ปิดรับบริจาค กฐินแสนกอง พ.ศ. 2556 ปีที่ 8 เริ่มทอดตั้งแต่ ตุลาคม 2556

ในห้อง 'ในนามเว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 14 กันยายน 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. toyhonda

toyhonda เป็นที่รู้จักกันดี

ผมครอบครัวและญาติพี่น้องตระกูลเฉิดเกียรติ์ไกรขอร่วมทำบุญ กฐินแสนกอง 200บาทผ่านระบบ ซีดีเอ็ม ธ.กรุงเทพ บิ๊กซี อ่อนนุช 16.39น. ขออนุโมทนาทั้งหมดทั้งมวลกับผู้มีส่วนร่วมในโครงการ กฐินแสนกองตั้งแต่อดีต ปัจจุบันและอนาคตอนุโมทนาสาธุ

2. พิชญากร

พิชญากร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญกฐินแสนกองนี้ด้วยค่ะ

ค่ำวันนี้ได้โอนเงินเข้าบัญชี ธ.กรุงเทพ จำนวน 100 บาท

ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าได้กระทำมาทั้งในอดีต มาจนถึงปัจจุบันนี้ ขอโมทนาบุญกับทุกๆท่าน

3. SLTeeLek

SLTeeLek นะโมพุทธายะ นะสิวัง พรมมา มะอะอุ

11 กุมภาพันธ์ 2013
    ร่วมทำบุญ 100 บาทครับ

8/10/2013
    ขอร่วมทำบุญถวายเป็นพุทธบูชา
    แด่องค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้า ในนาม

ศุภพล เลิศวิทยาพนธ์~แก้วอัปสรณ์กัลยา
    ลี้กุล แซ่เตีย และครอบครัว
    พลอยอัปสรณ์ คงไทย และครอบครัว
    ธนาภา สวาย และครอบครัว
    ศิวาพร มณีกาศ และครอบครัว

โอนปัจจัยเรียบร้อยเข้า
    บัญชีผู้รับเงิน
    ธนาคารไทยพาณิชย์

เลขที่บัญชี - 3652323894 - นาย วีระชัย แก่นภักดี
    จำนวนเงิน
    จำนวนเงินที่โอน 100.00 บาท
    ค่าธรรมเนียม 0.00 บาท
    วันที่ทำรายการ 08/10/2556 07:36
    วันที่หักเงินจากบัญชี 08/10/2556 07:36

ข้าพเจ้าขอตั้งจิตอธิษฐาน
    อาราธนาบารมีของพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระสาวกทุกองค์ พระโพธิสัตว์ทุกองค์ พรหมทุกองค์ เทวดาทุกองค์ พ่อแม่ครูบาอาจารย์และผู้มีพระคุณทุกท่าน จงมาสถิตอยู่เหนือเศียรเกล้าของข้าพเจ้า ขอให้คำอธิษฐานของข้าพเจ้าศักดิ์สิทธิ์มีฤทธิ์จงทุกประการเทอญ

ขออานิสงค์ผลบุญครั้งนี้ สำเร็จแก่ข้าพเจ้า บิดามารดา ครูบาอาจารย์ทุกพระรูป ทุกพระนาม เทวดาประจำตัวของข้าพเจ้า "แก้วอัปสรณ์กัลยา" เทพอัปสรณ์ประจำกายข้าพเจ้า องค์ญาณบารมีประจำกายสังขารของข้าพเจ้าทุกพระองค์ , สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทุกพระองค์ที่คอยปกป้องคุ้มครองข้าพเจ้าทั้งที่บ้านและที่ทำงาน ตลอดจนญาติมิตรของข้าพเจ้าที่ล่วงลับไปแล้ว..

