ข้อความส่งผ่านชาวอินดิโก้(TH) เหล่าเมล็ดพันธุ์ผู้ลงมาด้วยภารกิจต่าง ๆ จงเตรียมพร้อม

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย fernezzo, 4 มีนาคม 2011.

1. JedIza

JedIza Active Member

สรุปไม่มีใครตอบผมหรอครับ

อ่าเท่าที่อ่านมาผมเห็นบางคนรายงานตัวแบบแปลกๆอ่ะครับ
    เลยอยากถามว่า .. เขาคือ อินดิโก้หรอครับ ถ้าใช่ผมขอถามว่าในโลกมีกี่ %
    ที่เป็นอินดิโก้ และ คนที่มารายงานตัวแล้วมีกี่คน<!-- google_ad_section_end -->

หรือว่าผมทำอ่ะไรผิดหรือว่าบอกไม่ได้หรือว่า ผมหล่อเกินหว่า --//

2. mawmee

mawmee เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าindigoคือstarseedกระทู้คุณชยุตบอกว่ามีถึง 350ล้านคนค่ะ ลองไปอ่านดูนะคะอาจได้คำตอบว่าคุณใช่ด้วยหรือเปล่า ลิงค์นี้นะคะ

http://palungjit.org/threads/คุณคือ...ล็ดพันธุ์แห่งดวงดาว-star-seed-หรือไม่.231789/

อันนี้อีกอัน อินดิโก้

http://palungjit.org/threads/indigo-เด็กแห่งอนาคต.132597/

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 สิงหาคม 2011
  3. Yurichan

Yurichan Active Member

ผมอ่านแล้วก็งง มนุษย์ต่างดาวในพลังจิตมีหลายสายหลายเผ่าเหลือเกิน แถมพอถามว่ารู้จักกับอีกเผ่าหนึ่งมั้ย กลับไม่รู้จักกัน....

แสดงว่ามนุษย์ต่างดาวในแต่ละกระทู้คงไม่เคยแลกเบอร์โทรศัพท์ MSN มาคุยกันเลยสินะ...

4. echonight

echonight เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2010
    เอาล่ะ สวัสดีทุกท่านในที่นี้ ห่างหายไปนานเลยอ่ะครับ :VO

ผมอินดิโก้นาม echonight วันนี้จะขอเข้ามาตอบแทนเจ้าของกระทู้ Shota เค้านะครับผม

ตอบ

Be Cool ตอบ :
    อย่างที่คุณพูดมา มีโอกาศเกิดหมดเลยครับ ซึ่งเรื่องนี้ก็อย่างที่พวกผมบอกไปแล้วว่าไม่ต้องกังวลไป จงยึดมั่นในความดีงาม และความรักเข้าไว้นะครับ :cool:

JedIza ตอบ :
    ใครหรอครับที่รายงานตัวแบบแปลก ๆ ? ในบอร์ดนี้มีกลุ่มอินดิโก้แห่งเทียมัตจริงๆแค่คนที่มีรหัสประจำตัว INT เท่านั้นแหละครับ (เดี๋ยวนี้เปลี่ยนเป็น IOT) และทั่วโลกมีอินดิโก้ทั้งสิ้นคาดว่าประมาณไม่น้อยกว่า 0.1% ของคนทั้งโลกแต่คงจะไม่เกิน 0.5% นั่นคืออยู่ในหลักสิบล้านต้นๆจนถึงไม่เกิน 300ล้านคนครับ ส่วนอินดิโก้ที่ถูกค้นหาตัวและถูกทาบทามให้ร่วมกองทัพ IOT เของเรา (จากสมาพันธ์อินดิโก้สากลที่จัดตั้งโดยกลุ่มคนจากหลายๆประเทศซึ่งใช้โทรจิต เป็นภาษาสื่อสารกันที่มีสำนักงานใหญ่อยู่ใน 3 ประเทศทั่วโลก) นั้นทางเราคงจะระบุจำนวนให้ไม่ได้ ต้องขอภัยด้วย ส่วนรหัสประจำตัวนั้นจะแยกได้เป็นดังนี้ (ขออณุญาติ Shota บรรยายทั้งหมดเลยละกันนะครับ ^^)

ตัวอย่างของผมนะครับ IOT/AS168430
    แยกได้ดังนี้

INT (ตอนนี้เป็น IOT) คือ Indigo Of Tiamat
    /AS คือสังกัดทวีปของคนนั้นๆ AS = เอเชีย /EU = ยุโรป /AU = ออสเตรเลีย /AF = แอฟริกา /AM = อเมริกา /SA = อเมริกาใต้

