ขออนุญาตปิดประทู้ก่อนครับผม................6/06/53

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย จิ๊กซอ, 4 พฤษภาคม 2010.

1. จิ๊กซอ

จิ๊กซอ เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2009
    เรียนพี่ pong_ping ตามพื้นชะตาผมไม่เห็นว่าดวงพี่จะไม่ดีตรงไหน ดวงพี่เป็นดวงที่ดีดาวราชาโชคเป็นทั้งเจ้าเรือนตนุและดาววันเกิด พี่จะรุ่งโรจน์ได้ด้วยโอกาสอันผู้อื่นไม่มี อาจจะมีคู่แข่งหรือตรัสตรูบ้างแต่ พี่จะผ่านไปได้และประสบความสำเร็จทั้งด้านการงานและการเงิน หากเคยรุ่งแล้วร่วงก็จงรอการรุ่งโรจ์อีกครั้งของชีวิต เมื่อนั้นแล้วพี่จะไม่ตกอีกเลย....ทำธุรกิจจะรุ่งเรืองด้วยเงินทองจนผู้อื่นต้องอิจฉาครับผม....ผมให้ถาม 1 ข้อครับถามมาได้...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤษภาคม 2010
  2. จิ๊กซอ

ตอบครับ.....งานที่เหมาะสมคืองานเกี่ยวกับ คอมพิวเตอร์การเปิดร้านขายอุปกรณ์อิเล็กทรอนิคส์ หรือจะเป็นครูสอนวิชาความรู้ต่างๆก็ได้รวมไปถึงข้าราชการก็ได้เช่นกันครับ.....เรื่องอื่นๆไม่มีอะไรต้องห่วงครับ พื้นดวงเรื่อยๆไม่ค่อยหวือหวา....

3. จิ๊กซอ

ตอบครับ.....ทางด้านการเงินจากพื้นดวง.....ไม่ค่อยดีครับ ไม่ดีในที่นี้ไม่ใช่จนหรืออดนะครับ แต่มีแล้วไม่เหลือจ่ายหมด เก็บเป็นก้อนๆไม่ได้สักที....แต่มีดีที่มีอสังหาริมทรัพย์ เช่น ที่ดิน บ้าน สวนไร่นา หรือตึกแถวครับ....ส่วนเรื่องการงานควรทำเกี่ยวกับ ที่ดินหรืออสังหาริมทรัพย์จะรับเหมาก่อสร้างก้ได้เช่นกัน.....ที่ดีอีกอย่างคือจะมีเมียมากกว่า 1 คนครับรูปร่างดีด้วยครับผม

4. boriphat

boriphat เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนหน่อยครับ
    23 มกราคม 2524
    อยากรู้เรื่องการงาน ธุรกิจนะครับ

5. จิ๊กซอ

ตอบครับ.....ชะตานี้น่าจะประสบอุบัติเหตุร้ายแรงมาแล้วตั้งแต่เด็กๆนะครับ
    เรื่องธุรกิจผมหาธุรกิจที่เหมาะกับคุณยากหรือเกิน....เพราะถ้าทำเกี่ยวกับร้านอาหารหรือร้านเหล้ายาปลาปิ้งก็จะรุ่งได้ไม่ยาวนานนัก.....เพราะมันเป็นกาลีให้ผลไม่ยาวนาน......หากทำธุรกิจเงินกู้หรือพวกการเก็บค่าเช่าทั้งหลายน่าจะดีกว่า....หรือจะเป็นธุรกกิจไฟล์เน้นก็พอได้เช่นกันครับ....เรื่องเนื้อคู่นั้นขอไม่ทำนายครับผม...

6. จิ๊กซอ

ตอบ....ได้ย้ายมาบ้านเกิดตัวเองครับ...ผมตอบตามดวงยามนะครับ...

7. จิ๊กซอ

ผมได้ตอบไปหมดแล้วตามความจำเป็นนะครับ ทำตามที่ผมระบุไว้ก่อนแล้วจะดีเอง.....ดวงเขามันมีวิบากมาแต่กำเนิด ว่าเขามาเพื่อทำให้คุณทุกข์ใจ เพราะฉนั้นอย่าดูอะไรของเขาอีกเลย....ทำตามที่ผมบอกก็จะดีเองครับ บางสิ่งบางอย่างไม่ต้องพยากรณ์ครับ...
    ขอบคุณครับผม

8. จิ๊กซอ

ตอบครับ เรื่องงานหากทำงานบริษัทก็จะไม่หยั่งยืนและเปลี่ยนงานบ่อย หากทำธุรกิจ ก็ให้เน้นพวกธุรกิจของกิน หรือเครื่องสำอาง และรวมไปถึงการค้าขายต่างๆ แรกๆอาจต้องลำบากแต่ภายหลังจะประสบความสำเร็จครับ....ลำบากบากบั่นแรกเริ่มพอปลายได้ดั่งที่หวังไว้ครับผม...