ขอให้ท่านทั้งหลายได้อนุโมทนาในกุศล และจงพลันบังเกิดเป็นเครื่องสักการะบรรณาการอันเป็นทิพย์ ที่ท่านยินดีพอใจเป็นร้อยเท่าพันทวีที่ท่านต้องการ ขอให้ท่านจงเจริญด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิภาณ ธรรมสาร สมบัติ พิพัฒนมงคล สมบูรณ์พูนผล ด้วยลาภ ยศ สุข สรรเสริญ และอธิบดีอันเป็นทิพย์ยิ่งยิ่งขึ้นไป ท่านคิดปรารถนาสิ่งใด ขอจงได้สำเร็จสมความปรารถนาทุกสิ่งทุกประการตลอดเวลา ขอให้ท่านจงสถิตอยู่ในฐานะบิดา มารดา ช่วยบำรุงรักษาข้าพเจ้าซึ่งอยู่ในฐานะ-ลูกชาย ให้ปราศจากภัยอันตรายจะมาแผ้วพาน ขอให้เจริญรุ่งเรืองในทุกสิ่งทุกประการ จนกว่าจะเข้าถึงซึ่งพระนิพพานในอนาคตกาลอันใกล้นี้ด้วยเทอญ

และขออุทิศ ให้แก่ เจ้ากรรมนายเวรทุกชาติภพของข้าพเจ้า และเจ้ากรรมนายเวรทุกชาติภพ ของกายสังขารภรรยาข้าพเจ้าในอนาคต ขอท่านได้โปรดอโหสิกรรม ซึ่งกันและกัน-นับแต่บัดนี้เป็นต้นไป ขออย่าได้ จองเวรซึ่งกันและกันอีกเลย

กรรมที่ข้าพเจ้าล่วงเกินอันใด ซึ่งตัวข้าพเจ้าได้กระทำการล่วงเกินต่อ พระพุทธเจ้า พระธรรมเจ้า พระอริยสงฆ์เจ้า พระปัจเจกพุทธเจ้า พระโพธิสัตว์ พระจักรพรรดิ บิดามารดา ครูบาอาจารย์ เทพพรหมเทวา สิ่งศักดิ์สิทธิ์ ผู้มีคุณ และญาติธรรมทั้งหลายจะด้วยกาย วาจา ใจ เจตนาก็ดี ไม่เจตนาก็ดี รู้ก็ดีไม่รู้ก็ดี ทั้งต่อหน้าและลับหลัง ด้วยความสงสัยของข้าพเจ้าก็ดี ตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน และอนาคต ขออาราธนาเมตตาบารมีคุณ พระพุทธเจ้า พระธรรมเจ้า พระอริยสงฆ์เจ้า ปัจเจกพุทธเจ้า พระโพธิสัตว์ พระจักรพรรดิ บิดามารดา ครูบาอาจารย์ เทพพรหมเทวา สิ่งศักดิ์สิทธิ์และผู้มีคุณ ขอจงโปรดลดโทษล่วงเกินอันนั้นแก่ตัวข้าพเจ้า ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ
    กรรมใดที่ข้าพเจ้าได้เคยทำกับผู้ใด ไม่ว่าชาติใดๆก็ตาม ขอท่านทั้งหลายจงโปรดอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า
    กรรมใดที่ผู้ใดได้ทำกับข้าพเจ้าไม่ว่าชาติใดๆก็ตาม ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมแก่ท่านทั้งหลาย ขอถวายอภัยทานนี้แด่พ่อแม่ครูบาอาจารย์ ขอพวกเราทั้งหลาย จงกลับมาร่วมสร้างบารมี สร้างคุณความดี เพื่อพระนิพพานในกาลเบื้องหน้านี้เทอญ

