กรุพรหมประกาศิต

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Khunkik, 18 พฤศจิกายน 2007.

1. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

21 มิถุนายน 2006
    เหรียญนี้ได้มาจากการจองทำบุญกฐินกับวัดใหม่บ้านดอน นครราชสีมาครับ

2. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

เหรียญหลวงปู่ทิมทั้งหมด มาจากวัดละหารไร่ ระยองครับ โดยเพื่อนบูชาจากที่วัดโดยตรงแล้วนำมาให้หลายเหรียญเพื่อแลกกับล็อกเก็ตหลวงปู่ทิมของผมซึ่งมีเส้นเกศาของท่านอยู่ด้วย ผมก็ให้ไปแบบเสียดายนิดหน่อย
    (b-angry)

3. พรหมประกาศิต

เหรียญหลวงปู่ทวดทั้งหมดผมบูชามาจากวัดช้างไห้ด้วยตัวเอง สมัยที่ทำงานอยู่ที่โรงแยกก๊าซ จังหวัดสงขลา เมื่อปี ๔๗ โดยได้โดยสารรถไฟไปนมัสการรูปหล่อของท่านถึงที่วัด
    (good)

4. พรหมประกาศิต

เหรียญนี้ได้มานานมากแล้วครับ จากพี่ชายของผมเองเนื่องในงานทำบุญขึ้นบ้านใหม่ ตั้งแต่สมัยที่ท่านยังทำงานเป็นหัวหน้าไปรษณีย์อยู่ที่สิงห์บุรี
    ท่านเป็นศิษย์ก้นกุฏิของหลวงพ่อแพครับ ถ้าจะหาพระของหลวงพ่อแพแล้วล่ะก็แกเคยบอกกับผมว่าแกมีหมดทุกรุ่นครับ แกให้ผมมาหลายรุ่นอยู่เหมือนกัน
    (b-ahh)

5. พรหมประกาศิต

ว่างๆ แวะมาดูนะครับเผื่อเจอของดี อิ อิ...บางทีน้องกิ๊กอาจจะหลงเอาของหลวงพ่อที่ราคาแพงๆ มาให้ทำบุญแบบถูกๆก็ได้นะ....ระวัง

6. พรหมประกาศิต

โอย...ง่วงนอนแล้วไปนอนดีกว่า

ใครเข้ามาทำบุญแล้ว ขอให้อำนาจคุณพระ จงคุ้มครอง แคล้วคลาดปลอดภัย
    ร่ำรวยๆ เงินทอง ยิ่งๆขึ้นไป จะได้มีเงินมาทำบุญอีก เยอะๆครับ

7. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22

คุณพรหมประกาศิตกล่าวได้ถูกต้องแล้วครับ ขึ้นชื่อว่าเป็นพระ ดีหมด แม้ทำเลียนแบบหรือพูดง่ายๆ ของเก๊หรือของปลอม แต่ถ้าเป็นพระแล้ว ดีหมด ครับ

แม้ไม่เคยผ่านพิธีพุทธาภิเษกใดๆ เลย แต่หากเรามีใจเคารพและศรัทธาจริง "พระ" ท่านก็คุ้มครองเราเสมอ ยิ่งผ่านพิธีพุทธาภิเษกมาแล้วโดยเฉพาะพิธีพุทธาภิเษกของวัดท่าซุงด้วยละก็ เรื่องความศักดิ์สิทธิ์ไม่ต้องพูดถึงครับ ทีนี้ก็อยู่ที่ว่าเราเคารพท่านจริงหรือเปล่าเท่านั้น...

.

8. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ขอโมทนากับน้าพรหมประกาศิตเป็นคำรบสอง
    ที่นำวัตถุมงคล ของรักของหวง
    มอบให้น้องกิ๊ก นำออกมาบอกบุญ ด้วยครับ
    สิ่งนี้จะยังให้น้าพรหม มีแต่ความสุขกาย สบายจิต คิดสิ่งใด ก็ราบรื่นสมปรารถนา ทุกประการ เทวดารักษา ภรรยารักใคร่ ครับ
    [b-wai] [b-wai] [b-wai]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤศจิกายน 2007
  9. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

22

รวมทั้งน้องๆ หนูๆ ทั้งหลายก็ยิ่งรักใคร่มากยิ่งขึ้นไปอีก เอิ๊ก...เอิ๊ก....

.

