ขอเชิญบูชาพระแก้วแดงเพื่อต่อยอดบุญสร้างพระแก้วแดงองค์ใหญ่ วัดพุทธพรหมปัญโญ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย the_club, 28 มิถุนายน 2007.

1. พีรพรรณ(ตั้ม)

พีรพรรณ(ตั้ม) เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแก้วแดง เรียบร้อยแล้วครับ

พีรพรรณ

2. the_club

the_club เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    โมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ เดี๋ยวมีอะไรจะมาอัพเดทให้ฟังกันนะครับ

3. the_club

ปาฏิหาริย์ พระธรรมธาตุเสด็จ บนองค์พระแก้วแดง

วันนี้มีเรื่องราวอันน่าอัศจรรย์มาเล่าให้ทุกๆท่านได้รับฟังกันครับ
    หลังจากที่ผมได้นำพระแก้วแดงมาห้อยคอบูชาติดตัวนั้น ปรากฏว่ามีสิ่งดีๆ เกิดขึ้นมากมาย ซึ่งนั่นเป็นเครื่องยืนยันในพุทธคุณขององค์พระแก้วแดง

นอกจากนี้ ยังมีอีกเรื่องที่ผมประสบมา คือเมื่อไม่นานมานี้ ผมได้นำองค์พระแก้วแดง มาส่องๆ ดู ปรากฏว่า มีบางสิ่งบางอย่างที่ปรากฏบนองค์พระแก้วแดง
    ลักษณะทรงกลม สีขาวๆ แว่บแรกที่เห็น มีความรู้สึกว่า นั่นคือพระธรรมธาตุ
    แต่ผมเองก็ไม่อยากเข้าข้างตัวเอง จึงนำไปให้พี่ๆหลายๆคนดู ซึ่งเขาก็บอกว่า
    อาจจะเป็นฝุ่นก็เป็นไปได้ แต่ผมยืนยันว่าไม่ใช่ฝุ่นแน่นอนเพราะตอนที่ผมบูชาพระแก้วแดงมาใหม่ๆนั้น ผมได้สังเกตุองค์พระหลายครั้ง ซึ่งไม่มีฝุ่น ตอนนำไปเลี่ยมกรอบทองแล้ว ก็นำมาตรวจดู ก็ไม่มีเหมือนกัน จนมาครั้งนี้ถึงจะเห็น เห็นพี่เขาพูดแบบนั้น ผมก็ไม่คิดอะไร คิดซะว่าอาจจะเป็นฝุ่นก็เป็นไปได้

แต่ถ้าเป็นฝุ่นมันก็แปลกตรงที่ว่า ฝุ่นจะเข้ามาได้ยังไง เข้ามาตรงไหน
    ซึ่งพระธรรมธาตุองค์แรก ที่เสด็จมานั้น จะอยู่บริเวณ พระหัตถ์ด้านใน
    หลังจากนั้นไม่นานก็มีพระธรรมธาตุเสด็จมาอีก 1 องค์ บริเวณ ปลายพระหัตถ์
    ซึ่งพระธรรมธาตุองค์นี้จะมีขนาดเล็ก และต่อมาก็มีพระธรรมธาตุอีก 1 องค์เสด็จมาเกาะบริเวณเครื่องทรงของท่าน ช่วงไหล่ซ้าย ซึ่งมีขนาดเล็กเหมือนกัน

การที่มีพระธรรมธาตุเสด็จมาเกาะติดต่อกันเช่นนี้ทำให้ผมมั่นใจว่า สิ่งที่เกิดขึ้นไม่ใช่ฝุ่นแน่นอน และต่อมา ท่านแม่ชีปิ๊ก ท่านได้นำพระแก้วแดงที่ท่านแขวนอยู่มาให้ผมดู และท่านบอกว่า มีพระธรรมธาตุเสด็จมาเกาะ ในตอนแรกแม่ชีท่านสงสัยว่า มีส่วนใดขององค์พระแตกหรือเปล่า เมื่อนำมาดูก็ไม่มี จึงได้ไปเรียนถามหลวงตา เมื่อหลวงตาท่านเห็น ท่านก็เมตตาตอบว่า เป็นพระธรรมธาตุแน่นอน