นโม พุทธสิกขีพระพุทธเจ้า
    นโม สรรพพุทธานัง
    นโม สรรพธัมมานัง
    นโม สรรพสังฆานัง
    นโม อิติ อิติ โพธิสัตว์
    โอม ฉัพพรรณรังสีพระพุทธเจ้า
    โอม ท่านท้าวจาตุรมหาพรหม
    โอม ท่านท้าวพยายมราช
    โอม ท่านท้าวสักกะเทวราช
    โอม ท่านท้าวจาตุรมหาราช
    ลูกขออุทิศส่วนกุศลด้วย อิทัง ปุญญะพะลัง
    ผลบุญที่ลูกได้สั่งสมมารวมทั้งสวดพระนามพระผู้มีพระภาคเจ้า
    ลูกขอแผ่ส่วนกุศลไปกับฉัพพรรณรังสีรัศมีหกประการขององค์สมเด็จพระพิชิตมารศาสดาสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆพระองค์
    ขอได้โปรดดลบันดาลให้สรรพสัตว์ทั้งสามโลก เจ้ากรรมนายเวร และญาติมิตร มีความสุขสำเร็จในชีวิต ได้หลุดพ้นจากวัฎสงสาร โดยสิ้นเชิง ด้วยพระบารมีมิอาจประมาณ ลูกขอน้อมนอบนมัสการด้วยจิตใจ ขอให้สรรพสัตว์ทั้ง 3 โลก เจ้ากรรมนายเวรญาติมิตรและจิตลูกสว่างสะอาดสดใส หลุดพ้นไซร้สู่บ้านพระนิพพานพร้อมด้วยบริวารทุกท่านเทอญ สัมปะติจฉามิ สัมปะจิตฉามิ นิพพานสุขัง.

อิทัง เม มาตาปิตุนัง โหตุ สุขิตา โหนตุ มาตาปิตะโร
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จ แก่มารดาบิดาของข้าพเจ้า ขอให้มารดาบิดาของข้าพเจ้า จงมีความสุข

อิทัง เม ญาตินัง โหตุ สุขิตา โหนตุ ญาตะโย
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จ แก่ญาติทั้งหลายของข้าพเจ้า ขอให้ญาติทั้งหลายของข้าพเจ้า จงมีความสุข

อิทัง เม คุรุปัชฌายาจริยานัง โหตุ สุขิตา โหนตุ คุรุปัชฌายาจริยา
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จ แก่ครูอุปัชฌาย์อาจารย์ของข้าพเจ้า ขอให้ครูอุปัชฌาย์อาจารย์ของข้าพเจ้า จงมีความสุข

อิทัง สัพพะ เทวานัง โหตุ สุขิตา โหนตุ สัพเพเทวา
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จ แก่เทวดาทั้งหลาย ของให้เทวดาทั้งหลาย จงมีความสุข

อิทัง สัพพะ เปตานัง โหตุ สุขิตา โหนตุ สัพเพเปตา
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จ แก่เปรตทั้งหลาย ขอให้เปรตทั้งหลาย จงมีความสุข

อิทัง สัพพะ เวรีนัง โหตุ สุขิตา โหนตุ สัพเพเวรี
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จ แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ขอให้เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงมีความสุข

อิทัง สัพพะสัตตานัง โหตุ สุขิตา โหนตุ สัพเพสัตตา
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จ แก่สัตว์ทั้งหลาย ขอให้สัตว์ทั้งหลาย จงมีความสุข

4. kittimacon

kittimacon เป็นที่รู้จักกันดี

ชื่อ กิตตมา ร่วมทำบุญทอดกฐิน แสนกอง
    ธ. ไทยพาณิชย์ 365-232389-4 นายวีรชัย แก่นภักดี
    โอนเงิน เวลา 14.47 น / 5 ตุลาคม / จำนวน 3000 บ
    คณะผู้บำเพ็ญบารมี มากันเยอะจริงๆ ขอโมทนาบุญกับทุกท่าน ด้วยคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ตุลาคม 2013
  5. ddd445

ddd445 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญทอดกฐินแสนกอง จำนวนเงิน 200 บาท โอนเข้าธนาคารกรุงไทย 7950214694 แล้ว เมื่อวันที่07/10/2013 เวลา16.02 น.

