ขอเชิญบูชาวัตถุมงคลเพื่อร่วมปิดทองสมเด็จองค์ปฐมหน้าตัก๔ ศอกที่ จ พะเยารูปวันงาน

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ลาภวัต, 17 สิงหาคม 2012.

1. ลาภวัต

ลาภวัต เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนากับคุณ จารุ สำเภา ที่ได้มอบพระมาให้ร่วมประมูลสร้างสมเด็จองค์ปฐม
    รายการที่ ๓๒ พระกริ่งหนุนดวงเนื้อทองแดง แบบช่อ ๑๙ องค์ เป็นพระที่เข้าพิธีหนุนดวงของหลวงพ่อหนุน วัดพุทธโมกข์ สกลนคร
    1 .พิธีหนุนดวง วัดพุทธโมกข์ 23 มิถุนายน 2555
    2.พิธีพระเจ้าพรหมมหาราช วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ 23 กันยายน 2555
    3.พิธี บวงสรวง หลวงพ่อสมเด็จองค์ปฐม วัดเขาวง 14 ตุลาคม 2555
    4.พิธี พุทธาภิเษก วัดท่าขนุน วันที่ 20 ตุลาคม 2555
    5.พิธีพุทธาภิเษก วัดท่าซุง วันที่ 20 ตุลาคม 2555
    รายการที่ ๓๒ ปิดประมูลร่วมบุญ วันที่ ๙ พฤษจิกายน เวลา ๑๓.๐๐ น บ่ายโมงตรงครับ

เริ่มต้นการประมูลที่ ๙๙๙ บาท
    เฮียปอ ตำมะลัง ๑๑๑๙ บาท
    Paraiso ๑๕๐๐ บาท
    จารุ ๑๙๐๐ บาท
    KAsm ๒๕๕๕ บาท
    budtha ๒๙๐๐ บาท
    จารุ ๓๑๐๐ บาท
    เฮียปอ ตำมะลัง ๓๑๙๙ บาท
    KAsm ๓๓๓๓ บาท
    SCUBA ๓๕๐๐ บาท​

วันนี้ช่วงปิดประมูล ผมต้องเอางานไปส่งนะครับ ฝากท่านพี่ช่วยดูแลด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. api_suphot

api_suphot เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2012
    รายการที่ ๓๒ พระกริ่งหนุนดวงเนื้อทองแดง แบบช่อ ๑๙ องค์
    5,000บาทครับ

3. KRITVEE

KRITVEE เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2010
    5,600 บาทครับ

4. Kasm

Kasm เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2011
    คุณไก่โต้ง, KRITVEE, api_suphot

รอปาดกันใหญ่เลย อิอิ

5. คุณไก่โต้ง

คุณไก่โต้ง เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2012
    5666 บาทครับ

6. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    เจ้าของกระทู้ไปไหน ปาดหน้ากันปิติ ๆ แล้วครับ ... มาสรุปด้วยครับ

สาธุ .

7. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    555 ได้ทำบุญ ได้พระดี ได้พระถูก :cool:

8. worrawat_v

worrawat_v เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2009
    เพิ่งเห็นกระทู้นี้อ่ะคับ มาไม่ทัน :'(

9. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    สรุปให้นะครับ เจ้าของกระทู้ไปส่งงานครับ ... พึ่งอ่านเจอ

10. ลาภวัต

ขออนุโมทนากับคุณ จารุ สำเภา ที่ได้มอบพระมาให้ร่วมประมูลสร้างสมเด็จองค์ปฐม
    รายการที่ ๓๒ พระกริ่งหนุนดวงเนื้อทองแดง แบบช่อ ๑๙ องค์ เป็นพระที่เข้าพิธีหนุนดวงของหลวงพ่อหนุน วัดพุทธโมกข์ สกลนคร
    1 .พิธีหนุนดวง วัดพุทธโมกข์ 23 มิถุนายน 2555
    2.พิธีพระเจ้าพรหมมหาราช วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ 23 กันยายน 2555
    3.พิธี บวงสรวง หลวงพ่อสมเด็จองค์ปฐม วัดเขาวง 14 ตุลาคม 2555
    4.พิธี พุทธาภิเษก วัดท่าขนุน วันที่ 20 ตุลาคม 2555
    5.พิธีพุทธาภิเษก วัดท่าซุง วันที่ 20 ตุลาคม 2555
    รายการที่ ๓๒ ปิดประมูลร่วมบุญ วันที่ ๙ พฤษจิกายน เวลา ๑๓.๐๐ น บ่ายโมงตรงครับ

