เพื่อการกุศล ขอเชิญร่วมบุญบูชาพระอุปคุต รูปหล่อ ลป.ญาท่านสวน 3-5" เหรียญบาตรน้ำมนต์ เหรียญ 2 ด้าน

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย Noo Norway, 9 กันยายน 2010.

1. curio

curio เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2006
    ขอแจ้งครับ ได้รับพระอุปคุต2องค์และเหรียญทำน้ำมนต์ เรียบร้อยแล้ว
    โดยผมจะได้นำพระอุปคุต 1 องค์ไปถวายหลวงพ่อสมคิด วัดเขาวงศืในโอกาสต่อไปครับ
    ขอบคุณครับ

2. jikky.so

jikky.so เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้รับพระครบตามรายการเรียบร้อยครับ ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านครับ

3. THANAT BOON

THANAT BOON Active Member

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ THANAT BOON
    ปล.1... วัตถุมงคลที่ได้เปิดรับจองในล็อตที่ 2 ทุกรายการ ยกเว้น "พระอุปคุต ขนาดหน้าตัก 5 นิ้ว" นั้นทางเราจะมอบ "ล็อตในพิธีนำฤกษ์" ให้แทนเพราะยอดจองไม่เต็ม
    ปล.2... ล็อตในพิธีนำฤกษ์จะตอกหมายเลข 1-108 (บางรายการมี 110 องค์) หมายเลขนอกเหนือจากนั้นจะเป็นของในล็อตที่ 2... อีก 1 สัญลักษณ์ที่จะบ่งบอกถึงความแตกต่างระหว่างรายการที่อยู่ในพิธีนำฤกษ์และที่หล่อจากโรงงานนั้นคือล็อตในพิธีนำฤกษ์จะมีการตอกโค๊ด "นะอุนะอะนะมะ" ไว้ที่ใต้ฐานในเนื้อปูน อาจจะมองเห็นไม่ชัด แต่สำหรับล็อตที่ 2 จะไม่มีโค๊ดดังกล่าวนี้
    คุณหนูครับ....แล้วตกลงองค์ที่ผมได้รับเป็น ล็อตที่ 1 หรือ ล็อตที่ 2 ครับ

สงสัยมีการผิดพลาดนิดหน่อยค่ะ... รบกวนคุณ THANAT BOON จัดส่งคืนให้พี่วิทยาแล้วจะให้พี่วิทยาจัดส่งองค์ในพิธีนำฤกษ์ไปให้แทนนะคะ ขออภัยในความผิดพลาดไว้ ณ โอกาสนี้ด้วยค่ะ
    ปล.เดี๋ยวจะจัดส่งที่อยู่ให้ทาง PM นะคะ

คุณหนูครับ...ยังไม่ได้รับที่อยู่เลยครับ
    พระคาถาบูชาพระอุปคุตของหลวงปู่ญาท่านสวนนั้นศักดิ์สิทธิ์มากนะคะ... หมั่นสวดภาวนาให้เป็นนิจรับรองดีแน่นอนค่ะ
    ช่วยเอาพระคาถาฯลงกระทู้ด้วยครับ พอดีผมไม่ได้รับครับ
    ---ขอบคุณมากครับ---

4. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    รับทราบทุกรายการค่ะ... ขอบคุณค่ะที่แจ้งกลับ

ขออนุโมทนากับทุกท่านเช่นกันนะคะที่ได้มีส่วนร่วมในงานบุญครั้งนี้ด้วย ^^

5. Noo Norway

ต้องขออภัยอีกครั้งค่ะ... คือว่าตอนนี้หนูไม่มีคอมใช้ ต้องใช้ที่ทำงานแต่ลืมเอาที่อยู่ของพี่วิทยามาด้วยทุกทีอ่ะค่ะ พรุ่งนี้จะพยายามไม่ลืมนะคะ ^^^"

พระคาถาบูชาพระกริ่งอุปคุต (พระกริ่งชนะมาร)

ตั้งนะโม 3 จบ

พุทธัง สรณังคัจฉามิ ธัมมัง สรณังคัจฉามิ สังฆัง สรณังคัจฉาม

อุปคุตโต จะ มหาเถโร สัมพุทเธนะ วิยากะโต มารัญจะ มาระพะลัญ จะ โส อิทานิ มหาเถโร นะมัสสิตะวา ปะติฏฐิโต อะหัง วันทามิ อิทาเนวะ อุปคุตตัง จะ มหาเถรัง ยัง ยัง อุปัททะวัง ชาตัง วิธังเสติ อะเสสะโต มหาลาภัง ภะวันตุเม

พระคาถาพระมหาอุปคุตผูกมาร

มหาอุปคุตโต มหาอุปคุตตัง กายะพันทะนัง อะมะยิสะ พุทธังทะเถโร ธัมมังทะเถโร สังฆังทะเถโร ปะอัยยะสุตัง อุปัจสะอิ อิมังกายะพันทะนัง อะทิถามิ

