ขอเชิญบูชา! : พระผงเนื้อว่านหน้าเสือ หลวงปู่อั๊บ เขมจาโร ร่วมสร้างโรงเรียนวัดท้องไทร

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย thaiput, 5 ธันวาคม 2007.

1. thaiput

thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006
    *** รายชื่อผู้ที่ร่วมทำบุญสร้างโรงเรียนวัดท้องไทร ***

*คุณ สัญชาติ เชียงการ จ.นครพนม ทำบุญสร้างโรงเรียน จำนวน 200 บาท
    *คุณ สุวลักษณ์ รัตนวานิช จ.กรุงเทพ ทำบุญสร้างโรงเรียน จำนวน 500 บาท
    *คุณ สมควร ศรีสันติสุข จ.สุราษฯ ทำบุญสร้างโรงเรียน จำนวน 2,000 บาท
    *คุณ ครึ่งชีวิต จ.กรุงเทพ ทำบุญสร้างโรงเรียน จำนวน 300 บาท
    *คุณ สุทธิดา จ.กรุงเทพ ทำบุญสร้างโรงเรียน จำนวน 200 บาท
    *คุณ ชูพล ศิวะสัตยานนท์ จ.สระบุรี ทำบุญสร้างโรงเรียน จำนวน 1,500 บาท
    *คุณ อดุลย์ เมธีกุล จ.นครสวรรค์ ทำบุญสร้างโรงเรียน จำนวน 200 บาท

*คุณ วิจิตรา บ้ำสันเทียะ จ.กรุงเทพ ทำบุญสร้างโรงเรียน จำนวน 200 บาท
    *บริษัท ราชาอูชิโน จำกัด จ.สมุทรปราการ ทำบุญสร้างโรงเรียน จำนวน 2,000 บาท จำกัด

ผมขอร่วมอนุโมทนาบุญ ในเจตจำนงค์แห่งการร่วมบุญในครั้งนี้ด้วยครับ และผมได้ทำการจัดส่งของที่ระลึก คือ "พระผงเนื้อว่านหน้าเสือ ขององค์พระเดชพระคุณหลวงปู่อั๊บ เขมจาโร" แห่งวัดท้องไทร ไปให้ทุกๆท่านแล้วครับ ผมขออาราธนาบารมีคุณพระศรีรัตนตรัย และสิ่งศักสิทธิ์ทั้งหลายทั่วสากลโลก จงโปรดดลบัลดาลให้ทุกๆท่านมีความสุขความเจริญ สุขภาพพลานามัยแข็งแรงแจ่มใสทั้งกายและใจ คิดเงินให้ได้เงิน คิดทองให้ได้ทอง และจงสำเร็จ จงสำเร็จ จงสำเร็จ สมดังประสงค์ทุกประการ สาธุ สาธุ สาธุ / <A href="mailto:thaiput007@hotmail.com">thaiput007@hotmail.com
    <!-- / message --><!-- sig -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มีนาคม 2008
  2. jackle

jackle เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณออย
    ขอร่วมทำบุญด้วยครับ 200 บาท
    แต่ขออนุญาติฝากเงินทำบุญใส่ไปกับซองจดหมายที่ลงชื่อเพื่อขอรับ
    ''หนังสือประวัติหลวงพ่อปาน พระคาถาปัจเจกะโพธิ์โปรดสัตว์พร้อมธนาบัติขวัญถุง" นะครับจะได้จัดส่งมาพร้อมกัน
    อนุโมทนากับจิตที่เป็นกุศลในครั้งนี้ครับ
    อนุโมทนา.........สาธุ

3. thaiput

*** รายชื่อผู้ที่ร่วมทำบุญสร้างโรงเรียนวัดท้องไทร ***

*คุณ สัญชาติ เชียงการ จ.นครพนม ทำบุญสร้างโรงเรียน จำนวน 200 บาท
    *คุณ สุวลักษณ์ รัตนวานิช จ.กรุงเทพ ทำบุญสร้างโรงเรียน จำนวน 500 บาท
    *คุณ สมควร ศรีสันติสุข จ.สุราษฯ ทำบุญสร้างโรงเรียน จำนวน 2,000 บาท
    *คุณ ครึ่งชีวิต จ.กรุงเทพ ทำบุญสร้างโรงเรียน จำนวน 300 บาท
    *คุณ สุทธิดา จ.กรุงเทพ ทำบุญสร้างโรงเรียน จำนวน 200 บาท
    *คุณ ชูพล ศิวะสัตยานนท์ จ.สระบุรี ทำบุญสร้างโรงเรียน จำนวน 1,500 บาท
    *คุณ อดุลย์ เมธีกุล จ.นครสวรรค์ ทำบุญสร้างโรงเรียน จำนวน 200 บาท
    *คุณ วิจิตรา บ้ำสันเทียะ จ.กรุงเทพ ทำบุญสร้างโรงเรียน จำนวน 200 บาท
    *บริษัท ราชาอูชิโน จำกัด จ.สมุทรปราการ ทำบุญสร้างโรงเรียน จำนวน 2,000 บาท จำกัด
    *คุณ พรเทพ ถาวรตระกูลกิจ และ ครอบครัว นางสาว ธิรภา ธนาวิชิตฤกษ์ และ ครอบครัวและ ญาติธรรม ทั้งหลาย จ.กรุงเทพ ทำบุญสร้างโรงเรียน จำนวน 3,300 บาท

