ข้อความส่งผ่านชาวอินดิโก้(TH) เหล่าเมล็ดพันธุ์ผู้ลงมาด้วยภารกิจต่าง ๆ จงเตรียมพร้อม

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย fernezzo, 4 มีนาคม 2011.

1. destiny_nick

destiny_nick Active Member

เหล่าอินดิโก้ไปไหนกันหมดแล้ว

2. AFIKLIFI๋

AFIKLIFI๋ Active Member

8 กุมภาพันธ์ 2011
    อ๋อ ใช่ซิ ไปไหนกันหมดแล้ว ตอนนี้ไม่มีใครเข้ามาเพิ่มข้อมูลอะไรเลยเหรอ

3. แสงอุ่น

แสงอุ่น เป็นที่รู้จักกันดี

เล่นแต่ Str ไม่ค่อยได้เล่น Int ช่วงนี้เปิดตัวกันหลายค่ายเลย ใหม่ๆน่าเล่นทั้งนั้น จึงเข้าใจว่า น่าจะหายไปทำภาระกิจกันหมด เลเวลสูงมากก้ต้องใช้เวลามากนะ เล่นหลายสายก็ไม่เก่งสักตัว เฮ้ออ เวเวลอัพก็ไม่มีตังเรียนสกิลอีก หลายอย่างจริงๆ
    แล้วจะกู้โลกไงละเนี๊ย มอนสเตอร์เต็มเมืองแล้ว

4. AFIKLIFI๋

หม่ะ หมายความว่ายังไงครับเนี่ย

5. เทพสังหรณ์

เทพสังหรณ์ สมาชิก

ผมใช่หรือเปล่าก็ไม่รู้ แต่ผมสร้างอีเมล์เพื่อรวบรวมเหล่าผู้มีสัมผัสพิเศษตอนนี้ก็ประมาณ20กว่าคน และพักหลังพวกเขาก็เห็นนิมิตต่างๆเกี่ยวกับอนาคต เหมือนเป็นข้อความอะไรสักอย่าง และหลายคนได้สังเกตเหล่ามนุษย์ธรรมดา และพวกเขาไม่ชอบเลยที่ทำกันแบบนี้พวกเขาก็เลยอยากจะทำลายโดยการอยู่นิ่งๆ และหลายคนบอกด้วยว่า พักหลัง พวกเขามักพูดออกมาแบบไม่มีปี่มีขลุ่ย อยากพูดก็พูด เป็นภาษาอะไรสักอย่างที่พอพูดจบทุกครั้ง มักจะตกใจตัวเองครับ บางทีก็มีคำแปลออกมาโดยไม่ได้คิด แต่ไม่บ่อย ส่วนมากพูดเป็นภาษานั้น

ภาษาแปลคือภาษาไทย แต่ก็เหมือนมีรหัสอะไรสักอย่าง

อย่าง

คำกลอนชนิดหนึ่งเช่น (ใช่หรือเปล่าไม่รู้)

ดวงอาทิตย์จะลาลับ
    ดวงจันทร์จะอับแสง
    ดวงดาวจะดับวูบ
    ดวงโลกจะตกฮวบ

และ

หมู่มารจะตื่นมา
    หมู่ปีศาจจะโหยหวญ
    หมู่โจรจะเหิมเกริม
    หมู่พลังจะถูกปลุก

ผมก็เป็นแบบพวกเขา และที่น่าแปลกนั่นคือคำพูดพวกนี้มักจะผุดขึ้นมาเฉพาะกลางคืนประมาณ2-4ทุ่มพอพูดจบทุกคนก็เพลียอยากหลับทุกครั้ง

และทุกคนอยากจะทำลายเพื่อล้างโลกให้ใส

และที่แน่ๆพวกเขามีเรื่องที่เจ็บปวดจนอยากตายแต่พวกเขาจะตายแบบคุ้มๆ เหมือนกับว่าพวกเขากำลังคิดอะไรอยู่ และสัมผัสของผมสามารถสัมผัสลางสังหรณ์ได้และเมื่อคุยกับพวกเขาผมสัมผัสได้ว่า พวกเขามีอะไรบางอย่างซ่อนไว้อยู่โดยไม่บอกให้ใครรู้ และมี2-3คนผมเห็นภาพ ต่างๆ

