(หมวดหายาก จัมโบ้)@พระสมเด็จจัมโบ้ ฝังแร่เกาะล้าน ติดตะกรุด ลงอักขระจารมือ วัดชายนา@น.61ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย punnapak, 19 มกราคม 2015.

1. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

16 พฤศจิกายน 2013
    แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณ pcharn เรียบร้อยค้า
    ขอบพระคุณมากๆนะคะ^^

ไฟล์ที่แนบมา:

2. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

รายการที่ 403 (หมวดหายากสุดเฮี้ยน) ปลัดขิกไม้ประดู่ผูกคอตาย เจ๊แมว(สุดเฮี้ยน)อันโด่งดัง หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2548
    (ลงอักขระจารมือเต็มสูตร พร้อมตอกโค้ด วชน กำกับ)

***เฮี้ยนสุดในปลัดไม้ผูกคอหลวงพ่อตัด***

ปลัดขิกไม้ประดู่ผูกคอตาย(เจ๊แมว) สุดเฮี้ยนอันโด่งดัง หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2548

**ขนาดใหญ่ค่ะ ความยาว 3 นิ้ว**
    **เส้นผ่านศูนย์กลางประมาณ 1.5-1.8 ซม.**
    **ลงอักจระจารมือทั่วองค์ พร้อมตอกโค้ด วชน กำกับ

***ปลัดตัวนี้ทำมาจากกิ่งไม้ประดู่ที่เจ๊แมว สาวท้องอายุ 4 เดือนผูกคอตาย
    ปลัดเจ๊แมวถือว่าเป็นปลัดที่มีชื่อเสียงที่สุดในเรื่องโชคลาภ ค้าขายดีเยี่ยม ลงเหล็กจารมืออักขระยันต์ ที่ตัวและที่หัวปลัดทั่วองค์ กำกับด้วยพระคาถามนต์จินดามณี (มนต์พระสังข์เรียกเนื้อเรียกปลา) พร้อมตอกโค้ด วชน กำกับ ไม่ผ่านการใช้งาน สภาพสวยมากค่ะ

ตำรับการสร้างปลัดขิกของทางเพชบุรี สายวิชาของหลวงพ่อชุ่ม วัดกุฎิ บางเค็ม เขาย้อย เพชรบุรี ซึ่งเป็นพระอาจารย์ผู้ประสิทธิ์ประสาทวิชาการทำปลัดขิกให้หลวงพ่อตัด วัดชายนา

***ปลัดขิกไม้คนผู้คอตาย เป็นเอกลักษณ์และเครื่องรางของดี ในชื่อวัดชายนา มานานแล้ว จากประสบการณ์ผู้ใช้
    ปลัดขิกจะมีอานุภาพทั้งคงกระพันและเมตตามหานิยม หลายท่านแขวนเดี่ยวใช้ได้ผลทั้งเรื่องรักและเรื่องรบ ที่มีประสบการณ์พบเห็น ว่ามีคนคอยติดตามและช่วยเหลืออยู่ตลอด

***ปลัดขิกของหลวงพ่อตัด จะเน้นใช้ไม้ผูกคอ เนื่องจากมีพราย ทำให้มีความแรง(อาถรรพย์)อยู่ในตัวไม้เอง และประกอบกับวิชาอาคมของหลวงพ่อตัด ยิ่งทำให้ไม้ปลักขิกนั้นมีความเข้มขลังขั้นสูงสุด โดยเฉพาะด้าน

"มหาเมตตา มหานิยม มหาเสน่ห์"

***ได้รับการยอมรับว่าเป็นปลัดขิกที่โดดเด่นมากเรื่องค้าขาย ทำธุรกิจต่างๆ ประสบความสำเร็จกันมานักต่อนัก

***ท่านที่บูชาปลัดขิกของท่านไปทุกคนต่างยอมรับว่า นำไปบูชาแล้วทำให้ค้าขายดีมาก จนเป็นที่เลื่องลือไปไกลถึงต่างประเทศ ปัจจุบันนับว่าหาบูชาได้ยากยิ่งค่ะ

@@ปลัดขิกไม้ประดู่ผูกคอ(เจ๊แมว) ได้รับการยอมรับว่าเป็นรุ่นที่เฮี้ยนที่สุด และนิยมสูงสุด ตลอดกาลค่ะ

นานมากๆจะพบเจอสักองค์นะคะ^^

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพทุกกรณีค่ะ
    เช่าหาบูชากันทั่วไป 2,500-4,500 บาท

ติดจองค้า^^

**รายการร่วมบุญทำบุญโลงศพ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มีนาคม 2024
  3. punnapak

อนุโมทนาสาธุๆๆกับทุกๆท่านด้วยนะคะ^^

4. punnapak

***ติดจองค้า^^***

5. punnapak

รายการที่ 404 ลูกอมเยี่ยวชะนี ปี2548 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***(ขนาดจัมโบ้ พิเศษฝังตะกรุด 12 ดอก จารมือ)***

***สุดยอดลูกอมเมตตา มหาเสน่ห์***

(มวลสารเดียวกับสมเด็จเยี่ยวชะนี และปลุกเสกพิธีเดียวกันค่ะ)
    **ใช้แทนสมเด็จเยี่ยวชะนีได้เลยค่ะ**

