ปิดรับบริจาค กฐินตกค้าง สร้างสมเด็จองค์ปฐม และวิหารสมเด็จองค์ปฐม

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย เตอร์, 11 พฤศจิกายน 2012.

1. bonnie99

bonnie99 เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2009
    คุณติ๊ก และคุณแม่ทัศนีย์ ร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพกฐิน ณ สำนักสงฆ์เกศแก้วจุฬามณี (ป่างานวัย) ด้วยกัน ซึ่งเงินปัจจัยนั้นจะนำมาสร้างพระพุทธรูปสมเด็จองค์ปฐม ปางมารวิชัย ขนาดหน้าตัก ๒.๕๐ เมตร และวิหารสมเด็จองค์ปฐม จำนวน 500 บาท ค่ะ

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่คุณติ๊กและคุณแม่ทัศนีย์ได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ท่านทั้งสองตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน

และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักรักษาคุณติ๊กและคุณแม่ทัศนีย์ และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพและพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับคุณติ๊กและคุณแม่ทัศนีย์ จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

ผลบุญใดที่ได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้คุณติ๊กและคุณแม่ทัศนีย์ ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่า ไม่รู้ ไม่มี ไม่สำเร็จ จงอย่าได้บังเกิดแก่ท่านทั้งสองเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ท่านทั้งสองได้กระทำแล้ว จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤศจิกายน 2012
  2. เตอร์

เตอร์ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณธรรมวิวัฒน์ ด้วยครับ

3. autsuo

autsuo เป็นที่รู้จักกันดี

คุณวรรณพร จงเจตน์ดี 500 บาท คุณอัฐสุภา เกิดบารมี 100 บาท ร่วมทำบุญกฐิน ณ สำนักสงฆ์เกศแก้วจุฬามณี (ป่างานวัย) ด้วยกัน เพื่อสร้างพระพุทธรูปสมเด็จองค์ปฐม ปางมารวิชัย ขนาดหน้าตัก ๒.๕๐ เมตร และวิหารสมเด็จองค์ปฐม ไว้ในพระศาสนา และเพื่อบูชาพระรัตนตรัย

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      766.4 KB
      เปิดดู:
      42
  4. เตอร์

1
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณศุภชัย จิรเกรียงสกุล และสหายธรรม ด้วยครับ

5. เตอร์

1
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณชัยวัฒน์98 ด้วยครับ

6. เตอร์

1
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณTequila ด้วยครับ

7. devbara

devbara เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2005
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมทำบุญ กฐินตกค้าง สร้างสมเด็จองค์ปฐม และวิหารสมเด็จองค์ปฐม สำนักสงฆ์เกศแก้วจุฬามณี ด้วยเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ
    -------------------------------
    พรเทพ กฤษฎีและครอบครัวขอร่วมทำบุญทุกสิ่งทุกอย่างที่เกี่ยวกับกฐินตกค้าง สร้างสมเด็จองค์ปฐม และวิหารสมเด็จองค์ปฐม ด้วย 100 บาท

ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      36
  8. เตอร์

1
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณใจเป็นใหญ่ และญาติๆ ด้วยครับ

9. kunasan

kunasan เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    วัดม่อนป่าสัก ในนามที่พักสงฆ์วัดป่าโสภิรญาณ ซึ่งเผยแผ่ขึ้นสู่ชาวเขาเผ่าม้งที่ อ.เชียงคำ จ.พะเยา ขอรับกฐินตกค้าง เพื่อจัดซื้อแผงโซล่าเซลล์ จำนวน ๕ แผง เพื่อใช้ในการเผยแผ่ศีลธรรม กฎหมาย และมอบความรู้ให้กับชาวเขาที่อยู่ที่สูงติดชายแดนลาว สูงจากน้ำทะเลเกือบพันเมตร หากท่านใดที่พอมีโซล่าเซลล์จัดถวายยิ่งเป็นการดี ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

การเผยแผ่ทุกครั้งจะใช้โปรเจ๊คเตอร์กับโน๊ตบุ๊คและเครื่องปั่นไฟครับ ใช้น้ำมันเบนซิน ๓-๔ ชั่วโมง หมดเงินค่าน้ำมันประมาณ เกือบ ๕๐๐ บาท ทั้งค่าเดินทางไปกลับซื้อน้ำมันไกลมากครับ อนามัยก็ไม่มี ชาวเขาต้องลำบาก อาหารประเภทเนื้อก็นาน ๆ ได้ทานครั้งหนึ่ง เพราะไม่มีตู้เย็น ไฟฟ้าไม่มีใช้ ใช้แต่แผงโซล่าเซลล์พอให้มีแสงสว่างใช้ครับ