เริ่มต้นการประมูลที่ ๙๙๙ บาท
    เฮียปอ ตำมะลัง ๑๑๑๙ บาท
    Paraiso ๑๕๐๐ บาท
    จารุ ๑๙๐๐ บาท
    KAsm ๒๕๕๕ บาท
    budtha ๒๙๐๐ บาท
    จารุ ๓๑๐๐ บาท
    เฮียปอ ตำมะลัง ๓๑๙๙ บาท
    KAsm ๓๓๓๓ บาท
    SCUBA ๓๕๐๐ บาท
    api_suphot ๕๐๐๐ บาท
    KRITVEE ๕๖๐๐ บาท
    ขออนุโมทนาด้วยครับ
    ผู้ประมูลสูงสุด ก่อนเวลา ๑๓.๐๐ น. คุณคุณไก่โต้ง ๕๖๖๖ บาทครับ

11. คุณไก่โต้ง

ขอบคุณคุณจารุมากๆครับที่จัดวัตถุมงคลดีีๆมาร่วมประมูล งานนี้ได้ของดีไปบูชาเมื่อเทียบกับราคาที่ประมูล และได้ทั้งบุญที่ใหญ่ ในการสร้างพระองค์ปฐมและแถมยังได้ขึ้นบัญชีทองคำ อีกต่างหาก ขอบคุณนะครับ และผมรบกวนขอหมายเลขบัญชีในการโอนเงินด้วยครับและการจัดส่งวัตถุมงคล จะจัดส่งให้หรือต้องไปรับเองและค่าใช้จ่ายในการดำเนินการจัดส่งด้วยนะครับว่าเท่าไหร่ ขอบคุณครับ และขอโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่ร่วมประมูลกัน โมทนาครับ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ:cool::cool::cool::cool::cool:

12. ลาภวัต

สามารถสอบถามได้ที่ คุณ ลาภวัต ( เอก) เป็นผู้ดำเนินงานที่ได้ขออนุญาตท่านเจ้าอาวาสมาดำเนินการแทนสามารถโทร สอบถามรายละเอียดได้ ครับ 0804981143 0837003968

ชื่อบัญชี ลาภวัต จรัสศุภกร ธนาคารไทยพานิชย์ สาขา บางรัก บัญชีออมทรัพย์เลขที่ 054-254616-4

ส่งที่อยู่ไปทางคุณจารุได้เลยคับ อนุโมทนากับท่านเจ้าของพระด้วยครับพิธีหนุนดวงสุดยอดแล้วคับ

13. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    ส่งที่อยู่มาที่ผมเลยครับ

พระกริ่งหนุนดวง มีผู้ที่จับกระแส ท่านหนึ่งบอกว่า มีสีแตกต่างจากพระรุ่นอื่น ๆ อย่างชัดเจน
    คือเรื่องหนุนดวงโดยเฉพาะทาง อีกหน่อย จะแพงมากเพราะคนจะมีประสบการณ์เยอะ
    แต่ด้วยจำนวนการสร้าง น้อยมาก จัดว่าเป็นพระหนึ่งแนวหน้าของหลวงพ่อในอนาคตเลยครับ
    เสียดาย ผมเอง ยังมีแค่อย่างละ องค์. สององค์ ต่อเนื้อ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤศจิกายน 2012
  14. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    โอนจากบัญชี aaa01
    ชื่อบัญชีผู้โอน นาย บุรักษ์ ศาลากิจ
    ธนาคารผู้รับโอน ธ.ไทยพาณิชย์ - SCB
    เลขที่บัญชีผู้รับโอน 054-2-54616-4
    ชื่อบัญชีผู้รับโอน LARBPHAWAT CH
    จำนวนเงิน (บาท) 1,059.00
    ค่าธรรมเนียม 0.00
    กำหนดวันโอน 09/11/2012 04:49:27 PM
    หมายเลขอ้างอิงรายการ tmbi26349399
    หมายเลขอ้างอิงระหว่างธนาคาร 352454551877