หลวงพ่อตัด ท่านได้เคล็ดลับนี้มาจากหลวงพ่อกริช วัดเขากระจิว

มวลสารสำคัญที่ขาดเสียไม่ได้ก็มีอยู่ด้วยกัน 4 อย่างคือ
    1.ยอดสวาท
    2.ยอดรักซ้อน
    3.ยอดสาวหลง
    4.เยี่ยวชะนี

แต่ถึงกระนั้นภายหลังก็มีการเพิ่มว่านและมวลสารที่เน้นหนักในด้านเมตตามหา เสน่ห์อีกหลายอย่างใส่เพิ่มเตืมเช้าไปเต็มที่ในการสร้างแต่ละครั้งด้วย อาทิเช่น ว่านดอกทอง

***ในส่วนของการปลุกเสกก็ใช้คาถา
    "นะมหาอ่อนใจ " และ “นะเมตตา” เป็นหลักในการปลุกเสกวัตถุมงคล ด้านเมตตาของวัดชายนาทั้งหมด

@@ขนาดเส้นผ่านศูนย์กลางประมาณ 3 ซม.@@
    @@พิเศษมาก ฝังตะกรุดจารมือถึง 12 ดอก@@

***ลูกอมเยี่ยวชะนี จัดสร้างพร้อมกับสมเด็จเยี่ยวชะนี ถือเป็นอีกหนึ่งสุดยอดเนื้อผงและเป็นเอกลักษณ์ของวัดชายนาเลยทีเดียว มีด้วยกันหลายเนื้อ เช่น เขียว ขาว ดำ เหลือง ออกน้ำตาล เทา เนื้อออกลายๆก้นครก

@@ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดย หลวงพ่อตัด วัดชายนา และกำกับการจัดสร้างทั้งหมดด้วยตัวท่านเองค่ะ@@

พุทธคุณโดดเด่นด้าน…เมตตามหานิยมอย่างยิ่งยวดค่ะ

อีกทั้งเป็นมหาเสน่ห์ต่อผู้พบเห็น เป็นที่รักใครเอ็นดูของผู้หลักผู้ใหญ่ เป็นอย่างยิ่งค่ะ และใช้เกี่ยวทรัพย์เป็นเลิศค่ะ

คาถาสำหรับอารธณาสมเด็จเยี่ยวชะนี และวัตถุมงคลด้านเมตตาของวัดชายนา

คาถานะมหาอ่อนใจ

นะ มหาอ่อนใจ พุทหลงไหล หล่ามล้น โมพระบ้าบ่นพึมพำ ธาระกำหัวอก สังฆะวิตก มาหาธัมมะโศกาน้ำตาไหล ยังมีสายใจ อาลัยหลง ยะจงงง จงจังงัง ****** **** นะโมพุทธายะ

ขอบพระคุณข้อมูลจากเว็บเพื่อนบ้านนะคะ

***ลูกอมเยี่ยวชะนีองค์นี้ สภาพสวยเดิมๆค่ะ เนื้อมวลสารจัดสุดเข้มขลัง ขนาดใหญ่พิเศษ(จัมโบ้)+ฝังตะกรุดลงอักขระจารมือถึง 12 ดอก
    (เพิ่งเคยพบเจอ และหายากมากค่ะ)

**(ขนาดลูกใหญ่พิเศษจัมโบ้ สามารถกดพิมพ์พระสมเด็จเยี่ยวชะนีได้2องค์เลยทีเดียวค่ะ)

***เป็นสุดยอดลูกอมแห่งวัดชายนา ที่สร้างชื่อเสียงโด่งดังไปไกลถึงต่างแดนค่ะ

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ
    ***บูชาราคาพิเศษเพียง 850 บาท***
    (จัดส่งฟรีค่ะ)
    จองแล้วค่ะ โดยคุณshaj^^
    สาธุๆๆค้า

**
    รายการร่วมบุญถวายภัตตาหาร ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มีนาคม 2024
  6. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณ shaj เรียบร้อยค้า

7. punnapak

รายการที่ 406 ตระกรุดมหาอุต3กษัตริย์ พระอาจารย์ทิน วัดชายนา ปี2566 ขนาด 5 นิ้ว ลงรัก ถักเชือก จารหมึกทอง

ตะกรุดมหาอุต 3 กษัตริย์ ปี2566 พระอาจารย์ทิน วัดชายนา
    ขนาดยาว 5 นิ้ว
    ลงรัก ถักเชือก ลงอักขระจารหมึกทองกำกับ

จัดสร้างเพียงหลักสิบดอกเท่านั้นค่ะ
    (เฉพาะในกลุ่มลูกศิษย์ใกล้ชิดค่ะ)

สร้างตามตำราโบราณ ตะกรุดมหาอุต 3ดอก ของหลวงพ่อกริช วัดเขากระจิว พระอาจารย์ของหลวงพ่อตัด วัดชายนา ค่ะ

พุทธคุณ เป็นมหาอุตสถานเดียวค่ะ (คุ้มครองชีวิตได้ทั้งบ้านค่ะ)

ดอกเเรก ยิงไม่ออก
    ดอกที่สอง ยิงออกแต่ไม่เข้า
    ดอกที่สาม ปืนแตก

จัดสร้างโดยพระอาจารย์ทิน ลงอักขระพร้อมกำกับพระคาถาลงในแผ่นทองแดง ทองเหลือง และเงินผสม แล้วม้วนรวมกันเป็น1ดอก(3กษัตริย์) และปลุกเสก