10. montri_tee

montri_tee อิสะอะมิ จะภะกะสะ ปาสุอุชา (คาถาสมปรารถนา) สมาชิก Premium

-----น่าคิดครับผม เดี๋ยวผมนำวัตถุมงคลที่ไม่แท้ไปร่วมเข้าพิธีหลายๆๆที่และพาเพื่อนไปหลายๆๆคน แล้วนำมาแจก ใครจะว่าผมไหมหน่อ ?....-----

11. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

พระเทพสิงหบุราจารย์นี่
    ไม่ใช่หลวงพ่อจรัล ฐิตธัมโม แห่งวัดอัมพวัน
    จ.สิงห์บุรี หรือจ๊ะ

คุ้นๆนะเนี่ย เพราะเราไปวัดท่านบ่อยๆหงะ

12. พรหมประกาศิต

ขอตอบแทนน้องกิ๊กนะจ๊ะ คุณชยุตเจ้าขา

พระเทพสิงหบุราจารย์ นี่เป็นพระราชทินนาม หรือตำแหน่งที่ใช้เรียกลำดับชั้นของพระราชาคณะ ซึ่งอาจจะมีชื่อซ้ำกันได้ขอรับกระผม

Total Reservation

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR><TD class=j>[SIZE=-1]อยู่ห่างจากวัดพระนอนจักรสีห์วรวิหารไปประมาณ 9 กิโลเมตร ชาวบ้านทั่วไปเรียกว่า วัดหลวงพ่อแพ (พระเทพสิงหบุราจารย์ เจ้าคณะจังหวัดสิงห์บุรี) ...[/SIZE]
    [SIZE=-1]www.totalreservation.com/th/<WBR>attraction/detail.php?AttractionId=2464 - 38k - <NOBR>หน้าที่ถูกเก็บไว้ - หน้าที่คล้ายกัน</NOBR>[/SIZE]
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    Welcome to Uamulet.com

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR><TD class=j>[SIZE=-1]... ในขณะนั้น ดำรงตำแหน่ง นายกพุทธสมาคมแห่งประเทศไทยในพระบรมราชูปถัมภ์เป็นประธาน<WBR>ในพิธีจุดธูปเทียนบูชาพระ รัตนตรัย พระเดชพระคุณพระเทพสิงหบุราจารย์ (แพ เขมกโร ...[/SIZE]
    [SIZE=-1]www.uamulet.com/showAmuletBoardDetail.<WBR>asp?qid=36227&sort=DESC - 9k - <NOBR>หน้าที่ถูกเก็บไว้ - หน้าที่คล้ายกัน</NOBR>[/SIZE]
    Welcome to Education NEWS

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR><TD class=j>[SIZE=-1]สิงห์บุรี เพราะหลวงพ่อจรัญ หรือพระเทพสิงหบุราจารย์ เป็นแรงบันดาลใจในการเขียนบทความดังกล่าว นอกจากนั้นจะสนับสนุนวัดต่างๆ ...[/SIZE]
    [SIZE=-1]db.onec.go.th/thaied_news/index1.php?id=3869 - 10k - <NOBR>หน้าที่ถูกเก็บไว้ - หน้าที่คล้ายกัน</NOBR>[/SIZE]
    Recent Acquisitions

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR><TD class=j>[SIZE=-1]คู่มือการฝึกอบรมพัฒนาจิต / ของ พระเทพสิงหบุราจารย์ (หลวงพ่อจรัญ ฐิตธัมโม). (ธ พ333ค 2534) จากความทรงจำ / อุบาสิกาถวิล (บุญทรง) วัติรางกูล. (ธ อ835จ 2547) ...[/SIZE]
    [SIZE=-1]www.med.nu.ac.th/medlib/E-Newsletter/<WBR>2006/September/Newbook.htm - 39k - <NOBR>หน้าที่ถูกเก็บไว้ - หน้าที่คล้ายกัน</NOBR>[/SIZE]
    พระไทยเน็ต :: พิมพ์ข่าว

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR><TD class=j>[SIZE=-1]เป็น พระธรรมคุณาภรณ์; พระเทพสิงหบุราจารย์ (จรัญ) วัดอัมพวัน อ.พรหมบุรี สิงห์บุรี เป็น พระธรรมสิงหบุราจารย์; พระราชเมธาจารย์ (อนันต์) ธ. วัดเขาบางทราย อ. ...[/SIZE]
    [SIZE=-1]www.phrathai.net/news/print.php?ID=1918 - 10k - <NOBR>หน้าที่ถูกเก็บไว้ - หน้าที่คล้ายกัน</NOBR>[/SIZE]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤศจิกายน 2007
  13. sutatip_b

sutatip_b เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2007
    เป็นคนบอกกิ๊กเองค่ะว่าอย่าประมูลเลย ตั้งราคาบูชาที่พอสมควรพอแล้ว
    เพราะเห็นเวลาเขาประมูลพระทำกฐินหรือผ้าป่า ที่พลังจิตนี่แหละ แล้วเจ้าของกระทู้มาถอนประมูลหลายครั้ง บอกว่าพระเจ้าท่านมาบอกว่าศรัทธาไม่ได้มาด้วยการประมูล

