ขอเชิญร่วมทำบุญสร้างพระธาตุเกตุแก้วจุฬามณีศรีมงคล ต.หล่มเก่า จ.เพชรบูรณ์ ครับ

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย ลูกพ่อพระอินทร์, 30 กันยายน 2007.

1. 16

16 เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2007
    รูปสวยมากๆครับพี่ Sunny งดงามมากๆ

2. Pum.K

Pum.K เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2007
    fly_pigเห็นด้วยค่ะ...รูปสวยจัง

3. nulove2007

nulove2007 Active Member

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ สาธุ

4. Sunny

Sunny เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ กำลังฝึกฝนฝีมือครับ

5. Sunny

ขออนุโมทนาบุญกับคุณธัญพรฯ ที่ร่วมทำบุญสร้างพระธาตุกับวัดศรีมงคล บ้านหินกลิ้ง จำนวน 2,000 บาท ครับ เดี๋ยวผมจะจัดส่งพระให้นะครับ สาธุ

6. Sunny

วันนี้ได้จัดส่งพระและวัตถุมงคลให้กับคุณธัญพรฯ เรียบร้อยแล้วนะครับ

เลขลงทะเบียน RD 8754 2258 2 TH

อนุโมทนาบุญครับ

7. Sunny

ขอเชิญร่วมทำบุญบูรณะปฏิสังขรณ์และสร้างองค์ครอบ

"พระบรมธาตุเกตุแก้วจุฬามณีศรีมงคล"

พระธาตุเก่าแก่คู่บ้านคู่เมืองตั้งแต่สมัยสุโขทัย ณ วัดศรีมงคล บ้านหินกลิ้ง ต.หล่มเก่า อ.หล่มเก่า จ.เพชรบูรณ์ เป็นมหากุศลอย่างยิ่งครับ

เลขบัญชีธนาคารของทางวัดศรีมงคลฯเพื่อการทำบุญบูรณะพระธาตุครับ

ธนาคารนครหลวงไทย จำกัด

สาขาย่อยหล่มเก่า

เลขบัญชี 453 203 1471

ชื่อบัญชี วัดศรีมงคล บ้านหินกลิ้ง (สร้างพระธาตุ)

การทำบุญในกระทู้นี้ "ไม่มีหักค่าใช้จ่ายใด ๆ ทั้งสิ้น" ได้บุญเต็มเปี่ยมครับ

ร่วมทำบุญ 599 บาท รับเหรียญนารายณ์ทรงครุฑ หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล วัดบ้านจาน จ.ศรีสะเกษ 1 เหรียญ ครับ

ท่านใดที่ยังไม่รู้จักหลวงปู่หมุนฯเชิญอ่านได้ที่กระทู้นี้ครับ http://palungjit.org/showthread.php?t=78830

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มกราคม 2009
  8. Sunny

หายไปนานเลยนะครับ พี่บัวไข

ปีใหม่นี้ที่มีลูกศิษย์นิมนต์พระอาจารย์พรฤทธิ์ฯมากรุงเทพฯ พี่บัวไขมาด้วยหรือเปล่าครับ

9. Pum.K

fly_pigสวัสดีปีใหม่ค่ะ
    ขอให้เจอแต่สิ่งดีๆๆ ทุก ๆ ท่านนะค่ะ...

10. เสนากลอฟ์

เสนากลอฟ์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2007
    หวัดดีปีใหม่ขอให้ชาวพลังจิตทุกท่านไม่เจ็บไม่จนนะคร๊าบ

11. Sunny

วันนี้มีลูกศิษย์นิมนต์พระอาจารย์พรฤทธิ์ฯมาที่กรุงเทพฯ ขอเรียนเชิญทุกท่านหากมีเวลาว่างไปกราบพระดีกันนะครับ

12. freedom007

freedom007 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2008
    มารายงานตัวแล้วครับ
    ปีใหม่แล้วนะครับขอให้ชาวพลังจิตรวยทุกคนอย่าได้จนกว่าใคร

13. Sunny

หายไปนานเลย อนุโมทนานะครับ

14. เสนากลอฟ์

เช่นกันครับขอให้ครอบครัวคุณsunnyรวมทั้งเพื่อนชาวพลังจิตทุกๆๆคนไม่เจ็บไม่จนนะครับจากเสนากลอฟ์ครับ

15. Sunny

ขอเชิญร่วมทำบุญบูชา "พระกริ่งวิเชียรวรธรรม" สร้างเมื่อปี พ.ศ.2548 ในงานฉลองสมณะศักดิ์-พัดยศ ที่ทางวัดเก็บเหลือไว้นะครับ สร้างจากชนวนศักดิ์สิทธิ์มากมาย เช่น
    • ชนวนสร้างหลวงพ่อทบวัดชนแดน 108 อาจารย์ปลุกเสกที่เขาค้อเมื่อปี พ.ศ.2537
    • ชนวนพระพุทธหลวงพ่อใหญ่ที่หลวงพ่อทบ และเกจิอาจารย์เสกเพียบเมื่อปี พ.ศ.2516
    • และสังฆวานร และมวลสารอีกหลายอย่างจำไม่ได้ครับ
    พระสวยงามมากปิดทองคำแท้ และตอกโค๊ต "เฮง" แปลว่า "รวย" ครับ เพื่อนำรายได้มาสมทบบูรณะสร้างพระธาตุองค์ใหญ่ใช้งบประมาณจำนวนมากเพื่อเป็นองค์ครอบพระธาตุเก่าแก่คู่บ้านคู่เมือง ของวัดศรีมงคล บ้านหินกลิ้ง ต.หล่มเก่า อ.หล่มเก่า จ.เพชรบูรณ์ เป็นมหากุศลอย่างยิ่งครับ