(คือเวลาคุยเอ็มกับใครมีหลายคนที่ผมเห็นภาพต่างๆแปบนึง พอถามสิ่งของในนิมิตแล้วถามว่า ตอนนี้อยู่ที่ไหนมีของสิ่งนั้นอยู่ไหมที่เห็นในนิมิต แล้วปรากฏว่าถูก ไม่ของตัวที่คุยก็แฟนหรือครอบครัวเขา
    อย่าง ข้างฝาสีฟ้าอยู่ใกล้ที่นอนแล้วก็ถูก ไม่ก็ตุ๊กตา ก็ถูกอีก แต่มีครั้งนึงผมเห็นคนแปลกหน้าอยู่หน้าบ้านเขา เป็นผู้ชายตอนนี้ประมาณ2ทุ่ม แล้วก็ถูกบอกรั้วได้ถูกแต่ไม่มีคนอยู่หน้าบ้านเลย เขากลัวไปเลย แต่ไม่เห็นทุกครั้ง มันจะมาเอง มี2-3ครั้งที่เห็นคล้ายวิญญาณอยู่ใกล้ๆพวกเขา แล้วถามไปเรื่อยๆปรากฏว่าพวกเขาเจอเรื่องแปลกๆมาก่อนเกี่ยวกับผี)

และตอนที่คุยกับพวกเขาที่มีสัมผัสพิเศษก็พูดในแนวเจ็บปวด และที่เหมือนกันก็คือ อยากกลับไปที่แห่งหนึ่ง เมื่อเห็นสถานที่อ้างว้างไม่มีใคร อยากไปที่แห่งนั้น มีครั้งหนึ่งผมอยากไปจนเพ้อช่วงนั้นผมหางานทำไม่ได้อยู่บ้านพักนั้นที่แห่งนั้นเรียกผมตลอดเวลา

สรุปเลยนะ พวกเขาเหล่านั้นกำลังทำอะไรบางอย่าง และหนึ่งในนั้นก็คือผมก็ทำอะไรบางอย่างด้วยเหมือนกัน พวกผมสังเกตมานานแล้ว ถึงโลกมนุษย์ มนุษย์ธรรมดา ว่าพวกมนุษย์มันทำให้เขาเจ็บมองพวกเขาเป็นตัวประหลาดก็เลย ตั้งกลุ่มเพื่อการนี้

มันเป็นความลับของพวกเราแต่ผมกลับมีความรู้สึกว่า พวกเขามีอะไรบางอย่างโครงการบางอย่างที่ผมยังไม่รู้ และผมเองก็ยังไม่ให้ได้รู้เหมือนกัน แต่ที่มาวันนี้เพื่อให้พวกคุณเตรียมพร้อมไว้ เลิกซะพฤติกรรมที่ทำร้ายพวกเราพวกเราไม่อยากสานโครงการต่างๆต่อ แต่มันไม่มีทางเลือก

โครงการเกี่ยวกับเอาความรู้ที่ผุดขึ้นแต่ไม่สมบูรณ์มาแลกเปลี่ยนให้สมบูรณ์และหาสมการที่จะทำให้โครงการต่างๆเลื่อนระดับจนมนุษย์ตกใจ ที่จริงตอนแรกพวกเราได้แลกเปลี่ยนโครงการเพื่อฃ่วยมนุษย์ให้รอดและก้าวไกล

แต่พวกคุณนั่นแหละทำให้พวกเราต้องทำตรงกันข้าม เผย1โครงการคร่าวๆ

1. วิธีทำให้โจรมี%โอกาสรอดจากการหนีตำรวจมากยิ่งขึ้น โดยใช้ปัญญา ล้วนๆ เอาแค่นี้พอ

