การฝึกเปิดตาที่ สาม และวิธีใช้ตาที่สาม

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 3 พฤศจิกายน 2008.

1. apholpra

apholpra เป็นที่รู้จักกันดี

หวังว่าคงจะเป็นเช่นนั้นครับผม
    ขอบคุณครับที่ให้กำลังใจ

2. ป๋าปี๋ปู้

ป๋าปี๋ปู้ เป็นที่รู้จักกันดี

ถึงเวลาคงได้เจอกันนะคะ ^^

3. เห็ดหอม

เห็ดหอม เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2007
    upppppppp

4. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

คุณพี่ ร้อง เป็น กบ เลย อ๊อบ ๆ ................. 55

5. apholpra

apholpra เป็นที่รู้จักกันดี

-----------------------------------------

ขออนุญาตช่วยอีกแรงครับ ฮี่ๆ

6. เจ้าหญิงแพร

เจ้าหญิงแพร เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2008
    สวัสดีจ้า
    อยู่มาก็ตั้งนานแต่เพิ่งจะเข้ามาเจอกระทู้นี้เอิ๊กส์
    แล้วแบบเราจะฝึกได้ไหมเนี่ย วานท่านอาจารย์ช่วยตรวจให้ด้วยจ้า
    ขอบคุณจ้า

7. dayweek

dayweek สมาชิก

20 กุมภาพันธ์ 2006
    สวัสดีครับ เข้ามาอ่านกระทู้น่าสนใจครับ

รบกวนอาจารย์กรุณาช่วยตรวจดูด้วย พลังผม พอจะฝึกตาที่สาม ได้ไหมครับ

8. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

ทั้งเจ้าหญิงแพร และ Gold sky
    ถามเรื่อง เปิดตาที่สาม
    อย่าใช้วิธีลัดง่ายๆๆ
    ให้ไปอ่านกระทู้ใน ห้องนี้ เรือง
    การเปิดตาที่สาม
    วิธีเปิดตาที่สาม และ วิธีใช้ตาที่สาม
    อ่านทุกหน้า อย่างละเอียด
    ที่ถามมา ทั้งหมด
    ..คำตอบอยู่ในนั้นแล้ว
    ขยันหน่อย ตามสำนวน คุณ เห็ดหอม
    upppppppppp
    .........................................

9. เห็ดหอม

ท่านที่เข้ามาอ่านใหม่ให้อ่านตั้งแต่หน้าแรกนะครับ
    แล้วจะเข้าใจ ไม่ใช่เปิดเจอแล้วถามว่าเปิดตาที่สามได้
    หรือไม่ ตาที่สามเปิดแล้วดีอย่างไรหรือพวกคุณท่าน
    พร้อมแล้วหรือที่ชีวิตเปลี่ยนไปเห็นผีเต็มไปหมดแล้วต้องมา
    คอยนั่งสมาธิเพื่ิอสะสมบุญบารมีไว้แผ่ส่วนบุญกุศลให้พวกผีที่
    มารอส่วนบุญเต็มไปหมด

10. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

อ้อ !!!!! ลืมไป
    เห็น ดาวทะเลทราย โวยมา เรื่อง อ๊อบๆๆๆ
    ที่โวยเพราะ ในทะเลทราย มีแต่ ต้นกระบองเพร
    ที่ สวยที่ สุด ชื่อ ดาวทะเลทราย

มันแห้งแล้งนัก
    ก็เลยอยากให้ เห็ดหอม มาเป็น กบทะเลทราย ร้องเรียกฝน

ฝนมันตก เพราะ กบมันร้อง
    กบทำไมจึงร้อง
    กบมันร้องเพราะ ท้องมันปวด
    ทำไม ท้องจึงปวด
    มันปวด เพราะ มันกินข้าวดิบ
    ...................................
    ข้าวทำไมจึงดิบ
    ข้าวมันดิน เพราะ ฟืนมันดับ
    ทำไม ฟืนจึงดับ
    ฟืนดับ เพราะฟืนมันเปียก
    ทำไมฟืนจึงปียก
    ....................................
    ฟืนเปียก เพราะ ฝนมันตก
    ทำไมฝนจึงตก
    ฝนตก เพราะ กบมันร้อง
    .................................
    จำได้ว่า ร้องเล่น ตอนเด็กๆๆ
    ตอนนี้ยังมีการร้องเล่นแบบนี้ อยู่หรือ เปล่า
    ไอ้เรา..มันแก่เกิน
    .............................................

