การฝึกเปิดตาที่ สาม และวิธีใช้ตาที่สาม

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 3 พฤศจิกายน 2008.

1. umatevie

umatevie เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะ จะถามว่าจะเปิดตาสามทางโทรศัพท์, เจอะคำตอบที่เพื่อนธรรมเขาถามพอดี (โทรศัพท์ ) อยู่ต่างประเทศค่ะ!!!! เเต่อยากจะทราบว่าตัวเองมีพลังเท่าใร ? เเละจริตจะเหมาะไปทางไหน? เเละจะทราบได้อย่างไรจ้า ว่าเบื้อนบนท่านจะอนุณาติ อิอิๆ?....และที่ว่า แรง หมายความว่าอะไรจ้า....... ตอนนี้มึนหัวมากๆๆๆ เเละปวดหลังด้านซ้าย เเถมจะอว็กด้วยครบสสูตร อยากจะคุยกับอ จเเต่ไม่มีเบอร์จ้า ไปเช็ดสมองไม่มีอะไรเลยจ้า ขอบพระคุณจ้า..................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มีนาคม 2009
  2. visnu

visnu เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008
    เปิดทางโทรศัพท์ไม่ได้เพราะเป็นเรื่องของอภิญญาครับถ้าผู้ที่ถูกเปิดจิตไม่ถึงจิตไม่นิ่ง
    จริงเปิดไม่ได้แต่การเปิดทางไกลทำได้ไหม ตอบได้เลยว่าทำได้ แต่ถ้าถามย้อนกลับไป
    ว่าคุณนั่งสมาธิจนถอดจิตได้แล้วหรือยังละ ถ้าได้อยู่ที่ไหนก็ได้ครับสั่งไปตอนนี้ยังได้เลย
    ครับ.................

3. sawasdeebangkok

sawasdeebangkok เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2008
    ดีใจจัง ที่ได้มาที่ Website หน้านี้ไปที่บูธ 042 ทันที่ อาจารย์บอกว่า 3 เดือนค่อยมาเปิดตาที่สามได้ ไว้ผมจะฝึกตามที่อาจารย์แนะนำ และส่วนตัวก็วางแผนไปบวชชีพราหมณ์เพิ่มเพื่อนั่งสมาธิเพิ่มเติมก่อน

ดูอาจารย์มีความสุขดีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มีนาคม 2009
  4. umatevie

umatevie เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณจ้ากับคุณวิษณุที่ให้คำอธิบายจ้า จิตของเราอยากจะช่วยคนที่เขามีปัญหา ทางโน้นมีมากมาย คงไม่ใช่อยากจะมีหรือเทห์แน่นอน ที่ถามเพราะอ่านเจอะในเวปนี้ ก็ไม่เข้าใจว่าต้องถามเบื้อนบนก่อน เข้าใจว่าคงเกี่ยวกับจิต ค่ะ ขอบใจนะจ้าไว้กลับวิ่งไปหาอ จ ขอเรียนกับท่านโดยตรง อิอิ ขอบใจนะจ้า

5. klaichid

klaichid เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    รูปใหม่ของวิษณุ รูปนี้ มองแล้ว...ได้พลัง ดีจริง

ขออนุญาติ copyรูปนี้นะจ๊ะ

6. klaichid

ใครดูรูปนี้ แล้วรู้สึกเช่นไรบ้างค่ะ

7. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

ชักคุ้นๆ แล้ว คุณkiachid เคย เรียนยูเรอัส มาด้วยหรือเปล่า ครับ

8. klaichid

ทั่นดาว เจ้าค่ะ เราเองก็คุ้น ท่าน เช่นกัน แต่คงไม่ใช่ที่เรียนยูเรอัส....
    ติ๊กต๊อก..ๆๆ (นึกไม่ออก)
    เพราะตั้งใจจะไป เรียนยูเรอ้สด้วย แต่อดไปนะ...

ช่วงหลังเลยส่งตัวแทนไป อบรมที่ โรงแรม รัตนโกสินทร์ ที่ท่านมังกรบูรพา มาโพส แนะนำ

มิน่า เราเอง ถึงได้ จำสับสน ระหว่าง ท่านดาว กับ ท่านมังกร ...