ยังมีอีกนับ10 หรือมากกว่านั้น

อยากจะมีส่วนร่วม

วิธีง่ายๆ หาสมุดเล่มเล็กดินสอติดตัวไป เมื่อคุณอยากนึกอะไรแย่ๆหรือรู้สึกว่าสิ่งนี้ไม่ยุติธรรมจดไว้ในสมุดไว้แล้วมาคุยกับเราสิ พวกเราก็ทำแบบนี้

หรืออยากจะเลื่อนระดับอีกขั้น อยากมีปัญญามากขึ้นมั่นนั่งสมาธิ และสวดมนต์ พวกเราก็ทำมาตั้งนาน

และขอพร ขอให้ สติปัญญา อิทธิฤทธิ์ พละกำลัง และความกล้าหาญของข้าพเจ้า จงทวีคูณยิ่งๆขึ้นไปด้วยเทอญ พวกเราก็ขอแบบนี้ แต่ต้องสวดทุกวัน

อยากมีส่วนร่วม หรือพูดคุยเรื่องต่างๆเกี่ยวกับพวกเรา หรือจะสอดแนมก็ได้นะเพราะพวกเราไม่ใช่กลุ่มผู้ร้ายแต่เป็นกลุ่มที่อยากล้างโลกล้างสิ่งไม่ยุติธรรมไม่มากก็น้อย

อีเมล์ผม

painsupergjit@hotmail.com

มีบางคนการทำลายกลุ่มโดยการแอคอีเมล์นี้แล้วลบ แต่อย่าลืมสิ พวกผมไม่อยู่กับที่เหมือนที่พวกมนุษยืนอยู่กับที่เพื่อเหยียบซ้ำๆในที่ที่ตัวเขายืน เพื่อเหยียบย่ำบนความเจ็บของพวกเรา

พวกเราไม่ได้อยู่กับที่เหมือนพวกมนุษย์

เทพสังหรณ์...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 สิงหาคม 2011
  6. itchy&scratchy

itchy&scratchy เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2010
    ...เง้อ อีกหน่อยเป็นคนธรรมดา คงเท่น่าดู ผมเป็นคนธรรมดาค้าาบ ไม่มีพลังจิต ไม่มีเทพ ไม่มีองค์ ไม่ได้มาจากต่างดาว เพราะดูจากพ่อกะแม่แล้ว กะไม่ใช่ต่างดาว .... เป็นคนธรรมดากันมั่งก็ได้ครับ พี่ ๆ น้อง ๆ พอบอกว่าเป็นนู่นเป็นนี่ แล้วเราไม่ได้เป็นมั่ง บางทีก็เหงานะครับ

7. AFIKLIFI๋

หากเป็นอย่างนั้น ที่ว่าคงเจอกับอินดิโก้แน่นอนครับ เพราะว่าอินดิโก้เยอะมาก
    แต่ผมว่าอย่าหาทางให้โจรมันรอดเลยครับ แค่นี้ก็แย่อยู่แล้ว ทำดีต่อไปเถอะ
    หากว่าพวกคุณฝึกอะไรต่างๆที่ว่าทั้งหมด น่าจะมีจิตใจที่สงบเยือกเย็น ควบคุม
    อารมณ์และความคิดได้ดีกว่าผู้อื่น โลกนี่กำลังจะแย่ คุณจะกลับซ้ำ คุณเชื่อเรื่องเวรกรรมไหมครับ นึกถึงส่วนรวมให้มากกว่าส่วนตัวซิครับ คนที่เกลียดพวกคุณด่าว่าพวกคุณมันเพียงน้อยนิด แค่ฝุ่นผงใต้ตีนเท่านั้น ยังมีพื้นที่อีกมากมายที่คุณยังไม่เคยย่ำนั่นอาจหมายถึงคนที่ไม่ได้รังเกียจเหยียดหยามอะไรคุณเลยเทียบไม่ได้กับ ฝุ่นผงใต้ตีน ซึ่งอาจคือคนที่ด่าว่าคุณอยู่ คิดใหม่เถอะนะ

