“พระสังข์เรียกทรัพย์(มนต์จินดามณี)”รุ่น2 วัดชายนา(สุดยอดของดีเรียกคน เรียกทรัพย์อันโด่งดัง)@น.60ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย punnapak, 19 มกราคม 2015.

1. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

16 พฤศจิกายน 2013
    รายการที่ 439 (หมวดหายาก) พระพิฆเนศเนื้อเยี่ยวชะนี พิเศษฝังตะกรุด ลงอักขระจารมือ ปี2556 วัดชายนา

พระพิฆเนศ ปางประทานพร พระอาจารย์ทิน วัดชายนา ปี2556

@เนื้อเขียวเยี่ยวชะนี@
    “พิเศษฝังตะกรุด และลงอักขระจารยันต์”นะ”กำกับ”

***หายากมากค่ะ จัดสร้างน้อย หลักสิบไม่เกินร้อยองค์ค่ะ***

มวลสาร อาทิ ผงพุทธคุณสมัยหลวงพ่อตัด ผงว่านเมตตามหาเสน่ห์ ผงจินดามณี และผงเยี่ยวชะนีมากที่สุดค่ะ(เนื้อเขียวเหนี่ยวทรัพย์)ฯลฯ

***ขนาดองค์พระค่อนข้างใหญ่ค่ะ 2.5*3.5 ซม.***

จัดสร้างโดยพระอาจารย์ทิน กดพิมพ์กันเองที่วัดค่ะ พิเศษ ฝังตะกรุดใต้ฐาน พร้อมลงอักขระยันต์”นะ”จารหมึกด้านหลังค่ะ

พระอาจารย์ทินบริกรรมพระคาถาปลุกเสกตลอดทุกขั้นตอนค่ะ เข้มขลังเป็นอันมากค่ะ

พุทธคุณ เด่นด้านความสำเร็จดั่งพระพิฆเนศปางประทานพร และเป็นเมตตามหานิยม มหาเสน่ห์ อย่างยิ่งยวดค่ะ

***นับเป็นวัตถุมงคลที่ทรงคุณค่าแห่งวัดชายนา และเป็นของหายาก เนื่องด้วยมวลสารนั้นหายากขึ้นและแทบจะหมดลงไปทุกทีค่ะ

นานมากๆจะพบเจอสักองค์ค่ะ

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ

จองแล้วค่ะ
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญบูรณะพระอุโบสถ ทุกวันพระค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤษภาคม 2024
  2. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณshaj เรียบร้อยค้า
    ขอบพระคุณมากๆนะคะ^^

3. punnapak

รายการที่ 440 ชุดวัตถุมงคล หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    (พระปิดตามหาลาภ+พระนางพญา+ลูกอมดินขุยปู+ลูกแก้วสารพัดนึก)

พระปิดตามหาลาภ เนื้อดินเผา(วรรณะดำ) พิเศษทาทอง ปี2550 หลวงพ่อตัด วัดชายนา หลังยันต์ นะเศรษฐี

พระปิดตามหาลาภ ปี 2550 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

มี 2 เนื้อ คือ เนื้อดินเผา และเนื้อผงพุทธคุณ

ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดย หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ท่านได้ทำแจกในงานกฐิน วัดชายนา ปี2550
    ***เน้นพุทธคุณด้าน มหาโชค มหาลาภ โดยเฉพาะค่ะ และยังคงความเป็นมหาอุต ตามแบบฉบับวัตถุมงคลของหลวงพ่อตัด ที่ต้องติดปลายนวมทุกครั้งที่ปลุกเสก

***องค์นี้เนื้อดินเผา วรรณะดำ พิเศษทาทอง ด้านหลังยันต์ นะเศรษฐี ค่ะ
    ……………………………

สมเด็จนางพญา หลัง สก ปี 2547 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

รุ่นเดียวที่มี ตราสัญลักษณ์ ประจำพระองค์ สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถ "สก"

เนื้อหาจัดจ้าน มวลสารเข้มขลัง(มวลสารหลักๆของวัดชายนา อาทิ ผงพุทธคุณ ว่านยาต่างๆ ผงจินดามณี ผงพระแตกหักรุ่นต่างๆ มวลสารจิตรดา และมวลสารสำคัญจากทั่วประเทศฯลฯ)