ตระกรุด 3ดอก จะขาดดอกใดดอกหนึ่งไม่ได้ พระอาจารย์พ่อทินเลยดำริทำเป็นสามกษัตริย์ รวมไว้ในดอกเดียวกัน ค่ะ

***สภาพสวยมากค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน เป็นสุดยอดตะกรุดมหาอุต ใช้คุ้มครองได้ทั้งบ้านค่ะ

เป็นตะกรุดที่หายาก จัดสร้างได้ยากและจัดสร้างน้อยมากค่ะ น่าบูชาเป็นอย่างยิ่งค่ะ

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพทุกกรณีค่ะ
    จองแล้วค่ะ โดยคุณshaj ^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญอุปสมบทนาคหมู่ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มีนาคม 2024
  8. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณshaj เรียบร้อยค้า

9. punnapak

รายการที่ 407 พระผงรูปเหมือนขาโต๊ะ(รุ่นแรก)ผสมเกศา หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2525
    ***องค์พิเศษสุดติดจีวรหลวงพ่อตัด+จารหมึกทอง***
    “เป็นสุดยอดวัตถุมงคล และมวลสารที่ท่านตั้งใจสร้างที่สุดค่ะ”

พระผงรูปเหมือนขาโต๊ะรุ่นแรก ปี2525 ผสมเกศาหลวงพ่อตัด และผงพุทธคุณเก่าแต่ดั้งเดิมที่หลวงพ่อตัดสะสมไว้ค่ะ

***จากคำบอกเล่า พระรุ่นนี้เริ่มสร้างราวๆปี2518 สร้างเรื่อยมาเป็นจำนวน 100,000 องค์ จนกระทั่งมาแจกเป็นทางการในปี 2525 งานผูกพัทธสีมาของวัดชายนา ในงานนั้นมีการแจกวัตถุมงคลหลายอย่าง เช่น สีผึ้ง ปลัดขิก ผ้ายันต์แดง

พระผงรูปเหมือนขาโต๊ะบางส่วนที่ไม่สมบูรณ์ทางวัดจึงได้นำมาบดผสมเพื่อสร้างวัตถุ มงคลในยุคต่อๆมาอีกหลายรุ่น เช่น ขุนแผนรุ่นแรก พระสมเด็จเยี่ยวชะนี ฯลฯ จึงสัณนิษฐานได้ว่า

พระผงรูปเหมือนขาโต๊ะจึงเหลือหมุนเวียนอยู่ราวๆ ไม่เกิน 60,000 องค์เท่านั้น

***พุทธคุณเคยมีคนเรียนถามหลวงพ่อตัด ซึ่งท่านได้ตอบว่า
    "ดีทุกทาง ดีทุกอย่าง"

***และนี่คือสุดยอดวัตถุมงคลของวัดชายนาที่หลวงพ่อตั้งใจจัดสร้างที่สุดค่ะ***

@@องค์พิเศษสุดค่ะ ติดจีวรหลวงพ่อตัด+ลงอักขระจารหมึกทอง@@
    (หายากมากๆค่ะ)

"หลวงพ่อตัด ปวโร" แห่งวัดชายนา จ.เพชรบุรี มรณภาพลง ในวัย 78 ปี พรรษา 58 เมื่อวันที่ 3 พฤษภาคม 2552 หลังจากเกิดอาการแน่นหน้าอก หายใจไม่ออกอย่างกะทันหัน พระลูกวัดและคณะศิษย์ รีบนำเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลท่ายาง แต่ไม่ทันการณ์ หลวงพ่อตัดได้มรณภาพลงระหว่างทาง
    คณะแพทย์ลงความเห็นว่า หลวงพ่อตัด วัดชายนา มรณภาพแล้ว ด้วยอาการหัวใจล้มเหลว และได้นำศพหลวงพ่อตั้งบำเพ็ญกุศลที่วัดชายนา สร้างความเศร้าสลดอาลัยเป็นอย่างยิ่ง เมื่อวันที่ 4 พฤษภาคม 2552 เวลา 13.00 น. คณะกรรมการวัด ได้เคลื่อนย้ายศพ พระพุทธวิริยากร หรือหลวงพ่อตัด ตั้งบำเพ็ญกุศล ณ ศาลาการเปรียญของวัด เพื่อประกอบพิธีรดน้ำศพหลวงพ่อ โดยมีพระเถรานุเถระและข้าราชการชั้นผู้ใหญ่ในจังหวัด เดินทางมาร่วมรดน้ำศพเป็นจำนวนมาก ส่วนเวลา 17.00 น. นายชาย พานิชพรพันธุ์ ผู้ว่าราชการจังหวัดเพชรบุรี ได้เดินทางมาเป็นประธานในพิธีรับพระราชทานน้ำหลวงอาบศพ

***นอกจากนี้ หลวงพ่อตัด วัดชายนา ได้เขียนห้ามมิให้นำร่างออกหาทุน มีข้อความว่า "ศพของเรา ห้ามฎีกา ออกหาทุน เกณฑ์ชาวบ้าน มารวมหุ้น ให้วุ่นวาย มีเท่าไร ทำเท่านั้น ตามสบาย ไม่มีข้อควรละอายอย่างไร"

ดังนั้นจึงทำให้วัตถุมงคลที่ผสมมวลสารของหลวงพ่อตัด อาทิเช่น เกศา จึงหายากมากๆค่ะ ใครได้ครอบครองนับเป็นบุญยิ่งนักค่ะ