ผมขอร่วมอนุโมทนาบุญ ในเจตจำนงค์แห่งการร่วมบุญในครั้งนี้ด้วยครับ และผมได้ทำการจัดส่งของที่ระลึก คือ "พระผงเนื้อว่านหน้าเสือ ขององค์พระเดชพระคุณหลวงปู่อั๊บ เขมจาโร" แห่งวัดท้องไทร ไปให้ทุกๆท่านแล้วครับ ผมขออาราธนาบารมีคุณพระศรีรัตนตรัย และสิ่งศักสิทธิ์ทั้งหลายทั่วสากลโลก จงโปรดดลบัลดาลให้ทุกๆท่านมีความสุขความเจริญ สุขภาพพลานามัยแข็งแรงแจ่มใสทั้งกายและใจ คิดเงินให้ได้เงิน คิดทองให้ได้ทอง และจงสำเร็จ จงสำเร็จ จงสำเร็จ สมดังประสงค์ทุกประการ สาธุ สาธุ สาธุ / <A href="mailto:thaiput007@hotmail.com">thaiput007@hotmail.com

4. จรัสกุล

จรัสกุล เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ
    อนุโมทนาทุกท่านครับ
    ขอบคุณครับ

5. จรัสกุล

ครับ
    อนุโมทนากับทุกท่านครับ
    สบายใจได้ครับ รับบุญกันถ้วนหน้าครับ
    ขอบคุณครับ

6. thaiput

*-* ยอดเงินทำบุญทั้งหมดนี้ได้นำถวายองค์พระเดชพระคุณหลวงปู่เป็นที่เรียบร้อยแล้ว ขออนุโมทนากับทุกๆท่านครับ ขอบพระคุณครับ *-* thaiput007@hotmail.com

7. thaiput

*-* โรงเรียนวัดท้องไทร ซึ่งยังขาดงบประมาณในการก่อสร้างอีกจำนวนมาก ขอเชิญสาธุชนผู้ใจบุญใจกุศลทุกท่านสละกำลังทรัพย์คนละเล็กคนละน้อยร่วมสร้างโรงเรียนกันนะครับ เด็กคืออนาคตของชาติครับ ขอบคุณครับ *-* thaiput007@hotmail.com

8. thaiput

*-* โรงเรียนวัดท้องไทร ซึ่งยังขาดงบประมาณในการก่อสร้างอีกจำนวนมาก ขอเชิญสาธุชนผู้ใจบุญใจกุศลทุกท่านสละกำลังทรัพย์คนละเล็กคนละน้อยร่วมสร้างโรงเรียนกันนะครับ เด็กคืออนาคตของชาติครับ ขอบคุณครับ *-* thaiput007@hotmail.com

9. จรัสกุล

ครับ
    ด้านหลังตึกเป็นคลองเก่าต้องถมดินขยายออกไปอีกครับและสร้างอาคารโรงอาหารอเนกประสงค์ครับ ขอเชิญร่วมบุญสร้างโรงเรียนกันนะครับ
    อนุโมทนากับทุกท่านครับ
    ขอบคุณครับ

10. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2007
    ช่วยๆกันนะครับ เพื่อนๆสมาชิก

พัฒนาการศึกษาของเยาวชนไทยนะครับ คนละนิดคนละหน่อยก็เป็นร้อยเป็น

พันครับ

11. choopol2518

choopol2518 เป็นที่รู้จักกันดี

การสร้างโรงเรียน ดีนะครับ เหมือนการสร้างปัญญา ให้เด็กๆ ครับ

12. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

.......