หลวงพ่อตัด ปลุกเสก และสุดยอดเกจิอาจารย์เมืองเพชรชื่อดังอีกหลายรูปร่วมในพิธีครั้งยิ่งใหญ่ค่ะ
    (ผ่านพิธีปลุกเสกใหญ่หลายวาระ)

พุทธคุณ โดดเด่นด้านมหาอำนาจ มหาบารมี แคล้วคลาด อีกทั้งเป็นเมตตามหานิยม อย่างยิ่งค่ะ

………………………………

ลูกอมผสมดินขุยปู เนื้อดำ(ลูกใหญ่)จารยันต์”นะ” ปี2551
    รุ่นแรกและรุ่นเดียว

หลวงพ่อตัด วัดชายนา

ลูกอมผสมดินขุยปู ผสมมวลสารศักดิ์สิทธิ์ อาทิ ดินใจกลางอุโบสถ วัดชายนา(หลวงพ่อตัดท่านบอกว่า”ศักดิ์สิทธิ์มาก”) และมวลสารอื่นๆ
    จารยันต์”นะ” จารเปียก

ขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง ประมาณ 2.2 ซม.

ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัดค่ะ

สุดยอดลูกอม
    มหาเมตตา มหาเสน่ห์ เรียกคน เรียกทรัพย์”

พระกรรมฐานสมัยโบราณใช้ดินขุยปูเอามาทำนิมิต ปฐวีกสิณ ท่านเรียกว่า ดินสี อรุณ รับแสงเงิน แสงทอง ได้อรุณวันใหม่ เกิดใหม่มีแต่ความเจริญ รุ่งเรืองก้าวหน้า คนโบราณบอกอีกว่า ดินขุยปูนี้ใครได้นำไปใช้จะทำให้คนรักคนหลง เอาเงินเอาทองมาให้ เมตตาเรามาก

เหตุที่เรียกว่า “ดินขุยปู” คือ ดินที่ปูตัวผู้ขุดรูดักปูตัวเมีย รูปูรูเดียวมีปูสาวๆ ลงไปกันมาก เพราะขุดแล้วจะอมน้ำลายผสมกลิ่นกาย ลอยไกลไปตามน้ำ ไปตามปูตัวเมียทั้งหลายทั่วลำน้ำมาวางไข่ที่รูปูที่ตัวผู้ตัวนั้นขุดขึ้น

“ดินขุยปู” จึงดีทางเรียกคนมาหา เรียกลูกค้ามาซื้อของ เกิดเมตตามหานิยมอย่างหาที่สุดไม่ได้

…………………………….

ลูกแก้วสารพัดนึก(รุ่นแรกและรุ่นเดียว) ปี2551 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

**(ลงอักขระจารยันต์นะ+มนต์จินดามณี)**

ลูกแก้วสารพัดนึก หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2551

วรรณะเขียวเหนี่ยวทรัพย์ จารยันต์นะ

***ลูกแก้วสารพัดนึก(รุ่นแรกรุ่นเดียว)หลวงพ่อตัด วัดชายนา หลวงพ่อทำแจกในงานทอดกฐิน ปี2551

ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดย หลวงพ่อตัด พร้อมจารยันต์ นะ ซึ่งเป็นเอกลักษณ์ของลูกแก้วสารพัดนึกของท่านค่ะ

***ลูกนี้เป็นลูกแก้ววรรณะเขียว สภาพสวยมากๆค่ะ จารยันต์นะ ชัดเจน หายากค่ะสำหรับลูกแก้วสารพัดนึกของหลวงพ่อตัด เนื่องด้วยประสบการณ์ และผู้ที่มีบูชาเก็บบูชากันหมดค่ะ

***ลูกแก้วสารพัดนึก สมหวังทุกประการ คงความเป็นมหาอุต ตามแบบฉบับของหลวงพ่อตัด วัดชายนา***

คาถาบูชา ลูกแก้วสารพัดนึก
    " นะเมตตา นะทุบปะติ
    นะอะอัม สังฆัฆปะติ "

