ขุดพบ “ปฏิทินมายา” เก่าแก่ที่สุดแต่ไม่ระบุโลกดับปี 2012

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย สังขารไม่เที่ยง, 12 พฤษภาคม 2012.

1. HLC

HLC เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2009
    ถ..ถ.ถ ถูก ต้องงงง นา คร๊าบบบบบบ

:cool:

ถ้ามันมีมนุษย์มิติอื่นจริงๆ พวกมันก็คงจะต๊องๆ เพี้ยนๆ อ่อนแอ ผิดหวัง จนเข้าสังคมกับมนุษย์มิติมันไม่ได้ จิตแพทย์มิติมันก็คงส่ายหัวพอๆกัน

เลยต้องมานั่งเพ้อฝัน หมกมุ่นหน้าคีย์บอร์ด คุยกับมนุษย์มิติโลกแทน

สรุปคือ มนุษย์ติงต๊องต่างมิติมาเจอมนุษย์ติงต๊องดาวโลก คุยกันก็ได้แต่เรื่องติงต๊อง มาหลอกพวกปัญญาน้อยให้ฮือฮา คลายเหงา ย้อมใจตัวเองให้รู้สึกว่ามีความสำคัญ ได้เข้าไปรับรู้หรือเป็นส่วนหนึ่งในเรื่องราวสำคัญ มีอารมณ์ร่วมอุปาทานหมู่กันไปวันๆ

555555555555555

ฮิ๊ววววว

(||)(||)(||)(||)(||)(||)(||)

2. โฮดี้โจนส์

โฮดี้โจนส์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2011
    5555555555 สงสารชาวห้องอภิญญา ที่ไม่รู้เรื่องราวตอนนี้ขจรจัดไปหากินอยู่ห้องนั้นเสียแล้ว

3. หมาปากซอย

หมาปากซอย สมาชิก

24 พฤษภาคม 2012
    ใช่ครับ เห็นด้วยครับ
    ทำมัยต้องสนใจสิ่งที่จะเกิดหรือจะยังไม่เกิดขึ้น
    รู้ไปแล้วได้อะไร...
    ถ้ารู้แล้วจะรีบ...ทำบุญ ทำทาน สำเร็จบรรลุมีดวงตาเห็นธรรมเหรอครับ
    ถ้าคิดจะทำอย่างงั้นจริงๆ แล้ว ทำมัยไม่ทำตั้งแต่วันนี้ละครับ รออะไรอยู่หรือ

4. khunfong

khunfong เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤษภาคม 2012
  5. khunfong

khunfong เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤษภาคม 2012
    อะไรจะเกิดก็ต้องเกิดค่ะ

6. lowprofile

lowprofile เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2008
    ไม่มีอะไรหรอก การเปลี่ยนแปลงนับว่าเป็นเรืองธรรมดาในโลกนี้ :)