9. จิ๊กซอ

ขออนุญาติ ไปทานข้าวก่อนนะครับ.... ผมเองก็เป็นคนมีทุกข์เหมือนกับทุกท่าน แต่ธรรมะช่วยให้ทุกข์น้อยลงบ้าง....แม้จะรู้ว่าชะตาตัวเองนั้นหาได้ร่ำรวยรุ่งเรืองได้ไม่ แต่สิ่งที่จะไม่ทิ้งความหวังคือ....ปลายชีวิตจะขออุทิศให้พุทธศาสนา และปฏิบัติธรรมจน วินาทีสุดท้ายของชีวิต ผมเคยชั่วช้ามามาก มิใช่คนดีอะไร แต่การจะแก้ไขสิ่งที่ผ่านมาแล้วนั้นเป็นไปไม่ได้....สิ่งที่ทำได้คือเดินไปข้างหน้าครับ....และขอให้ทุกท่านที่ท้อแท้จงยืนหยัดต่อไปเช่นผม....

10. Qlines

Qlines สมาชิก

18 พฤษภาคม 2010

เลขเด็ดจาก สำนักชื่อดัง สำนักท่านไกรทอง
    แม่น ยำ แน่นอน
    ทั้งเลขเดี่ยว เลขดับ เต็ง และโต๊ด

กด 1900 - 888 -727

เพียง 9 บาท ต่อ นาที ใช้งานได้กับทุกระบบคะ

แล้วท่านจะรวยไม่รู้เนื้อรู้ตัวคะ

11. Qlines

Qlines สมาชิก

18 พฤษภาคม 2010

[SIZE=medium]เลขเด็ดจาก สำนักชื่อดัง สำนักไกรทอง
    แม่น ยำ แน่นอน

กด 1900 - 888 -727

เพียง 9 บาท ต่อ นาที ใช้งานได้กับทุกระบบคะ

แล้วท่านจะรวยไม่รู้เนื้อรู้ ตัว คะ [/SIZE]

12. จิ๊กซอ

มาจากไหนนี่........ไม่ดูตาม้าตาเรือรกประทู้จริงๆ พวกโฆษณาพวกนี้ต้องแจ้งทางเวปแล้วละ

13. pong_ping

pong_ping เป็นที่รู้จักกันดี

.............................
    ขอเรื่องความรักดีกว่าค่ะ รู้สึกว่ามีความรักทีไร ก็มีปัญหาตลอดเลยค่ะ..ขอบคุณค่ะ..

14. ladda_pr

ladda_pr สมาชิกใหม่

15 พฤษภาคม 2010
    รบกวนช่วยดูให้น้องสาวด้วยจ๊ะ

น้องเกิดวันที่ 24 มีนาคม พ.ศ 2500 เกิดเวลา 18.00 น จะได้ไปทำงานต่างประเทศเร็วๆนี้ไหม
    [อยากให้ไปไวไว มีสัญญาใจว่าเราต้องอยู่เคียงข้างเขาจนกว่าเขาอยู่ต่างแดน ]

15. iMuzic

iMuzic เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ
    วันเกิด 15-08-2519 ไม่ชัวร์นะคะ.
    ลงทะเบียนดูด้วยค่ะ
    อยากทราบเรื่องการเงิน กับ คนอุปถัมป์ค่ะ
    ขอบคุณล่วงหน้านะคะ.

16. konsiam

konsiam Active Member

สวัสดีครับ พี่จิ๊กซอ
    พอดีไปเล่าให้แฟนฟังเรื่องคำทำนายของพี่แล้ว แฟนเลื่อมใสมาก จึงขอรบกวนถามของแฟน (ผู้หญิง) ครับ
    วันเกิด 06 ตุลาคม 2520 ครับ
    ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤษภาคม 2010
  17. boriphat

boriphat เป็นที่รู้จักกันดี

ถูกใจ.....เยี่ยมเลยครับพี่

18. จิ๊กซอ

ตอบครับ เรื่องความรักมันเป็นเช่นนั้นแหละครับ....ถึงจะมีความรักบ่อยหรือแฟนหลายคนแต่ก็ทะเลาะกันตลอดครับ เพราะดาว ๖ ซึ่งเป็นราชาโชคโดน ดาว๗ เบียน ซึ่งมันเป็นตรัสตรูกันอยู่แล้ว....จึงทำให้ความสุขทางใจหาได้ยาก แต่ความสุขทางกายนั้นมีมาตลอดครับพี่น้อง......พูดง่ายๆไม่ขาดความสุขทางกายแต่ขาดความสุขทางใจครับผม......แต่ผมยังเชื่อว่าย่อมมีคู่แท้ได้อยู่ ถึงกระนั้นก็ยังมีสะเก็ดของการทะเลาะอยู่บ้างแต่ก็อยู่กันได้ครับผม

19. จิ๊กซอ

ตอนยังไม่เห็นว่าจะได้ไปต่างประเทศครับ.....เพราะมีอุปสรรคอยู่ ทำท่าๆจะได้ไปครับ แต่แค่ทำท่า....ยังไม่ได้ไป

20. gugususad

gugususad สมาชิก

22 กันยายน 2008
    ผมสงสัยเรื่อง ปริวรรตเกษตร ครับ ถ้า เกษตรแลกเรือน กัน 4 เรือน
    แต่ดันทำให้เกษตรเล็งกันเอง เช่น มังกรเล็งกรก มันจะทำลายกันเองรึเปล่า