เสกด้วยวิชามนต์จินดามณีมหาลาภ มีพุทธคุณทางเมตตามหาลาภ เรียกคน เรียกลาภ วิชานี้มีเคล็ดสำคัญว่า หากมอบให้ผู้ที่ได้รับสืบทอดต่อไปแล้ว ผู้ที่สืบทอดนั้นจะเสียชีวิต ซึ่งวิชามนต์จินดามณี ก็ได้นำมาสร้าง และปลุกเสกในหลากหลายรูปแบบอาทิเช่น ตะกรุด ผ้ายันต์ ลูกแก้ว

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ

ราคาปกติ 1,149 บาท
    ***บูชาราคาพิเศษเพียง 550 บาท***
    (จัดส่งฟรีค่ะ)

จองแล้วค่ะ โดยคุณpcharn ^^
    สาธุๆๆค้า

**
    รายการร่วมบุญซื้อที่ดินถวายวัด ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 เมษายน 2024
  4. pcharn

pcharn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ

5. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณ pcharn เรียบร้อยค้า

6. punnapak

รายการที่ 441 ตะกรุดชินบัญชร ลงอักขระจารมือเต็มสูตร ขนาด5นิ้ว ลงรักพันเชือก จารหมึกทอง ปี2565 วัดชายนา
    ***(สุดยอดตะกรุดครอบจักรวาล)***

ตะกรุดชินบัญชร ลงอักขระจารมือเต็มสูตร
    พระอาจารย์ทิน วัดชายนา ปี2565

**ขนาดยาว 5 นิ้ว**
    ลงรัก พันเชือก จารหมึกทอง
    ลงอักขระยันต์คาถา”ชินบัญชร”

@@ยันต์พระคาถาชินบัญชร@@

***คาถาชินบัญชร นี้มีอานุภาพศักดิ์สิทธิ์มาก คำโบราณได้เปรียบได้ว่า ฝอยท่วมหลังช้าง หมายถึง มากมากจนสุดที่จะประมาณได้หมด เพราะทั้งช่วยปกป้องคุ้มครอง ปัดเป่าเคราะห์ร้ายโรคภัยนานา เสริมสิริมงคล เสริมเมตตามหานิยมและโชคลาภ ช่วยขจัดภัยจากคุณไสยและภูติผีปีศาจ

***ตะกรุดนี้พระอาจารย์ทินลงอักขระยันต์”คาถาชินบัญชร”ลงบนแผ่นทองเหลืองเต็มสูตร แล้วม้วนเป็นตะกรุดหนา และพันเชือกลงรัก พร้อมลงอักขระจารหมึกทองกำกับ พร้อมบริกรรมภาวนาตั้งแต่ตั้นจนได้ตะกรุด1ดอก

@@จัดสร้างได้ยาก และน้อยมากค่ะ@@

@@@จัดสร้างได้เพียงหลักสิบดอกค่ะ@@@

และเป็นตะกรุดที่ลูกศิษย์ใกล้ชิดบูชาไปจนหมด ไม่มีออกมาหมุนเวียนค่ะ เนื่องด้วยการจัดสร้างยาก และใช้เวลานานกว่าจะทำเสร็จแต่ละดอก และมีความศักดิ์สิทธิ์มากค่ะ

(แพรได้มาเพียงดอกเดียวค่ะ)

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพทุกกรณีค่ะ

จองแล้วค่ะ
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญถวายสังฆทาน ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤษภาคม 2024
  7. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุเรียบร้อยค้า

8. punnapak

รายการที่ 442 ปลัดขิก(ปุ้มปุ้ย)ไม้มะยมตายพราย ปี2559
    พระอาจารย์ทิน วัดชายนา
    ***(สุดยอดเครื่องรางค้าขาย คนนิยมชมชอบ)***

ปลัดขิก(ปุ้มปุ้ย)ไม้มะยมตายพราย ปี2559

พร้อมลงอักขระจารหมึกแดงทั่วองค์+ตอกโค้ด วัดชายนา กำกับ

***จัดสร้างเพียง 900 องค์***

@ขนาดยาว 4 ซม. เส้นผ่านศูนย์กลาง 2 ซม.@
    (ขนาดกำลังน่ารักน่าใช้ค่ะ)
    @@ปลุกเสกพร้อมกำกับพระคาถามนต์จินดามณี(เรียกทรัพย์ เรียกงาน เรียกคน) พร้อมลงอักขระจารหมึกแดงทั่วองค์โดยพระอาจารย์ทินค่ะ และตอกโค้ด”วัดชายนา”กำกับค่ะ

