฉาน และในหมื่นโลกธาตุกับอีกแสนจักรวาลพิภพ ทั้งที่เป็นมนุษย์ อมนุษย์ รูปวิญญาณ อรูปวิญญาณและสรรพสัตว์ทั้งหลาย ทั้งที่เป็นมิตรและศัตรู ตลอดจนเจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้า ขอให้ทุกรูปทุกนาม จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด อย่าได้มีเวรซึ่งกันและกันเลย อย่าได้เบียดเบียนซึ่งกันและกันเลย ขอให้ทุกรูปทุกนาม จงโมทนาในส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ความสุขเช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดนี้ด้วยเทอญ (บทนี้ขอ
    งสมเด็จโต พรหมรังสี)

ขออานุภาพแห่งบุญนี้ให้ข้าพเจ้าได้ถึงพระนิพพานในชาติปัจจุบัน หากไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่า ไม่มี ไม่สำเร็จ จงอย่าบังเกิดแก่ข้าพเจ้า ขอให้ข้าพเจ้ามีความคล่องตัว ทั้งทางโลกทางธรรม เป็นผู้มีมหาสมบัติจักรพรรดิตักไม่พร่อง การงานมีผลสำเร็จเป็นอัศจรรย์เหนือมนุษย์ทั้งปวง มีบริวารที่ดี ให้ได้พบแต่กัลยาณมิตรที่ดี ให้ได้พานพบและได้สร้างกุศลผลบุญ แต่กับครูบาอาจารย์ พระสุปฏิปัณโณ อริยสงฆ์ ที่เป็นเนื้อนาบุญแห่งโลก อริยบุคคล บัณฑิต นักปราชญ์ ผู้รู้ และไกลห่างจากบุคคลพาล คนหลงที่เป็นมิจฉาทิฐิ ไกลจากศัตรู หมู่มาร ตลอดทั้งศัตรูผู้คิดร้าย ไม่อาจทำอันตรายใด ๆ ได้เลย ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ

อนุโมทนา สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 ธันวาคม 2013
  4. ROJKAJORN

ROJKAJORN เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2004
    วันนี้ได้ร่วมในกุศลกองนี้แล้ว สาธุ สาธุ

5. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่30/12/56เวลา16.01น.ได้ร่วมทำบุญซื้อแผ่นทองคำเปลวถวาย-ครูบากฤษดา-สุเมโธ-วัดสันพระเจ้าแดง-จ-ลำพูนจำนวน46บาทและขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่ได้ร่วมทำบุญในครั้งนี้ทุกๆท่านครับสาธุๆๆอนุโมทนามิ

6. โชติพัฒน์

อินเตอร์เน็ตที่บ้านเสีย ใช้ได้เมื่อไรจะสรุปให้ทุกท่านทราบอีกที่นะครับ

7. Pong55

Pong55 เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    ข้าพเจ้าขอนอบน้อมกราบนมัสการบูชาพระคุณ ท่านครูบากฤษดา สุเมโธ ครับ

แจ้งการโอนร่วมบุญซื้อทองคำเปลวแท้ ถวาย
    ท่านครูบากฤษดา สุเมโธ ครับ เผื่อนำไปตกแต่ง
    วิหารพระนอน วัดสันพระเจ้าแดง ครับผม

โอน วันที่ 27 ธ.ค. 2556 เวลาประมาณบ่าย
    2 เกือบบ่าย 3 / บ่าย 3 กว่า ๆ ครับ
    ที่ ธนาคารกรุงศรี ฯ สาขาสนามเป้า
    จำนวน 500 บาท ครับผม
    เป็นของผม 200 บาท และ ของ พี่ที่ทำงาน 300 บาท
    ครับผม

ผมขออนุโมทนาบุญกับ ทุก ๆ ท่าน ที่
    ร่วมบุญซื้อทองคำเปลวแท้ ถวาย
    ท่านครูบากฤษดา สุเมโธ ในครั้งนี้
    ด้วย ครับผม สาูธุ สาูธุ

8. โชติพัฒน์

ขอปิดการร่วมบุญซื้อแผ่นทองคำเปลวนะครับ สรุปยอดได้ทั้งหมด 37,500 บาท จะดำเนินการสั่งซื้อและถวายท่านครูบาครับผม อนุโมทนาบุญด้วยครับผม สาธุ

9. โชติพัฒน์

รายงานจากยอดทำบุญ 47,500 บาท ทำการซื้อ แผ่นทองคำเปลวแท้ 100% 4x4 cm. แบบตัด ตีด้วยมือ ทั้งหมด 8,500 แผ่น ราคาแผ่นละ 5.70 บาท เป็นยอดเงินทั้งสิ้น 48,450 บาท จะทำการจัดส่งครูบาในวันพรุ่งนี้

มัดหนึ่ง 500 แผ่น ทั้งหมด 17 มัด ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.8 MB
      เปิดดู:
      51