เพื่อการกุศล ขอเชิญร่วมบุญทอดกฐินเพื่อซื้อที่ดิน ณ พุทธสถานพระพุทธบาทเขากะลา

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย woottipon, 21 กันยายน 2014.

1. siriphan2009

siriphan2009 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ผมได้โอนเงินร่วมบุญทอดกฐินเพื่อซื้อที่ดิน ณ พุทธสถานพระพุทธบาทเขากะลาแล้วจำนวน 450 บาท เมื่อ 30/09/57 เวลา 11.32 น. ครับ

ผมขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลกับทุกๆท่านด้วยครับ สาธุ..........

ข้าพเจ้าทั้งหลาย นางปราณี ใจเพ็ชร์ และครอบครัวและลูกหลาน, นายสิริพันธุ์ ใจเพ็ชร์, นางสาวอัญชลินทร์ วงศ์กิตติวิมล, นางสาวพิราวรรณ์ ใจเพ็ชร์, นางสาวพิมพาภรณ์ ใจเพ็ชร์ และทุกท่านที่เคยร่วมบุญกับข้าพเจ้ามา ขอถวายบุญที่ได้ร่วมบุญทอดกฐินเพื่อซื้อที่ดิน ณ พุทธสถานพระพุทธบาทเขากะลานี้ให้ แม่ พ่อ ทุกภพชาติ และหมู่ญาติอันไม่มีประมาณ ตั้งแต่ครั้งแรกที่ได้เกิดมาสร้างบารมี

------ขอน้อมถวายบุญนี้ แด่พระรัตนตรัย อันมีพระพุทธ พระธรรม และพระสงฆ์ ทั้งในอดีต ปัจจุบัน และในอนาคต ถวายแด่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระธรรม พระอรหันต์ และพระอริยสงฆ์ทั้งหลาย ขอองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระสมณโคดมทรงเป็นประธาน ขอบุญใหญ่นี้ส่งไปถวายแด่ พระพุทธเจ้า พระปัจเจกพุทธเจ้า และพระอริยสงฆ์ รวมถึงพระโพธิสัตว์และพระมหาโพธิสัตว์ที่ยังมีลมหายใจโปรดสัตว์แสนโกฏิจักรวาล อนันตจักรวาล ขอให้รับบุญใหญ่นี้กับข้าพเจ้าทั้งหลายด้วยเทอญ

