[B]แรงมากทำใจก่อนอ่าน[/B]

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย greendyasd, 12 กรกฎาคม 2012.

1. greendyasd

greendyasd เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้นี้ตั้งขึ้นมาเพื่อท้าทายทุกความเชื่อที่ได้อ่านมาในเว็ปนี้ ว่าผมคิดว่าทุกเรื่องไร้สาระจนเกินรับไหวมีดาวนู่นนี่ มีพลังนู่นนี่ มีองค์กรนู่นนี่ เป็นเทพองค์นี้ เป็นเอเลี่ยนตัวนี้ ปล่อยพลังแปลงร่างได้แบบนั้นแบบนี้ เป็นเด็กอินดีโก้ที่ถูกใช้เป็นชื่อรุ่นของกางเกงยีนส์หลายๆยี่ห้อ จะไล่ถล่มดาวถล่มโลก วันพิพากษา วิทยาการต่างดาว ผู้รับสารจากที่นู่นที่นี่ อยากจะบอกพวกคุณทั้งหลายว่าเรื่องที่พวกคุณพูดมาทั้งหมดมันทำให้ เด็กบางคนเพ้อฝันไม่อยู่กับโลกของความเป็นจริงคิดเป็นตุเป็นตะว่าจะเป็นอย่างนู้นอย่างนี้ ต่อต้านสังคมกลายเป็นเด็กเนิร์ดที่ไม่เป็นที่ยอมรับจนสุดท้ายเด็กๆเหล่านั้นก็หาทางออกโดยการสมมุติตัวตนใหม่ขึ้นมาให้เป็นผู้มีพลังพิเศษอย่างนั้นอย่างนี้ ผมจะขอพูดแรงๆน่ะครับว่าพวกคุณทุกๆคนเอาแต่หาเรื่องอะไรมาปกปิดข้อด้อยและพฤติกรรมต่อต้านสังคมโดยการมาตั้งตัวเป็นเทพเจ้า อินดิโก้ ผู้รับสารอยู่หน้าคีย์บอร์ดมันบางคนหนักเลยบอกคุยกับเอเลี่ยนได้เป็นเรื่องเป็นราวมีที่มาด้วยมาจากดาวดวงไหนบ้ากันไปใหญ่แล้วเราก็ต้องเกิดจากพ่อแม่เราสิครับจะเป็นลูกเอเลี่ยนได้ไงหรือคนที่บ้านคุณเป็นเอเลี่ยนกันมาตั้งแต่รุ่นปู่ เอาเวลาไปโดนแดดหรือเข้าสังคมกันบ้างน่ะครับบางทีอาจทำให้พวกคุณหลายๆคนรู้ตัวได้ว่าไอ้ที่เล่นละครเป็นเทพเจ้าเหลาเหย่อยู่ตอนนี้มันน่าสังเวท และน่ารำคาญ หันไปทำอะไรดีๆให้กับสังคมอย่างอื่นบ้างนอกจากมานั่งพิมเรื่องเพ้อฝันว่าจะได้ขึ้นเรือโนอาบ้างแหละ จะไปเกิดใหม่เป็นวูลฟเวอร์รีนบ้างแหละ ถ้าวันพิพากษามาถึงจริงพวกคุณจะได้ตายอย่างสบายใจว่าอย่างน้อยก็ได้ทำอะไรมากกว่ามานั่งน้ำลายยืดกันอยู่หน้าคอมคอยหาที่พักใจที่มีคนไร้สาระคอยยกหางกันเองแบบนี้ ที่แปลกคือดันสรรเสริญกันอีกว่าโอเท่านเทพจริงเก่งจริง ตาสว่างได้แล้วครับมันก็แค่ตัวหนังสือจะพิมไรมั่วๆก็ได้ ผมก็พูดได้ว่าผมบินได้ปล่อยแสงออกมือได้ เชื่อกันมั้ยล่ะครับว่าผมเป็นชาวมายาที่หลบซ่อนอยู่มานานแล้วผพมฟังและแปลภาษาได้ทั้งโลกน่ะ เรียนเกียรตินิยมอันดับหนึ่ง แถมเป็นเด็กอินดิโก้ ที่อยู่ในอิลลูมินาติด้วย โอยเยอะแยะมากมายต่อไปนี้ช่วยสรรเสริญเรียกผมว่าท่านเทพด้วยครับไม่งั้นผมซึ่งเป็นผู้รับสารจะไม่พาพวกท่านขึ้นเรือโนอาไปล่องแม่น้ำเจ้าพระยาแน่ใครไม่พอใจกับสิ่งที่พิมเชิญด่ากันได้ตามสบายน่ะครับขออย่างเดียวอย่าไปฟ้องครูอังคณา 555

2. HLC

HLC เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2009
    ถูกใจ สัด สัด เรยยย

ครบถ้วน กระบวนความ

(||)(||)(||)(||)(||)(||)(||)(||)(||)(||)(||)