ขอบคุณข้อมูลจากเว็บเพื่อนบ้านนะคะ

***พระผงรูปเหมือนขาโต๊ะองค์นี้ สภาพสวยเดิมค่ะ ยังมีหน้าตาชัด ขนาดองค์พระ กว้าง2.4ซม. สูง 3.2 ซม.
    เนื้อมวลสารจัดจ้าน

พิเศษมาก ติดจีวรหลวงพ่อตัด พร้อมลงอักขระจารหมึกทองกำกับ ยังความศักดิ์สิทธิ์เป็นอันมาก และทรงคุณค่าอย่างยิ่งค่ะ

@@เป็นวัตถุมงคลหลัก ยอดนิยมของหลวงพ่อตัด ที่ใครๆต่างเสาะหามาบูชาค่ะ เนื่องจากมีประสบการณ์เด่นชัด โดยเฉพาะ”ด้านเมตตา มหานิยม” และคงความเป็นมหาอุตตามตำรับหลวงพ่อตัด อย่างยิ่งยวดค่ะ

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ
    ***บูชาราคาพิเศษเพียง 799 บาท***

สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญรอยพระพุทธบาทจำลอง ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มีนาคม 2024
  10. punnapak

รายการที่ 408 พระสังข์เรียกทรัพย์(มนต์จินดามณี) รุ่น2 เนื้อดำ(หายาก)ปี2562 วัดชายนา (พิเศษจารหมึกทอง)
    ***สุดยอดของดีเรียกคน เรียกเงิน เรียกงาน อันโด่งดัง***

พระสังข์เรียกทรัพย์ รุ่น 2 พระอาจารย์ทิน วัดชายนา ปี2562

***เนื้อดำ ลงอักขระจารหมึกทอง***
    เป็นสุดยอดของดีที่มีประสบการณ์สูง และโด่งดังไปไกลถึงต่างแดนค่ะ

@@ประสบการณ์เยอะมากค่ะ (มีในรูปด้านล่างบางส่วนนะคะ^^)@@

**ขนาดโดยประมาณ 4x2.5 ซม.**

***พระสังข์เรียกทรัพย์นี้ รวมมวลสารศักดิ์สิทธิ์มากมายค่ะ
    อาทิ เม็ดยาวาสนา จินดามณี หลวงปู่เพิ่ม วัดกลางบางแก้ว, ว่านมหาเสน่ห์ต่างๆ เคลือสาวหลง, ผงพุทธคุณ 108, ผงพุทธคุณเก่าหลวงพ่อตัด, ผงงาช้าง และอีกมากมายค่ะ

***ปลุกเสกลงมนต์จินดามณี และลงอักขระหมึกทอง โดยพระอาจารย์ทิน เจ้าอาวาสรูปปัจจุบันแห่งวัดวัดชายนา
    ทายาทพุทธคมเพียงหนึ่งเดียวของหลวงพ่อตัด วัดชายนา ที่ท่านถ่ายทอดสรรพวิชาทั้งหมดให้ค่ะ
    อีกทั้งพระอาจารย์ทินเองยังไปศึกษาวิชาต่างๆจากพระเกจิอาจารย์ทั่วเมืองเพชรบุรีและใกล้เคียง ยังความเข้มขลังในวัตถุมงคลที่ท่านปลุกเสกเป็นอย่างมากค่ะ

พระสังข์เรียกเนื้อเรียกปลา
    หลวงพ่อทิน วัดชายนา

ตำนานเรื่องพระสังข์ กับนางพันธุรัต
    ในท้องถิ่นเมืองเพชรฯ นี้ ก็มีภูเขาแม่พันธุรัตน ก็เป็นภพภูมิหนึ่ง เมืองเพชรมีความเกี่ยวข้องกับตำนานนี้
    คนเขาเคยไปเห็นคาถามนต์จินดาเขียนไว้ในถ้ำที่เขาแม่พันธุรัต ต้องคนมีบุญจึงจะเห็น ไม่ได้เห็นทุกคน
    บางคนไม่เชื่อ กล่าวลบหลู่นางพันธุรัต ออกมาจากถ้ำสติรั่วไปก็มี...
    คงจะเป็นพระธุดงค์ท่านเข้าไปพบ ได้อ่าน และทรงจำคาถาออกมาท่องสืบทอดกัน จึงแพร่หลายออกไป...

อย่านึกแหนงแคลงเลยว่าเป็นยักษ์
    มาเถิดลูกรักอย่าเกรงขาม
    ถึงจะอยู่จะไปก็ให้งาม
    เจ้าผุ้ทรามรักร่วมชีวา
    อันรูปเงาะไม้เท้าเกือกแก้ว
    แม่ประสิทธิ์ให้แล้วดังปรารถนา
    ยังมนต์บทหนึ่งของมารดา
    ชื่อว่ามหาจินดามนต์
    ถึงจะเรียกเต่าปลามัจฉาชาติ
    ฝูงสัตว์จัตุบาทในไพรสณฑ์
    ครุฑาเทวัญชั้นบน
    อ่านมนต์ขึ้นแล้วก็มาพลัน
    เจ้าเรียนไว้สำหรับเมื่ออับจน
    จะได้แก้กันตนที่คับขัน
    แม่ก็คงจะตายวายชีวัน
    จงลงมาให้ทันท่วงที

