ขอโทษนะคะ มาใหม่อ่านแล้ว สงสัยคะ

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย AYAWADEE, 27 พฤษภาคม 2013.

1. neung xcm

neung xcm เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านอยากเป็นเหมือนเทวทัตหรอครับ ??

2. จริง?หรือ?

จริง?หรือ? เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2013
    สุดท้ายก็เอาความกลัวของผู้คนมาเล่น เอาภัยพิบัติมาขย่ม โลกทั้งโลกน่ะลุงฝันเฟื่องไปหน่อยมั๋ย อาจานของลุงเป็นใคร ยิ่งใหญ่มาจากไหนถึงมีฤทธิ์ขนาดนั้น ใครทำบุญด้วยไม่ต้องตกนรก ช่วยสร้างพระองค์เดียวสามารถช่วยโลกได้ หากสร้างเสร็จไม่ทันโลกจะถล่ม หยุดสร้างเมื่อไหร่ภัยก็จะโผล่ แหม๋ๆน่ากลัวเหลือเกินน่ะลุงมหา เห็นบอกเก่งนักเก่งหนาไม่ต้องช่วยโลกทั้งโลกหรอกเอาแค่ช่วย 3 จังหวัดภาคใต้ให้ได้ก่อนเถอะลุง แค่พระทันใจที่สร้างไว้ก่อนหน้านี้คงช่วยไม่ได้แล้วล่ะ

3. จริง?หรือ?

ตกลงลุงมหานี่เป็นคนที่ไม่ธรรมดาจริงๆด้วยแฮะ เป็นระดับชั้นพรหม ระดับเทพเลยหรือเนี่ยะ ยิ่งใหญ่จริงๆ เรื่องยกตนข่มท่านนี่งานถนัดเลยน่ะขอรับลุง

4. จริง?หรือ?

อ้าวคุณ กลับกระทู้ตัวเองด่วนเลยครับ ไม่อยู่เฝ้ากระทู้เดี๋ยวโดนลบอีกน่ะ

5. เห็ดถอบ

เห็ดถอบ เป็นที่รู้จักกันดี

มันก็ถูกแล้วนี่ครับสำหรับเรื่องของขบฉันแต่เรื่องเงินๆทองๆมันไม่จำเป็นยกเว้นกรณีที่จะระดมทุนช่วยชาติอย่างบริสุทธิ์ใจผมอยากจะให้คุณมหาแยกแยะให้ออกระหว่างเรื่องปัจจัยในการดำรงค์ธาตุขันธ์กับปัจจัยส่งเสริมกิเลสตัญหา ใช่ครับว่าปัจจุบันต้องมีค่าน้ำค่าไฟค่าโทรศัพท์ซึ่งก็บริหารจัดการได้ เอาเป็นว่าผมเห็นด้วยกับข้อความของท่านน้ำใสไหลเย็น

6. AYAWADEE

AYAWADEE Active Member

15 พฤษภาคม 2013
    รบกวนลุงมหาไปโฆษณารับบริจาคในกระทู้ลุงนะคะ เดี๊ยนไม่ได้โพสเพื่อให้ใครมาแฝงโฆษณา กราบขอบคุณนะคะในการปฏิบัติ ตาม

7. llilliilliiill

llilliilliiill เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2012
    พวกหากินบนความเชื่อของคน พวกนี้ก็แค่ตั้งอยู่และดับไปครับ
    พระใหญ่ยับยั้งภัยไม่ได้หรอกครับ อันนี้พุทธพานิชล้วนๆ 100%
    พระพุทธเจ้าสอนให้เราดำรงอยู่กับธรรมชาติที่เป็นไป ตามแต่ธรรมชาติจะสรรค์สร้าง ดังคำสอน "ความแน่นอน คือความไม่ีแน่นอน" หากแต่วันใดธรรมชาติจะเป็นผู้ทำลาย เราก็ต้องน้อมรับ จะไปยับยั้งได้อย่างไร?

แต่ก็อย่างว่าแหล่ะครับ ช่องทางพานิชในทางศาสนายังเปิดกว้าง เพราะคนไทยเชื่อว่าการทำบุญด้วยเงินจะได้บุญ ยิ่งใช้เงินมากก็คงจะได้บุญมาก โดยหารู้ไม่ว่าถูกอุปทานหมู่ครอบงำ

มารู้สึกตัวอีกที เจ้าสำนักก็หอบเงินหนีไปอเมริกาด้วยเครื่องบินเจทส่วนตัว พร้อมเงินบริจาคอยู่ในธนาคารต่างชาติ
    ทิ้งปริศนาธรรมไว้ให้เหล่าลูกศิษย์ทั้งหลายได้พิจารณาว่า "ความแน่นอน คือความไม่แน่นอน มั้ยโยม?"

.

8. AYAWADEE

AYAWADEE Active Member

15 พฤษภาคม 2013
    เดี๊ยนว่าบางสำนัก ก็เนียนมีคนช่วยปิดกระทู้หนี

แถมขู่โฮ่งๆ ว่า ฉานฟ้อง หมิ่นประมาทด้วยนะ

แต่เจ้าตัวมา พล๊อตเดียวกะเณ รคำเป๊ะ

นำข้อมูลเท็จลงระบบคอม ฉ้อโกง

เนียน หนา และจำแลงได้ ด้วยนะสิคะ