3. greendyasd

กำลังรอท่านอยู่พอดีเลย HLC

4. kimteyon

kimteyon Active Member

29 กันยายน 2010
    เห็นด้วยค่ะ เราควรจะอยู่กับโลกของความเป็นจริงแต่ใครจะรู้โลกต่างดาวอาจมีจริงก็ได้เพราะในความเป็นเท็จก็อาจมีความจริง แต่เราจะรู้ได้ยังไงว่าไหนจริงไหนเท็จ เราก็ต้องปฎิบัติด้วยตัวของเราเอง อย่าคิดหรือเข้าข้างตัวเองเป็นตุเป็นตะ ถ้าทำแบบนั้นก็คงไม่ต่างจากคำว่าบ้า เพี้ยน และสติแตกหลุดโลก........

5. Silom delight

Silom delight สมาชิกใหม่

12 กรกฎาคม 2012
    เห็นด้วยกับจขกทเป็นอย่างยิ่งครับเนื่องจากส่วนคิดว่ามันไร้สาระมากๆกับเรื่องแบบนี้ทำไมไม่หันหน้าเข้าหาพระธรรมแล้วเผชิญกับโลกแห่งความจริง

6. greendyasd

ขอบคุณทุกท่านที่กล้าออกมาสนับสนุนความคิดเห็นของผมครับ

7. กูอยากแส่

กูอยากแส่ สมาชิก

กุอยากแส่

ขอถามหนอ่ยถ้าไม่พอใจอะไรแล้ว มิง จะเข้ามาดูมาเล่นเวปนี้หาพ่อหาแม่มิงหรอไงมิงก้รู้ว่าเวปนี้เป็นเรื่องพวกนี้ก็ยังสะเหล่อเข้ามาอีกมิงนิเกรียนสุดๆพ่อแม่มิงตายหรอไงไปด่าคนนูนคนนี้เข้า มิงรู้ว่ามันไม่ช่วยเหลืออะไรเลยก็อย่าเข้ามาดูซิ ตาบอดหรอไงกลับไปถามพ่อถามแม่มิงนูนไอ้เหียร์

8. กูอยากแส่

กุอยากแส่

มิงนะมีปมด้อยหรือเปล่าพ่อแม่คงไม่ให้ความอบรมดูแลดีลูกถึงต้องมาทำตัวหน้าสนตีนแบบนี้ ถามจิงมิงตาบอดสีหรือไงไม่ได้อ่านหัวข้อของกระทู้เค้าว่ายังไงนะ วิทยาศาสตร์ทางจิต มิงก็รู้แล้วนิว่ามันหมายถึงอะไร เกียวกับอะไรก็ต้องเกียวกับวิทยาศาสตร์ แล้วความเชื่อ สิ่งเหนื่อธรรมชาติ ตำนาน อะไรแบบนี้น่าจะเข้าใจนะ ถ้าคิดว่าตาไม่บอดมิงก็อย่าทำเป็นร้อนตัวเลย

9. greendyasd

กูอยากแส่
    55555555555 ผมสมเพชคุณจริงๆไม่กล้าใช้ไอดีที่เล่นประจำมาตอบทำไมครับกลัวใครรู้เหรอว่าพวกเอเลี่ยนจิตใจใสสะอาดก็โกรธเป็น คราวหลังกล้าใช้ไอดีตัวเองแล้วค่อยมาตอบน่ะเดี๋ยวไม่ให้ขึ้นเรื่อเลย 5555555555555555555555

10. localpood

localpood เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2012
    ผมเห็นด้วยกับกูอยากแส่ คุณมีปมด้อยอะไรหรือเปล่า ศาสนามันก็เรื่องความเชื่ออยู่แล้ว เว็บก็เว็บพลังจิต คุณจะมาบ้าด่าเข้าไปทั่ว ขาดความอบอุ่นหรือเปล่า เรื่องความเชื่อมันก็แล้วแต่คนจะเชื่อ สงสารฝันในฝัน น้องเขาอยากจะฝัน จะเชื่อแล้วมันหนักหัวคุณมากหรือ?

11. localpood

คุณอยากจะเอาแต่วิทยาศาสตร์ คุณจะมาเว็บนี้ทำหอกอะไร มาเพื่อด่าคนที่เขาคิด เขาเชื่อต่างจากคุณผมว่าคุณนี่หนักกว่าคนที่คุณหาว่าเพี้ยนอีก เขาจะเพี้ยนจะคิดอะไร แล้วคนมาคอยไล่ว่า ไล่ด่าคนบ้านี่มันเรียกว่าอะไร? เรียกว่าโคตรบ้า หรือ ว่างมาก หรือ ขาดความอบอุ่น หรือไร้ปัญญาไร้เมตตาจิตดี

