~ขวานไทยใจหนึ่งเดียว~ *เลือดไทยพลังจิตสามัคคี*

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย sherbet4, 17 มกราคม 2007.

1. soul2006

soul2006 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2006
    มาแล้ว เบื้องหลังการถ่ายทำ อิอิ .....รออ่านๆๆๆ ตอนต่อไป แต่ตอนนี้ขอฟังเพลงก่อนนะ

2. Meadwalker

Meadwalker เป็นที่รู้จักกันดี

ตามอ่านเบื้องหลังอยู่ครับ..

มีจัดห้องเก็บตัวนักร้องด้วยเหรอนี่ ห้องผมอยู่ชั้น 5
    ชั้น 5 มีแต่หนุ่มๆ ติดกับห้องคุณเบ็ดเลย.....
    มีเบื้องหน้า เบื้องหลังรึป่าวคร๊าบบบบ ?

(bb-flower(bb-flower(bb-flower

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มกราคม 2007
  3. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    โอ้วววว มานั่งรอฟังขวานไทยด้วยคน อิอิ เบื้องหลังการถ่ายทามก็น่ารักเนอะเเต่ละคยอะ เเต่ละคนเเหกปากกันดังลั่น 55555555 มันพะยะคะ

งานนี้ยกความดี ความชอบไห้พ่อเรือไหย่คับ พี่เบ็ด4 เหอๆๆ เก่งชะมัดเด็กครายยนิ จ๊ากกกกกกกกกกก

4. mazble

mazble เป็นที่รู้จักกันดี

แอ้คุณเบ็ท ผมจะอัดเพลงซักทีหาเงียบยาก ลูกค้าซื้อทองเยอะ
    ช่วงซ่อมขวานใหม่ผมเลยตัดสินใจยอมขาดทุนปิดร้าน 1 วันซ่อมขวาน
    เพื่อส่งไห้คุณเบ็ท และไหนๆอัดแล้วก็ขออัดไว้หลายไฟล์กันเหนียวไปเลย
    ให้คุณเบทได้เลือกตามสะดวก กันการผิดพลาดทำให้คุณเบ็ทต้องเสียเวลาอีก
    เพราะเข้าใจว่าคุณเบ็ทต้องใช้เวลา mix เสียงอีกมาก ลำบากกว่าพวกเราเยอะเลย..
    คนที่ควรชื่นชมที่สุดก็คือคุณเบ็ทครับ จากใจจริง..

5. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    349
    อิอิ ! นั่งยิ้มเลย อ่าน comment พี่มาส

ถึงเวลาต้องร่วมแรงร่วมใจ (mazble)

6. skygecht

พี่มาส สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อิอิอิอิ พี่เบ็ดก็สู้ๆๆตาย อิอิ

7. kikinlala

kikinlala เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    aww..
    เยี่ยมจริงๆค่ะ มีเอกลักษณ์เฉพาะตน
    พี่ๆ หลายคนเสียงมืออาชีพมาก
    นึกว่าเป็นนักร้องเพลงเพื่อชีวิตมาก่อน..
    เสียงพลิกความคาดหมายมาก!

8. skygecht

มาอีเระ เข้าๆๆออกๆๆอยู่นี่เเหละ..มะไปไหนเพราะไปไหนมะได้ อิอิ..ขอผูกขาดกะเพลนี้ค้าบบผม อิอิ...
    --------------------------------------------------------------------------

ว่าเเต่..พี่ลาล่าค้าบบบบบบ

มะชมท่อน ยาวีที่กายร้อง กะพี่ด้วยเหรอคับ เพราะๆเนอะพี่เนอะ......เเอบทามตาเขียวใส่พี่ๆๆอิอิอิอิบังคับด้วยสายตา จ๊ากกกกกกกกกกก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มกราคม 2007
  9. skygecht

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย skygecht : วันนี้ เมื่อ 04:44 AM.

เวลาเเก้ไข ของ กายไมเลขสวยอะ 4 สี่ตัว หมายความว่าไงน๊า อิอิอิ..รึจะมีเเฟน 4 คน จ๊ากกกกกกกกกกกกกกกก ชอบๆๆๆๆๆ

10. pattarawat

pattarawat เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2006
    ไม่อยากบอกเลยว่ามาฟังหลายรอบแล้ว อิอิ
    (^_^)

11. sherbet4

sherbet4 เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงเค้าออกจะสามัคคี

มาเชียร์ให้ต่อยกัน...แล้วเชียร์ทั้งคู่เลยนะ

เป็นน้องที่น่ารักเนอะ..น่าคบจริงๆ..จุ๊บๆ

12. sherbet4

ดีใจและขอบคุณคุณเอ็มมากนะครับ
    นึกถึงสมัยก่อน ที่เราวิ่งไล่จับกันในบอร์ดเนอะ

ขออนุโมทนา เจริญในธรรมกับคุณเอ็มด้วยครับ..ด้วยใจจริง
    (verygood)

13. sherbet4

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 460144" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>kikinlala</TD><TD class=alt2>aww..
    เยี่ยมจริงๆค่ะ มีเอกลักษณ์เฉพาะตน
    พี่ๆ หลายคนเสียงมืออาชีพมาก
    นึกว่าเป็นนักร้องเพลงเพื่อชีวิตมาก่อน..
    เสียงพลิกความคาดหมายมาก!</TD></TR></TBODY></TABLE>

2 งานแล้วเนอะ ที่น้องลาล่าคิวไม่ว่าง
    พอว่างก็ไม่ตรงกัน
    ไว้งานต่อไป...จองตัวล่วงหน้าเลย

พี่น้องร้องเพลงขวานทุกคนขอบคุณน้องลาล่าครับ ที่เข้ามาฟังและให้กำลังใจ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 460062" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>NoOTa</TD><TD class=alt2>อิอิ ! นั่งยิ้มเลย อ่าน comment พี่มาส

ถึงเวลาต้องร่วมแรงร่วมใจ (mazble)</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ฟ้านี้มีโอกาสเป็นหนึ่ง (NoOTa)
    ท่อนนี้สิ...มีคนยิ้มไม่หุบแน่เลย...อิอิ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 459887" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>Meadwalker</TD><TD class=alt2>ตามอ่านเบื้องหลังอยู่ครับ..

