✿ งานพิธีเททองหล่อพระ ✿

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย โยมฝน, 4 ตุลาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. โยมฝน

โยมฝน เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008

ขออนุญาตตั้งกระทู้ใหม่ชั่วคราวนะคะ
    ป่วยกลับมากระทู้งานบุญหล่อพระกระทู้เดิม ก็หายไปด้วย
    ขอใช้กระทู้นี้ไปก่อน
    ถ้าหากระทู้เดิมเจอและโพสได้เหมือนเดิมเมื่อใด
    จะกลับไปใช้กระทู้เดิมค่ะ
    ขอบคุณค่ะ
    สุทธิมา อภิสิงห์
    ์​

[​IMG] [​IMG] ครั้งแรกที่ปิดรับแผ่นทองเพราะเด็กที่บ้านลาออกไป
    ไม่มีคนคอยรับจดหมาย(ตอนนั้นไปรษณีย์มาที่บ้านวันละ ๔ รอบ)
    ตอนนี้มีี้ีเด็กแล้ว ตั้งใจจะเปิดรับแผ่นทองหล่อพระของญาติธรมให้ส่งมาได้ใหม่
    ก็มาป่วยยาวอีกค่ะ เลยยังขอไม่รับแผ่นทองเป็นทางการนะคะ

แต่หากท่านใด ่อยากร่วมทำบุญจริงๆ แต่มีความติดขัดในเรื่องการเดินทาง
    เพราะบ้านอยู่ไกลต่างจังหวัด หรือต้องทำงานไม่สะดวกไปร่วมบุญด้วยตนเอง
    ก็สามารถส่งแผ่นทองมาได้อยู่ เข้าใจเห็นใจค่ะ จะทำแทนให้ตามความสามารถ
    แต่การไปทำบุญ อาจไ่ม่ได้ไปมากมายหลายที่อย่างแต่ก่อน
    เพราะปัญหาเรื่องสุขภาพด้วย และไปไหนหลายที่ทำให้ไม่มีเวลา
    การทำสมาธิเจริญสติปัญญา ก็น้อยลงไปตามด้วย
    มีศรัทธาทำบุญทำทานแล้ว ทำศีลทำสมาธิไห้เจริญควบคู่ไปด้วยอย่าให้ขาดจากกันนะคะ
    นอกเรื่องไปหน่อยถือว่าเล่าสู่กันฟังละกันค่ะ [​IMG] [​IMG]
    ที่อยู่ในการส่งแผ่นทอง

สุทธิมา อภิสิงห์
    ๕ ซอยแยก ซอยศิริพจน์ ๘๑
    ถ.สุขุมวิท แขวงสวนหลวง
    เขต สวนหลวง กรุงเทพ ๑๐๒๕๐

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 ตุลาคม 2012
  2. pinkpink

pinkpink เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2009
    กระทู้เก่าของคุณโยมฝนค่ะ ที่โพส หลังสุดเมื่อวันที่ 27-09-2012, 10:03 AM

http://palungjit.org/threads/✿-งานวันอาทิตย์ที่-๒๖-สิงหาคม-พ-ศ-๒๕๕๕-✿-๕๖๐.311660/page-28

ขอให้บุญรักษาคุณโยมฝน ให้หายป่วย มีความสุขกายสุขใจ
    เจริญในการทำสมาธิ เจริญสติปัญญา ยิ่งๆขึ้นไปสาธุ

3. อนันตพุทธะ

อนันตพุทธะ เป็นที่รู้จักกันดี

หายๆเร็วๆนะครับ9999999999999999

4. โยมฝน

โยมฝน เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    ขอบคุณค่ะ มีลิงค์อยู่เหมือนกันค่ะ
    แต่เมื่อวานโพสไม่ได้ ภาพไม่ขึ้น กระทู้ก็ไม่showในห้อง พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง ด้วยค่ะ
    วันนี้เดี๊ยวลองใหม่ ถ้าโพสได้ดังเดิม จะลบกระทู้นี้ทิ้งค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้