ขอเชิญทุกๆท่านได้โปรดร่วมโมทนาครับ ปี 51 ถึง ปัจจุบัน

ในห้อง 'อนุโมนาบุญ - อุทิศบุญส่วนกุศล' ตั้งกระทู้โดย ดาราจักร, 8 มกราคม 2009.

1. ฐานิฏฐ์กัญญารัต

ฐานิฏฐ์กัญญารัต เป็นที่รู้จักกันดี

ขอกราบอนุโมทนาสาธุในทุกบุญของคุณดาราจักร ทั้งทาน ศีล ภาวนา ตั้งแต่ปี 2551 จนถึงปัจจุปันและที่กำลังจะกระทำในอนาคตด้วยเทอญ ขอให้ข้าพเจ้าได้มีโอกาสสร้างความดีมากมายอย่างคุณด้วยเทอญ

2. prapatpong

prapatpong Active Member

31 สิงหาคม 2007
    อนุโมทนาบุญ ด้วยน่ะครับ

ขอให้มีความสุข และเจริญรุ่งเรืองทุกๆด้าน
    บุญใดๆที่ท่านได้กระทำไปเพื่อประโยชน์ส่วนรวม
    ข้าพเจ้าขออนุโมทนาบุญด้วยทุกๆประการเทอญ:cool:

3. ckj_tong

ckj_tong เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2011
    ข้าพเจ้าขออนุโมทนาทุกๆบุญ ด้วยครับ

ขอให้ทุกๆท่านมีความสว่างไสว ทั้งทางโลกและทางธรรม

สาธุ สาธุ สาธุ

4. Phunyanuch

Phunyanuch เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลกับคุณดาราจักร ด้วยค่ะ สาธุ สาธุ

5. CHOLPRATAN

CHOLPRATAN เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    ข้าพเจ้าขออนุโมทนาบุญเป็นอย่างสูง ทั้งหมดทั้งมวลกับคุณดาราจักรด้วยครับ

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าทั้งหลายขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวร ทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าตั้งแต่วันนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน

และข้าพเจ้าทั้งหลาย ขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลายทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด

และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลาย ได้บำเพ็ญมาแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้าทั้งหลาย ได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพาน ในชาติปัจจุบันนี้เถิด

6. ปักธงชัย

ปักธงชัย เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ ณพล เลิศสุมิตรกุล และ ครอบครัว ขออนุโมทนากับทุกบุญกุศลที่ทุกท่านได้ทำมาตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบัน และ ขอพระแม่ธรณี และ พระยายมบาล จงเป็นพยานในการอนุโมทนาบุญของข้าพเจ้าทั้งหลาย เพื่อน้อมบูชาพระรัตนตรับ พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระธรรมทุกพระธรรมขันธ์ พระอริยสงฆ์ พระอริยเจ้าทุกๆรพะองค์ และ ข้าพเจ้าทั้งหลายขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกบุญกุศลที่ท่านทั้งหลายได้ทำมาตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบัน ข้าพเจ้าทั้งหลายขออุทิศส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ได้ทำแล้วแก่บิดามารดา ญาติพี่น้องทุกภพทุกชาติ อุปัชฌาย์ครูบาอาจารย์ทุกภพทุกชาติ ด้วยอนิสงฆ์แห่งบุญนี้ ขอให้ข้าพเจ้าทั้งหลายเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ และขอให้ข้าพเจ้าทั้งหลายได้พบ มนุษย์สมบัติ สวรรค์สมบัติ นิพพานสมบัติ ขอให้มีสมบัติเกินในทุกที่ทุกสถาน ในทุกกาลทุกเมื่อ ทุกภพ ทุกชาติ ตราบเข้าสู่พระนิพพาน สัมมาอะระหัง สัมมาอะระหัง สัมมาอะระหัง
    และ ขอชำระหนี้กรรมให้กับเจ้ากรรมนายเวรทั้ง 3 ภพ คือ โลก สวรรค์ นรก เจ้ากรรมนายเวรจะอยู่ภพใด ขอบารมีพระพุทธเจ้าทรงเป็นประธาน ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายโมทนาบุญครั้งนี้ของข้าพเจ้าทั้งหลาย เมื่อท่านได้รับแล้ว โปรดอโหสิกรรม และตัดขาดจากข้าพเจ้าทั้งหลาย ณ บัดนี้ด้วยเทอญ สาธุ
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- / message --><!-- google_ad_section_end --><!-- / message -->

7. pontook

pontook เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2010
    ขออนุโมทนาในมหาบุญกุศลทุกๆ บุญที่คุณดาราจักรและครอบครัว ทำตั้งแต่ปี 2551 จนถึงปัจจุบันนี้และกำลังจะทำต่อไปในอนาคตด้วยค่ะ นี่ขนาดอ่านยังเป็นปลื้มในบุญของคุณเลยและถ้าเป็นตัวคุณและคุณแม่ดาราจักร จะเป็นปลื้มปิติขนาดไหนนะค่ะ โดยเฉพาะผ้าที่บรรจงเย็บเพื่อจะไปน้อมถวายเป็นพุทธบูชา ที่ประเทศอินเดีย ด้วยค่ะ ขอบพระคุณมากที่ได้ให้ร่วมอนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยค่ะ (ชื่นใจจัง) ขอให้ได้พระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ทั้งครอบครัวเลยนะค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทนามิ

8. rung847

rung847 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2011
    ขอโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลกับคุณดาราจักร ด้วยครับสาธุ สาธุ

9. pat755

pat755 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2008
    ขออนุโมทนา กับผลบุญทั้งหมดทั้งมวลนี้คะ สาธุ สาธุ สาธุ

10. พระอภิเดช

พระอภิเดช Active Member

1 กุมภาพันธ์ 2010
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณโยมดาราจักร ที่ทำบุญมากมายขอให้มีความสุขความเจริญนะอนุโมทนา

11. Templeboy99

Templeboy99 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    สาธุ สาธุ สาธุ

12. tharaphut

tharaphut เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    ข้าพเจ้าขออนุโมทนา ทุกบุญกุศล ทุกท่านทุกอย่าง
    ที่ท่านผู้ประเสริฐทั้งหลายได้สร้างไว้
    ตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาตินี้
    ขออนุโมทนาสาธุครับ

13. รักหมดใจ

รักหมดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2011
    ขออนุโมทนา ในทุกบุญ ทุกกุศล ของท่านตั้งแต่ต้น จนตลอดทั้งสามกาล คือ อดีต ปัจจุบัน และอนาคต ด้วยนะครับ

สาธุครับ

14. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านเลยครับ สาธุๆๆๆๆอนุโมทนามิ