13. thaiput

คุณ มนตรี อมาตมนตรี จ.นนทบุรี ทำบุญสร้างโรงเรียน จำนวน 200 บาท

ผมขอร่วมอนุโมทนาบุญ ในเจตจำนงค์แห่งการร่วมบุญในครั้งนี้ด้วยครับ และผมได้ทำการจัดส่งของที่ระลึก คือ "พระผงเนื้อว่านหน้าเสือ ขององค์พระเดชพระคุณหลวงปู่อั๊บ เขมจาโร" แห่งวัดท้องไทร ไปให้ทุกๆท่านแล้วครับ ผมขออาราธนาบารมีคุณพระศรีรัตนตรัย และสิ่งศักสิทธิ์ทั้งหลายทั่วสากลโลก จงโปรดดลบัลดาลให้ทุกๆท่านมีความสุขความเจริญ สุขภาพพลานามัยแข็งแรงแจ่มใสทั้งกายและใจ คิดเงินให้ได้เงิน คิดทองให้ได้ทอง และจงสำเร็จ จงสำเร็จ จงสำเร็จ สมดังประสงค์ทุกประการ สาธุ สาธุ สาธุ / thaiput007@hotmail.com
    <!-- / message --><!-- sig -->

14. thaiput

คุณ มนตรี อมาตมนตรี จ.นนทบุรี ทำบุญสร้างโรงเรียน จำนวน 200 บาท
    คุณ ภาณุวัฒน์ ปัญญาพิพัฒน์ (เด็กวัดป่า)จ.พระนครศรีอยุธยา ทำบุญสร้างโรงเรียน จำนวน 200 บาท
    คุณ ลิขิต เงาเอกสิทธิ์ จ.กรุงเทพ ทำบุญสร้างโรงเรียน จำนวน 300 บาท

ผมขอร่วมอนุโมทนาบุญ ในเจตจำนงค์แห่งการร่วมบุญในครั้งนี้ด้วยครับ และผมได้ทำการจัดส่งของที่ระลึก คือ "พระผงเนื้อว่านหน้าเสือ ขององค์พระเดชพระคุณหลวงปู่อั๊บ เขมจาโร" แห่งวัดท้องไทร ไปให้ทุกๆท่านแล้วครับ ผมขออาราธนาบารมีคุณพระศรีรัตนตรัย และสิ่งศักสิทธิ์ทั้งหลายทั่วสากลโลก จงโปรดดลบัลดาลให้ทุกๆท่านมีความสุขความเจริญ สุขภาพพลานามัยแข็งแรงแจ่มใสทั้งกายและใจ คิดเงินให้ได้เงิน คิดทองให้ได้ทอง และจงสำเร็จ จงสำเร็จ จงสำเร็จ สมดังประสงค์ทุกประการ สาธุ สาธุ สาธุ / thaiput007@hotmail.com

<!-- / message --><!-- sig --><!-- / message --><!-- sig -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 เมษายน 2008
  15. อภิญญา8

อภิญญา8 เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2006
    ครอบครัว เงาเอกสิทธิ์ ขอร่วมบุญ ด้วยครับ โอนเงินพร้อมค่าจัดส่งให้เรียบร้อยแล้ว รวม 351 บาท ช่วยตรวจสอบอีกคร้งนะครับ ขอบคุณทีมีโอกาสร่วมบุญ และ โมทนากับทุกท่านด้วยครับ

ลิขิต เงาเอกสิทธิ์
    101 ซ.อ่อนนุช 38/1
    หมู่บ้านไชยเรืองศิริกุล
    แขวง สวนหลวง เขต สวนหลวง
    กรุงเทพ 10250

16. thaiput

*-* ขออนุโมทนาบุญในกุศลจิตที่ได้ร่วมทำบุญสร้างโรงเรียนกับวัดท้องไทรด้วยครับ และขอขอบคุณสำหรับเงินค่าจัดส่งพระด้วยครับ ขอขอบพระคุณครับ *-* thaiput007@hotmail.com

17. อดุลย์ เมธีกุล

ทำบุญร่วมกันนะครับ

18. อดุลย์ เมธีกุล

ทำบุญด้วยกันครับ

19. เด็กวัดป่า

เด็กวัดป่า เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระเรียบร้อยแล้วครับ

ได้รับพระครบถ้วนแล้วครับ
    อนุโมทนา สาธุ ครับ

20. จรัสกุล

ครับ
    ขอเชิญร่วมทำบุญสร้างโรงเรียนกันครับ ยังขาดงบประมาณในการก่อสร้างอีกเป็นจำนวนมากครับ จึงขอเชิญร่วมทำบุญกันนะครับ ร่วมบุญได้ที่พี่ออย หรือทำบุญได้ที่กุฏิหลวงปู่อั๊บได้ทุกวันครับ
    ขอบคุณครับ