168430 คือตัวเลขของอันดับของเราว่าได้เข้าร่วมกลุ่มเป็นลำดับที่เท่าไรของทวีป ในที่นี้ของผมอยู่ในหลักแสน ถ้าจำนวนอินดิโก้รุ่นใหม่เข้ามาเพิ่มจนถึงหลักล้านเมื่อไร ก็จะมีเลข 0 เพิ่มขึ้นมาหน้าสุดของผมอีก 1 ตัวครับ ก็จะเป็น 0168430 เป็นต้น

Enzo ตอบ :
    1.พวกเราจะรู้สึกถึงพลังจิตที่อยู่ในตัวอินดิโก้ทุกคนอยู่แล้ว และถ้าโชคดีจะมีผู้คัดเลือกของกลุ่มอินดิโก้เทียมัตติดตามมาเจอตัวเข้า ก็จะได้มีโอกาศได้ไปคัดสรรค์เพื่อเตรียมตัวเข้าเป็นสมาชิกของกลุ่มอินดิโก้เทียมัตยังไงล่ะครับ (พวกเราทุกคนมีหน้าที่นี้กันทุกคน โดยแบ่งกะกันเป็นช่วงๆในการค้นหาผู้มียีนส์พิเศษทั่วทุกมุมโลกโดยส่วนใหญ่จะสังเกตจากออร่าที่เปล่งออกมารอบๆตัวผู้คนครับ และพวกเราจะรู้ทันทีว่าคนคนนั้นเป็นดินดิโก้หรือไม่ จากนั้นก็เข้าไปทดสอบจนแน่ใจครับ แต่หน้าที่นี้พวกเราก็ทำกันไม่บ่อยหรอกครับ) และก็จะได้รับเงินเดือนเป็น USD ด้วยล่ะครับ

2.พวกเราไม่สามารถเปิดเผยตัวตนได้ครับ เหตุผลก็เพื่อการคงอยู่ของอินดิโก้และเพื่อให้แผนการณ์ของพวกเราสำเร็จลุล่วงครับ ซึ่งถ้าฝ่ายมืดมันล่วงรู้ข้อมูลลับของเราพวกมันก็จะส่งคนเข้าไปบ่อนไส้และทำลายขัดขวางพวกเราไงล่ะครับ

3.ปัญหาที่พวกเราต้องรับมือนั้นใหญ่หลวงเกินกว่าเรื่องเล็กน้อยแบบนั้นมาก ครับ โดยจะเป็นทางจิตวิญญาณซะเป็นส่วนใหญ่ จำได้ว่าก่อนการเข้าร่วมเป็นกลุ่มอินดิโก้พวกเราได้ให้คำปฏิฏานไว้ว่าจะไม่เข้าไปยุ่งเกี่ยวกับการเมืองและเรื่องในด้านฟิสิกคอลต่างๆของมนุษย์ ยกเว้นแนวทางในด้านสปิริชวล เพราะมันจะนำมาซึ่งการโดดเด่นจนเกินไปและไปเตะตาพวกฝ่ายมืดที่แฝงตัวอยู่ในหมู่มนุษย์เข้า ก็จะเป็นอันตรายต่อตัวเราเองและกลุ่มของเราด้วย และหากกลุ่มของเราล้มเหลวหรือถูกกำจัดไป นั่นคืออาจเป็นหายนะของมนุษยชาติ และในอนาคตก็จะไม่มีคำว่ามนุษยชาติ(Human) อยู่ในสารบบของสิ่งมีชีวิตอันทรงภูมิปัญญาและจิตสำนึกในมิติขั้นสูงเลยล่ะ ครับพ้ม^^

4.เหมือนข้อ 3 ครับ

thunderstrom ตอบ :
    ความคิดของคุณนั้นสูงส่งมากทีเดียว จงยึดมั่นในสิ่งนั้นครับ

destiny_nick ตอบ :
    ตอนนี้ Shota กำลังจะเดินทางไปปฎิบัติงานที่อุโมงค์ใต้ดินที่ออสเตรเลียด้วยกันครับ

หวังว่าข้อมูลทั้งหมดนี้จะช่วยให้พวกคุณเข้าใจเรามากขึ้น และได้เดินตามเส้นทางของความดีงามและความรัก เหมือนอย่างที่พวกเราได้ทุ่มเทเพื่อชี้ทางสิ่งต่างๆเหล่านี้ให้กับพวกคุณกัน นะครั ;)