------ขอน้อมถวายบุญนี้ แด่ครูบาอาจารย์ทั้งหลายสืบๆกันมา อันมี พระโมคคัลลานะ, พระสารีบุตร, พระมหากัสสปะ, พระอานนท์, พระอนุรุทธะ, พระสีวลี, พระมหากัจจายนะ, พระราหลุเถรเจ้า, พระอุปคุต, พระโสณะ, พระอุตตระ, ลป.ใหญ่เทพโลกอุดร, พระพนรัตน์รอด, พระมหาเถรคันฉ่อง, ลป.ทวด-ลป.ดู่, สมเด็จพระสังฆราชสุก ไก่เถื่อน, คณาจารย์วัดราชสิทธาราม(วัดพลับ), ลป.โตพรหมรังสี, ลป.สี ฉันทสิริ, ลป.บุดดา ถาวโร, ลป.คำพันธ์ โฆสปัญโญ, ลป.ปาน วัดบางนมโค, ลพ.ฤาษีลิงดำ, ลพ.เกษม เขมโก, ท่านเจ้าคุณนรรัตน์ราชมานิต, พ่อท่านคล้าย วัดสวนขัน, ลป.ชื้น วัดญาณเสน, สมเด็จพระสังฆราช(ปุ่น ปุณฺณสิริ), สมเด็จพระญาณสังวร(เจริญ สุวฑฺฒโน ป.ธ.๙) สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปริณายก, สมเด็จพระสังฆราชเจ้าทุกๆพระองค์, สมเด็จฟื้น ชุตินฺธโร, สมเด็จนิยม ฐานิสฺสโร, สมเด็จพุฒ สุวฑฺฒโน, ลป.กลั่น วัดพระญาติ, ลป.ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า, ลพ.จง วัดหน้าต่างนอก, ลพ.เงิน วัดบางคลาน, ลพ.เดิม วัดหนองโพ, ลป.อิ่ม วัดหัวเขา, ลป.เฒ่าถ้ำค้างคาว, ลป.ทอง ราชโยธา, ลป.โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี, ลป.เปรี่ยม อติภัทโท, ลป.ทิม วัดพระขาว, ลป.มี วัดมารวิชัย, ลป.เมี้ยน วัดโพธิ์กบเจา, ลพ.เชิญ วัดโคกทอง, ลป.จันทร์ สิริจันโท, ลป.เสาร์ กันตสีโล, ลป.มั่น ภูริทัตโต, ลป.ดูลย์ อตุโล, ลป.ขาว อนาลโย, ลป.สิงห์ ขันตยาคโม, ลป.ฝั้น อาจาโร, ลป.แหวน สุจิณโณ, ลป.สิม พุทธาจาโร, ลป.ชอบ ฐานสโม, ท่านพ่อลี ธัมมธโร, ลป.ตื้อ อจลธัมโม, ลป.เทสก์ เทสรังสี, หลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน, ลป.สาม อกิญฺจโน, ลพ.ชา สุภัทโท, ลพ.พุธ ฐานิโย, ลป.จาม มหาปุญโญ, ลพ.กวย ชุตินธโร, ลป.บุญศรี อินทวัณโณ, ครูบาศรีวิชัย, ครูบาขาวปี, ครูบาชัยลังกา, ครูบาชุ่ม โพธิโก, ครูบาคำแสนเล็ก, ครูบาคำแสนใหญ่, ครูบาธรรมชัย, ครูบาชัยวงศาพัตนา, ครูบาพรหมจักโก, ครูบาอินทจักโก, ครูบาทิม(ทืม) พรหมเสโน, ครูบาอิน อินโท, ลป.หล้า ตาทิตย์, ครูบาดวงดี วัดท่าจำปี, ลพ.แช่ม วัดตากล้อง, ลพ.เงิน-ลพ.แช่ม วัดดอนยายหอม, ลพ.แดง วัดเขาบันไดอิฐ, ลป.สรวง เทวดาเดินดิน, ลป.หมุน ฐิตสีโล, ลป.ละมัย ฐิตมโน, ลป.แก้ว วัดเครือวัลย์, ลป.ทิม วัดระหารไร่, ลป.เที่ยง วัดสำนักขาม, ลพ.พิบูนย์ ,ลพ.ผมยาว, ลป.เคน, ลป.ภู่, ลพ.สังวาลย์ เขมโก, ลป.เจี๊ยะ จุนโท, พระอาจารย์วัน อุตฺตโม, ลป.หลวง กตปุญโญ, ลป.เหรียญ วรลาโภ, ลพ.สมชาย ฐิตวิริโย, ลป.พวง สุขินทริโย, ลป.หลอด ประโมทิโต, ลป.ศรี มหาวีโร, ลป.ผ่าน ปัญญาปทีโป, ลป.พิศดู ธรรมจารีย์, ลป.จันทา ถาวโร, ลป.มหาเจิม ปัญญาพโล, ลป.คูณ สุเมโธ, ลป.อ่ำ ธัมกาโม, พระอาจารย์ฟัก สันติธัมโม, ลป.ฟัก วัดเขาวงศ์พระจันทร์, ลป.เรือง อาภัสสะโร, อาญาราชครูโพนสะเม็ก(ญาครูขี้หอม), ญาท่านอุตตมะ อุปัชญาย์สำเร็จลุน, สำเร็จลุน บูรพาจารย์พระเวทแห่งนครจำปาสัก, ครูบาอาจารย์สืบสายสำเร็จลุนทั้งหลาย, ครูบาอาจารย์สืบสายเขาอ้อทั้งหลาย, คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม, คุณแม่ประทุม โชติอนันต์, คุณแม่ชีแก้ว เสียงล้ำ, ลพ.จรัญ ฐิตธมฺโม, ลพ.ฉาบ มังคโล, ลป.เสริฐ วัดโอภาสี, ลป.พิมพ์ วัดพระพุทธบาท, ลพ.สารันต์ วัดดงน้อย, ลพ.สมคิด วัดเขาวงศ์, ลป.หริ วัดระหาร, ลป.น่วม วัดโพธิ์ศรีเจริญ, ลป.นาม วัดน้อยชมภู่, ลพ.คูณ วัดบ้านไร่, ลป.เชื่อม วัดเขาโตทอง, ลป.พวง วัดน้ำพุสามัคคี, ลป.เช้า อตตฺจิตโต วัดห้วยลำใย, ลป.เสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์, ลพ.เอียด อินฺทวํโส วัดไผ่ล้อม, ลพ.เพิ่ม อัตตทีโป วัดป้อมแก้ว, ลพ.เฉลิม เขมทัสสี วัดพระญาติการาม, ลพ.รวย ปาสาทิโก วัดตะโก, ลพ.สม สุชีโว วัดโพธิ์ทอง, ครูบาอินสม สุวีโร, ครูบากฤษดา สุเมโธ, ฯลฯ

------ขออุทิศบุญนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้าทั้งหลาย (และเจ้ากรรมนายเวรของ พ่อ, แม่, ลูก, พี่น้อง, และญาติทั้งหลายของพวกข้าพเจ้า) ขอให้เมตตาอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าทั้งหลาย และพ่อ, แม่, ลูก, พี่น้อง, ญาติทั้งหลายของพวกข้าพเจ้าด้วย ขอให้หนี้สงฆ์ หนี้เวรกรรมจงหมดสิ้น ให้เหลือกินเหลือใช้ ให้เทวดารักษาตัว จักรพรรดิของพวกข้าพเจ้าให้ได้บุญใหญ่นี้ด้วย

------ขอน้อมนำบุญนี้แด่ ในหลวง(พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดช) พระราชินี พระเทพฯ วงศานุวงศ์ บูรพมหากษัตริย์ไทย สมเด็จพระบูรพมหากษัตริยาธิราช สมเด็จพระบรมราชบูรพการี ขัตติยนารี ย่ามุก ย่าโม สมเด็จย่า พระศรีสุริโยทัย ทหารกล้า ตชด ทหารพราน หน่วยเก็บกู้ระเบิด ครู หมอเดินเท้า แพทย์ บุคลากรทางการแพทย์ ข้าราชการ พลเรือนและประชาชนที่ดีของในหลวง พระ-เณร อาสาสมัครดูแลพระ-เณร ดูแลครู ตามแนวชายแดนของประเทศไทยทั่วทุกภูมิภาค โดยเฉพาะใน 4 จังหวัดชายแดนภาคใต้ [ลูกเมีย แม่พ่อ ของ(ทหาร ตชด ทหารพราน หน่วยเก็บกู้ระเบิด ครู หมอเดินเท้า แพทย์ บุคลากรทางการแพทย์ ข้าราชการ พลเรือนและประชาชนที่ดีของในหลวง พระ-เณร อาสาสมัครดูแลพระ-เณร ดูแลครู ตามแนวชายแดนของประเทศไทยทั่วทุกภูมิภาค โดยเฉพาะใน 4 จังหวัดชายแดนภาคใต้)] ทุกยุค ทุกสมัย และครูจูหลิง หมวดตี้ ผู้กองแคน สมเพียร เอกสมญา และผู้เสียสละทั้งหลายที่มิได้เอ่ยนาม จักรพรรดิรัตนะในภาคบุญทั้งหมดได้ร่วมบุญใหญ่กับข้าพเจ้าทั้งหลายนี้ด้วย

------ขอผลบุญนี้ส่งถึงพุทธศาสนิกชน ที่ร่วมกันพิทักษ์ ตักบุญตักบาตร กฐิน ผ้าป่า อสทิสทาน อรหัตทาน ปัจเจกทาน สัมมาสัมพุทธทาน ที่ทำทุกบุญ ของทุกพระศาสนา ของพระพุทธเจ้าในทุกยุค ทุกกาล พุทธบิดา พุทธมารดา ที่ผ่านมาทั้งในอดีต ปัจจุบัน และในอนาคต ตราบข้าพเจ้าทั้งหลายไปพระนิพพานทั้งหมด ขอให้ได้บุญใหญ่นี้และขอให้ข้าพเจ้าทั้งหลายมีส่วนเสวยบุญทุกบุญของทุกท่านเหล่านั้นเช่นกันในปัจจุบันนี้เป็นมหัศจรรย์ด้วยเทอญ