6. วิหคเพลิง

วิหคเพลิง เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2006
    ขอร่วมบุญด้วยคะ โอนเมื่อ 8/1056 เวลา14.06 จำนวน 130 บาท

7. peerakul

peerakul เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้า และครอบครัวร่วมบุญโครงการกฐินแสนกอง พ.ศ. 2556 ปีที่ 8 จำนวน 500 บาท โอนแล้ว 8 ตุลาคม 56

ขอท่านพระยายมราชจงเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้าในครั้งด้วยเทอญ
    ขอบุญนี้จงไปปิดทับอบายภูมิทั้งสี่ ขอให้ข้าพเจ้าสามารถว่ายข้ามมหาสมุทร ข้ามพ้นวัฏสงสาร ถึงพระนิพพานเป็นที่สุด

ขออุทิศส่วนบุญส่วนกุศลนี้ไปให้ทุกรูปทุกนามทั้ง 20 ชั้น พรหมโลก 6 ชั้นเทวโลก มนุษย์โลก มารโลก ยมโลก อบายภูมิทั้ง 4 มี นรก เปรต อสุรกาย สัตว์เดรัจฉาน และในหมื่นโลกธาตุกับอีกแสนจักรวาลพิภพ ทั้งที่เป็นมนุษย์ อมนุษย์ รูปวิญญาณ อรูปวิญญาณและสรรพสัตว์ทั้งหลาย ทั้งที่เป็นมิตรและศัตรู ตลอดจนเจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้า ขอให้ทุกรูปทุกนาม จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด อย่าได้มีเวรซึ่งกันและกันเลย อย่าได้เบียดเบียนซึ่งกันและกันเลย ขอให้ทุกรูปทุกนาม จงโมทนาในส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ความสุขเช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดนี้ด้วยเทอญ (บทนี้ขอ
    งสมเด็จโต พรหมรังสี)

ขออานุภาพแห่งบุญนี้ให้ข้าพเจ้าได้ถึงพระนิพพานในชาติปัจจุบัน หากไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่า ไม่มี ไม่สำเร็จ จงอย่าบังเกิดแก่ข้าพเจ้า ขอให้ข้าพเจ้ามีความคล่องตัว ทั้งทางโลกทางธรรม เป็นผู้มีมหาสมบัติจักรพรรดิตักไม่พร่อง การงานมีผลสำเร็จเป็นอัศจรรย์เหนือมนุษย์ทั้งปวง มีบริวารที่ดี ให้ได้พบแต่กัลยาณมิตรที่ดี ให้ได้พานพบและได้สร้างกุศลผลบุญ แต่กับครูบาอาจารย์ พระสุปฏิปัณโณ อริยสงฆ์ ที่เป็นเนื้อนาบุญแห่งโลก อริยบุคคล บัณฑิต นักปราชญ์ ผู้รู้ และไกลห่างจากบุคคลพาล คนหลงที่เป็นมิจฉาทิฐิ ไกลจากศัตรู หมู่มาร ตลอดทั้งศัตรูผู้คิดร้าย ไม่อาจทำอันตรายใด ๆ ได้เลย ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ

อนุโมทนา สาธุ

โอนธนาคารกรุงไทย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ตุลาคม 2013
  8. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ร่วมทำบุญทอดกฐินแสนกอง 10 บาท โอนแล้ว ธ.ไทยพาณิชย์ วันที่ 8 ต.ค.56