5. AFIKLIFI

AFIKLIFI Active Member

10 กุมภาพันธ์ 2010
    มีคนที่รู้ตัวแต่ไม่ได้รายงานตัวหรือยังไม่ได้รู้ตัวและไม่ได้รายงานตัว อยู่

6. Be Cool

Be Cool เป็นที่รู้จักกันดี

ที่ถามไว้ยังเหลืออีกข้อที่ขอคำตอบค่ะ คือภัยพิบัติครั้งนี้ (ตุลาหรือพฤศจิกา 54) คนในโลกหรือในไทยจะล้มหายตายจากไปมากไหม ขอบคุณค่ะ(f)
    ปล.จะพยายามไม่กังวลนะค่ะแต่อดไม่ได้ ขอคำตอบมาช่วยในการเตรียมการบ้างก็ยังดี:'(

7. Enzo

Enzo Active Member

21 กรกฎาคม 2011
    เอ่อ...คุณเหล่านักรบทั้งหลาย บอกว่า เปิดเผยตัวเองแบบไม่ได้ เพื่อการคงอยู่...แล้วการที่คุณโพสรหัสคุณในนี้....คุณไม่คิดว่าเป็นการเปิดเผยตัวเองหรอ...ถ้าคุณบอกว่า กลัวฝ่ายมืดจะรู้ถึงการมีอยู่ของพวกคุณ..แล้วคุณมาแสดงตัวแบบนี้ คุณไม่โดนไล่เก็บรึ o_O ช่วงต้นๆ กระทู้บอกว่า โลกถูกรันด้วย ภูมิปัญญาชั้นสูง...แล้วคุณเล่นมาแสดงตัวในอินเตอร์เน็ต คุณคิดว่า คุณจะไม่โดนหรอไง..(ถ้าพวกคุณมีอยู่จริงๆ อะนะ) - -*

8. AFIKLIFI

สิ่งที่ทุกคนได้เห็นอยู่ ตอนนี้ หรือในนี้ มันไม่ใช่อย่างที่คิดหรือเห็น และการจะทำอะไรก็มีการไตร่ตรองดีแล้ว ฝ่ายมืดรู้แน่ว่ามีอินดิโก้แต่ จะไม่ให้รู้ว่าอยู่แห่งไหนกันบ้าง น่าจะเข้าใจกันนะ
    นี่อาจเป็นส่วนหนึ่งของ... จุดๆน่ะต้องคิดเอาเองแล้วหล่ะว่าอะไรหากพิมพ์ไปฝ่ายมืดมาเจอเข้าก็คงจะไม่ดี

9. AFIKLIFI

สิ่งที่ทุกคนได้เห็นอยู่ ตอนนี้ หรือในนี้ มันไม่ใช่อย่างที่คิดหรือเห็น และการจะทำอะไรก็มีการไตร่ตรองดีแล้ว ฝ่ายมืดรู้แน่ว่ามีอินดิโก้แต่ จะไม่ให้รู้ว่าอยู่แห่งไหนกันบ้าง น่าจะเข้าใจกันนะ
    นี่อาจเป็นส่วนหนึ่งของ... จุดๆน่ะต้องคิดเอาเองแล้วหล่ะว่าอะไรหากพิมพ์ไปฝ่ายมืดมาเจอเข้าก็คงจะไม่ดี

10. thunderstrom

thunderstrom Active Member

ขอบคุณที่มารับข้อความ หวังว่า แรงกระเพื่อมเหล่านี้ จะส่งไปยังผู้แปล ไม่มากก็น้อย ขอบคุณ

11. thunderstrom

ขอถามอีกสักนิดครับ เหมืองแร่แห่งหนึ่ง ที่ออสเตเลีย ถูกครอบครองและห่างจากเมืองPerth ต่อไปโดยใช้เครื่องบิน ใช่หรือไม่ครับ

12. ิbababank

ิbababank สมาชิก

1 พฤศจิกายน 2007
    เป็นกระทู้ที่น่าสนใจมากครับ

13. ิbababank

ิbababank สมาชิก

1 พฤศจิกายน 2007
    ขอถามหน่อยนะคับ คืออยากรู้ว่ายีนส์พิเศษมันเป็นลักษณธแบบไหนหรอคับ

14. boriphat

boriphat เป็นที่รู้จักกันดี

ตามมาดู

15. doncman2029

doncman2029 สมาชิก

เรื่องนี้เกียวกับ พระเจ้า ด้วยหรือไม่ ถ้าเกี่ยวนี้มันยังไงกันแน่

หลังจากอ่านจนจบ เหมือนถูก ปลุกพลัง (คิดไปเองชัดๆ)