***สุดยอดปลัดขิกขายดิบขายดี ผู้คนนิยมชมชอบ แห่งวัดชายนา***

สภาพสวยมากๆค่ะ ไม่ผ่านการใช้งานค่ะ

***ปิดรายการค่ะ***
    **รายการร่วมบุญทำบุญโลงศพ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 เมษายน 2024
  9. punnapak

รายการที่ 443 พระสมเด็จ7ชั้น(เนื้อเขียวเกี่ยวทรัพย์)ติดตะกรุดจารมือ รุ่นแรก ปี2557 พระอาจารย์ทิน วัดชายนา
    ***สุดยอดประสบการณ์โชคลาภ แคล้วคลาด***
    พระสมเด็จ 7 ชั้น ปี 2557 พระอาจารย์ทิน วัดชายนา จ.เพชรบุรี

เนื้อเขียว(เกี่ยวทรัพย์)+ติดตะกรุดจารมือ
    ***ผงพุทธคุณ นะจินดามณี***

@@เนื้อนี้โดดเด่นด้าน เงินทอง โดยเฉพาะค่ะ@@

**ขนาดค่อนข้างใหญ่ โดยประมาณ 3x4.5 ซม.**

@@สมเด็จ7ชั้น พระอาจารย์ทิน มีประสบการณ์ต่างๆมากมายค่ะ สายตรงรู้กิตติศัพท์กันอย่างดีค่ะ คนที่มีเก็บไว้ก็ต่างเก็บกันเงียบ ไม่ค่อยเห็นออกมาหมุนเวียนในตลาดพระเครื่องค่ะ@@

พระสมเด็จ 7 ชั้น รุ่นนี้นั้น ออกในวาระงานทอดผ้าป่าเพื่อสมทบทุนการศึกษาให้แก่นักเรียนโรงเรียนบ้านในดง พระทั้งหมดปั้มกันที่วัดชายนาทั้งหมด

พระสมเด็จรุ่นนี้มีประกอบกันทั้งหมด 5 เนื้อ

1.เนื้อสีขาว - ประกอบด้วยผงพุทธคุณต่างๆ ด้านหน้าโรยด้วยแร่เหล็กน้ำพี้

2.เนื้อสีเขียว - ประกอบด้วยผงพุทธคุณ นะจินดามณี

3.เนื้อก้นครกสีต่างๆ(ลายพราง) - ปลุกเสกวัดห้วยทรายใต้ เกจิ 1,000 รูป

4.เนื้อสีแดงอมชมพู - ประกอบด้วยผงพุทธคุณต่างๆ ด้านหน้าโรยเหล็กไหลน้ำ

5.เนื้อสีดำ - ประกอบด้วยผงธูปต่างๆ ภายในวัด ด้านหลังโรยด้วยหินเขี้ยวหนุมานและเพชรหน้าทั่ง(เลือกคู่บารมี)

***ปลุกเสกโดยพระอาจารย์ทินเจ้าอาวาสวัดชายนาปัจจุบัน ผู้สืบทอดพุทธคมเพียงหนึ่งเดียวจากหลวงพ่อตัดค่ะ

**ทุกเนื้อทุกสีต่างมีประสบการณ์แตกต่างกันไป ทั้งเมตตา โชคลาภ แคล้วคลาด มหาอุต ที่สำคัญ บล็อกรุ่นนี้ทำลายเรียบร้อยค่ะ มั่นใจได้ว่าไม่มีการปั๊มซ้ำแน่นอนค่ะ

**องค์นี้เนื้อเขียว(เกี่ยวทรัพย์) ด้านหลังฝังตะกรุดจารมือ ปั๊มตราวัดชายนา สภาพสวยมากค่ะ พร้อมเลี่ยมพลาสติกกันน้ำสีทองอร่าม พร้อมห้อยบูชาค่ะ

นานๆจะพบเจอสักองค์ค่ะ

สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญถวายภัตตาหาร ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤษภาคม 2024
  10. pcharn

ขอจองครับ

11. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณpcharn เรียบร้อยค้า
    ขอบพระคุณมากๆนะคะ