ซึ่งพระธรรมธาตุที่เสด็จมาเกาะที่องค์พระแก้วแดงของแม่ชีปิ๊กนั้น มีเป็นจำนวนมาก สามารถสังเกตุเห็นได้อย่างชัดเจน

หลายท่านที่เคยคิดว่า พระของหลวงตานั้น จะมีพระธรรมธาตุขึ้นแต่เฉพาะพระผงจักรพรรดิไม่ใช่หรือ เพราะมีผงจักรพรรดิเป็นมวลสาร ตอนนี้ท่านคงจะได้คำตอบแล้วว่า แม้แต่พระที่แกะมาจากหิน ไม่มีผงจักรพรรดิเป็นมวลสาร ก็สามารถมีพระธรรมธาตุเสด็จมาได้เช่นกัน ทั้งนี้เป็นเพราะเมตตาธรรมแห่งหลวงปู่ดู่ และหลวงตาม้า ท่านได้เมตตาทำให้เราได้เห็นว่า พลังงานไม่มีสูญหาย

4. พรรณศิริ

พรรณศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ
    ต้องการจะจอง พระแก้วชุดพิเศษซึ่งเป็นพระแก้วประจำพระพุทธเจ้า 5 พระองค์ หนึ่งชุดค่ะ
    <!-- / message --><!-- edit note -->

5. tanainan

tanainan เป็นที่รู้จักกันดี

ธนัยนันท์

ผมขอร่วมทำบุญพระแก้วชุดพิเศษ 1 ชุด ครับ...

ไม่ทราบว่าจะโอนเงินไปที่ไหน และติดต่อท่านใดครับ...

6. พรรณศิริ

พรรณศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

เลขที่บัญชีที่จะโอนเงินสั่งจองพระแก้วชุดพิเศษ คือบัญชีนี้ใช่ไหมคะ และจะต้องโอนเงินเมื่อไหร่ แล้วจะได้รับพระประมาณวันที่เท่าไหร่...ขอบคุณค่ะ

ธนาคารกสิกรไทย สาขาคลองเตย
    เลขที่บัญชี 017-2-08540-9
    ชื่อบัญชี นายวีระยุทธ ยุทธกลาง
    ประเภทบัญชี ออมทรัพย์

7. the_club

ใช้บัญชีนี้ถูกต้องแล้วครับ สำหรับพระนั้นขณะนี้กำลังทยอยแกะอยู่ครับ
    เห็นท่านแม่ชีแจ้งว่าเหลือเพียงพระแก้วขาวที่กำลังแกะอยู่ ซึ่งวันศุกร์นี้ผมจะขึ้นไปร่วมงานกฐินที่วัด คาดว่าน่าจะเสร็จแล้วบางส่วน และจะเริ่มส่งให้กับทุกท่านที่โอนเงินมาให้แล้วครับ ขอโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ

8. dragonlord

dragonlord เป็นที่รู้จักกันดี

จะขอโอนเงินให้อาทิตย์หน้านะค่ะ

9. mc

mc เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบพี่แมวได้ติดต่อกับคุณจิมรึเปล่าครับ เห็นบอกว่าโอนเงินให้แล้ว
    ผมลืมถามแกไป ถ้ารับแล้วช่วยส่งพระให้ด้วยนะครับ ส่วนค่าส่งผมจะให้ลูกชายพี่แมวแกโอนไปให้นะครับ

ITTHIPHOL SOOKSAVEE
    28 ACLAND ST
    GUILDFORD NSW 2161
    AUSTRALIA
    ขอบพระคุณมากครับ

10. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

มีรูปให้ชมหรือเปล่าครับ และขนาดขององค์ประมาณขนาดไหนครับ

11. sanya

sanya เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    ที่จองพระแก้วแดงไว้ 2 องค์ ได้โอนเงินให้วันศุกร์เรียบร้อยแล้ว
    เพิ่งจะว่างเข้ามาแจ้งครับ ที่อยู่จะส่งทาง PM ครับ

12. the_club

กลับจากงานกฐินรอบนี้เอาบุญมาฝากทุกท่านด้วยนะครับ

สำหรับพระแก้วแดงชุดนี้ ได้มาจำนวน 25 องค์
    ได้มีผู้บูชาไปแล้วในงานกฐิน 2 องค์ เหลืออีก 23 องค์
    จะเริ่มส่งให้ผู้ที่โอนเงินมาแล้ว 18 องค์นะครับ
    เหลือ 5 องค์ ท่านใดอยากร่วมบุญกันเชิญได้นะครับ

อ่อ ได้รูปลักษณ์หลวงปู่ดู่มา 10 องค์ มีคนบูชาไปแล้ว 3 เหลือ 7 องค์ครับ

13. the_club

ไม่ทราบว่าจองไว้กี่องค์ครับ

ส่งไปให้แล้วตั้งแต่วันศุกร์นะครับ

14. the_club

เดี๋ยวจะเอารูปมาให้ชมกันนะครับ พอดีเพิ่งไปถ่ายมาวันงานกฐินครับ
    องค์ขนาดเดียวกับพระแก้วแดงครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 พฤศจิกายน 2007
  15. the_club

เอารูปมาให้ชมกันครับ

16. MEW

MEW เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2005

จะรอรับพระแก้วแดงครับ
    ผมขอเป็นรูปลักษณ์พระพุทธจักรพรรดิ์นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 พฤศจิกายน 2007
  17. the_club

เดี๋ยวจะเริ่มทยอยส่งให้นะครับ
    วันสองวันนี้ขอเตรียมซองก่อนนะครับ โมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

ไปคราวหน้าจะถ่ายรูปพระแก้วแดงองค์ใหญ่มาให้ชมกันครับ
    ขัดองค์พระเสร็จแล้ว สวยมากๆ

18. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

โอนให้แล้วครับ วันนี้ตอนบ่ายๆ 1300 บาท จัดส่งที่
    นายวุฒิพงษ์ เปรมสมบัติ
    สำนักทางหลวงชนบทที่8
    ต.ท่าน้ำอ้อย อ.พยุหะคีรี จ.นครสวรรค์ 60130
    หากมีเหรียญที่แจกเหลือผมขอรับด้วยครับ

19. synergy

synergy เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    สวัสดีครับคุณจิม คงได้บุญมาโขเลยนะครับกลับจากงานกฐินที่วัดถ้ำครั้งนี้ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

ผมขอร่วมบูชาองค์พระแก้วประจำพระพุทธเจ้า 5 พระองค์ประดิษฐานในครอบแก้ว 1 ชุดครับ พร้อมกับพระแก้วแดงรูปลักษณ์หลวงปู่ดู่ 1 องค์ครับ ช่วยแจ้งด้วยครับว่าพระแก้วสีอื่น (นอกจากสีแดง) นั้นแกะจากหินอะไรครับ แล้วพระทั้งหมดพร้อมจัดส่งหรือยังครับ ช่วยแจ้งยอดเงินที่ผมจะต้องโอนสำหรับค่าบูชาพระทั้งหมดพร้อมค่าจัดส่ง

อ้อเที่ยวนี้ อย่าลืมส่ง VCD หลวงปู่มาให้ผมด้วยนะคร้าบ
    (deejai)

20. dragonlord

dragonlord เป็นที่รู้จักกันดี

จองแบบพิเศษ ห้าองค์ค่ะ

จองแบบพิเศษ ห้าองค์ค่ะ