11. เห็ดหอม

ท่านที่เข้ามาใหม่รบกวนอ่านตั้งแต่หน้าแรกมานะครับ
    แล้วจะทราบสิ่งต่างๆที่เป็นประโยชน์ไม่ใช่เปิดมาเจอแล้ว
    ถามว่าตาที่สามเปิดหรือยัง ตาที่สามเปิดแล้วไง
    คุณท่านทราบหรือไม่เปิดตาที่สามแล้วเป็นเช่นไร
    พร้อมที่จะให้ชิวิตเปลี่ยนแปลงไปจากเดิมแล้วหรือ
    พร้อมที่จะเห็นผีเต็มไปหมดมารอรับบุญและต้อง
    มานั่งสมาธิเพื่อสะสมบุญบารมีไว้แผ่ส่วนบุญกุศลให้
    เหล่าผีๆที่มารอรับกันเต็มบ้านไปหมด พร้อมแล้วหรือที่
    จะนอนโดยเห็นผียืนมุงเต็มไปหมด

12. ตัวกลมๆ

ตัวกลมๆ เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2006
    เห็นด้วยกับพี่เห็ดหอมนะคร้าบบบบบ เปิดโดยไม่พร้อม เดี๋ยวเดือดร้อน
    ครูบาอาจารย์ต้องมาปิดให้ ไม่ใช่แค่สับสวิทช์ก็หายเลยนา ส่วนใหญ่จะค่อยๆค่อยๆลด
    บางคนได้ยินเสียง บางคนทั้งเห็นทั้งได้กลิ่น ยิ่งชาวทิพย์เขารู้ว่าสัมผัสเขาได้
    เขายิ่งมานะคะ หากต้อนรับแขกเช่นนี้ไม่เป็น เขาก็เกาะแข้งเกาะขาเดินที หนักขาเน้อ
    ป๋มก็ยังไม่พร้อม แหะๆ แต่ถ้ามาแบบขนลุกขนตั้ง ไม่เห็นตัว ก็พอเอ็นดูอยู่หรอก

13. adubis

adubis Active Member

16 มิถุนายน 2007
    อ่านมาเเล้ว ปวดหัว จัง ผมมีพลังเท่าไรครับ

14. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

5 5
    เห็นคำถาม ของคุณ Mind- Freak แล้ว อดอมยิ้ม ไม้ได้

เจ้าตัว ก็ คงเป็นคนน่ารัก ดี อยู่ หรอก
    แต่ เค้าเพิ่ง คุยกัน เรื่องนี้ ไป หยกๆ
    มาถาม เหมือนคน ที่แล้ว ที่ แล้ว............ 55

วิธี วัดพลัง ไป บูธ ดีกว่า ครับ
    เสียค่าใช้จ่าย นิดหน่อย ไม่น่าจะแพง กว่า ค่ารถแท๊กซี

แต่ ได้ อะไร กลับมา มากมาย
    ตั้งแต่ ตรวจออร่า วิเคราะห์ เรื่องออร่า ให้ ด้วย
    วัดพลัง ตรวจ สุขภาพ
    ตรวจ เรื่อง การเข้ากันได้ หรือไม่ ได้ กับสิ่งแวดล้อม ของใช้ ในชีวิตประจำวัน อันไหน ใช้แล้วดี ไม่ดี

หากมี ตรวจดูแล้ว ท่านมีความสามารถ ในการสัมผัสได้ อาจารย์ ก็ จะสอนและแนะนำ ให้ สอนให้ กลับไป ดู เอง ได้
    ดู ฮวงจุ้ย แบบ ให้พลังจิต
    ตรวจพลัง พระเครื่อง , วัตถุ มีพลัง มีฤทธิ์ สอนให้ ตรวจสัมผัส ได้เอง

ถ้า ตาที่สามใกล้จะเปิด หรือ เปิดได้ อาจารย์สามตา ก็ จะบอก วิธี ไปปฏิบัติ ต่อ
    หรือ จะ ให้เปิด ก็ ทำการ เปิดตา ให้