8. AFIKLIFI๋

หากเป็นอย่างนั้น ที่ว่าคงเจอกับอินดิโก้แน่นอนครับ เพราะว่าอินดิโก้เยอะมาก
    แต่ผมว่าอย่าหาทางให้โจรมันรอดเลยครับ แค่นี้ก็แย่อยู่แล้ว ทำดีต่อไปเถอะ
    หากว่าพวกคุณฝึกอะไรต่างๆที่ว่าทั้งหมด น่าจะมีจิตใจที่สงบเยือกเย็น ควบคุม
    อารมณ์และความคิดได้ดีกว่าผู้อื่น โลกนี่กำลังจะแย่ คุณจะกลับซ้ำ คุณเชื่อเรื่องเวรกรรมไหมครับ นึกถึงส่วนรวมให้มากกว่าส่วนตัวซิครับ คนที่เกลียดพวกคุณด่าว่าพวกคุณมันเพียงน้อยนิด แค่ฝุ่นผงใต้ตีนเท่านั้น ยังมีพื้นที่อีกมากมายที่คุณยังไม่เคยย่ำนั่นอาจหมายถึงคนที่ไม่ได้รังเกียจเหยียดหยามอะไรคุณเลยเทียบไม่ได้กับ ฝุ่นผงใต้ตีน ซึ่งอาจคือคนที่ด่าว่าคุณอยู่ คิดใหม่เถอะนะ

9. kliao

kliao สมาชิก

30 กรกฎาคม 2011
    ดูเหมือนว่าคุณ เทพสังหร กะกลุ่ม อินดิโก้ นี่ จะมาทำสงครามกันบนโลกเหรอครับ เหมือน AVP ที่เพิ่งฉายไปอ่ะครับ

10. fernezzo

fernezzo เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2008
    ไม่ได้เข้ามานานมากเลยแฮะ :p ขอโทษทีที่ไม่ได้อัพเดทข่าวสารอะไรเลย พอดียุ่งๆอยุ่กับกลุ่มของเราอยุ่น่ะ เพิ่งกลับมาจากอัฟริกาพอดีเลย รับรู้ได้ว่ามีคนโพสต์ข้อความตอบกระทู้พอดี โชคดีที่ตอนนี้ยังอยู่ในช่วงลาพักอยู่ แฮะ ๆ :love:

คุณ เทพสังหรณ์ ข้อความของคุณผมได้อ่านหมดแล้วนะครับ แต่จากการพิจารณาของผมแล้ว คงต้องบอกว่าเสียใจด้วยที่คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการร่วมกลุ่มอินดิโก้นะครับ ยังไงก็ตาม พยายามเข้า.. จงยึดมั่นในความดี สลัดอัตตาภายในตัวคุณออกไปให้หมด

อย่างที่บอก เหล่าอินดิโก้ในโลกนี้นั้นมีอยู่ 3 แบบ คร่าวๆกล่าวคือ
    1.พวกยึดมั่นในความดีเป็นหลัก
    2.พวกยึดมั่นในความเกลียดชังเป็นหลัก
    3.พวกเป็นกลาง ไม่สนฝ่ายใด สามารถทำดีได้หรือทำเลวได้ โดยขึ้นอยู่กับอารมณ์ตัวเอง

พวกอินดิโก้กลุ่มของผมจะคัดและขัดเกลาเอาแต่แบบแรกครับ ไม่ได้เรียกว่าอินดิโก้เฉยๆนะ กลุ่มของเราเรียกว่า Indigo Of Tiamat (ย่อว่า IOT หรือ INT) โดยแปลว่า เหล่าชาวอินดิโกแห่งเทียมัต เทียมัตก็คือชื่อของโลกใบนี้ในสมัยก่อนอาณาจักรแอตแลนติสครับ เมื่อประมาณล้านปีมาแล้ว ส่วนข้อมูลของพวกเราไม่อณุญาติให้ปรากฎอยู่ในสารบบของอินเตอร์เน็ตบนโลก ฉะนั้นถึงใช้ Google เพื่อหาข้อมูลไปก็ไร้ประโยชน์