12. punnapak

รายการที่ 444 รำพึงคู่รุ่นแรก(เนื้อว่านบู่เลือด)พระอาจารย์ทิน วัดชายนา ฤกษ์เสาร์5เดือน5ปี55(1000ปีมีครั้งเดียว)
    ***สุดยอดเมตตามหานิยมแรงๆ***

พระผงรำพึงคู่รุ่นแรก หลังยันต์นะกระทืบหอ พระอาจารย์ทิน วัดชายนา
    **(เนื้อว่านสบู่เลือด)**

***ดำเนินการจัดสร้างและปลุกเสกในวันเสาร์ที 5 เดือน 5 ปี 55 วันแรง ฤกษ์ดี พันปีมีหนเดียว***

โดยพระอาจารย์ทินได้นำมวลสารเก่าของหลวงพ่อตัดที่ได้ปลุกเสกไว้เมื่อคราวที่ยังมีชีวิตอยู่มาผสมกับ "ผงนะกระทืบหอ"

ซึ่งเป็นวิชาที่สำคัญและโดดเด่นเรื่องเมตตามหานิยมยิ่งนักที่หลวงพ่อตัดท่านให้พระอาจารย์ทินไปศึกษาวิชานี้จากอาจารย์ฆราวาสแถบเพชรบุรี

โดยปัจจุบันวิชา "
    นะกระทืบหอ" นี้ถือเป็นสุดยอดวิชาเอกของพระอาจารย์ทิน และได้นำมาจัดสร้าง พระพิมพ์รำพึงคู่ขึ้น

@ด้านหน้าเป็นพระปางรำพึง 2 องค์ยืนคู่กันในเส้นซุ้มหวายผ่าครึ่งเหมือนของหลวงพ่อตัด
    @ส่วนด้านหลังท่านให้ใส่ยันต์นะกระทืบหอที่มีอิทธิคุณด้านเมตตามหานิยม เมตตามหาเสน่ห์และเพิ่มนะโภคทรัพย์เข้าไปเพื่อให้เด่นด้านเมตตามหาลาภอีกโสตหนึ่ง

***ซึ่งถือเป็นวัตถุมงคลรุ่นแรกและครั้งแรกที่พระอาจารย์ทินใช้ยันต์นะกระทืบหอประทับลงในวัตถุมงคล
    ***พระอาจารย์ทินได้ทำการอธิษฐานจิตปลุกเสกเป็นปฐมฤกษ์ ภายในโบสถ์วัดชายนาต่อหน้ารูปของหลวงพ่อตัด ในวันเสาร์ที 5 เดือน 5 ปี 55 (5/5/55) ซึ่งถือเป็นวันแรง ฤกษ์ดี พันปีมีหนเดียว

***จากนั้นได้นำพระรำพึงคู่ทั้งหมดไปขอความเมตตาจากหลวงพ่อผล วัดหนองแขม อันเป็นศิษย์ผู้น้องของหลวงพ่อตัดอธิษฐานจิตเพิ่มเติมในสิ่งที่ยังขาดจนครบถ้วน
    และนำกลับมาไว้ในพระอุโบสถเพื่อปรกปลุกเสกต่อทุกค่ำเช้าจนออกพรรษาจึงเสร็จสมบูรณ์ และได้แจกจ่ายออกไป

***ปรากฎว่ามีประสบการณ์เรื่องเมตตามหานิยมไม่แพ้กับของหลวงพ่อตัดที่เคยทำไว้เลย เรื่องที่ว่ายากก็ง่ายดาย เรื่องที่ว่าร้ายก็กลับดี โดยเฉพาะเรื่องความรักนั้นไม่มีคำว่าผิดหวัง.....

พระผงรำพึงคู่ หลังยันต์นะกระทึบหอ พระอาจารทิน มีทั้งหมด 5 สี 5 เนื้อ ด้วยกัน

1.เนื้อสีขาว (มาลัยดอกมะลิ)
    2.เนื้อสีเหลือง(ขมิ้นเสกหลวงพ่อตัด)
    3.เนื้อสีเทา (ว่านกากยายักษ์)
    4.เนื้อสีดำ (ว่านพญางิ้วดำ)
    5.เนื้อสีน้ำตาล(ว่านสบู่เลือด)

