**ขอใจ ** ร่วมสร้างวิหาร หลวงปู่พวง วัดน้ำพุสามัคคี เทพเจ้าแห่งเทือกเขารัง ▇ █ █

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย pipat_san, 21 ตุลาคม 2011.

1. s3057780

s3057780 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญถวายค่ารักษาพยาบาลหลวงปู่พวงครับ
    โอนเข้าบัญชีแล้ว 200 บาท
    โอนเมื่อ 20/04/56 เวลา 13:56 น. ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 เมษายน 2013
  2. Pong55

Pong55 เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    ข้าพเจ้าขอนอบน้อมกราบนมัสการบูชาพระคุณ องค์หลวงปู่พวง ฐานวโร ครับ

ได้รู้ข่าวนี้แล้ว รู้สึกปิติสุข เป็นอย่างยิ่งจริง ๆ ครับ

3. สักการะ

สักการะ ชิวิตดั่งอาทิตย์อัศดง สมาชิก Premium

6 กุมภาพันธ์ 2008
    อนุโมทนากับทุกๆท่านครับ
    ดีใจ ที่หลวงปู่หายเป็นปกติครับ

4. totto99

totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่คับ

5. BOI

BOI เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2012
    ขอให้หลวงปู่แข็งแรง ๆ ครับ...สาธุ สาธุ สาธุ

6. shisuga413

shisuga413 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2013
    ข้าพเจ้าขอนอบน้อมกราบนมัสการบูชาพระคุณ องค์หลวงปู่พวง ฐานวโร ครับ
    ผมว่าตอนนี้ทั้งคนทั้งราคานิ่งสุดๆครับ
    ต่อไปวิ่งแน่ครับทั้งคนทั้งราคาเช่นกัน

7. Nak1168

Nak1168 เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมกราบหลวงปู่พวงครับ
    ขอให้หลวงปู่หายจากอาการอาพาธโดยเร็วครับ ขอบคุณสำหรับข่าวที่มาแจ้งให้ทราบกันด้วยครับ

8. ศีลสิบ

ศีลสิบ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้หลวงปู่แข็งแรง ๆ ครับ...สาธุ สาธุ สาธุ ขอบคุณสำหรับข่าวที่มาแจ้งให้ทราบกันด้วยครับ

9. เขาน้อย

เขาน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้มีเรื่องจะมาเล่าให้ฟังมีโอกาสได้ไปเยี่ยมหลวงปู่พวงที่โรงพยาบาล ได้พบคนแก่คนหนึ่งไม่รู้ว่าใครมาขอพรหลวงปู่พวงข้างๆเตียงเขาบอกว่าเขาลำบากมากหนี้สินรุงรังภาระหนักตกที่ตัวเองลูกเต้าก็ไม่ช่วยทำมาหากินมีแต่จะมาเอาอยากจะมีชีวิตที่ดีขึ้นกว่านี้รู้จักหลวงพ่อพวงมานานแล้วแต่ไม่เคยได้ไปทำบุญเลยเพราะไม่มีเงินลวงปู่พวงท่านยังตอบกลับไปแต่เบามากไม่ค่อยมีเสียง ผมได้ิยินแว่วๆว่า ให้เอาจันทร์ฺลอยพารวยไปใช้จะหมดหนี้จะดีขึ้น พร้อมกับได้เห็นสีหน้าที่เมตตามากๆพร้อมกับยิ้มให้ลุงคนนั้น
    พอลุงเขากลับไปเลยได้สนทนากับหลวงปู่พวงอยู่สองนาทีก็ลากลับ หลวงปู่พวงท่านได้ให้ศีลให้พรเยอะเลย ผมได้เอารูปหล่อที่ห้อยคอให้ท่านดู ท่านบอกว่า อย่าให้หายนะรักษาให้ดี

10. g_banman

g_banman เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2011
    กราบหลวงปู่ครับ ขอให้หลวงปู่สุขภาพแข็งแรงขึ้นในเร็ววันครับ สาธุ สาธุ สาธุ

11. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    ตอนนี้หลวงปู่พวงเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลเพชรรัตน์ จังหวัดเพชรบูรณ์ เป็นโรงพยาบาลเอกชนแห่งเดียวของเพชรบูรณ์ ค่าใช้จ่ายค่อนข้างสูงมาก

และทางโรงพยายาลเท่าที่ทราบไม่มีหมอเฉพาะทางมีเพียงหมออายุรกรรม แต่ทางโรงพยาบาลได้ให้หมอของโรงพยาบาลเพชรมาตรวจใข้หลวงปู่พวง

ทางผู้นำหมู่บ้าน กรรมการวัด คณะสงฆ์ เห็นว่าควรย้ายหลวงปู่ไปโรงพยาบาลเอกชนที่พิษณุโลก

ที่มีหมอเฉพาะทางและความพร้อมในการรักษาหลวงปู่พวงให้กลับมาเป็นปรกติ

ผมจึงอยากขอแรงร่วมบุญพี่น้องทุกท่าน ร่วมกันบริจาคปัจจัยเพื่อเป็นค่ารักษาหลวงปู่พวง ให้ดีที่สุด