"ความดีมันก็เป็นสิ่งเดียวกับความเลวร้าย เพียงแต่มันอยู่คนละด้านกัน" ฉะนั้น นี่แหละกุญแจสำคัญของคำว่า จงรักผู้อื่นและสรรพสิ่งทั้งปวงไม่ว่าเขาจะดีหรือเลวร้ายก็ตาม ....จำไว้นะครับ

และสุดท้ายนี้ ก่อนที่ผมจะไปดูอุโมงค์ที่ออสเตรเลียนี้ ขอบอกไว้ว่า

ให้ทุกคนที่ได้มาอ่านข้อความของผมนี้ ขอให้ตั้งมั่นอยู่ในความดีและความรัก เพราะเวลานั้นไกล้เข้ามาแล้ว เพียงตุลา พฤศจิกานี้ พวกเราก็คงต้านทานไว้ไม่อยุ่แล้ว อุบัติภัยจึงต้องเกิดขึ้น!! ในที่นี้ขอให้ทุกคนที่ทั้งเป็นคนธรรมดาๆหรือเป็นอินดิโกก็ตาม จงนึกคิดไคร่ครวญไว้เป็นนิสัยเลยว่า ความอยู่รอดและความตายนั้นไม่ใช่เป้าหมาย แต่สำคัญที่การเปลี่ยนแปลงเพื่อเลื่อนระดับจิตวิญญาณและตัวตนของเราเองต่าง หาก และการจะทำได้สำเร็จนั้นต้องมีความรัก ความเมตตา และความดีงาม ดังนั้นไม่ว่าจะอยู่หรือตายไม่ต้องกังวล แต่ให้จงระลึกถึงสิ่งเหล่านี้อยู่เสมอ เพียงเท่านี้พวกคุณก็จะได้รับกุญแจอันล้ำค่านี้กันทั่วทุกคน

"ขอให้โชคดีครับ"

11. thunderstrom

thunderstrom Active Member

connection สมน้ำสมเนื้อ

12. i3oomi3er

i3oomi3er สมาชิกใหม่

ถูกต้องแล้วครับ^^ จงอยู่บนเส้นทางแห่งแสงสว่างและความรักชั่วนิรันดร์ จงปกป้องผู้อ่อนแอจากคนชั่ว แล้วโลกหรือเทียมัตจะสงบสุขร่มเย็นต่อไป :cool::cool:

13. Be Cool

Be Cool เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ Shota ค่ะ ตุลา พฤศจิกานี้ อุบัติภัยที่ต้องเกิดขึ้น มันคืออะไรหรือค่ะ น้ำท่วม ภูเขาไฟระเบิด แผ่นดินไหว หรือดาวอื่นๆพุ่งชนโลก สงสัยจังมันคืออะไร แล้วมันจะทำให้มนุษย์ต้องตายไปมากแค่ไหน ครึ่งโลกหรือครึ่งประเทศไทยเลยหรือเปล่า ช่วยบอกรายละเอียดสักนิดก็ยังดีค่ะ:eek:

14. JedIza

JedIza Active Member

สวัสดีครับ อ่าเท่าที่อ่านมาผมเห็นบางคนรายงานตัวแบบแปลกๆอ่ะครับ
    เลยอยากถามว่า .. เขาคือ อินดิโก้หรอครับ ถ้าใช่ผมขอถามว่าในโลกมีกี่ %
    ที่เป็นอินดิโก้ และ คนที่มารายงานตัวแล้วมีกี่คน

15. thunderstrom

วังวนแห่งน้ำใต้บาดาลสีน้ำเงิน แรงผลักและดึงของหลุมขาวและดำ

16. Enzo

Enzo Active Member

21 กรกฎาคม 2011
    อ่านแล้วปวดหัว....ก่อนอื่นเลย ผมต้องขอบอกว่า...ผมไม่ได้มาป่วน หรือ จะขัดคอ กะพวกท่าน เหล่า นักรบ ทั้งหลายนะครับ...(กลัวโดนปล่อยรังสี เอ็กซ์ ใส่) แค่ผม คิดเอง เออ เอง... แล้วเกิดคำถาม....แชร์คำตอบได้นะครับ ไม่ว่ากัน..