สำหรับ "พระคาถาพระมหาอุปคุตผูกมาร" ให้ใช้สวดภาวนาเฉพาะเวลาคับขันจริงๆ ไม่ต้องสวดภาวนาประจำเพราะเป็นพระคาถาที่มีพลานุภาพสูงมาก กระแสพลานุภาพนั้นอาจจะทำให้องค์พระภูมิเจ้าที่ไม่สามารถอยู่ในที่นั้นได้ในขณะที่มีผู้สวดภาวนาพระคาถานี้ ถ้าจะสวดบูชาพระอุปคุตให้สวดเฉพาะพระคาถาบูชาพระกริ่งอุปคุตก็พอแล้วค่ะ

ปล.ท่านที่ไม่มีพระกริ่งอุปคุตก็สามารถสวดบูชาได้เหมือนกันนะคะ... แค่น้อมจิตระลึกถึงท่านท่านก็รับรู้ค่ะ
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

6. THANAT BOON

THANAT BOON Active Member

ผมก็เหมือนกันครับ ยังไม่มีโชค วันที่ไปร่วมพิธีที่วัดคุยกับยายที่ร่วมพิธีสมโภช ถามอายุ ลป.ญาท่านสวน ตอนที่เสีย ยายบอกว่า 96 ก็คุยกับแฟนว่าต้องเอาเลข 96 ไปเลี่ยงโชค วันกลับจากวัดลงรูปที่คัดเลือกลงจนถึงหมายเลข 12 ลงได้สบาย ปรื๊ดๆๆๆเลย แต่หลังจากนั้นตั้งแต่รูปที่ 13 พยายามลงอยู่หลายวันก็ไม่ได้ แถมวันปลุกเสกก็เลื่อนจาก 14 มาเป็น 13 ออกทั้งบนและล่างเลย แต่แห้วรับประทานครับ....ลป.ท่านไม่อยากให้เล่นมั๊งครับ....

7. ppoonsuk

ppoonsuk เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG]<!-- google_ad_section_end -->

8. Noo Norway

หนูคิดว่าเรื่องแบบนี้ขึ้นอยู่กับดวงและโชคของแต่ละคนค่ะ... ใครมีโชคก็จะเอะใจและซื้อถูกแต่คุณ THANAT BOON คงจะไม่ค่อยมีโชคในเรื่องนี้มั้งคะ

9. Noo Norway

คาดว่าต่อไปในภายภาคหน้าเหรียญรุ่นนี้จะเป็นอีก 1 รายการของหลวงปู่ที่หายากและหลายคนอยากเป็นเจ้าของ

10. Noo Norway

"พี่ปุณฑ์" ได้แจ้งทางโทรศัพท์ว่าได้รับพระอุปคุตเรียบร้อยแล้วค่ะ

11. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006

รอชมบารมีองค์ท่าน ตอนนี้เริ่มท่องคาถาบูชารอไว้แล้วครับ

12. Noo Norway

:cool::cool::cool::cool::cool:

13. boy9950

boy9950 เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2010
    เมื่อ 3 คืนก่อนฝันว่าได้รับพระบูชาหลวงปู่ญาท่านสวน วันนี้ฝันเป็นจริงผมได้รับองค์จริงแล้ว :cool: สวยงามมากคุ้มค่ากับการรอคอย หมายเลข ๖o พร้อมเหรียญ แถมใต้ฐานมีมดแดงเพียบเลย.... ขอบคุณมากครับ...อนุโมทนา สาธุ ..... นะ เม ติ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 เมษายน 2011
  14. Noo Norway

รับทราบและขอขอบคุณค่ะที่แจ้งกลับ... ยินดีด้วยนะคะที่ถูกใจ... ต้องขอบอกว่าทั้งสวยงามและศักดิ์สิทธิ์เข้มขลังค่ะ ^^

15. หวงจื้อเซวียน

หวงจื้อเซวียน เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    ลืมเข้ามาแจ้งครับ ได้รับพระเรียบร้อยแล้วครับ
    งดงามมากครับ

16. little_duct

little_duct เป็นที่รู้จักกันดี

รอรับอยู่ครับ รอของดีอยู่

17. Noo Norway

รับทราบค่ะพี่หวง... ขอบคุณค่ะที่แจ้งกลับ... ยินดีด้วยนะคะที่ถูกใจ ^^<!-- google_ad_section_end -->

18. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    ได้รับแล้วครับ รูปเหมือนหลวงปู่ญาท่านสวนและเหรียญบาตรน้ำมนต์ สุดยอดเข้มขลังอลังการณ์ คุ้มค่าแห่งการรอคอย

เพิ่งมีพระบูชาของหลวงปู่เป็นครั้งแรกมีข้อแนะนำในการบูชาบ้างหรือเปล่าครับ รวมทั้งเหรียญบาตรน้ำมนต์ด้วยครับ

19. ชาวประมง

ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นเขามาโชว์กันแล้วอยากได้ไวๆ ครับ สวยจัง อิอิ

20. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    ผมได้รับพระบูชาหลวงปู่ญาท่านสวนแล้วครับ