9. kongmoo

kongmoo Active Member

22 ธันวาคม 2008
    เหมือนมีอะไรหมุนๆอยู่ป่ะครับ = = มะแน่ใจ ดูแล้วบีบหน้าอกดีจัง

แต่แปลกดีนะครับ รู้สึกแน่นๆ แต่กลับหายใจช้าลง สงบลง ???? ผิดถูกไงขออภัยด้วยนะครับ

10. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

ก็เคยมี คน ทักผิดบ้าง
    หรือ เค้าใจ ว่า ผม กับท่านมังกร เป็นเพื่อนสนิทกันบ้าง

ทั้งๆ ที่ ผม เอง ก็ยังไม่เคย เจอตัวท่านมังกร เลย
    จึงไม่รู้ ว่ามี อะไร เหมือนกันหรือเปล่า
    ทำให้ คนทัก ผิด บ่อยๆ
    คง ต้อง หาโอกาส ไป คาระวะ ท่านมังกร
    สัก จอก สองจอก แล้ว ละ..........55
    (sing)

11. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

คนที่ มีปัญหา ตาที่สามกำลังปะทุ...กำลังจะเปิดออกมา
    บางคนจะปวดตุ๊บๆๆมาก ที่ ตำแหน่ง ตาที่สาม ที่อยู่ หว่างคิ้ว
    บางคนทรมาณมากเหมือน ตอนฟัน กรามซี่สุดท้ายจะขึ้น
    ..................................................................
    ถ้าปวดมาก ให้ ทำดังนี้
    1. พยายามกินใบกุยช่ายสดๆ แช่เย็น 3-4 ใบ จะทำให้ ความปวด บรรเทา และ ทำให้ ตาเปิด เร็ว ขึ้น
    2. พยายามกิน แกงจืด วุ้นเส้นที่ ใส่/หน่อไม้สด/เห็ดหูหนู/ดอกไม้จีน/ ฟองเต้าฮู่
    จะบำรุงตาที่สามได้ ดี ที่ สุด
    3. กินยาลม ตราใบโพธิ์ ห่อ...ลมปราณ จะเร็ว และเร่ง การเปิดตาได้ ( กินเป็นครั้งคราว.อย่ากินทุกวัน)
    ลองทำดู..แล้วเล่าสู่กันฟังด้วย ครับ
    ...........................................................................................

12. jatasig

jatasig เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์ครับ ช่วยรบกวนดูให้ผมหน่อยครับ ผมมักจะปวดตึงที่หว่างคิ้วอยู่ตลอดเวลาแต่ไม่มากนักครับพอรู้สึกได้..ตาที่3 ผมเปิดหรือยังครับ

13. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

55 ไอเราก็อด.....*-*

14. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

มีคนถามวิธี เรียน และฝึกเปิดตาที่สาม..มามาก
    จึงต้อง เอาเรื่อง ขึ้นมา..เพื่อให้ได้ ศึกษากัน
    ลองทำดู...ครับ ตามที่หลายคนได้ เล่า ประสบการณ์ไว้

15. Bkkianmar

Bkkianmar Active Member

27 กันยายน 2008
    เข้าไปหาอาจารย์ต้องเตรียมตัวอะไรยังไงหรือเปล่าคะ

ไม่เคยไป แอบกลัว

16. ตัวกลมๆ

ตัวกลมๆ เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2006
    ก็ใส่เสื้อขาว กระโปรงคลุมเข่า รองเท้ารัดส้น
    pig_cryy2
    55555 ล้อเล่นนนนน แหม เลย April Fool Dayก็ยังจะเป็นอีก แต่งตัวอย่างไรก็ได้ค่ะ
    ไปถึงก็ไปแนะนำตัวเองว่า จะมาพบให้อาจารย์ดูออร่า ไม่งั้นอาจจะได้เป็นผู้สังเกตการณ์นานค่ะ
    วันจันทร์ปิดนะคะ เตรียมคำถามที่จะสงสัยในบอร์ดนี่แหละค่ะ พี่น้องแถวนั้นใจดีกันทั้งนั้น บางทีช่วยกันตอบ

