**ขอใจ ** ร่วมสร้างวิหาร หลวงปู่พวง วัดน้ำพุสามัคคี เทพเจ้าแห่งเทือกเขารัง ▇ █ █

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย pipat_san, 21 ตุลาคม 2011.

1. คนวิเศษ

คนวิเศษ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ครับ

2. ธิท่าวุ้ง

ธิท่าวุ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤษภาคม 2010
    น้อมกราบหลวงปู่พวงครับ

3. daroon

daroon เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2009
    กราบๆๆ หลวงปู่พวงครับผม หน้าเลขสวย ^ ^

4. pokpok111

pokpok111 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2011
    กราบนมัสการหลวงปู่ วันนี้ตอง 555 ครับ

5. เด็กสวน

เด็กสวน เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2005
  6. PerzEsusS

PerzEsusS ติดต่อ ๐๖๕-๖๖๕๙๒๙๑ Line:kormkrit.th

14 กุมภาพันธ์ 2013
    กราบหลวงปู่พวง
    สวัสดีสมาชิกศิษย์หลวงปู่ทุกท่านครับ

7. jomaker

jomaker เป็นที่รู้จักกันดี

คนใกลได้ซื้อตอนราคาสูงทุกทีเลย ตอนแรกเห็นราคาออกวัดผมก็ว่าคงเสร็จพ่อค้ามาเหมาเกร็งราคาอีกตามเคย
    เสียดายคนที่ปัจจัยน้อยแต่อยากได้พระของท่านใว้บูชา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มีนาคม 2013
  8. อภิญญา8

อภิญญา8 เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2006
    กราบ นม้สการ หลวงปู่พวง ด้วยครับ
    หน้าเลขแ่ห่งความสุข สดชื่น 555

9. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    update ข้อมูลล่าสุดครับ จากคุณ เดชชาติ ครับ

วัตถุมงคลเฉพาะกิจเพื่อสร้างจตุรมุขครอบเสาหลักเมือง วัดน้ำพุสามัคคี

ตะกรุดโทนสองกษัตริย์เมตตามหานิยม​

งานบุญเฉพาะกิจครั้งนี้เพื่อหาจตุปัจจัยสร้างที่ครอบเสาหลักเมือง ด้วยงานบุญของวัดน้ำพุสามัคคี สร้างเท่าที่มีความจำเป็นในการบูรณะปฏิสังขรณ์ภายในวัด หลังจากที่มีการขอแรงร่วมทำบุญออกไปมีลูกศิษย์ลูกหาต่างพากันร่วมทำบุญกันมาเป็นจำนวนมาก หลวงปู่พวง จึงได้ตั้งใจมอบ “ ตะกรุดโทนสองกษัตริย์เมตตามหานิยม ” ให้เป็นเครื่องยึดเหนี่ยวจิตใจ ปลุกเสกยาวนาน นำเข้าปลุกเสกใหญ่ในวิหารครั้งสุดท้ายก่อนให้นำไปแจกกับผู้ที่ร่วมทำบุญ จำนวนสร้างได้ 305 ดอก ประสบการณ์ตะกรุดรุ่นก่อนๆของหลวงปู่พวง เป็นที่ประจักษ์มานักต่อนัก ทำให้หลายคนต่างเสาะแสวงหาเพื่อนำมาใช้ ตะกรุดโทนสองกษัตริย์เมตตามหานิยม หากใครมีไว้บูชาจะสมหวังดังปรารถนา หลวงปู่พวงเน้นเอาพุทธคุณมาใช้ คนนับหมื่นรอของขลังจากท่านเพราะใช้แล้วได้ผลจริง หลวงปู่พวงบอกว่า “ เอาเหอะตะกรุดกูดอกเดียวไปใหนไม่อดตายไม่ตายโหงกูทำเอง ”

พระผงจันทร์ลอยพารวย
    ส่วนที่พวกเราจะได้รับแจกก็คือ เนื้อผงพุทธคุณ แจกทาน ( เนื้อขาว มีกลิ่นหอม) สร้าง 4000 องค์ ขนาด 2.5 ซม.​

พระผงจันทร์ลอยหลวงพ่อทบประสบการณ์โชกโชนกล่าวขวัญไม่จบสิ้น มาคราวนี้หลวงปู่พวงศิษย์เอกทำบ้าง จะไม่ขลังให้รู้ไป หลวงปู่พวงได้ลบผงผงพุทธคุณทั้ง 5 พระสงฆ์ลูกศิษย์ร่วมกันหาผงมวลสารหลากหลายชนิดเข้ามาร่วมบดผสมลงในองค์พระเพื่อความศักสิทธิ์ หลวงปู่พวงกล่าวไว้ “ พระพุทธนำหน้า เอากูตามหลัง ให้ชื่อว่าจันทร์ลอยพารวย องค์เดียวไม่ต้องแย่งกัน บูชาให้ดีมีจันทร์ลอยพารวย ไม่ต้องกลัวจน ” จัดสร้างสองแบบ ทั้งแบบแจกและแบบจำหน่าย ไม่แพงราคาหาบูชาได้ทุกคนหลวงปู่พวงอยากให้ลูกศิษย์ลูกหาได้เอาไว้ใช้ เหลือเชื่อหลังปลุกเสกใหญ่ หมดในวันงานทันที แต่ไม่ต้องกลัวใครมากราบหลวงปู่พวงที่วัด หลวงปู่พวงมีแจกทุกคน