คุณ เดชชาติ บริจาคคนแรก 50,000 บาท หากใครอยากร่วมทำบุญขอเชิญร่วมกันครับ

จะบริจาคเท่าใด ตามกำลังศรัทธา ตอนนี้ต้องการปัจจัยเร่งด่วน เพราะอาจจะย้ายเร็วๆนี้ โอนแล้วแจ้ง ชื่อไว้ด้วยครับ จะมีของรางวัลที่ระลึกมอบให้ทุกคน

หลวงปู่พวงท่านพักฟื้นดูอาการ 2 คืนเข้าคืนที่ 3 แล้ว ค่าใช้จ่ายคืนละ 18,000 บาท ดังนั้นถ้าพวกเราช่วยกันจะช่วยแบ่งเบาทางวัดได้อีกเยอะครับ

ขออนุโมทนาทั้งหมดทั้งมวล

update กระทู้ 13499 วันที่ 21/04/56​

ไฟล์ที่แนบมา:

12. ถ้ำผาแด่น

ถ้ำผาแด่น เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2012
    สวัสดีครับพี่เดช ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับ อยากให้หลวงปู่พักผ่อนมากๆ ครับ

13. เขาน้อย

เขาน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ตลาดพระชนแดนคึกคักมีแต่คนมาถามหาพระหลวงปู่พวงครับ

14. donad28

donad28 เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2013
    สวัสดีครับพี่เดช ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับ อยากให้หลวงปู่พักผ่อนมากๆ ครับ

15. chanu

chanu เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบริจาคเงินช่วยค่ารักษา หลวงปู่พวง จำนวนเงิน 200 บาท
    โอนแล้ว เมื่อเวลา 19:42 วันที่ 21/04/13

16. dacha7979

dacha7979 เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินร่วมบุญกับหลวงปู่ด้วยครับ
    จำนวนเงิน300บาท.
    21/04/13 เวลา15:24
    เข้าบัญชีพี่ีเดชชาติครับ

17. DornPajero

DornPajero เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมกราบหลวงปู่พวง ขอให้หลวงปู่หายจากอาพาธโดยเร็วครับ ขอบคุณสำหรับข่าวที่มาแจ้งให้ทราบกันด้วยครับ

18. pipat_san

pipat_san เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    สวัสดีครับศิษยานุศิษย์หลวงปู่พวงทุกท่านครับ ^__^

ช่วงนี้งานยุ่งเข้ากลางปีอีกรอบ หลายคนมนุษย์เงินเดือนคงเป็นเหมือนกันนะครับ กลางปี - ปลายปี Audit เข้า 5555+

ทราบข่าวมาว่า อาการหลวงปู่พวง ท่านดีขึ้นตามลำดับ ได้พักผ่อนอย่างเต็มที่

เรื่องงานก่อสร้างภายในวัดก็ทำกันไปเรื่อยๆ ด้วยพลังแห่งศรัทธาของศิษยานุศิษย์ผู้เคารพในองค์หลวงปู่พวงบูรพาจารย์

วัตถุมงคลหลวงปู่พวงนั้นก็แสดงพุทธารุภาพมากมายจากใครหลายๆคนที่ได้นำไปใช้ มีการพูดกันปากต่อปาก ดังไปไกลหลายภาค ล่าสุดข้ามน้ำข้ามทะเล ไปดังที่เมืองจีน อะไรรู้หรือเปล่าครับ รูปหล่อหลวงปู่พวงครับ ที่หลวงปู่พวง ท่านได้กล่าวหลังปลุกเสกเป็นที่เรียบร้อยว่า " ทองคำมีค่าฉันใด รูปหล่อข้ามีค่าฉันนั้น " เจ้าสัวที่ตลาดชนแดน ได้มอบ รูปหล่อหลวงปู่พวง ให้กับญาติต่างแดน หลังจากที่ได้ไปไม่นาน ได้กลับมาเยี่ยมพร้อมบอกข่าวถึงความสำเร็จในธุรกิจการค้า จนมีเงินมีทอง เหลือใช้ ได้นำทองคำมามอบให้สิบบาท ตอบแทนที่ได้มอบรูปหล่อองค์นี้ให้ไปใช้ ก่อนกลับได้ไปกราบหลวงปู่พวงที่วัด ( ตอนที่หลวงปู่พวงท่านยังไม่ป๋วย ) หลวงปู่พวงท่านก็ได้ให้ศีลให้พรเป่ากระหม่อมให้เต็มที่ เจ้าสัวท่านบอกว่า บ้านเราอำเภอชนแดนนี้โชคดีที่หลังจากหลวงพ่อทบแล้วยังมีหลวงปูพวงที่คอยอนุเคราะห์คนยากอย่างเราๆ ( นี่ขนาดคนยากนะครับท่านเจ้าสัว 5555+ )

19. totto99

totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่คับ
    สาธุๆๆๆๆๆๆ

20. เด็กวังแดง

เด็กวังแดง เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2009
    สาธุ สาธุ สาธุ
    คำพูดหลวงปู่หรือว่าพรใดที่หลวงปู่กล่าวแล้วจะสำเร็จกับท่านนั้นๆ สาธุ[​IMG]