( เปิดตาที่สาม ให้ นะ มิใช้ แหกตา ) ....... 55
    หยอก เล่น ... นะ ครับ

ถ้าไป เช้าๆ ช่วงว่างๆ ก็ ได้ วิชา เยอะ หน่อย ครับ

ถ้าไปสายๆ บ่ายๆ หาก เจอ พักพวกมากหน่อย ก็ นั่งเม้าส์ กันมากหน่อย วิชา ก็อาจจะได้ น้อยไป นิด .............55

สำหรับ คนที่ อยากได้ ตาที่สาม นะครับ
    ควรทราบไว้ก่อน .... ขนาด ทั้ง อ.สามตา เอง คุณเห็ดหอม คุณตัวกลม
    อุตสาห์ ขู่ เอาไว้ ตั้ง มาก มาย
    ก็ ยังมี คน อยาก ได้ ตาที่สาม

ฟังดู มันก็ ดี นะ เหมือน เท่ห์ ดีออก

แต่ จริงๆ แล้ว

น่า ตั้งคำถาม ใหม่ มี ตาที่สาม แล้ว ทำอะไร ได้ ดีตรงไหน........

ดี ไหม ผม ก็วา ดี นะ
    แต่ ข้อดี ส่วนใหญ่ มันไป ใช้ให้เกิด ประโยชน์ แก่ ผู้ อื่น มากกว่า ใช้กับ ตัวเอง

สำหรับ คนใจบุญ ชอบ ช่วยคน ชอบสร้างบุญ กุศล นะ ดี แน่ๆ

เอาไปทำให้ ตนเอง รวย ให้ ตนเอง สบาย ฯ
    คง มิ ใช่ อย่าง นั้น หรอก ครับ

ใคร เห็น เลขท้าย สามตัว งวดต่อไป .... มาบอก บ้าง นะ ........... 555

วันที่ เห็น เอง จะ จะ ..... มัน ก็ ไม่ได้ซื้อ อีก ... ก็ เค้าไม่ได้ ให้เรา รวย นี่ นา
    วันที่ เห็น ด้วย ซื้อ ด้วย ..... ก็ไม่ได้เงิน
    ก็ เคย นะ
    สั่งซื้อ สามตัว เต็งๆๆ สัก พัน ก็น่าจะได้ เงินหลายแสน
    ปรากฏว่า งวดนั้น ออก จริงๆ แม่น ซะด้วย

โทร สั่งคุณภรรยา ที่บ้าน ให้ ซื้อ สักพันหนึ่ง
    เธอ ก็ แสนดี ซื้อให้ 50 บาท
    แถม งวด นั้น เจ้ามือ โดนรวบ เสียอีก ...... ไม่ได้ สักบาท

15. kaninpatt

kaninpatt เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2005
    ผมเองก็เคยไปให้อาจารย์ดูเรื่องตาที่สามมาแล้ว และตรวจวัดพลัง อาจารย์ใจดีมากเลยครับ สอนเทคนิคต่างๆ ให้ผมด้วย

พอถามเรื่องจะให้อาจารย์เปิดตาให้หน่อย อาจารย์บอกว่า เปิดอยู่แล้ว จักระเปิดหมดแล้ว ไม่ต้องเปิดอะไรอีก น่าจะเห็นอะไรๆ อยู่แล้ว

ผมยังแปลกใจอยู่เลย...ว่ายัง งงๆกับภาพที่เห็นอยู่ในบ้างที มันเหมือนจะชัด แต่ไม่ทะลุ ดูไม่ขาด เพราะจะใช้ในการทำนายดวงชะตาช่วยเหลือคนด้วย อาจารย์ก็บอกว่าไปปฏิบัติธรรมเพิ่มก็จะชัดเอง ก็จริงนะเดี๋ยวนี้ไม่ค่อยเพิ่มพลังสมาธิเท่าไหร่

ขอบคุณอาจารย์นะครับที่ให้คำปรึกษาที่ดี

แต่ก็ยังอยากให้อาจารย์เบิกตาให้อีกสักหน่อย เพราะถามว่าผมพร้อมไหมในการจะเห็นผีมาขอบุญมากมาย ผมพร้อมนะ เพราะที่ผ่านมาผมก็เห็นไม่น้อยเช่นกัน ลูกค้ามาถามเรื่องดวงก็มักมีเรื่องวิญญาณด้วย หากเห็นชัดขึ้น คงช่วยได้เยอะมากกว่านี้