12. localpood

ผมเข้ามาอ่านหลายๆ ความคิด ความเชื่อ ผมอยากอ่านก็อ่าน อันไหนผมไม่เชื่อผมก็ไม่ไปอ่าน มีคนบังคับคุณให้เข้ามาอ่านหรือไม่ คุณไม่เชื่อคุณจะมาอ่านทำหอกอะไร ถุย ทำเป็นมีสติ มีปัญญา เมตตาจิตไหม คนเราคิดต่าง เชื่อแตกต่าง ต้องโดนตีตราว่าบ้าเหรอ

13. greendyasd

5555 อวตารไอดีใหม่กันมาเต็มเลยน่ะครับ 5555 เรื่องที่พวกคุณๆพูดกันอยุ่มันเอาวิทยาศาสตร์ไปแปลงจนมั่วซั่วแล้วบอกห้องนี้ไม่ใช่เรื่องวิทยาศาสตร์ 5555 เปลี่ยนชื่อห้องดีกว่า วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ เป็น วิทยาศาสตร์ทางจิตเวท-เลอะเทอะ 555

14. localpood

ไอ้ HLC อีกตัว คนในเว็บเขาทนเอ็งมามากแล้ว ว่างมากเหรอ ไงไปด่าทุกกระทู้ ไม่เชื่อ ก็ไปไกลๆ ใครบังคับให้เข้ามาอ่าน คนเขาจะเชื่ออะไรแล้วมันหนักส่วนไหน จู๋เล็กหรือเปล่าถามจริงหรือที่บ้านไม่มีใครรัก ว่างมากก็ไปหาแฟนสักคน หรือไม่มีใครเอา เพราะใจมันแคบเกินไป + ปากหมา

15. localpood

พวกเอ็งอยากแรง คนแถวนี้ก็แรงเป็น จะเอาแรงแค่ไหน พวกเอ็งบอกมา พวก "คนเพี้ยนๆ" ที่พวกเอ็งด่ากันทุกวันจะจัดให้

16. greendyasd

โกรธอะไรเหรอครับหรือคุณ jubga ร้อนตัวผมก็บอกแล้วให้ทำใจๆก่อนอ่าน

17. กูอยากแส่

ทำความเข้าใจกันก่อนนะ

ถ้าหนูว่าแรงไปหนูขอโทษด้วยนะทุกๆคนที่เข้ามาอ่านในนี้ คือหนูพยายามให้คนๆนี้ ได้ตาสว่างและเข้าใจอะไรมากๆขึ้น กระทู้เค้าก็บอกแล้วว่า วิทยาศาสตร์ทางจิต นิคะ ใช่ใหมละคะ เค้าก็ต้องพูดถึงเรื่องวิทยาศาสต์ ความเชื่อ เรื่องเล่า ตำนาน พลังจิตที่พอทำได้ อื่นๆ ถ้าคุณเห็นว่า คนที่เค้าตั้งกระทู้แล้วมันน่าเบื่อดูไม่น่าเชื่อถือ คุณก็อย่าเข้าไปอ่านซิ เข้าใจหลายๆคนฟังดูแล้วหนูจะพูดแรงไป แต่ก็สมควรแล้วนิคะ คนทุกคนที่เข้าเวปนี้ล้วนแล้วแต่อยากได้รู้ความรู้ อยากศึกษาพระธรรม แล้วพอได้รู้เรื่องที่เกียวกับลึกลับ อะไรต่างๆก็จะได้รู้เพิ่มไปอีก แล้วคุณมาเหมารวมว่าบ้า นิมันก็น่านะ คิดซิเราเป็นคนนะ ความอดทนมันก็มีขีดจำกัด ใช่ว่าจะให้ด่าได้อย่างเดียวนะ

18. greendyasd

ว้ายเราจะตายแล้วเหรอเนี่ยงั้นต้องรีบปล่อยพลังไปสถิตในร่างอื่นแล้ว 555

19. greendyasd

เรื่องจริงๆผมต้องขอชี้แจงตรงนี้เลยน่ะครับผมไม่ได้จะด่าใครเลยจริงๆแค่ต้องการให้ทุกคนตาสว่างขึ้นมาบ้างไม่ใช่งมงายกันแบบนี้ครับ

20. narata 12

narata 12 เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นหมอโรคจิตอยู่ดีๆ ไม่ชอบ อยากเป็นคนไข้โรคจิต คงจะอัดอั่นมาก อยากหาคนคุยด้วย ก็เลยออกมาทำเป็นฮีโร่ แต่ทำตัวผิดที่ ผิดคิว แถมมีพวกเกรียนตัวพ่อ มาร่วมแจม อย่างน้อยพวกเราก็มีนิสัยรักการอ่าน ชอบศึกษาค้นคว้า ห่างไกลยาเสพติด พวกเราอุดหนุนสินค้าไทย ไม่ชอบไอ้มดแดง สไปเด่อร์แมน หรือทรานฟอเม่อร์ แล้วถ้ายังมา สเล่อ กวนโอ้ยอยู่อีก เดี่ยวจะส่งเซลมะเร็ง ไปฝังในร่างกาย จะได้เลิกหายใจสะที