เอาไปสร้างหนังเรื่องหนึ่งได้เลยนะคับ ที่อ่านมาเนียสุดยอด

ถ้าเป็นเรื่องจริง ต้องมีกองกำลังกอบกู้โลก

16. aries

aries เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
  17. wacaholic

wacaholic เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2010
    มาให้กำลังใจเหล่านักรบแห่ง อินดิโก้ครับ

TR0819178/CH69

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=5FWfxk-t6Ws]‪Shortcut To AGARTHA ."New" Opening, In EARTH!‬&rlm; - YouTube[/ame]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 สิงหาคม 2011
  18. thunderstrom

ตอบคุณdochman2029. ขออธิบายหยายๆนะครับ เกี่ยวกับการมองเห็นหากผู้อ่านเคยฝึกศิลปมา จะมองเห็นภาพในสมอง คล้ายกับการฝึกกสิน การได้กลิ่นจะเห็นเป็นภาพที่มาของกลิ่นคล้ายดูหนังหนึ่งเรื่อง. การได้ยิน คล้ายกับการเห็นห้องเสียงรอบทิศทาง คล้ายการสร้างใยแมงมุมในห้องเล็กๆห้องหนึ่ง. การเคลื่อนไหวและเวลา นักกีฬาจะเห็นการหน่วงของเวลาหรือภาพช้า. เหล่านี้คือการกระตุ้นเบื้องต้น ที่ใช้กับการรับรู้. หากเราวัดคลื่นหัวใจและคลื่นสมองได้ด้วยเครื่องมือ. คนบางคนสามารถสัมผัสมันได้ด้วยประสาทสัมผัสทั้งหมด. เช่นไอความร้อนของแดด ไอเย็นของฝน. หรือที่นั่งอุ่นๆ ที่เหมือนมีคนเคยนั่งอยู่

19. thunderstrom

การฝึกฝน การสังเกตุ ประสบการณ์ การสัมผัสต้นไม้ สัตว์. เหล่านี้ช่วยขยายคลื่นการเชื่อมต่อ ระหว่างเราถึงธรรมชาติ. กลางวันกลางคืน. น้ำขึ้นน้ำลง อากาศ ล้วนแต่มีผลกับการรับรู้ทั้งสิ้น. ความละเอียดของสัมผัสจะมีมากขึ้น จนคล้ายเครื่องรับวิทยุ. ที่เปลี่ยนตามสิ่งที่มากระทบ คล้ายกับการเรียนรู้ ผ่านคลื่นความถี่ที่กระจายตามชั้นบรรยากาศ. ขยายไปเรื่อยๆ. จนเป็นเรื่องราว. Dimension ต่างๆจะคล้ายกระจกบางๆที่ทับซ้อน แต่วางติดกัน. เพราะฉะนั้น เรื่องราวจาก ความถี่หนึ่งจะไปสู่อีกความถี่หนึ่ง จะมี ตัวกลางหรือmediumในการส่งผ่าน. คล้าย คลื่นในอากาศ ที่แสดงตัวตนได้ ก็ต่อเมื่อ มีเครื่องรับโทรทัศน์ จากนั้น คนจึงใช้ดวงตามอง และเคลื่อนไหว

20. thunderstrom

ส่วนที่ยากในการสอน ส่วนใหญ่จะเป็นเรื่องของspaces หรือพื้นที่ว่าง ความว่างที่เกิดจากจุดเล็กขยายเป็นค่าอนันต์ คล้ายการถ่างของจุดสัมผัสบนไอแพด จุดนี้ จะทำให้เห็นมิติที่มี หลากหลายมากขึ้น เช่นสถานที่ในประวัติศาสตร์ อากาธา ซัมบาลายา ดินแดนที่คล้ายศูนย์ยากาศ เบาบางดุจเปลวไอเย็นในน้ำแข็ง. จริงๆแล้วสรรพสิ่งเรียนรู้ด้วยการเชื่อมต่อ และการไปเยือน อย่างบริสุทธิ์ การเรียนการสอนเริ่มต้นที่นั่น. การถ่ายทอดความรู้คล้ายการอัดประจุไฟในก้อนแบตเตอรี่ ก้อนเปล่า สรพพสิ่งมีความรู้และประวัติศาสตร์ที่ไม่วันตายซ่อนอยู่.