ข้อมูล ลูกลุงเยี่ยม

***พระสังข์เรียกทรัพย์องค์นี้สภาพสวยมากค่ะ เนื้อดำ(หายากค่ะ)พระหนาล่ำ ไม่ผ่านการใช้งาน ส่องดูเห็นเนื้อมวลสารสุดเข้มขลังค่ะ และลงอักขระจารหมึกทองด้านหลัง

@@ชาวสิงคโปร์ มาเลเซีย ฮ่องกง จีน มาบูชาไปกันเยอะมากค่ะ(เนื่องจากประสบการณ์ปากต่อปาก) จัดสร้างน้อยค่ะ เหลือในประเทศเพียงจำนวนหนึ่ง และส่วนใหญ่จะเก็บบูชากันเองหมดค่ะ

***พุทธคุณเน้นด้าน***
    “เรียกคน เรียกเงิน เรียกงาน” อย่างยิ่งยวดค่ะ

***บูชาราคาพิเศษเพียง 450 บาท***

สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญทำบุญโรงพยาบาล ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มีนาคม 2024
  11. punnapak

รายการที่ 409 ชุดวัตถุมงคลพระอาจารย์ทิน วัดชายนา
    (หนังกลองเพล จารมือ+ลูกอมฤกษ์เศรษฐี(สุริยะคราส)+ลูกสะกดตะกั่วอวน จารมือ)

ชุดวัตถุมงคลนี้ประกอบด้วย

- หนังกลองเพล สมัยหลวงพ่อตัด
    เกิดชำรุดเมื่อประมาณปี2560-2561 พระอาจารย์ทิน เจ้าอาวาสรูปปัจจุบันวัดชายนา จึงได้นำมาตัด ปลุกเสกและลงอักขระจารมือ “นะเศรษฐี” เพื่อนำไปแจกให้ผู้ที่มาวัดทำบุญค่ะ

พุทธคุณ เด่นด้านโชคลาภ เงินทอง ทำกิจการ การค้าเจริญรุ่งเรือง โด่งดังเช่นเสียงกลองเพลค่ะ
    ……………………………..

ลูกอม ฤกษ์เศรษฐี (สุริยะคราส) ปี2560

ลูกอม ฤกษ์เศรษฐี ปี2560
    (22 สิงหาคม-1 กันยายน 2560)

พิธีใหญ่ปลุกเสกในฤกษ์เศรษฐี ในวันที่เกิดสุริยะคราส ซึ่งถือเป็นฤกษ์มหามงคลอย่างยิ่งค่ะ

ปลุกเสกโดยพระอาจารย์ทิน เจ้าอาวาสองค์ปัจจุบันวัดชายนา พร้อมคณะสงฆ์ค่ะ

มวลสารสำคัญ อาทิ

มวลสารเก่าสมัยหลวงพ่อตัด พระผงรุ่นแรกๆ ผงจินดามณี ผงพุทธคุณ ผงเยี่ยวชะนี ฯลฯ

พุทธคุณ
    เป็นมหาเศรษฐี มหาโชค มหาลาภ อย่างยิ่งค่ะ
    …………………………..

ลูกสะกดตะกั่วอวน(ลูกใหญ่)ปี2558-2559 พระอาจารย์ทิน วัดชายนา
    **(จารมือ+ตอกโค้ด วชน กำกับ)**

ลูกสะกดตะกั่วอวน ปี 2558-2559 พระอาจารย์ทิน วัดชายนา

ลงอักขระจารยันต์เฑาะว์ พร้อมตอกโค้ด วชน กำกับ

@@ขนาดประมาณ 1 นิ้ว@@

***ปลุกเสกและลงอักขระจารมืออย่างเข้มขลังโดยพระอาจารย์ทิน วัดชายนา
    (ผู้สืบทอดสรรพวิชาทั้งหมดจากหลวงพ่อตัดค่ะ ดำรงตำแหน่งเจ้าอาวาสวัดชายนาองค์ปัจจุบันค่ะ)

ตะกั่วอวน นับเป็นวัตถุธาตุที่มีความศักดิ์สิทธิ์ในตัว แต่ต้องเป็นของที่ใช้แล้วเท่านั้น จึงจะมีอิทธิฤทธิ์ บรรดาเกจิอาจารย์ที่อยู่ติดทะเล มักนิยมนำมาสร้างเป็นเครื่องลางของขลัง

การที่ท่านเอาตะกั่วอวนมาทำเครื่องรางของขลัง เพราะถือเคล็ดว่า ตะกั่วอวนแม้แช่อยู่ใน้ำทะเล ก็ไม่ผุไม่กร่อน จึงถือว่า เป็นคงทน ใช้ทางมหาอุตม์ โดยถือว่าตะกั่วอวน ส่วนมากจะแช่อยู่ในน้ำ จึงถือเอาธาตุน้ำมาอุดปืน

ถือว่า ตะกั่วอวน เป็นเครื่องมือทำกิน เมื่อชาวประมงลากอวนที่ จะได้ปลาเยอะ เมื่อนำไปขายก็ได้เงินเยอะ จึงถือว่าถ้านำตะกั่วอวนมาเสกทางโชคลาภ คงมีอิทธิคุณทางเรียกทรัพย์อย่างสูง