หากมีผู้ประสงค์จะร่วมเป็นเจ้าภาพซื้อโซล่าเซลล์ สามารถร่วมทำบุญได้ที่

ชื่อบัญชี โครงการพัฒนาวัดม่อนป่าสัก (ที่พักสงฆ์วัดป่าโสภีรญาณ)
    เลขที่ ๒๐๙-๒-๔๘๙๕๑-๘
    ธนาคาร กสิกรไทย สาขาพะเยา

เจริญพรขอบคุณมากครับ

เนื่องด้วยสมเด็จองค์ปฐมเหมือนกันครับ เพราะว่าอาตมาได้นำสมเด็จองค์ปฐมไปถวายหลาย ๆ ที่ แต่ที่บนภูเขาไม่สามารถนำขึ้นไปได้เพราะน้ำหนักและหนทางที่ไปลำบากมาก ๆ กันดารมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤศจิกายน 2012
  10. เตอร์

1
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

11. เตอร์

1
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

12. เตอร์

1

13. Jintasak

Jintasak เป็นที่รู้จักกันดี

ผมและครอบครัวโอนเงิน 300 บาท ร่วมทอดกฐินตกค้างเพื่อสร้างสมเด็จองค์ปฐม และวิหารสมเด็จองค์ปฐม สน.สงฆ์เกศแก้วจุฬามณี จ.ชัยภูมิ เพื่อเป็นกฐินทานและวิหารทานในพระพุทธศาสนา และขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

จากบัญชี xxx-x-48696-3 จิรโรจน์ สุรัตน์เลขะทรรศ
    เพื่อเข้าบัญชี 732-2-95838-9 นายกิตติฐานันดร์ ชิษณุพงศ์
    ชื่อบัญชี กิตติฐานันดร์ ชิษณุพงศ์
    จำนวนเงิน (บาท) 300.00
    วันที่โอนเงิน 22/11/2012
    บันทึกช่วยจำ กฐินตกค้างเพื่อสร้างสมเด็จองค์ปฐม และวิหารสมเด็จองค์ปฐม สน.สงฆ์เกศแก้วจุฬามณี จ.ชัยภูมิ

14. เตอร์

1
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณJintasak และครอบครัวด้วยครับ

15. -=nat=-

-=nat=- เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้าขอร่วมบุญกฐินสร้างสมเด็จองค์ปฐม และ วิหารสมเด็จองค์ปฐม 50 บาท
    วันนี้โอน 22/11/55 เวลาโอน 12.10 น. ค่าธรรมเนียม 25.00 บาท
    ขออนุโมทนากับทุกท่านนะครับสาธุ

-----------------------------------------------------
    อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าทั้งหลายขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวร ทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าตั้งแต่วันนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน

และข้าพเจ้าทั้งหลาย ขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลายทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด

และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลาย ได้บำเพ็ญมาแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้าทั้งหลาย ได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพาน ในชาติปัจจุบันนี้เถิด...

หากยังไม่ถึงพระนิพพนานเพียงใด ขอคำว่าไม่ได้ไม่มีจงอย่าบังเกิดกับข้าพเจ้านับตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป ตราบเท่าเข้าสูพระนิพานเทอญ

16. bonnie99

ดิฉันและน้องโอ๋ ได้ถักหมวกและผ้าพันคอ จำนวน 3 ชุดร่วมในกฐินครั้งนี้เสร็จเรียบร้อยแล้วค่ะ ส่งรูปมาให้ดูด้วย

ขนาดไฟล์:
      152.5 KB
      เปิดดู:
      37
  17. bonnie99

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน

และข้าพเจ้าทั้งหลาย ขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพและพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่า ไม่รู้ ไม่มี ไม่สำเร็จ จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้าได้กระทำแล้ว จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

18. เตอร์

1
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณ-=nat=- ด้วยครับ

19. กาละมังบุญ

กาละมังบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้โอนเงินเพื่อร่วมบุญกฐินตกค้าง สร้างสมเด็จองค์ปฐม และวิหารสมเด็จองค์ปฐม จำนวน 500 บาท ครับ ธนาคารกสิกร เวลา 19:04
    อนุโมทนากับท่านที่ร่วมบุญในครั้งนี้ด้วยครับ

20. เตอร์

1
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณต้อง และคุณโอ๋ ด้วยครับ