***ทุกเนื้อรวมกันได้ 20,000 องค์***

@@เป็นวัตถุมงคลรุ่นที่ถือว่ามีประสบการณ์สูงมากของพระอาจารย์ทินรุ่นหนึ่งที่มำให้ท่านโด่งดังไม่แพ้หลวงพ่อตัด พระอาจารย์ของท่านค่ะ

***บูชาราคาพิเศษเพียง 350 บาท***

สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญชำระหนี้สงฆ์ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 เมษายน 2024
  13. pcharn

ขอจองครับ

14. punnapak

รายการที่ 445 ลูกสวาท ทาทอง(ฤกษ์จันทร์ซ้อนจันทร์) จารปลายเหล็ก ปี2566 พระอาจารย์ทิน วัดชายนา
    ***(สุดยอดเครื่องรางเมตตา มหาเสน่ห์)***

ลูกสวาท ทาทอง วัดชายนา ปี2566
    พร้อมลงอักขระจารมือ
    ***ฤกษ์จันทร์ซ้อนจันทร์***
    @@ปลุกเสกพร้อมลงอักขระจารปลายเหล็กโดยพระอาจารย์ทิน วัดชายนาค่ะ ผู้สืบทอดสรรพวิชาทั้งหมดจากหลวงพ่อตัด เจ้าอาวาสวัดชายนาปัจจุบันค่ะ (ท่านเก่งมากค่ะ และท่านเมตตามากๆ ไม่ต่างจากหลวงพ่อตัดเลยค่ะ)

**ขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง 1.8 * 2 ซม.**

@@ลูกสวาทนี้ เป็นลูกสวาทสมัยหลวงพ่อตัดค่ะ(ต้นที่หลวงพ่อตัดปลูกไว้ที่วัดค่ะ) พระอาจารย์ทินได้นำมาทาทอง พร้อมลงอักขระจารปลายเหล็กกำกับ ยันต์”นะขึ้นยอด”
    @ลูกสวาทเป็นวัตถุอาถรรพ์มหาเสน่ห์@
    คนสมัยโบราณนิยมพกลูกสวาดติดตัวไว้ เพราะเชื่อว่าจะให้ผลด้านเสน่ห์ เมตตามหานิยม มีแต่คนรักใคร่
    ***นอกจากนี้ยังมีบุคคลบางกลุ่มที่เชื่อว่า ลูกสวาดเป็นวัตถุอาถรรพ์มีฤทธิ์ในตัวอยู่แล้ว หากนำไปให้อาจารย์ผู้มีวิชาอาคมปลุกเสกหรือลงอาคม ก็จะยิ่งทำให้ลูกสวาดเหล่านั้นมีฤทธิ์ในทางมหาเสน่ห์มากยิ่งขึ้นแก่ผู้ครอบครอง
    **นับเป็นเครื่องรางที่โดดเด่นด้านเมตตา มหาเสน่ห์ อย่างยิ่งยวดค่ะ อีกทั้งเด่นด้านโชคลาภ เงินทอง อีกด้วยค่ะ

นานๆจะพบเจอสักองค์ค่ะ^^

***บูชาราคาพิเศษเพียง 350 บาท***
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญสรงน้ำพระ ในวันสงกรานต์ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 เมษายน 2024
  15. punnapak

รายการที่ 446 ชุดพระขุนแผนนายร้อย(3เนื้อ3สี)วัดชายนา
    ***(สุดยอดขุนแผนเมตตา มหาเสน่ห์ มหาอำนาจบารมี)***

ขุนแผนนายร้อยชุดนี้ ประกอบด้วย

- ขุนแผนนายร้อย เนื้อเขียวโรยผงตะไบ หลังติดดาว
    เนื้อนี้เด่นด้านเกี่ยวทรัพย์ เกี่ยวงาน เกี่ยวตำแหน่งเลื่อนขั้น เป็นอย่างยิ่งค่ะ

- ขุนแผนนายร้อย เนื้อแดง หลังฝังตะกรุดจารมือ
    เนื้อนี้เด่นด้านมหาอำนาจ มหาบารมี มีคนนับหน้าถือตา ลูกน้องบริวารให้ความยำเกรง เป็นอย่างยิ่งค่ะ

- ขุนแผนนายร้อย เนื้อขาว หลังฝังตะกรุดจารมือ พร้อมลงอักขระจารหมึกยันต์”นะ”
    เนื้อนี้เด่นด้านเมตตามหานิยม มหาเสน่ห์ เป็ยอย่างยิ่งค่ะ

……………………………..