พุทธคุณโดดเด่นด้าน
    “มหาอุต และเรียกเงิน เรียกทอง”
    อย่างยิ่งยวดค่ะ

***บูชาราคาพิเศษเพียง 450 บาท***

สาธุๆๆค้า

***รายการร่วมบุญเติมน้ำมันตะเกียง ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มีนาคม 2024
  12. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณ shaj เรียบร้อยค้า

13. punnapak

รายการที่ 410 สีผึ้งรุ่นแรก ปี2525 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***สุดยอดสีผึ้งเมตตา มหาเสน่ห์ในตำนาน***

สีผึ้งรุ่นแรก หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    งานผูกพัทธสีมา ปี2525

**สีผึ้งของหลวงพ่อตัด วัดชายนา
    โด่ดเด่นเรื่องเมตตามหาเสน่ห์ เจรจา ติดต่อธุรกิจ เป็นอย่างยิ่งค่ะ **

สีผึ้งรุ่นแรกปี2525 ในงานผูกพัทธสีมา

ในตลับมีของขลังต่างๆมากมาย ในตลับนี้มีดังนี้ คือ
    แม่นางกวักองค์ใหญ่ นกสาริกาคู่ ตะกรุด3ดอก พระซุ้มกอ พระรอด

**เป็นสุดยอดสีผึ้งของหลวงพ่อตัดค่ะ**
    ***อายุพระ 42 ปี***

***ตลับสีผึ้งมีขนาดเส้นผ่านศูนย์กลาง3ซม. สภาพสวยมากค่ะ เป็นของหายากมากๆค่ะ ขึ้นแท่นเป็นของขลังยุคเก่าที่น่าสะสม และทรงคุณค่ายิ่ง ของหลวงพ่อตัด วัดชายนาค่ะ

สภาพสวยตรงตามรูปทุกประการค่ะ

นานๆจะพบเจอสักตลับค่ะ
    ราคาปกติ 999 บาท

สาธุๆๆค้า

***รายการร่วมบุญบูรณะพระอุโบสถ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 เมษายน 2024
  14. punnapak

รายการที่ 411 ตะกรุดราชาฤกษ์ ยันต์”ฆะเฏสิ”ขนาด7นิ้ว ปี2567 พระอาจารย์ทิน วัดชายนา
    ***สุดยอดตะกรุดป้องกันภัยทั้งปวง***

ตะกรุดฤกษ์ราชา หรือ ราชาฤกษ์ ปี2567
    พระอาจารย์ทิน วัดชายนา

ขนาดยาว 7 นิ้ว

ลงรัก พันเชือก จารหมึกทอง

ลงอักขระยันต์”ฆะเฏสิ” ยันต์คุ้มภัยทั้งปวง

@@ยันต์”ฆะเฏสิ”@@

เป็นยันต์ที่ใช้ปกป้องคุ้มกันภัยต่อผู้บูชาค่ะ สามารถเตือนให้รู้เหตุภัยล่วงหน้า นิยมใช้กันโจรผู้ร้าย กันขโมยขึ้นบ้าน ปกป้องกันภัยจากศัตรูทั้งหลายได้อย่างชะงัก

ตะกรุดนี้พระอาจารย์ทินลงอักขระยันต์ ฆะเฎสิ ลงบนแผ่นทองเหลืองเต็มสูตร แล้วม้วนเป็นตะกรุดหนา และพันเชือกลงรัก พร้อมลงอักขระจารหมึกทองกำกับ พร้อมบริกรรมภาวนาตั้งแต่ตั้นจนได้ตะกรุด1ดอก

จัดสร้างในราชาฤกษ์(เดือนมกราคม 2567) ถือเป็นฤกษ์มหามงคล จะนำเกียรติยศ ชื่อเสียง หรือทำกิจการงานในฤกษ์นี้ และมีผลให้เป็นที่นิยมรักใคร่ของขุนนาง เจ้าพระยา และพระมหากษัตริย์.

@@จัดสร้างได้ยาก และน้อยมากค่ะ@@
    ***จัดสร้างได้เพียง 49 ดอก***

และเป็นตะกรุดที่ลูกศิษย์ใกล้ชิดบูชาไปจนหมด ไม่มีออกมาหมุนเวียนค่ะ เนื่องด้วยการจัดสร้างยาก ในฤกษ์มงคล และประสบการณ์เป็นที่ประจักษ์

(แพรได้มาเพียงดอกเดียวค่ะ)

***บูชาราคาพิเศษเพียง 850 บาท***

สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญถวายสังฆทาน ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มีนาคม 2024
  15. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณshaj เรียบร้อยค้า

16. punnapak

รายการที่ 412 เบี้ยแก้(อุดมวลสาร จารมือ) ฤกษ์จันทร์ซ้อนจันทร์ ปี2566 พระอาจารย์ทิน วัดชายนา
    ***สุดยอดเบี้ยแก้กันคุณไสย มนต์ดำ รักษาโรค***

เบี้ยแก้ ฤกษ์จันทร์ซ้อนจันทร์ ปี2566
    พระอาจารย์ทิน วัดชายนา

อุดมวลสารศักดิ์สิทธิ์มากมาย อาทิ
    ว่านยาจินดามณี ผงพุทธคุณเก่าหลวงพ่อตัด ผงพุทธคุณ108 ผงพระแตกหักสมัยหลวงพ่อตัด ฯลฯ

