เพลง วานนี้รัก วันนี้ลืม สายัณห์ สัญญา

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย sam_sbcc, 20 กุมภาพันธ์ 2013.

แท็ก: แก้ไข
  1. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    วันนี้ขอมอบเพลงให้กับคนที่ถูกความรักลืมไปแล้ว เนื้อเพลงมีความหมายดีมากจนอดไม่ไหวที่จะขออนุญาตนำมาร้องในเวอร์ชั่นเพี้ยนๆแบบ sam_sbcc ถ้าทำให้เสียอรรถรสไปต้องขออภัยด้วยนะครับ เป็นเพลงที่ชื่อว่า วานนี้รักวันนี้ลืม ต้นฉบับของคุณสายัณห์ สัญญา ขับร้อง

เนื้อเพลง : วานนี้รัก วันนี้ลืม
    ศินปิน : สายัณห์ สัญญา ขับร้อง
    คำร้อง/ทำนอง

จะให้หัวเราะหรือว่าร้องไห้ ก็ไม่ต่างกัน
    เมื่อหัวใจฉันมันพังยับไป
    ฉันปลงสังขาร ไขลานหัวใจ
    อย่างหมดอาลัยอยู่ไปวันวัน

ปั้นหน้าฝืนยิ้มทั้งที่ร้องไห้ น้ำตาไม่มี
    ด้วยรักศักดิ์ศรีตัวเองนิรันดร์
    หัวใจเริ่มท้อ ท้อลงทุกวัน
    จนต้องกัดฟันเพื่อกลั้นน้ำตา

* ใครบ้างจะรู้ใจเรา
    ทนซบเซาเพราะวาสนา
    อาภัพพ่อที่เคยเลี้ยงมา
    โธ่เอ๋ยโชคชะตา อาภัพรักอีกซ้ำ

** พิโธ่ผู้หญิงนี่เข้าใจยาก ยากยิ่งสิ่งใด
    หน้าตาสดใสใจดีหรือดำ
    เมื่อวานบอกรัก ไว้ตั้งหลายคำ
    วันนี้กลับทำลืมหน้าตาเฉย

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2524650/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤษภาคม 2024
  2. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007

ขออนุญาตตัดนะครับ (ก็คนโพสต์ยังขออนุญาตโพสต์อ่ะ)
    ส่วนเพลงยังฟังไม่ได้ ก็รอไปก่อน อิอิ

3. bossbam10

bossbam10 เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2012
    ฟังได้แล้วค่ะพี่แซม...
    อ้าว..... นี่ห้องลูกทุ่งหรือลูกกรุงอ่ะ
    รู้สึกเหมือนฟังเพลงลูกกรุงเลยค่ะ อิอิ
    ก็เพราะไปอีกแบบค่ะ

:cool::cool:

4. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    เราฟังได้ไม่ต้องขออนุญาต อิอิอิ
    พี่จา...เด็ด(เด๋วพี่เกตุต้องมีแซวอิอิ เราชอบเรื่องนี้ก็วนอยุ่เนี่ยแระเน๊าะพี่จาเด็ด)
    ไม่ลืม ไม่ลืม ม่ายยยยลืมจร้าาา
    ดีจังมาลูกทุ่งสไตล์ลูกกรุง เก๋ดี:cool:

5. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    [SIZE="6"เราก็ไม่ต้องขออนุญาต
    ]เราก็ฟังได้อ่ะ ไม่ลืมจ้าไม่ลืม
    เมื่อวานนี้รัก วันนี้ก็ยังรัก
    อยู่จ้า อิอิ
    ไพเราะมากจ้า[/SIZE]

6. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    สวัสดีครับพี่แซม วันนี้มาเยี่ยมห้องลูกทุ่งเหรอครับ
    เพลงนี้ชอบมากครับ ร้องอยู่บ่อยๆเหมือนกัน
    มาฟังสไตล์พี่แซม ก็เพราะไปอีกแบบนะครับ....

7. bananaleaf

bananaleaf เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    เศร้าจัง ฟังไม่ได้อ่ะ :(

8. sam_sbcc

ขอบคุณครับที่คุณวิกกี้ได้มาเป็นประธานตัดริบบิ้นอัลบั้มเพลงวานนี้รัก วันนี้ลืม.....อิอิ พรุ่งนี้ดีกัน..ฮ่าฮ่า โช๊ะ โช๊ะ .....แล้วแวะกลับมาฟังเพลงด้วยนะ..คิคิ

9. jarean52

jarean52 เป็นที่รู้จักกันดี

ฟังไม่ได้ อ่ะ...

10. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    แวะมาฟังอีกรอบครับคราวนี้เสียงมาแล้ว
    ยังดีนะครับ ที่วานนี้รักวันนี้ลืม ผ่านไปตั้ง 1 วัน
    ดีกว่ารักเมื่อวานแล้วก็ลืมเมื่อวาน
    นักร้องลูกกรุงมาร้องลูกทุ่งฟังเพราะไปอีกแบบ
    ทำให้นึกถึงเพลงที่คุณ ชรินทร์ นันทนาคร ร้องเพลง "เหนื่อยไหมคนดี" ของ ไมค์ ภิรมย์พร
    ได้รับรางวัลมาลัยทองเลยนะครับ

11. sam_sbcc

ขอบคุณครับ ฟังยังไงก็ไม่ใช่ลูกทุ่ง...อิอิ คนอยากร้องลูกทุ่งก็เป็นแบบนี้แระ..555

จะให้หัวเราะหรือว่าร้องไห้ ก็ไม่ต่างกัน เมื่อหัวใจฉันมันพังยับไป

12. sam_sbcc

แหะแหะ..น้องจันทราชอบ พี่จา..เด็ดก็ชอบเหมียนกัลล...อิอิ หม้ายลืม หม้ายลืม หม้ายลืม....จิงจิง..คิคิ

ฉันปลงสังขาร ไขลานหัวใจ อย่างหมดอาลัยอยู่ไปวันวัน

13. sam_sbcc

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กุมภาพันธ์ 2013
  14. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

แหมพี่เราแซวน้องแซวนุ่ง
    งอนและ ถ้าอยากให้หายงอน
    ร้องเพลง คนหัวล้าน ของสุรพล มาให้ฟัง
    สิ จะได้หายงอน อิอิ

15. sam_sbcc

อุ้ยงอนด้วยเหรอ คนหัวล้านใจน้อยสะด้วยจิ..อิอิ ใครหัวล้านขอให้รวยๆๆๆมีเงินอย่างน้อยก็หนึ่งล้านแระ...คิคิ

หัวใจเริ่มท้อ ท้อลงทุกวัน จนต้องกัดฟันเพื่อกลั้นน้ำตา

16. sam_sbcc

ขอบคุณครับ เป็นเพราะว่าเวทีลูกทุ่งมีเสน่ห์ชวนให้อยากมาแจมด้วยบ่อยๆ..อิอิ ถึงแม้ว่าจะร้องเพี้ยนๆเป็นไปทางแนวลูกกรุงมากกว่า..ฮ่าๆ ขึ้นเวทีนี้แล้วบอกตรงๆว่าไม่อยากลงเวทีเลย..คิคิ

ใครบ้างจะรู้ใจเรา ทนซบเซาเพราะวาสนา

17. sam_sbcc

ขอบคุณครับที่แวะมาฟังแต่ฟังไม่ได้...อิอิ มันเศร้าจิงด้วย

อาภัพพ่อที่เคยเลี้ยงมา โธ่เอ๋ยโชคชะตา อาภัพรักอีกซ้ำ

18. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    ขออนุญาติมั่ง ไม่ได้แวะมาหลายวัน ฟังวันนี้พรุ่งก็ลืม พรุ่งนี้ก็ต้องมาฟังใหม่ อิอิ ก็สรุปว่า
    วันนี้พี่แซมร้องแล้วพรุ่งนี้ลืมก็ต้องร้องใหม่เหมือนกัน 55555 เพราะดีครับ
    ผมก็เหมือนกันร้องเพลงลูกกรุงเป็นลูกทุ่งหมด อิอิ

19. Piyarat Gehrke

อุ้ยงอนด้วยเหรอ คนหัวล้านใจน้อยสะด้วยจิ..อิอิ ใครหัวล้านขอให้รวยๆๆๆมีเงินอย่างน้อยก็หนึ่งล้านแระ...คิคิ

หัวใจเริ่มท้อ ท้อลงทุกวัน จนต้องกัดฟันเพื่อกลั้นน้ำตา
    ฮาาาาาาาาาาาาาาาาาา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กุมภาพันธ์ 2013
  20. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

ไฟล์เพลงคุณแซมมี่ แปลก ๆ นะคะ
    แต่ก็ฟังได้ค่ะ..เพลงลูกทุ่งสไตส์ลูกกรุง
    เพราะมาก..อาภัพรักเหรอคะนี่..