กิ๊กขา เหรียญหลวงพ่อกวยพี่เอาเหมือนเดิมนะคะ พีเอ็มให้สิ้นเดือน

อนุโมทนาคุณพรหมประกาศิตค่ะ วันนั้นที่ปรียนันท์ไม่ทันได้แนะนำตัว
    เชิญร่วมงาน มธ. ๑๖ ธค. กับพี่น้องลูกหลานนะคะ

14. พรหมประกาศิต

ขอบคุณครับ อ.ไก่ วันนั้นก็ว่าจะทักทายทำความรู้จักกับอาจารย์แล้ว แต่ก็ไม่กล้า เพราะผมอ่อนอาวุโส หาดีไม่ค่อยได้ กลัวอาจารย์จะไม่รู้จักด้วยน่ะครับ
    โมทนากับอาจารย์ด้วยครับ คาดว่าคงจะได้ไปร่วมงานในวันนั้นด้วยครับ :)

15. พรหมประกาศิต

น้องกิ๊กไม่เอาพระมาโชว์เลยแฮะ เลยเอาของผมที่ยังไม่ได้ให้ไปมาให้ดูก่อนก็แล้วกันนะครับ อันนี้เป็นการรวบรวมเหรียญพระเกจิอาจารย์ต่างๆใส่กล่องไว้

ไฟล์ที่แนบมา:

• Amulets 004.jpg
      Amulets 004.jpg
      ขนาดไฟล์:
      120.3 KB
      เปิดดู:
      82
  16. sutatip_b

sutatip_b เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2007
    "ยังไม่ได้ให้ไป"
    แปลว่าสุดท้ายก็จะให้มาใช่ไหมคะ ขอพรีวิวก่อนได้ไหมเอ่ย

คุณตั้มขา ขอทวงพระหางหมากที่สัญญาไว้ด้วยนะคะ (ที่สัญญาที เค เอฟ ซี)

17. tamsak

22

เอ....ผมสัญญาว่าอย่างไรนะ....

อืม....นึกออกละ...

บอกว่าให้ทำดีๆ แล้วจะมีรางวัลให้ จะให้พระหางหมากช่ายมะ

เอาไว้วันสัมมนาค่อยให้ดีกว่าเน๊อะ... เป็นรางวัลสำหรับความสำเร็จของงาน

อดใจรอหน่อยนะ..

.

18. jupiter1971

jupiter1971 เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2007
    คุณkikครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลเพิ่มน่ะครับ หากได้รับแล้วจะรีบแจ้ง
    ให้ทราบทันทีครับ

ขออนุโมทนากับทุกๆท่านที่คิดดีทำดีครับผม

19. Khunkik

Khunkik เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2006
    ขอโทษจ้า มัวติดภาระกิจบุญอยู่ เลยยังไม่ได้มาโพสต์

แอบไปเปิดดูหนังสือ กรุพระต่างๆมาด้วย เห็นว่า โอ้โห พระบางองค์เซียนตั้งบูชากันสูงลิบ แต่เราเอาแค่เลข 9 แหมๆๆ ใครจะรู้ไหมเนี่ย

การเรียนเชิญบูชานี่ กิ๊กใช้วิธีอธิษฐานขอบารมีพระท่านแต่ละองค์ ว่าท่านจะเมตตาให้ใครร่วมบุญอย่างไรบ้างนะจ๊ะ เพราะความรู้เราเท่าหางอึ่ง

โมทนาบุญกับทุกท่าน ^/|\^

อยากจะให้ประมูลก็จะจัดประมูลให้ แต่เพื่อความสะดวก จะจัดประมูลไม่กี่องค์ นอกนั้น ยังเรียนเชิญบูชา เพื่อบุญวิหารทานเหมือนเดิมจ้า

สำหรับคุณMotie tee ถ้าปราถนาจะเอาพระเข้าพิธี และมาให้เพื่อนๆ บูชา เพื่อต่อบุญก็เรียนเชิญนะคะ กิ๊กเอาน่ะ 5555 จำได้ด้วย เข้าพิธีแล้วไม่ให้ แด่วตามไปรักหลายๆชาติเลย เอิ๊กๆๆ

20. tamsak

22

ดี..ดี... จะได้อยู่ต่ออีกหลายๆ ชาติ ชาตินี้ไม่ต้องไปหรอกพระนิพพานน่ะ....(deejai)

.