------ผลบุญนี้ข้าพเจ้าทั้งหลายขออุทิศส่วนกุศลทั้งหมดนี้ ให้แด่ท่านทั้งหลายทั่วโลกธาตุ ไม่มีที่สิ้นสุด ไม่มีที่ประมาณ มีท่านท้าวพระยายมราช ท้าวจตุโลกบาลทั้งสี่ และท่านที่เป็นคู่เวร-คู่กรรม ที่ติดตามมาก็ดี ตลอดจนเหล่าพรหม เทพเจ้า เหล่าเทวดาที่ปกปักรักษาตัวข้าพเจ้าก็ดี ปกปักรักษาในราศีของข้าพเจ้าก็ดี ปกปักรักษาที่อยู่อาศัยบ้านเรือน-ยานพาหนะของข้าพเจ้าก็ดี ที่วัดวาอารามก็ดี ที่วัตถุมงคลต่างๆก็ดี มีพระสยามเทวาธิราชเจ้าก็ดี พระเสื้อเมือง-พระทรงเมือง-พระกาฬไชยศรี-เจ้าพ่อเจตคุปต์-เจ้าพ่อหอกลองก็ดี พ่อพระเพลิง-พ่อพระพายก็ดี พระแม่ธรณี-พระแม่คงคา-พระแม่โพสพก็ดี เหล่าคนธรรพ์-พญานาคราช-พญาครุฑก็ดี ท่านปู่พระอินทร์ ท่านแม่ย่า ท่านพ่อ ท่านแม่ศรี ท่านท้าวมหาราชทั้งสี่ มีท่านท้าวธตรฐ(ทะตะรด) ท่านท้าววิรุฬหก ท่านท้าววิรูปักข์ ท่านท้าวกุเวร(ท้าวเวสสุวัณ) จงช่วยสิ่งที่ร้าย ให้กลายเป็นดีนับตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไปด้วยเถิด

------ขอบารมีสมเด็จองค์ปฐมผู้เป็นประธานแห่งพระรัตนตรัย ช่วยให้งานยากเกินยากปัญหาที่แม้ยากเกินแก้ ขอให้แก้ได้ทั้งหมด

------ขอพระศาสนาประดิษฐานตั้งมั่นในแผ่นดินสยามชั่วกัลปาวสาน

2. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินร่วมบุญกฐินเพื่อซื้อที่ดิน ณ พุทธสถานพระพุทธบาทเขากะลา
    (ที่อยู่pm)
    อนุโมทนา สาธุ ขอรับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. Kasm

Kasm เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2011
    โอนแล้วครับ 470 บาท
    เปนค่าทำบุญ 400 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท และที่ติดไว้คราวก่อนอีก 20 บาท ครับ

รบกวนส่งที่อยู่ตามนี้นะครับ

นายกษม สัตยาหุรักษ์
    บริษัท มอนซานโต้ ไทยแลนด์ จำกัด
    ชั้น 22 อาคารรสา ทาวเวอร์ 1
    555 ถนนพหลโยธิน แขวงจตุจักร
    เขตจตุจักร กรุงเทพ 10900

ขอบคุณครับ

ขนาดไฟล์:
      888.8 KB
      เปิดดู:
      65
  4. ต้นแก้ว

ต้นแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งโอนเงินร่วมบุญทอดกฐินซื้อที่ดิน จำนวน 450 บาท อนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ

5. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    โอนเงินให้แล้วนะครับ วันนี้ เวลา 06.13 น. 650 บาท (พระปิดตา1,พระอุปคุต2) ที่อยู่ทาง pm ครับ

6. call13

call13 เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2008
    ได้โอนร่วมบุญ เรียบร้อยแล้ว 722 บาท 15.13 3/10/57

7. เบเบ้

เบเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่ ๕ ต.ค.๕๗ สมาทานศีล ๕ ก่อนร่วมทำบุญ
    ร่วมบุญกฐินเพื่อซื้อที่ดิน ณ พุทธสถานพระพุทธบาทเขากะลา อ.พยุหะคีรี จ.นครสวรรค์
    บูชาพระอุปคุตมหาเถระ ๑ องค์ครับ
    ผ่านบัวหลวง ๒๕๑.๗๕
    แผ่เมตตา... อุทิศส่วนกุศล... อโหสิกรรม...ให้กับเวไนยสัตว์ทั้งปวงในอนันตจักรวาล อธิษฐานบารมีมุ่งสู่พระนิพพานครับcatt14
    ขออารธนาคุณพระศรีรัตนตรัย พระพุทธองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้า พระอริยสงฆ์ เทพยดาฟ้าดินทั้งปวง อำนวยพรให้สมาชิกWeb พลังจิตญาติมิตรและผู้อ่านทุกท่านเจริญทั้งทางโลกและทางธรรม ประเทศไทย ชาวไทยและชาวโลกมนุษย์เจริญรุ่งเรืองอย่างยั่งยืน
    ครับ สาธุ สาธุ สาธุ

8. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รอกันหน่อยนะครับ เสาร์อาทิตย์ที่ผ่านมาติดงาน ยังไม่ได้จัดส่งครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ตุลาคม 2014
  9. nipat2552

nipat2552 เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2009
    โอนแล้วครับ วันนี้ ยอดโอน 250.21 บาทครับ

ที่จัดส่งใน pm ครับ

10. THATCHAKON

THATCHAKON เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2009
    ลำดับที่ 21 โอนเงินร่วมบุญเป็นเจ้าภาพทอดกฐินเพื่อซื้อที่ดิน ณ พุทธสถานพระพุทธบาทเขากะลา จำนวน 300 บาท

-โอนวันที่ 06/10/14 เวลา 07.18 น. จำนวน 360 บาท
    ขอรับพระปิดตาเป็นที่ระลึก 1 องค์ (ที่อยู่ส่งไปให้ทาง pm ครับ)

... ข้าพเจ้านายทัชชกร คำเชียร์และครอบครัว ขออนุโมทนาบุญกับญาติธรรมทุกๆท่านที่ได้ร่วมบุญทอดกฐินเพื่อซื้อที่ดิน ณ พุทธสถานพระพุทธบาทเขากะลา อ.พยุหะคีรี จ.นครสวรรค์ ประจำปี 2557 นี้ทั้งหมดทั้งมวลครับ สาธุ.......

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ตุลาคม 2014
  11. shortterm

shortterm เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2012
    ผมและครอบครัวได้โอนเงินร่วมบุญทอดกฐินเพื่อซื้อที่ดิน ณ พุทธสถานพระพุทธบาทเขากะลาแล้วจำนวน 200.99 บาท เมื่อ 5/10/57 และขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลกับทุก ๆ ท่านด้วยครับ สาธุ..........

12. เบเบ้

เบเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนพี่วุฒิของผมส่งตามที่พี่สะดวก สบาย ด้นปีหน้าก็ได้ครับไม่รีบครับ

13. suparbtom

suparbtom เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2009
    ได้รับพระแล้วครับ ขอบคุณมากครับพี่ จัดให้เต็มที่เลย ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆบุญของพี่
    และทุกๆท่านด้วยครับ

14. sabo

sabo เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งการโอนเงิน รายละเอียด pm

15. เติบโต

เติบโต เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2011
    แจ้งโอนเงินเมื่อวันที่ 3/10/57 เวลา 18.35 ได้โอนเงินจำนวน 450 บาทเพื่อร่วมบุญกฐิน เป็นเหรียญพระอุปคุต จำนวน 2 เหรียญ
    ขออภัยที่เข้ามาแจ้งล่าช้า ที่อยู่จัดส่งแจ้งทาง PM ครับ
    ส่งพร้อมพระกริ่ง ที่ร่วมสร้างแท็งค์น้ำ ก็ได้นะครับ จะได้เอาเงินไปทำประโยชน์อย่างอื่น ผมอนุญาติในบุญทั้งหมดทั้งมวล ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ตุลาคม 2014
  16. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

วันจันทร์จัดส่งให้ครบทุกท่านครับ ขอไปวัดพระพุทธบาทถ้ำป่าไผ่ก่อนครับ

17. woottipon

กษม EN 684232921 TH
    ปราโมท EN 684232935 TH
    อภิวัฒน์ EN 684232949 TH
    ชัชกร EN 684232952 TH
    นิพัทธ์ EN 684232966 TH
    กาญจน์ EN 684232970 TH
    ศรัญย์พัช EN 684232983 TH
    ชาตรี EN 684232997 TH
    ปัญชรี EN 684323003 TH
    ณัฐวัฒน์ EN 684323017 TH
    พระโชติวโร EN 684323025 TH
    ภมิพัทน์ EN 684323034 TH
    เรืองฤทธิ์ EN 684323048 TH
    ฐิติวัฒน์ EN 684323051 TH
    ลือชา EN 684323065 TH
    พลภัทร EN 684323079 TH
    กิติภพ EN 684323082 TH
    ศรีศักดิ์ EN 684323096 TH
    ศราวุธ EN 684323105 TH
    สุนันท์ EN 684323119 TH
    วันเพ็ญ EN 684323122 TH
    ศุภกิต EN 684323136 TH
    เกียรคิศักดิ์ EN 684323140 TH

18. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ได้รับเรีัยบร้อยแล้วครับ ขอบคุณครับ

19. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วครับ
    ขอบคุณครับ

20. THATCHAKON

THATCHAKON เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2009
    ได้รับพระแล้วครับ ขอบคุณมากครับ