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ สาธุ

9. ตุ้ย99

ตุ้ย99 Active Member

ผมกับครอบครัว ร่วมทำบุญกฐินแสนกอง 50 บาทครับ ข้ออนุโมทนากับทุกคนด้วยครับ โอนแล้ว

10. มีนัม

มีนัม เป็นที่รู้จักกันดี

ผมร่วมบุญกฐินแสนกอง โอนเงินแล้วจำนวน 108 บาทครับ
    โมทนาบุญกับทุกท่านครับ

11. kratium

kratium เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวันที่ 8 ตุลาคม 2556 โอนเงินร่วมบุญกฐินแสนกอง ในนาม สุชาดา มารดา และ คุณปัทมา รวมเงิน 850 บาท ทางธนาคาร ไทยพาณิชย์ค่ะ ขอน้อมบุญกุศลให้บิดาของข้าพเจ้า นายณรงค์ ผู้ล่วงลับ และเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย

12. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    22
    วันนี้ (๙ ต.ค.๒๕๕๖) ได้โอนเงินเข้าบัญชีธนาคารกรุงไทย จำนวน ๑,๐๐๐ บาท ร่วมทำบุญทอดกฐินแสนกองครับ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านด้วยครับ

ขอผลบุญที่ข้าพเจ้าได้ร่วมทำบุญทอดกฐินมาตั้งแต่ชาติต้นจนถึงปัจจุบันนี้ จงมารวมตัวกันและเป็นพลวปัจจัยให้ข้าพเจ้าได้บรรลุพระสัมมาสัมโพธิญาณตรัสรู้เป็นพระพุทธเจ้าพระองค์หนึ่งในอนาคตกาลอันใกล้นี้ได้โดยง่าย หากแม้นข้าพเจ้ายังไม่บรรลุพระโพธิญาณเพียงใด ขอคำว่าไม่มี ไม่สำเร็จ ไม่รู้ ไม่สามารถ และไม่ได้ จงอย่ามีแก่ข้าพเจ้านับตั้งแต่บัดนี้ตราบเท่าเข้าสู่การบรรลุพระโพธิญาณมีพระนิพพานเป็นที่สุดด้วยเทอญ.

.

13. Reliquiae

Reliquiae เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    วันนี้เวลา ๑๕.๐๗ ผมโอนเงินร่วมบุญ กฐินแสนกอง จำนวน ๑๐๐ บาทครับ

14. Perfectionist

Perfectionist เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้เวลา 16.38 น. ผมและครอบครัวได้โอนเงินทำบุญกฐินแสนกองผ่าน ธ.ไทยพาณิชย์ จำนวน 500 บาทครับ และขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ
    ขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ผมและครอบครัวถึงพระนิพพานในชาตินี้ แต่หากยังมีเหตุปัจจัยที่ยังไม่ถึงพระนิพพานในชาตินี้ ก็ขอให้ผลบุญจงช่วยให้ผมและครอบครัวจงมีความอุดมสมบูรณ์ไปด้วยโภคทรัพย์ ปัญญา และสุขภาพอันแข็งแรงตั้งแต่วันนี้ตราบเท้าเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ

15. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

82
    ร่วมทำบุญทอดกฐินแสนกอง 10 บาท โอนแล้ว ธ.ไทยพาณิชย์ วันที่ 9 ต.ค.56

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ สาธุ

16. PCMU

PCMU เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2013
    ผมกับเพื่อนได้ร่วมทำบุญกฐินแสนกองเป็นจำนวนเงิน 65 บาท
    9/10/56

อนุโมทนาสาธุครับ

17. CHITPOL

CHITPOL เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้โอนร่วมบุญกฐินแสนกอง 500บาทครับ ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านนะครับ

18. dhamaskidjai

dhamaskidjai เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินร่วมทำบุญแล้วนะครับ

19. พ้นทุกข์

พ้นทุกข์ เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่8/10/56ได้ร่วมทำบุญทอดกฐินแสนกองจำนวน 1000บาท ธนาคารกรุงไทย และขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่ได้ร่วมทำบุญในครั้งนี้

20. ธรรมวิวัฒน์

82
    ร่วมทำบุญทอดกฐินแสนกอง 10 บาท โอนแล้ว ธ.ไทยพาณิชย์ วันที่ 10 ต.ค.56

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้