ขุนแผนนายร้อย(ขุนแผนหัวแตก) ปี2557 พระอาจารย์ทิน วัดชายนา
    ***อีกหนึ่งตำนานขุนแผนมหาเสน่ห์อันเลื่องชื่อ***

ขุนแผนนายร้อย หรือ ขุนแผนหัวแตก ปี2557 พระอาจารย์ทิน วัดชายนา

ชื่อเต็มคือ ขุนแผนนะเมตตา 69
    เรียกย่อๆว่า ขุนแผนนายร้อย

เนื่องจากขุนแผนรุ่นนี้ นายร้อยรุ่น 69 เป็นผู้จัดสร้างค่ะ เนื่องด้วยแรงศรัทธาที่พบเจอกันอย่างมากมาย

ขุนแผนนายร้อยนี้ ถอดแบบมาจากขุนแผนรุ่น1 ของหลวงพ่อตัด แต่ย่อขนาดลงมาเพื่อให้มีขนาดพอเหมาะในการห้อยบูชา ด้านหลังยันต์”นะปัดตลอด” ซึ่งเป็นยันต์ที่ใช้ดีทุกทาง กำกับด้วย วชน.

มวลสารในการจัดสร้าง อาทิ
    มวลสารเก่าของหลวงพ่อตัดทั้งหมด ผงพระแตกหักรุ่นแรกๆ เช่น ขุนแผนรุ่น1,2 สมเด็จปรกโพธิ์ พระปิดตา พระปางลีลา สมเด็จเยี่ยวชะนี ว่านมหาเสน่ห์ต่างๆ ฯลฯ
    อีกทั้งมีมวลสารจากหลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ

มวลสารแร่จากเกาะล้าน ฯลฯ
    ยังความศักดิ์สิทธิ์เป็นอย่างมากค่ะ

ปลุกเสกโดยพระอาจารย์ทิน วัดชายนา ดำรงตำแหน่งเจ้าอาวาสวัดชายนาปัจจุบันค่ะ ผู้สืบทอดสรรพวิชาทั้งหมดจากหลวงพ่อตัด ค่ะ

พุทธคุณโดดเด่นด้าน…
    เป็นมหาเสน่ห์ต่อผู้พบเห็นอย่างยิ่งยวด แคล้วคลาดปลอดภัย เป็นมหาอุต อีกทั้งเด่นด้านเมตตา มหาโชค มหาลาภ มีเงินเข้าไม่ขาดมือค่ะ

**เป็นขุนแผนรุ่นหนึ่งของวัดชายนาที่มีประสบการณ์สูงค่ะ โดยเฉพาะด้านมหาเสน่ห์(บางท่านเรียกขุนแผนหัวแตก เพราะเสน่ห์แรงจนภรรยาที่บ้านตีหัวแตกค่ะ^^)

(ขออนุญาตนำภาพจากจ่าจิรสิทธิ์ มาประกอบนะคะ^^)

บูชาราคาปกติ 1,050 บาท
    ***บูชาราคาพิเศษ 650 บาท***

สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญถวายสังฆทาน วันสงกรานต์ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 เมษายน 2024
  16. pcharn

ขอจองครับ

17. pcharn

ขอจองครับ

18. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณ pcharn เรียบร้อยค้า
    ขอบพระคุณมากๆนะคะ

อนุโมทนาสาธุๆๆค้า^^

19. punnapak

รายการที่ 448 เพชรพญาธรเนื้อผงพุทธคุณ จารหมึกทอง รุ่นแรก ปี2561 พระอาจารย์ทิน วัดชายนา
    ***ปลุกเสกไตรมาส***

เพชรพญาธรเนื้อผงพุทธคุณ รุ่นแรก ปี2561
    ตอกโค้ด”นะ”

พิเศษลงอักขระจารหมึกทอง

**ปลุกเสกไตรมาส ตลอดพรรษา3เดือนค่ะ**

มวลสาร อาทิ
    ผงพุทธคุณ 108 ว่านยาเมตตามหาเสน่ห์ ผงพุทธคุณหลวงพ่อตัด ผงจินดามณี ดอกไม้มงคล9อย่าง ผงธูป ผงดินจากสถานที่ศักดิ์สิทธิ์ ผงพระสมเด็จเยี่ยวชะนีหลวงพ่อตัด ผงพระขุนแผนหลวงพ่อตัด เป็นต้นค่ะ

ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยพระอาจารย์ทิน เจ้าอาวาสรูปปัจจุบันวัดชายนาค่ะ ผู้สืบทอดสรรพวิชาทั้งหมดเพียงผู้เดียวจากหลวงพ่อตัดค่ะ

วัตถุมงคลของหลวงพ่อตัดแทบทุกองค์(95%) พระอาจารย์ทินจะเป็นผู้จาร ท่านไม่ธรรมดาเลยค่ะ อีกทั้งท่านยังร่ำเรียนวิชาอาคมอื่นๆจากเกจิอาจารย์ในเพชรบุรีและจังหวัดใกล้เคียง ยังความเข้มขลังและความศักดิ์สิทธิ์ของวัตถุมงคลที่ท่านปลุกเสกเป็นอย่างยิ่งค่ะ

@@เพชรพญาธรรุ่นนี้จัดสร้างเป็นรุ่นแรก ภายหลังจากที่หลวงพ่อตัดมรณภาพค่ะ ซึ่งได้ถอดแบบเพชรพญาธรมาจากหลวงพ่อตัด ซึ่งโดดเด่นมากในเรื่องค้าขาย โชคลาภเงินทองค่ะ
    “ขนาดหลวงปู่กาหลง ยังเอ่ยปากชมเพชรพญาธรหลวงพ่อตัดว่าไม่นึกว่าจะมีผู้ปลุกเสกได้ขลังขนาดนี้ค่ะ”

พุทธคุณ…เป็น
    ***”มหาโชค มหาลาภ มหาเศรษฐี”***
    อย่างยิ่งยวดค่ะ

***พระอาจารย์ทินปลุกเสกอย่างเข้มขลัง ตลอดพรรษาไตรมาส (3เดือน)***

***องค์นี้สภาพสวยมากค่ะ ตอกโค้ด”นะ”พิเศษพระอาจารย์ทินจารหมึกทอง ยันต์”นะ”3ตัว กำกับอีกรอบค่ะ ยังความเข้มขลังเป็นอันมากค่ะ

บูชาแล้วค่ะ

**รายการร่วมบุญถวายภัตตาหาร ทุกวันพระค่ะ

20. punnapak

รายการที่ 449 ปลัดขิก(ปุ้มปุ้ย)ไม้มะยมตายพราย ปี2559
    ***(สุดยอดเครื่องรางค้าขาย คนนิยมชมชอบ)***
    ปลัดขิก(ปุ้มปุ้ย)ไม้มะยมตายพราย ปี2559

พร้อมลงอักขระจารหมึกแดงทั่วองค์+ตอกโค้ด วัดชายนา กำกับ

***จัดสร้างเพียง 900 องค์***

@ขนาดยาว 4 ซม. เส้นผ่านศูนย์กลาง 2 ซม.@

(ขนาดกำลังน่ารักน่าใช้ค่ะ)

@@ปลุกเสกพร้อมกำกับพระคาถามนต์จินดามณี(เรียกทรัพย์ เรียกงาน เรียกคน) พร้อมลงอักขระจารหมึกแดงทั่วองค์โดยพระอาจารย์ทินค่ะ และตอกโค้ด”วัดชายนา”กำกับค่ะ
    ***สุดยอดปลัดขิกขายดิบขายดี ผู้คนนิยมชมชอบ แห่งวัดชายนา***

สภาพสวยมากๆค่ะ ไม่ผ่านการใช้งานค่ะ

ไม้มะยมตายพราย เป็นของดีอาถรรพ์แรงๆที่หาได้ยากยิ่งมีคุณในตัวทางด้านเมตตามหานิยมผู้คนชมชอบ

เด่นด้านค้าขายเรียกคนมาอุดหนุนนิยมมาไม่ขาดสายทั้งยังให้โชคลาภค้าขาย เจรจา เป็นเมตตามหานิยมแก่ผู้พบเห็นดีมากยิ่งนัก

จองแล้วค่ะ

**รายการร่วมบุญเติมน้ำมันตะเกียง ทุกวันพระค่ะ