มีจัดห้องเก็บตัวนักร้องด้วยเหรอนี่ ห้องผมอยู่ชั้น 5
    ชั้น 5 มีแต่หนุ่มๆ ติดกับห้องคุณเบ็ดเลย.....
    มีเบื้องหน้า เบื้องหลังรึป่าวคร๊าบบบบ ?</TD></TR></TBODY></TABLE>
    เบื้องหน้าคือผมเป็นคนกลัวผี
    ส่วนเบื้องหลังข้าใครอย่าแตะครับ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 459596" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>KeLBeRoS</TD><TD class=alt2>ขอบคุณพี่เบทที่สรรสร้างงานชุดนี้ออกมาแบบสุดยอดไม่มีที่ติเลยครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    เพราะได้เสียงคุณภาพอย่างกอล์ฟคุงด้วย..เพลงเลยแจ่มเลย

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 459724" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>soul2006</TD><TD class=alt2>มาแล้ว เบื้องหลังการถ่ายทำ อิอิ .....รออ่านๆๆๆ ตอนต่อไป แต่ตอนนี้ขอฟังเพลงก่อนนะ </TD></TR></TBODY></TABLE>
    คนนี้แหละวีรกรรมเยอะ..แล้วจะมาเล่า 555555555
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 459450" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>van_helsing</TD><TD class=alt2>แวะมาฟังเป็นครั้งที่เท่าไรนับไม่ถูกรู้แต่ว่าถ้าเข้าพลังจิตต้องแวะฟังเพลงนี้</TD></TR></TBODY></TABLE>
    พี่แวนร้องเพลงนี้ ผมไม่ผิดหวังเลยครับ

14. skygecht

จ๊ากกกกกกกกกกกกกก ครายบอกว่ากายเชียร์ไห้ต่อยกันละ

กายเชียร์ไห้พี่ๆๆสองคนอะกัดหู กันตะหากก เอ๊าๆๆพี่มาสส จัดการเรย กัดหูพี่เบ็ดไห้ขาดดคาไมล์เรยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย อิอิอิอิ ว๊ากกกกกกกก

15. skygecht

อะ มาระลึกความหลังอีกเเระ....คิดถึงปัจจุบันดิคับ ตอนนี้พี่ก็สามารถ เล่นไล่จับกะกายได้ กายินดี เหอๆๆอิอิ คนอื่นมะเล่นไล่จับกะพี่ คนอื่นมะคบพี่ จ๊ากกกกกกกกกกกกกกกก เเต่กายคบเองงงงงง

16. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

มาฟังเพลงนี้ทุกเช้าคะ ภูมิใจที่ได้ร่วมรัองเพลงนี้ด้วยคะ

ชอบฟังท่อน "ลูกเอย หลานเอย ล้วนคนไทย" ของพี่ผ่อนจัง อิอิ

17. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

โห มีธรรมะแทรกด้วยนะคะน้องกาย ใช่แล้ว ปัจจุบันธรรม

คนอื่นมะเล่นไล่จับกะพี่ คนอื่นมะคบพี่ จ๊ากกกกกกกกกกกกกกกก เเต่กายคบเองงงงงง

อ่านแล้วประทับใจ เจ้ากายคนซื่อ

ยี่ห้อน้องกายต้องตัวหนังสือเท่าหม้อแกง...ก๊ากๆๆๆๆๆๆ

18. skygecht

จ๊ากกกกกกกกกกกกก เเหมนะ เเน่นอนจิคับ พได้นิดหน่อยย อิ เเต่มะเก่งเหมือนพี่กบหรอกกก เหอๆๆ

ประทับจายยขนาดนั้นเรยเหรอคับพี่กบ อิอิอิ

จ๊าก เเล้วนี่ชมกันช่ายปะ อิอิ ตัวหนังสือเท่าหม้อเเกงเหอๆๆอิอ เเม่นเเร้วคับ เเบบกายต้องตัวหนังสือเท่าหม้อเเกง เป็น ยี่ห้อผมซะเร้ววว อิอิอิ

19. skygecht

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 2 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>skygecht, patz_bkk </TD></TR></TBODY></TABLE>

มะไปไหนบ้างเรหอพี่.....อยู่เเต่เพลงนี้อะ สงสัย เจ๊เเพทผม ชอบบเพลงนี้มากๆเหมือน ผม จ๊ากกกกกกกกกก

มะต้องมาเฝ้าเพลงนี้มะมีทอนโห่หรอกนะ เหอๆๆ

20. maysa79

maysa79 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    มาอ่านเบื้องหลัง มาฟังเพลง มาดูคอนโดเก็บตัว มาอ่านเม้นต์น่ารักๆ ค่ะ
    ดีใจละก็ภูมิใจที่ได้ร่วมร้องเพลงนี้ค่ะ