เลขบัญชีธนาคารของทางวัดศรีมงคลเพื่อการทำบุญบูรณะพระธาตุครับ

ธนาคารนครหลวงไทย จำกัด

สาขาย่อยหล่มเก่า

เลขบัญชี 453 203 1471

ชื่อบัญชี วัดศรีมงคล บ้านหินกลิ้ง (สร้างพระธาตุ)

หากท่านใดโอนเงินทำบุญแล้วช่วยแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ จะได้จัดส่งวัตถุมงคลให้กับทุกท่านไว้บูชาครับ แจกทุกท่าน

การทำบุญในกระทู้นี้ "ไม่มีหักค่าใช้จ่ายใด ๆ ทั้งสิ้น" ได้บุญเต็มเปี่ยมครับ

รายการที่ 1
    ร่วมเป็นเจ้าภาพ อิฐ หิน ปูน ทราย จำนวน 999 บาท รับพระกริ่ง 1 องค์ครับ

"พระกริ่งวิเชียรวรธรรม" สร้างเมื่อปี พ.ศ.2548 ในงานฉลองสมณะศักดิ์-พัดยศ ที่ทางวัดเก็บเหลือไว้นะครับ สรางจากชนวนศักดิ์สิทธิ์มากมาย เช่น

• ชนวนสร้างหลวงพ่อทบวัดชนแดน 108 อาจารย์ปลุกเสกที่เขาค้อเมื่อปี พ.ศ.2537
    • ชนวนพระพุทธหลวงพ่อใหญ่ที่หลวงพ่อทบ และเกจิอาจารย์เสกเพียบเมื่อปี พ.ศ.2516
    • และสังฆวานร และมวลสารอีกหลายอย่างจำไม่ได้ครับ
    พระสวยงามมากปิดทองคำแท้ และตอกโค๊ต "เฮง" แปลว่า "รวย" ครับ

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ksriuta [​IMG]
    เมื่อวานมีโอกาสนำพระกริ่งวิเชียรธรรมไปให้อาจารย์ท่านหนึ่งดู ผลปรากฏว่า พลังแรงมากๆ ครับผม ไม่แพ้พระสมัยโบราณเลยครับ

:z6

</TD></TR></TBODY></TABLE>

พระกริ่งชุดนี้หลวงพ่อสิริ สิริวัฒโน ได้เมตาอธิษฐานจิต 7 วันครับ และได้เข้าพิธีไหว้ครูประจำปีถึง 4 ครั้ง (ปีละครั้งครับ) ล่าสุดเมื่อวันที่ 8 พฤศจิกายน 2551 สุดยอดแห่งความศักดิ์สิทธิ์และเข้มขลังครับ

<!-- / message -->​

16. ลูกพ่อพระอินทร์

ลูกพ่อพระอินทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2007
    มีข่าวมาบอกครับ ขอเชิญร่วมปฏิบัติธรรมประจำปีที่วัดศรีมงคล บ้านหินกลิ้ง ตำบลหล่มเก่า อำเภอหล่มเก่า จังหวัดเพชรบูรณ์ วันที่23-27 มกราคม 2552นี้ครับ ถือศีลแปด นุ่งขาว ห่มขาว นอนในร่มกลดธุดงค์(ทางวัดมีไว้ให้แล้วครับ) หรือจะนอนในศาลาก็ได้ หรือจะเอาเต็นมากลางก็ได้ครับ อากาศดีมากเย็นชื่นใจครับ หรือท่านไดมีความประสงจะเป็นเจ้าภาพอาหาร น้ำดื่มก็ขอเชิญเลยนะครับ ติดต่อที่วัดได้เลยครับโทร 087-3158736 - 086-7567028ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

17. Pum.K

fly_pig
    ขอสอบถามหน่อยค่ะ หากหนูไม่ได้ไปที่วัด แต่มีความต้องการจะเป็นเจ้าภาพอาหารหรือน้ำดื่ม น่ะค่ะ ต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ ช่วยชี้แนะด้วยค่ะ

18. เสนากลอฟ์

ดีใจจังจะได้ปฏิบัติในช่วงปีใหม่เสนากลอฟ์

19. Sunny

สงสัยจะไม่ได้ไปครับ เดี๋ยวจะขอร่วมเป็นเจ้าภาพอาหารและน้ำครับ

20. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    รายการที่ 1
    ร่วมเป็นเจ้าภาพ อิฐ หิน ปูน ทราย จำนวน 999 บาท รับพระกริ่ง 1 องค์ครับ

I would like to tumboon 999 b. ka.
    Anumothana sathu with everyone ka​