1. อะไรทำให้คุณคิดว่าตัวคุณเอง เป็น อินดิโก้ อะไรนั่น...คุณเกิดมา คุณคิดว่า ตัวคุณเป็นแล้วหรอ... เรื่องเหล่านี้ ผมว่า มันเกิดจาก...จิตวิทยาหมู่...ลักษณะที่แบบว่า..เจอคนป้อนข้อมูลเหล่านี้ แล้วมันดันไปบังเอิญ เข้าตัวเอง..ทีนี้ก็ยาวเลย..(คล้ายๆกับ พวกธุรกิจโครงข่าย ที่ ต้องมีการประชุม และ บรีฟ ผู้ฟัง ให้คล้อยตามตลอด...) เพราะผมคิดว่า คุณคงไม่คิดเรื่องพวกนี้ ตอนคุณ กะลังหัดตั้งไข่ หรอก...

2. จริงอยู่ ว่า โลกนี้ มีอะไรอีกเยอะ ที่คนทั่วๆไปไม่รู้ ผมเองก็คือ คนธรรมดา รับรู้ข่าวสารบ้านเมือง ทั่วๆไป แล้วใช้สติพิจารณา ว่า ควรเชื่อดีมั้ย...แต่ เรื่อง อินดิโก้ อะไรนี่...ถ้าคุณคิด ว่า คุณคือ พวกนั้นจริง คุณช่วย เอาหลักฐานมาเปิดต่อ สาธารณชนไปเลย....ออกทีวีให้รู้แล้วรู้รอด...ให้ประเทศไทยรู้ไปเลย ว่า มีพวกนี้อยู่...ลองสิ...

3. ถ้า พวกนี้ ช่วยคนได้จริง....รบกวนหน่อยเถอะครับ...ช่วยแก้ปัญหา นักการเมืองกินประเทศ ให้หมดไปซักที...คงไม่เกินความสามารถ อินดิโก้หรอก จริงมั้ย ^^

4. สุดท้าย ถ้าอยากเป็นนักรบกันนัก...สมัครทหารพรานลงใต้เลยครับ...สนุกกว่าพิมหน้าคอมเยอะ...กระสุนจริง ระเบิดจริง เลือดสาด ตัวขาด ขาขาด ของจริง...และมีคนพร้อมที่จะยิงคุณ จริงๆ...ไม่ใช่แค่ ในความคิดที่คุณสร้าง...

ป.ล. ความคิดผม ถ้าขัดใคร...ขออภัย มา ณ ที่นี้....ผมไม่ใช่อินดิโก้...แต่ผม อินดี้...อินดี้สุดๆด้วย...

17. Enzo

Enzo Active Member

21 กรกฎาคม 2011

แนะนำผมซักค่ายมั้ยครับ...ผมจะได้ไปสมัครไอดีด้วย ^^

18. thunderstrom

ขอบคุณที่เมตตา บ่อยครั้งที่คนคุกอย่างพวกเราสกปรกมอมแมมกำลังลอกท่อ ทำความสะอาดบ่อกรัง บางคนเดินมาสมน้ำหน้า บางคนห่างอย่างรังเกียจ บางคนมองอย่างเมตตา ทั้งที่สิ่งที่กำลังทำอาจจะต้อยต่ำ แต่นั่นก็ไม่ทำให้เสื้อผ้าผู้ที่เดินผ่านมาเปรอะเปื้อน

19. destiny_nick

destiny_nick Active Member

คุณ shota อย่าลืมมาเล่าให้ฟังอีกนะค่ะรอฟังอยู่ค่ะ

20. AFIKLIFI๋

ผมเข้าใจแล้วหล่ะ ขอบคุณนะ