ช่องสีเหลือง ยังไม่ได้ส่งที่อยู่จัดส่งให้ครับ คุณเดชชาติจะจัดส่งให้แล้วครับ เร็วๆนี้

update รายชื่อใหม่ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มีนาคม 2013
  10. pipat_san

pipat_san เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    สวัสดีครับพี่น้องศิษย์หลวงปู่พวงทุกท่าน ^_^

เพิ่งกลับมาครับจากนั้นวิ่งเข้า office ทำงานเลยจึงยังไม่ได้เข้ามาบอกเล่าข่าวสารครับ มีข่าวสารหลายเรื่องครับ จะทยอยนำมาบอกสู่กันฟังครับ

เรื่องของแจกงานบุญเฉพาะกิจนี้ จะเริ่มจัดส่งให้ในวันจันทร์นะครับ

ของแจกคือ ตะกรุดโทนสองกษัตริย์เมตตามหานิยมครับพร้อมกับพระผงจันทร์ลอยพารวย ครับ(เนื้อที่หลวงปู่พวงท่านแจกทาน เนื้อหอมมากๆ )

ส่วนที่มีจำหน่ายบูชาในวันงาน ได้ขอมาส่วนหนึ่งเพื่อพี่น้องเราในเวปครับ ไม่ต้องห่วงครับ ราคาวัด 100 บาท บ้าง 50 บาท บ้าง แต่ยังไม่รู้ได้อะไรมาบ้าง เดี๋ยวหลังวันจันทร์จะมาแจ้งให้ทราบครับ แล้วจะเปิดให้กับคนที่ไปไม่ได้ได้จองกันในราคาวัดครับผม

ส่วนคนที่พลาดตะกรุดรอบนี้ รอบหน้างานใหญ่ห้ามพลาดครับ ^_^

เรื่องอื่นๆ จะค่อยๆทยอยเล่าให้ฟังครับ

11. pipat_san

จันทร์ลอยพารวย เหลือเชื่อ ! ครับ หมดเกลี้ยง ในวันงาน

ถ้าไม่ขอไว้ พี่น้องเราอดแน่ๆ ^__^

ยังงัยรอจองกันครับ มีไม่เยอะ แบ่งๆกันครับ ประมาณวันจันทร์น่าจะแจ้งอีกครั้งครับ

12. gokhok

gokhok เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2012

ขอบคุณครับ พี่เดชาติ ที่แจ้งข่าวให้ทราบ สำหรับงานบุญนี้ครับ

อนุโมทนาบุญครับ

13. pipat_san

ครับผมน้องชาย ได้ตะกรุด + จันทร์ลอย ครับ

เสียดายของแจกไม่มี ^^"

เราสัญญากันไว้อีกทีหน้าใหนนะครับ ^_^"

จะได้เตรียมพร้อม

14. PerzEsusS

PerzEsusS ติดต่อ ๐๖๕-๖๖๕๙๒๙๑ Line:kormkrit.th

ขอบคุณครับพี่เดชชาติที่แจ้งข้อมูลให้ทราบ

15. pipat_san

ข้อความเยอะมากเดี๋ยวจะเข้าไปตอบนะครับที่ละท่านนะครับ ^_^"

16. PerzEsusS

ขอบคุณมากนะครับพี่เดชชาติ สำหรับข้อมูล และวัตถุมงคลสำหรับผู้ที่ไม่มีโอกาส
    ผมจะรอติดตามข่าวสารครับ
    ขอให้พี่รักษาสุขภาพด้วยนะครับ:cool::cool:

17. lek_devils

lek_devils เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่เดชชาติครับที่เป็นสะพานบุญ จะรอจองจันทร์ลอยครับ เวปข้างบ้านมีคนถามมามากเพราะตอนนี้หากันไม่ได้มีแต่ราคาคูณ 10 ทั้งนั้น เด้วผมจองได้เอาไปแบ่งให้เพื่อเผยแผ่บารมีหลวงปู่ให้คนที่ศรัทธาได้วัตถุมงคลหลวงปู่ในราคาวัดกันบัางตอนนี้หาตะกรุดกันให้ควั่กเพราะ 1 คนต่อ 1 ชุด คิดดูหายากขนาดไหน

18. Nak1168

Nak1168 เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบ...ยอดเยี่ยมครับ ขอขอบคุณ คุณเดชชาติ มากครับที่จะนำวัตถุมงคลส่วนหนึ่งมาให้พี่น้องลูกศิษย์ของหลวงปู่ในเวบที่บ้านอยู่ไกล มีโอกาสได้ร่วมบูชากันด้วยครับ ขออนุโมทนาครับ:cool:

19. clubo

clubo เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2011
    อยากได้จันทร์ลยแบบฝังตะกรุดอ่ะครับพี่

20. uanmbaru

uanmbaru เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณพี่เดชชาติมากๆ ครับ ที่แจ้งข้อมูลให้ทราบ รอจองพระผงจันทร์ลอยพารวยครับ อยากได้ให้ครบทุกเนื้อจัง ดีใจที่ได้เห็นรูปครับ สมกับที่รอคอยอย่างใจจดใจจ่อ