ด้านในบรรจุปรอท พร้อมลงอักขระจารหมึก

จัดสร้างตามตำราโบราณทุกขั้นตอนค่ะ

พิธีปลุกเสกในฤกษ์ จันทร์ซ้อนจันทร์ โดยพระอาจารย์ทิน วัดชายนา

"จันทร์ซ้อนจันทร์" เป็นมหาฤกษ์มงคล คติความเชื่อโบราณใช้ฤกษ์นี้สร้างวัตถุมงคลทางเมตตามหานิยมและทางโชคลาภทั้งปวง มีคุณเกี่ยวกับอำนาจมหาเสน่ห์เพราะ ดวงจันทร์ หรือ "พระจันทร์" ในทางโหราศาสตร์ มีรูปกายผุดผ่องสวยงาม เกิดจากองค์ศิวะเทพได้เสกเทพบุตรทั้ง 15 ตนห่อด้วยผ้าขาวขึ้นมาเป็น "เทพพระจันทร์" ทำให้มีการพูดจาที่ดี มีเสน่ห์ชวนหลงใหล ซึ่งในแต่ละปีจะมีฤกษ์ จันทร์ซ้อนจันทร์ แค่วันเดียว หรือสองวันเท่านั้น

พุทธคุณเบี้ยแก้

เบี้ยแก้” เป็นเครื่องรางอันทรงคุณค่ามาแต่โบราณกาล โดยทำจากหอยเบี้ยซึ่งบรรจุปรอทไว้ภายใน ทั้งกันทั้งแก้สิ่งชั่วร้าย เสนียดจัญไร คุณไสย คุณคน คุณผี ยาสั่ง ยาเบื่อ ยาเมา พิษสัตว์ร้ายทั้งหลาย อีกทั้งยังเสริมด้านเมตตามหานิยมอีกด้วยค่ะ

เบี้ยแก้องค์นี้สภาพสวยมากค่ะ อุดมวลสาร บรรจุปรอท ลงอักขระจารหมึก ขนาดเบี้ยแก้ค่อนข้างใหญ่ค่ะ (3.8*2.5 ซม.)

เป็นของดีมากประสบการณ์ของวัดชายนาค่ะ
    นานๆจะมาสักองค์นะคะ

***บูชาราคาพิเศษเพียง 399 บาท***

สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญทำบุญโลงศพ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มีนาคม 2024
  17. punnapak

18. punnapak

รายการที่ 413 พระยอดธง รุ่นแรก เลื่อนสมณศักดิ์ ปี2552 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***(สุดยอดชนวนพระในตำนานเมืองเพชรค่ะ)***

**พระยอดธง รุ่นแรก(และรุ่นเดียว)**

พิธีพุทธาภิเษกในวาระเลื่อนสมณศักดิ์ ปี2552
    หลวงพ่อตัด วัดชายนา

***เนื้อสตางค์***
    ##แยกจากชุดกรรมการ##
    ตอกโค้ด ตอกหมายเลข กำกับ

**ชุดกรรมการจัดสร้างตามจำนวนการสั่งจองค่ะ**
    @@เนื้อสตางค์ทั้งหมดจัดสร้างเพียง 2,000 องค์@@

สุดยอดแห่งชนวนมวลสาร อาทิ

เหรียญหลวงพ่อตัดรุ่น 1, เหรียญหลวงพ่อทอง รุ่น 1, เหรียญพระหลวงพ่อกริช วัดเขากระจิว, พระกริ่ง หลวงพ่อทอง รุ่น 1, ชนวนเททองพระประธานในโบสถ์วัดกระจิว,
    ตระกรุดคู่ชีวิต 9 ดอก, ยันต์ 108 ที่ปลุกเสกแล้ว ตะกั่ว ที่ใช้เป็นมวลสารหลัก ที่จะใช้หล่อเนื้อขี้นกเขาเปล้าฯ

โดยมี องค์พระเนื้อขี้นกเขาเปล้าของหลวงพ่อจ้วน วัดเขาลูกช้างเป็นดั่งหัวเชื้อ ฯลฯ

จัดสร้างเองที่วัดชายนาค่ะ โดยการกำกับดูแลควบคุมในการหล่อพระโดยหลวงพ่อตัดด้วยตัวเอง และพระอาจารย์ทิน ในการเป็นแม่งานใหญ่ในครั้งนี้ค่ะ

พิธีพุทธาภิเษกใหญ่ ณ อุโบสถ วัดชายนา
    ในวาระเลื่อนสมณศักดิ์ ปี 2552

***ปลุกเสกอย่างเข้มขลัง โดยหลวงพ่อตัด และคณะสงฆ์

พุทธคุณ : เป็นมหาอำนาจ มหาอุต แคล้วคลาด มีชัยชนะเหนือคู่แข่ง ได้เลื่อนยศเลื่อนขั้นเลื่อนตำแหน่ง อย่างยิ่งยวดค่ะ

***พระยอดธงองค์นี้เนื้อสตางค์ค่ะ จัดสร้างเป็นรุ่นแรกและรุ่นเดียว แยกมาจากชุดกรรมการ ตอกโค้ด ตอกหมายเลขกำกับ

***เป็นพระอีกรุ่นของหลวงพ่อตัดที่ได้รับความนิยมมากค่ะ เนื่องด้วยการจัดสร้างเองที่วัดชายนา และสุดยอดชนวนมวลสารสายหลวงพ่อตัด อีกทั้งพิธียิ่งใหญ่แห่งปี(เลื่อนสมณศักดิ์)และเป็นวัตถุมงคลแทบจะรุ่นสุดท้ายก่อนที่หลวงพ่อตัดจะมรณภาพค่ะ

สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญอุปสมบทนาคหมู่ ทุกวันพระค่ะ

19. punnapak

20. punnapak

รายการที่ 414 พระสังข์เรียกทรัพย์(มนต์จินดามณี) รุ่น2 เนื้อขาว ปี2562 วัดชายนา (พิเศษลงอักขระจารหมึก)
    ***สุดยอดของดีเรียกคน เรียกเงิน เรียกงาน อันโด่งดัง***

พระสังข์เรียกทรัพย์ รุ่น 2 พระอาจารย์ทิน วัดชายนา ปี2562

***เนื้อขาว ลงอักขระจารหมึก***

เป็นสุดยอดของดีที่มีประสบการณ์สูง และโด่งดังไปไกลถึงต่างแดนค่ะ

@@ประสบการณ์เยอะมากค่ะ (มีในรูปด้านล่างบางส่วนนะคะ^^)@@

**ขนาดค่อนข้างใหญ่ค่ะ ขนาดโดยประมาณ 4x2.5 ซม.**

***พระสังข์เรียกทรัพย์นี้ รวมมวลสารศักดิ์สิทธิ์มากมายค่ะ

อาทิ เม็ดยาวาสนา จินดามณี หลวงปู่เพิ่ม วัดกลางบางแก้ว, ว่านมหาเสน่ห์ต่างๆ เคลือสาวหลง, ผงพุทธคุณ 108, ผงพุทธคุณเก่าหลวงพ่อตัด, ผงงาช้าง และอีกมากมายค่ะ

***ปลุกเสกลงมนต์จินดามณี และลงอักขระจารหมึก โดยพระอาจารย์ทิน เจ้าอาวาสรูปปัจจุบันแห่งวัดวัดชายนา
    ทายาทพุทธคมเพียงหนึ่งเดียวของหลวงพ่อตัด วัดชายนา ที่ท่านถ่ายทอดสรรพวิชาทั้งหมดให้ค่ะ
    อีกทั้งพระอาจารย์ทินเองยังไปศึกษาวิชาต่างๆจากพระเกจิอาจารย์ทั่วเมืองเพชรบุรีและใกล้เคียง ยังความเข้มขลังในวัตถุมงคลที่ท่านปลุกเสกเป็นอย่างมากค่ะ

พระสังข์เรียกเนื้อเรียกปลา
    หลวงพ่อทิน วัดชายนา

ตำนานเรื่องพระสังข์ กับนางพันธุรัต
    ในท้องถิ่นเมืองเพชรฯ นี้ ก็มีภูเขาแม่พันธุรัตน ก็เป็นภพภูมิหนึ่ง เมืองเพชรมีความเกี่ยวข้องกับตำนานนี้
    คนเขาเคยไปเห็นคาถามนต์จินดาเขียนไว้ในถ้ำที่เขาแม่พันธุรัต ต้องคนมีบุญจึงจะเห็น ไม่ได้เห็นทุกคน
    บางคนไม่เชื่อ กล่าวลบหลู่นางพันธุรัต ออกมาจากถ้ำสติรั่วไปก็มี...

คงจะเป็นพระธุดงค์ท่านเข้าไปพบ ได้อ่าน และทรงจำคาถาออกมาท่องสืบทอดกัน จึงแพร่หลายออกไป...

อย่านึกแหนงแคลงเลยว่าเป็นยักษ์
    มาเถิดลูกรักอย่าเกรงขาม
    ถึงจะอยู่จะไปก็ให้งาม
    เจ้าผุ้ทรามรักร่วมชีวา
    อันรูปเงาะไม้เท้าเกือกแก้ว
    แม่ประสิทธิ์ให้แล้วดังปรารถนา
    ยังมนต์บทหนึ่งของมารดา
    ชื่อว่ามหาจินดามนต์
    ถึงจะเรียกเต่าปลามัจฉาชาติ
    ฝูงสัตว์จัตุบาทในไพรสณฑ์
    ครุฑาเทวัญชั้นบน
    อ่านมนต์ขึ้นแล้วก็มาพลัน
    เจ้าเรียนไว้สำหรับเมื่ออับจน
    จะได้แก้กันตนที่คับขัน
    แม่ก็คงจะตายวายชีวัน
    จงลงมาให้ทันท่วงที

ข้อมูล ลูกลุงเยี่ยม

***พระสังข์เรียกทรัพย์องค์นี้สภาพสวยมากค่ะ เนื้อขาวพร้อมลงอักขระจารหมึกด้านหลัง พระหนาล่ำ ไม่ผ่านการใช้งาน ส่องดูเห็นเนื้อมวลสารสุดเข้มขลังค่ะ

@@ชาวสิงคโปร์ มาเลเซีย ฮ่องกง จีน มาบูชาไปกันเยอะมากค่ะ(เนื่องจากประสบการณ์ปากต่อปาก) จัดสร้างน้อยค่ะ เหลือในประเทศเพียงจำนวนหนึ่ง และส่วนใหญ่จะเก็บบูชากันเองหมดค่ะ

***พุทธคุณเน้นด้าน***
    “เรียกคน เรียกเงิน เรียกงาน” อย่างยิ่งยวดค่ะ

***บูชาแล้วค่ะ***
    **รายการร่วมบุญโลงศพ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มีนาคม 2024