เพื่อการกุศล ขอเชิญร่วมสร้างพระมหาธาตุเจดีย์ศรีอุบลกับ ลป.ญาท่านสวน วัดนาอุดม (รับวัตถุมงคล) 2

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย Noo Norway, 9 มกราคม 2011.

1. spiritual

spiritual Active Member

โอนเงินเรียบร้อยแล้ววันนี้ครับ

ขอใบอนุโมทนาบุญด้วยครับ

แจ้งหมายเลขพัสดุที่บอร์ดให้ทราบด้วยครับ

ส่งที่อยู่

อนุวัตร์ สมบุญ
    103/71 ม.3 ซ.แจ้งวัฒนะ5
    ถ.แจ้งวัฒนะ แขวงทุ่งสองห้อง เขตหลักสี่
    กทม 10210

ขอบคุณมากครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 กรกฎาคม 2011
  2. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    รับทราบค่ะ... หนูได้แจ้งให้พี่ชัยวิทย์ดำเนินการให้ตามนั้นแล้วนะคะ

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับคุณอีกครั้งค่ะ... สาธุ...

3. Noo Norway

ขอบคุณมากค่ะที่แจ้งข่าว... อยากเห็นวิหารพระพรหมจังเลย...

แหะ... แหะ... อดใจรอหน่อยนะคะ... หนูเชื่อว่าอีกไม่เกิน 10 ปีพี่ดอนต้องมีกล้องเป็นของตัวเองแน่ๆค่ะ :cool:

4. mrdon

mrdon เป็นที่รู้จักกันดี

โฮ!คุณหนูถ้า10ปีถึงมีกล้องก็คงถ่ายไม่ไหวแล้วละครับ ช่วงนี้งานบุญเยอะครับ ต้องหมุนเวียน มาม่า ไวไว ยำยำตลอดครับ:cool:

5. Noo Norway

แหม... พี่ดอนก้อ... ถล่มตัวเองไปได้ อีก 10 ปีพี่ดอนก็แค่เลข 5 นำหน้าเท่านั้นเองนะคะ... ชิวชิว (smile)

ทำไปเถอะค่ะ จะมากจะน้อยก็สะสมไปเรื่อยๆ สักวันนึงอานิสงส์ย่อมส่งผลแน่นอน แต่ปัจจุบันที่เห็นอานิสงส์ทันตาก็คือมีความสุขที่ได้ทำสิ่งที่เป็นกุศลความดีนั้นๆ นึกถึงทีไรก็รู้สึกอิ่มเอิบใจทุกทีไป นี่คือจุดสำคัญของคนดีที่ทำความดีทั้งหลาย ส่วนเรื่องดีที่จะให้ผลในภายหน้านั้นเป็นผลพลอยได้ที่ยังงัยก็ต้องได้รับอยู่ดี ไม่ช้าก็เร็ว :cool:

หนูขอร่วมอนุโมทนากับบุญทั้งหมดทั้งมวลที่พี่ดอนได้สร้างมานะคะ... สาธุ...

6. Noo Norway

ได้จัดส่งพระให้ทั้ง 2 ท่านแล้วนะคะ

คุณ big_tool จดหมายลงทะเบียนในประเทศ RF 5834 7549 5 TH
    คุณ spiritual จดหมายลงทะเบียนในประเทศ RF 5834 7551 3 TH

7. Noo Norway

น้อง big_tool ได้แจ้งทางโทรศัพท์ว่าได้รับพระเรียบร้อยแล้วค่ะ

8. spiritual

spiritual Active Member

ได้รับพระเรียบร้อยแล้วครับ
    ขอบคุณมากครับ

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

9. Noo Norway

รับทราบค่ะ... ขอบคุณค่ะที่แจ้งกลับ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ spiritual ด้วยเช่นกันนะคะ... สาธุ...

10. witoon009

witoon009 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญด้วยครับ จำนวน ๑๐๐ บาท โอนแล้ววันนี้ เวลา ๑๖.๕๓ น.
    ขอรับของที่ระลึกด้วยครับ ที่อยู่ทาง PM ครับ

11. คชบุตร

คชบุตร ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

11 กุมภาพันธ์ 2008
    วันพรุ่งนี้ผมจะไปไถ่ชีวิต โค-กระบือ แล้วนะครับรอชมภาพจะนำมาลงให้ร่วมอนุโมทนากันครับ

12. Noo Norway

รับทราบตามนั้นค่ะ... เดี๋ยวหนูจะดำเนินการให้นะคะ...

ขอขอบคุณและอนุโมทนากับคุณ IRISA009 ที่มีส่วนร่วมในงานบุญครั้งนี้ด้วยค่ะ... สาธุ...

13. Noo Norway

รับทราบตามนั้นค่ะ... พี่หนูดีใจมากที่ได้ร่วมบุญกับโครงการนี้... จะรอชมนะ :cool:

ขอขอบคุณและอนุโมทนากับน้องเอกอีกครั้งที่ทำให้พี่หนูและญาติธรรมท่านอื่นๆได้มีโอกาสได้ร่วมบุญกับโครงการดีๆในครั้งนี้... สาธุ...