อ.ดูออร่า วัดพลัง สัดส่วนบุญบาป สุขภาพ ของใช้ เครื่องประดับที่เหมาะสม กี่ปีๆก็เห็นอาจารย์เก็บ
    200 ดูพระองค์ละ 10บาท ตอนนี้อาจารย์กำลังจะทำบุญวัด(อะไรแล้ว จำชื่อไม่ได้) ขอเชิญร่วมบุญได้ค่ะ
    (กล่องไปอยู่ไกลตา) ต้องถามหากล่องเอาเองนะคะ อาจารย์ไม่เรี่ยไรบุญคนทั่วไปค่ะ ตัวกลมๆไปที
    ต้องเอ่ยปากขอทำบุญด้วย ของขลังก็ไม่เคยยัดเียียด ไม่กล่าวถึงด้วยซ้ำ มีแต่พี่ๆที่เขาเก่งไปสัมผัส
    และบูชา แล้วเอามาเล่าในบอร์ดนี่แหละ ถึงได้ไปขอมั่ง :p

17. ithai

ithai เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีคะ ท่านอาจารย์ The Third Eyes ได้เข้า มาอ่าน ในกระทู้ นี้ เลย ทราบว่า อาจารย์ จะปิดกิจการ และ ยกของบางส่วน กลับบ้าน รวมทั้ง คุณVisanu บอกว่า inbox มีคน pm ไป หาอาจารย์ เป็น พัน และคิดว่า อาจารย์ คง ไม่มีโอกาส ดู pm ที่เรา ส่งไป

เดือน หน้า เรา มีโอกาสได้ กลับเมืองไทย เพื่อทำบุญให้แก่บรรพบุรุษ และได้ อ่านเว็บนี้ เลย อยาก เดินทางไปหาอาจารย์ เพื่อขอคำแนะนำ ในการนั่งสมาธิ และในสิ่งที่ปฏิบัติ อยู่ว่า ถูกทางแล้วหรือไม่
    อย่างไร ก็ตาม with very much respect เนื่องด้วยอาจารย์ จะปิดกิจการ เราคงไม่มีโอกาสได้เจอ อาจารย์ ตัว จริง เราขออนุญาติ เจอ และ พบ อาจารย์ ในจิต ของ เรา และเรา ขอ อวยพร ให้อาจารย์ เป็น อาจารย์ ที่มีคุณค่า และ สร้างคุณค่า ให้กับ พวก เรา และทุกคน ที่เข้า มาอ่าน ในเว็บ นี้
    เรา ขอให้ อาจารย์ มีสุขภาพ แข็งแรง และ ขอให้อาจารย์ ได้ พบ ได้ มี ใน สิ่ง ที่ ดี สุด Because you are the Best.

18. Bkkianmar

Bkkianmar Active Member

27 กันยายน 2008

;aa34 เหมือนรู้ใจ

ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำตอบ thx1

19. The Third Eyes

แวะเข้ามาดู..เพราะว่าง หลายวัน จากสงกรานต์
    ไม่เคยบอกว่า จะปิดกิจการดูออร่า เพียงแต่คิดจะย้ายไปที่อื่น
    แต่ที่สุดก็อยู่ที่เดิม...จะหยุด 1 วัน คือ วันที่ 14 เมษ 52
    นอกนั้นเปิด 10.00-15.00น

20. ตัวกลมๆ

ตัวกลมๆ เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2006
    ฮั่นแน่ คุณithai แสดงว่าตกข่าว อ่านไม่หมด อ่านตอนนั้นก็เข้าใจว่าอาจารย์
    จะเลิกตรวจออร่าและสุขภาพเหมือนกัน แต่ก็มาขยายความใหม่ และสุดท้ายก็
    อยู่ที่เดิม จตุจักร บูธ 042 ไม่ได้ไปนั่งแอร์ที่ตึกยูเนี่ยน ที่เดิมที่นี่สะดวกดีค่ะqsqu