จัดส่งสตูลครับ ... สาธุ

15. คุณไก่โต้ง

ขอบคุณครับคุณจารุ ที่อยู่ในการจัดส่ง รบกวนจัดส่ง นายปฏิพัทธ์ บุนนาค เลขที่ ๑๐๘/๔ ซอยติวานนท์๒๙ ถนนติวานนท์ ตำบลบางกระสอ อำเภอเมือง จังหวัดนนทบุรี รหัสโปรษณีย์ ๑๑๐๐๐ เบอร์ติดต่อ ๐๘๑๘๑๖๖๑๐๕ เดี๋ยววันจันทร์ผมดำเนินการให้ครับ สำหรับเงินทำบุญ ๕๖๖๖ บาท แล้วค่าจัดส่งล่ะครับ รบกวนแจ้งผมด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ และโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ

16. คุณไก่โต้ง

โอนเงินเรียบร้อยแล้วครับ จำนวน ๕๗๔๖ บาท แยกเป็นค่าจัดส่ง ๘๐ บาท และค่าทำบุญ ๕๖๖๖ บาท ขอบคุณมากครับ และโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ สาธุ สาธุ สาธุ ครับ

ขนาดไฟล์:
      75.7 KB
      เปิดดู:
      17
  17. ลาภวัต

"6"]
    ขออนุโมกับคุณ กิติสันต์ อุตมะ ที่ได้มอบพระมาให้ร่อมประมูลครับ
    รายการที่ ๓๓ พระขรรค์โสฬสเนื้อชุบทองพ่นทราย ที่ระลึกงานทอดกฐินปี ๒๕๕๒ วัดท่าขนุน
    อานุภาพของพระขรรค์โสฬส ทั้งป้องกันไสยศาสตร์และวัตถุอาถรรพณ์ ทั้งคุณผี คุณคนทุกชนิด และท่านใดที่โดนวัตถุอาถรรพณ์ คุณผี คุณคนใด ๆ มา สามารถใช้พระขรรค์โสฬสถอนสิ่งทั้งหลายเหล่านั้นได้

ถ้าตามตำราท่านบอกว่า ให้นั่งหันหน้าเหยียดเท้าไปทางทิศตะวันตก หรือถ้าหากว่ามีแม่น้ำลำคลอง ให้หันหน้าไปทางท้ายน้ำ คือ หันหน้าไปตามลำน้ำไหล อาราธนาแล้วใช้พระขรรค์โสฬสแตะไล่ตั้งแต่ศีรษะไปจนกระทั่งถึงปลายเท้า แต่อย่าให้ใครไปอยู่ทางปลายเท้า ของที่ไล่มาอาจจะไปเข้าคนนั้นแทน

คาถาที่ใช้ ถ้าหากเป็นมหาอำนาจหรือป้องกันภัย ให้อาราธนาด้วยคาถาอาวุธพระเจ้า คือ

สักกัสสะ วะชิราวุธัง
    ยะมัสสะ นะยะนาวุธัง
    อาฬะวะกัสสะ ทุสาวุธัง
    เวสสุวัณณัสสะ คะทาวุธัง
    จัตตาโรวา อาวุธา สัพพะศัตรูวินาศสันติ

ถ้าหากว่าจะใช้ในการถอนคุณไสยต่าง ๆ ให้ใช้คาถาบารมี ๓๐ ทัศต่อด้วยนะโมพุทธายะ ให้ว่า

อิติปาระมิตา ติงสา
    อิติสัพพัญญู มาคะตา
    อิติโพธิ มะนุปปัตโต
    อิติปิโส จะเตนะโม
    นะโมพุทธายะ
    ขอบารมีพระพุทธเจ้า ๕ พระองค์ให้ช่วยทำลายไสยศาสตร์ วัตถุอาถรรพณ์ หรือคุณผี คุณคน ทั้งหลายเหล่านี้ด้วย