14. Noo Norway

ขอแจ้งให้ทราบค่ะ

หนูได้รับ mail เกี่ยวกับรายละเอียดและกำหนดการวันงานทอดกฐินแด่หลวงปู่ญาท่านสวน วัดนาอุดม อุบลราชธานีจากพี่วิทยาแล้วค่ะ แต่มีเหตุขัดข้องทางเทคนิคนิดหน่อยจึงยังไม่สามารถลงรายละเอียดในกระทู้ได้ คาดว่าคงจะพร้อมในวันพรุ่งนี้หรือไม่ก็วันมะรืนนี้

จึงเรียนมาเพื่อทราบค่ะ ^^

15. Noo Norway

ขอแจ้งให้ทราบค่ะ

งานทอดกฐินปีนี้มีของที่ระลึกมอบให้แด่ผู้ร่วมบุญอีกเช่นเคยค่ะ ซึ่งเป็นวัตถุมงคลที่ได้ผ่านการอธิษฐานจิตจากหลวงปู่ญาท่านสวนทั้งเมื่อยังดำรงขันธ์อยู่และหลังจากมรณภาพไปแล้ว บางรายการเหมือนปีที่แล้วแต่ก็มีรายการใหม่เพิ่มเติมด้วย ขณะนี้กำลังรอรูปภาพมาลงประกอบรายละเอียดอยู่ค่ะ

หนูตั้งใจไว้ว่าจะเปิดกระทู้ใหม่เพื่องานกฐินโดยเฉพาะในหมวด "พระเครื่อง-วัตถุมงคล" เพื่อความไม่สับสน เมื่อได้เปิดกระทู้ใหม่แล้วจะนำ link มาลงในกระทู้ให้ทราบกันอย่างทั่วถึงค่ะ

จึงขอเรียนเชิญญาติธรรมทั้งเก่าและใหม่ทุกท่านติดตามร่วมบุญกันตามกำลังศรัทธานะคะ

16. Noo Norway

ท่าน upavana ได้แจ้งร่วมบุญมาทาง pm ค่ะ

ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญกับท่าน upavana นะคะ

17. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    <TABLE style="FILTER: progid:DXImageTransform.Microsoft.Gradient(startColorStr=#C0FFFFCC, endColorStr=#10FFFFFF, gradientType=0)" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="98%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-LEFT: gray 1px solid; BORDER-RIGHT: gray 1px solid" width="100%" colSpan=3 align=middle>[SIZE=+1]ประกาศเตือนภัย
    "ฝนตกหนักในภาคเหนือและภาคตะวันออกเฉียงเหนือ"
    [/SIZE]
    ฉบับที่ 4 ลงวันที่ 18 สิงหาคม 2554
    </TD></TR><TR><TD style="BORDER-LEFT: gray 1px solid; PADDING-BOTTOM: 10px; PADDING-LEFT: 10px; PADDING-RIGHT: 10px; BORDER-RIGHT: gray 1px solid; PADDING-TOP: 10px" width="100%" colSpan=3 align=middle> ร่องมรสุมกำลังค่อนข้างแรงพาดผ่านภาคเหนือ และภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนบน ประกอบกับมีหย่อมความกดอากาศต่ำบริเวณทะเลจีนใต้ ลักษณะเช่นนี้ทำให้ประเทศไทยตอนบนมีฝนตกชุกหนาแน่น โดยที่ในภาคเหนือและตะวันออกเฉียงเหนือมีฝนตกหนักหลายพื้นที่และฝนตกหนักมากบางแห่ง จึงขอให้ประชาชนที่อาศัยในพื้นที่เสี่ยงภัยตามที่ลาดเชิงเขา ใกล้ทางน้ำไหลผ่าน และพื้นที่ราบลุ่มบริเวณจังหวัดแม่ฮ่องสอน เชียงราย เชียงใหม่ พะเยา น่าน แพร่ อุตรดิตถ์ พิษณุโลก สุโขทัย เพชรบูรณ์ เลย หนองคาย บึงกาฬ หนองบัวลำภู อุดรธานี สกลนคร และนครพนม ให้ระมัดระวังอันตรายจากฝนตกหนัก ซึ่งอาจจะทำให้เกิดสภาวะน้ำท่วมฉับพลัน น้ำป่าไหลหลากและน้ำล้นตลิ่ง ได้ในระยะ 1-3 วันนี้

ประกาศ ณ วันที่ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2554
    ออกประกาศ เวลา 05.30 น. </TD></TR></TBODY></TABLE>​

18. nack003

nack003 สมาชิก

สวัสดีครับ

ล็อกเก็ตหลวงปู่ญาท่านสวน ฉันทโร นั่งเต็มองค์ ด้านหลังบรรจุผงพุทธคุณสีดำ และเส้นเกศา ปี 2548 พิธีเบิกฟ้ามหาพุทธาภิเษก

ยังเหลือให้ร่วมทำบุญไหมครับ

พี่ที่ทำงาน อยากร่วมทำบุญ 1 องค์ ครับ

19. Noo Norway

สวัสดีค่ะ... เงียบหายไปนานเลยนะคะ...

ยังมีให้ร่วมทำบุญอยู่ค่ะ ^^

20. Noo Norway

ได้ฤกษ์เปิดกระทู้แล้วค่ะ วันศุกร์ที่ 19 (วันดีเลขสวยถูกใจ จขกท) ^^

ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพกฐินสามัคคี ลป.ญาท่านสวน วัดนาอุดม อุบลฯ (ศิษย์สายสำเร็จลุน)

ขอเรียนเชิญพี่ๆน้องๆเพื่อนๆญาติธรรมทุกท่านไปร่วมบุญกันนะคะ... งานกฐินอานิสงส์สูงมากค่ะ...