16. adubis

55+ เดี๋ยวไปครับผมอยู่ต่างจังหวัดให้ขึ้น ปี 1 เมื่อไร ไปแน่ๆครับ ผมอยู่ ม5 เองครับ อยู่ใต้สุดสยาม เมืองงามชายแดนครับ 55+ พอดีไม่ได้เข้าในเวปนี้มานานเมื่อก่อนเห็น อ. เขาอยู่ห้อลึกลับผมก็ไปอ่านประจำ แต่ที่พึ่งเข้ามาเมื่อเดือนที่เเล้ว อ.ก็หายไปเลยลืม อ.ไป พอลองมาเข้าห้องหมวดนี้ดูเจอเลยจำได้ ว่าแอบมาอยู่ห้องนี้ เมื่อก่อนห้องลึกลับมีคนทะเลาะกันเยอะ เมื่อก่อนผมเห็น อ. มาเล่าเรื่องตาที่ 3 ห้องลึกลับ ก็เห็นมีคนไม่เชื่อๆเเล้วก็มีถกเถียงกัน ตอนนั้นผมก็อ่านอยู่ 55+ ขอบคุณครับ

17. The Third Eyes

คุณ Mind - Freak จำได้ แม่นมาก
    เมื่อหลายปี ก่อน ผม เล่นที่ห้อง ลึกลับ ของ พันทิพย์
    เรื่อง ตาที่สาม...เรตติ้งสูงมาก..ขึ้นเมื่อใด กระทู้จะเลื่อนตกเร็ว
    เร็ว กว่า ที่ นี่ ตอนนี้เสียอีก
    ...............................................................
    มีคนที่ไม่เชื่อ ต่อ ว่า สามตา เสียๆหายๆๆ..หาว่า หลอกลวงมนุษย์
    ผมก็เลย หยุด เล่น ย้ายมาที่ที่นี่แทน
    พอ ย้ายมา สักพัก ห้องลึกลับก็หยุดเคลื่อนไหว
    เรตติ้งตกทันที.....ผู้คนหายหมด
    .......................................................
    พอไม่มีคนเล่น กระทู้ไม่เดิน เป็น เดือน
    จนในปัจุบัน ห้องนั้น เกะกะ..เขายุบทิ้งไปแล้ว
    เป้นเพราะ ตัว พรีเซนเตอร์ เลิกเล่น
    .........................................................
    ห้องนี้ ก็เริ่มมี กลุ่ม เกรียนเข้ามาแหยมกวนๆๆ
    แต่ผู้ดูแล คือ คุณ แวนโก ค่อนข้างดี คอยลบทิ้ง
    จนดูเหมือน ไม่มีอะไร (ทั้งๆที่มีแต่ถูกลบทิ้ง)
    .................................................

18. adubis

อิอิอิ

19. ปิยพัช

ปิยพัช เป็นที่รู้จักกันดี

พอดีเพื่งเข้ามาเจอหัวข้อนี้ถึงแม้จะสนใจมากแต่
    ยอมรับว่าอ่านแล้วไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่ค่ะ
    อ่านไปไม่กี่หน้าเองเพราะไม่สามารถอ่านครบทุกหน้าได้
    ใจจริงอยากเรียนเหมือนกัน ไม่ทราบว่าสอน
    ที่ไหนหรือคะเพราะตอนนี้อยู่ต่างจังหวัด
    ไม่รู้จะเรียนอย่างไรเห็นบอกว่าเรียนตัวต่อตัว
    อยากรบกวนขอรายละเอียดทีได้ไหมคะ
    ส่งทางpm ก็ได้ค่ะหรือที่p_channantipat@yahoo.com
    ขอบคุณล่วงหน้ามากนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กรกฎาคม 2009
  20. กัษณ

กัษณ Active Member

13 พฤษภาคม 2009
    อาจารย์ครับ ผมอยู่ ต่างจังหวัดครับ ไม่รู้จะบุญถึงหรือเปล่าครับที่จะเปิดต่างที่ 3 ถ้าบุญถึงมีโอกาสจะแวะไปหาอาจารย์ครับ แต่ถ้ายังไม่ถึงคงต้องทำบุญและนั่งสมาธิให้มากกว่านี้ จนกว่าอาจารย์บอกโอเคมาได้ก็จะหาทางไป ขอบคุณครับ