รายการที่๓๓ ปิดการประมูลวันที่ ๑๕ เวลา ๑๕.๐๐ น
    คุณกิติสัน เริ่มต้นประมูลที่ ๔๔๔๔ บาท​

ขนาดไฟล์:
      1.8 MB
      เปิดดู:
      21
      ขนาดไฟล์:
      1.7 MB
      เปิดดู:
      23
      ขนาดไฟล์:
      636.8 KB
      เปิดดู:
      21
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 พฤศจิกายน 2012
  18. ลาภวัต

พรุ่งนี้ผมจะจัดส่งพระให้พี่ๆที่ได้ประมูลได้นะครับ

19. ลาภวัต

เชิญร่วมประมุลกันได้ครับ ​

ขนาดไฟล์:
      1.8 MB
      เปิดดู:
      24
      ขนาดไฟล์:
      636.8 KB
      เปิดดู:
      21
      ขนาดไฟล์:
      1.7 MB
      เปิดดู:
      20
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 พฤศจิกายน 2012
  20. ลาภวัต

ขออนุโมกับคุณ กิติสันต์ อุตมะ ที่ได้มอบพระมาให้ร่อมประมูลครับ
    รายการที่ ๓๓ พระขรรค์โสฬสเนื้อชุบทองพ่นทราย ที่ระลึกงานทอดกฐินปี ๒๕๕๒ วัดท่าขนุน
    อานุภาพของพระขรรค์โสฬส ทั้งป้องกันไสยศาสตร์และวัตถุอาถรรพณ์ ทั้งคุณผี คุณคนทุกชนิด และท่านใดที่โดนวัตถุอาถรรพณ์ คุณผี คุณคนใด ๆ มา สามารถใช้พระขรรค์โสฬสถอนสิ่งทั้งหลายเหล่านั้นได้

ถ้าตามตำราท่านบอกว่า ให้นั่งหันหน้าเหยียดเท้าไปทางทิศตะวันตก หรือถ้าหากว่ามีแม่น้ำลำคลอง ให้หันหน้าไปทางท้ายน้ำ คือ หันหน้าไปตามลำน้ำไหล อาราธนาแล้วใช้พระขรรค์โสฬสแตะไล่ตั้งแต่ศีรษะไปจนกระทั่งถึงปลายเท้า แต่อย่าให้ใครไปอยู่ทางปลายเท้า ของที่ไล่มาอาจจะไปเข้าคนนั้นแทน

คาถาที่ใช้ ถ้าหากเป็นมหาอำนาจหรือป้องกันภัย ให้อาราธนาด้วยคาถาอาวุธพระเจ้า คือ

สักกัสสะวะชิราวุธัง
    ยะมัสสะ นะยะนาวุธัง
    อาฬะวะกัสสะ ทุสาวุธัง
    เวสสุวัณณัสสะ คะทาวุธัง
    จัตตาโรวา อาวุธา สัพพะศัตรูวินาศสันติ

ถ้าหากว่าจะใช้ในการถอนคุณไสยต่าง ๆ ให้ใช้คาถาบารมี ๓๐ ทัศต่อด้วยนะโมพุทธายะ ให้ว่า

อิติปาระมิตา ติงสา
    อิติสัพพัญญู มาคะตา
    อิติโพธิ มะนุปปัตโต
    อิติปิโส จะเตนะโม
    นะโมพุทธายะ
    ขอบารมีพระพุทธเจ้า ๕ พระองค์ให้ช่วยทำลายไสยศาสตร์ วัตถุอาถรรพณ์ หรือคุณผี คุณคน ทั้งหลายเหล่านี้ด้วย

รายการที่๓๓ ปิดการประมูลวันที่ ๑๕ เวลา ๑๕.๐๐ น
    คุณกิติสันต์ เริ่มต้นประมูลที่ ๔๔๔๔ บาท

ขนาดไฟล์:
      1.8 MB
      เปิดดู:
      19
      ขนาดไฟล์:
      1.7 MB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      636.8 KB
      เปิดดู:
      19
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 พฤศจิกายน 2012