ไม่น่าเชื่อว่าจะถูกพระหลอกลวง+555

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย Jantip, 20 มีนาคม 2011.

1. Jantip

Jantip เป็นที่รู้จักกันดี

พระธานินทร์จันทาโภ<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    นักบวช

พลังการให้คะแนน: 234 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Jantip
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พระธานินทร์จันทาโภ
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Jantip
    ...ผมขอร่วมบุญในส่วนที่เหลือครับผม อยากร่วมบุญบวชพระครับ...ไม่ทราบว่ายังทันหรือไม่ครับผม...<!-- google_ad_section_end -->

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    อาตมาเพิ่งไปดูกระทู้หากคุณโยมจะเป็นเจ้าภาพในส่วนที่รับแผ่นนพเก้า ทันและพอดีมากๆจ้ะ อาตมามีเหลือ ๒ชิ้นสุดท้ายที่มีเหลืออยู่ตอนนี้จ้ะ ส่วนปัจจัยนั้นก็ตามแต่คุณโยมเห็นสมควรจ้ะ

<TABLE id=post class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR vAlign=top><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_ class=alt1><TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ถ้าอย่างนั้นผมโอนให้3,000.บาทแล้วถ้าหลวงพี่มีพระที่ปลุกเสกในวัดพระพุทธชินราชปี15..หรือปีเก่าๆแถมมาให้ผมได้เก็บไว้บูชาบ้างก็ยินดีรับไว้คุ้มครองป้องกันภัยคับผม...หรือถ้าไม่มีก็ไม่เป็นไรน๊ะครับ เพราะผมอยากร่วมบุญได้บวชพระสงฆ์ในพระพุทธศาสนาสืบต่อไปก็ดีใจแล้วครับที่ได้เกิดมาชาตินี้ครับผม

อนุโมทนาจ้ะ ปี๑๕ นั้น ที่พิษณุโลกเรียกว่าพิธีจักรพรรดิ์ อาตมาเองนั้นบอกตามตรงว่าอาตมาได้แลกเปลี่ยนเป็นอย่างอื่นตั้งแต่ยังไม่ได้บวชไปจนหมด แต่ว่าอย่างอื่นที่เป็นพิธีเดียวกันที่มีคือภาพพระพุทธชินราช และแผ่นผ้าปั๊ม ที่ยังหลงเหลือจะได้มอบให้เป็นแผ่นผ้าปั๊มเคลือบ (หายากนะ) ปี๑๕ ที่ใช้แจกฟรีและได้รับการยืนยันจากผู้อยู่ในพิธีว่ามีแจกกจ้ะ

</TD></TR><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2></TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt1 align=right> </TD></TR></TBODY></TABLE>

ถ้าอย่างนั้นผมโอนให้3,000.บาทแล้วถ้าหลวงพี่มีพระที่ปลุกเสกในวัดพระพุทธชินราชปี15..หรือปีเก่าๆแถมมาให้ผมได้เก็บไว้บูชาบ้างก็ยินดีรับไว้คุ้มครองป้องกันภัยคับผม...หรือถ้าไม่มีก็ไม่เป็นไรน๊ะครับ เพราะผมอยากร่วมบุญได้บวชพระสงฆ์ในพระพุทธศาสนาสืบต่อไปก็ดีใจแล้วครับที่ได้เกิดมาชาตินี้ครับผม

<TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center><THEAD><TR><TD class=tcat></TD></TR></THEAD><TBODY id=collapseobj_pm_quickreply><TR><TD class=panelsurround align=middle><SCRIPT type=text/javascript src="clientscript/vbulletin_textedit.js?v=384"></SCRIPT><SCRIPT type=text/javascript> <!--var fontoptions = new Array("Arial", "Arial Black", "Arial Narrow", "Book Antiqua", "Century Gothic", "Comic Sans MS", "Courier New", "Fixedsys", "Franklin Gothic Medium", "Garamond", "Georgia", "Impact", "Lucida Console", "Lucida Sans Unicode", "Microsoft Sans Serif", "Palatino Linotype", "System", "Tahoma", "Times New Roman", "Trebuchet MS", "Verdana");var sizeoptions = new Array(1, 2, 3, 4, 5, 6, 7);var smilieoptions = { 'Standard Smilies' : { '7' : new Array('http://palungjit.org/images/smilies/cool.gif', ':cool:', 'Cool'), '12' : new Array('http://palungjit.org/images/smilies/angry-smile.gif', ':mad:', ''), '13' : new Array('http://palungjit.org/images/smilies/ghost.gif', ':boo:', ''), '14' : new Array('http://palungjit.org/images/smilies/kiss.gif', '(k)', 'Red lips'), '15' : new Array('http://palungjit.org/images/smilies/cry-smile.gif', ':\'(', 'Crying'), '16' : new Array('http://palungjit.org/images/smilies/guyhug.gif', '({)', 'Left hug'), 'more' : 'Show all Smilies'} };var istyles = { "pi_button_down" : [ "#98B5E2", "#000000", "0px", "1px solid #316AC5" ], "pi_button_hover" : [ "#C1D2EE", "#000000", "0px", "1px solid #316AC5" ], "pi_button_normal" : [ "#E1E1E2", "#000000", "1px", "none" ], "pi_button_selected" : [ "#F1F6F8", "#000000", "0px", "1px solid #316AC5" ], "pi_menu_down" : [ "#98B5E2", "#316AC5", "0px", "1px solid #316AC5" ], "pi_menu_hover" : [ "#C1D2EE", "#316AC5", "0px", "1px solid #316AC5" ], "pi_menu_normal" : [ "#FFFFFF", "#000000", "0px", "1px solid #FFFFFF" ], "pi_popup_down" : [ "#98B5E2", "#000000", "0px", "1px solid #316AC5" ] };var ltr = 'left';var smiliewindow_x = 240;var smiliewindow_y = 280;var ignorequotechars = 1;var allowbasicbbcode = true;// vB Phrasesvbphrase["wysiwyg_please_wait"] = "Please wait for the WYSIWYG editor to finish loading...";vbphrase["wysiwyg_initialized"] = "WYSIWYG Editor initialized for %1$s in %2$s seconds.";vbphrase["wysiwyg_command_invalid"] = "This command is invalid or not implemented.";vbphrase["moz_must_select_text"] = "Mozilla requires that you must select some text for this function to work";vbphrase["moz_edit_config_file"] = "You need to edit your Mozilla config file to allow this action.";vbphrase["enter_tag_option"] = "Please enter the option for your %1$s tag:";vbphrase["must_select_text_to_use"] = "You must select some text to use this function.";vbphrase["browser_is_safari_no_wysiwyg"] = "The Safari browser does not support WYSIWYG mode.";vbphrase["enter_option_x_tag"] = "Enter the option for the [%1$s] tag:";vbphrase["enter_text_to_be_formatted"] = "Enter the text to be formatted";vbphrase["enter_link_text"] = "Enter the text to be displayed for the link (optional):";vbphrase["enter_list_type"] = "What type of list do you want? Enter '1' for a numbered list, enter 'a' for an alphabetical list, or leave blank for a list with bullet points:";vbphrase["enter_list_item"] = "Enter a list item.\r\nLeave the box empty or press 'Cancel' to complete the list:";vbphrase["must_enter_subject"] = "You must enter a title / subject!";vbphrase["message_too_short"] = "The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least %1$s characters.";vbphrase["enter_link_url"] = "Please enter the URL of your link:";vbphrase["enter_image_url"] = "Please enter the URL of your image:";vbphrase["enter_email_link"] = "Please enter the email address for the link:";vbphrase["complete_image_verification"] = "You did not complete the Image Verification";vbphrase["iespell_not_installed"] = "ieSpell is a spell-checking tool for Internet Explorer.\r\n\r\nIf you would like to download ieSpell, click OK; otherwise click Cancel.\r\n\r\nieSpell can be downloaded from http://www.iespell.com";vbphrase["click_quick_reply_icon"] = "";vbphrase["insert_all"] = "Insert All";//--> </SCRIPT><FORM id=message_form onsubmit="return vB_Editor['vB_Editor_QR'].prepare_submit(0, 0)" method=post action=private.php?do=insertpm&pmid=2370844>

<SCRIPT type=text/javascript> <!--vB_Editor['vB_Editor_QR'] = new vB_Text_Editor('vB_Editor_QR', 1, 'privatemessage', '1');var QR_EditorID = 'vB_Editor_QR';//--> </SCRIPT>

</FORM>
    อนุโมทนาจ้ะ ปี๑๕ นั้น ที่พิษณุโลกเรียกว่าพิธีจักรพรรดิ์ อาตมาเองนั้นบอกตามตรงว่าอาตมาได้แลกเปลี่ยนเป็นอย่างอื่นตั้งแต่ยังไม่ได้บวชไปจนหมด แต่ว่าอย่างอื่นที่เป็นพิธีเดียวกันที่มีคือภาพพระพุทธชินราช และแผ่นผ้าปั๊ม ที่ยังหลงเหลือจะได้มอบให้เป็นแผ่นผ้าปั๊มเคลือบ (หายากนะ) ปี๑๕ ที่ใช้แจกฟรีและได้รับการยืนยันจากผู้อยู่ในพิธีว่ามีแจกกจ้ะ __________________
    ติดต่ออาตมาได้ที่ 082-4446445 080-6813352 พระธานินทร์ โชติโก (ธ.โชติกะ)

20-10-2010, 02:30 PM ...วันนี้ผมโอนเงินให้แล้วครับ 3,000.บาท

อย่างไรช่วยกันระวังด้วยครับผม แบบนี้บวชทำไม+555

<SCRIPT type=text/javascript src="clientscript/vbulletin_ajax_htmlloader.js?v=384"></SCRIPT><TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD class=tcat colSpan=2></TD></TR></TBODY></TABLE>

<SCRIPT type=text/javascript> <!--var pmhistory_loader = new vB_AJAX_HtmlLoader('threadpms', 'private.php?do=showhistory&pmid=2370844', false, 'pmhistory_progress', function(){fetch_object('pm_historylink').style.display = 'none';});//--> </SCRIPT>

<FORM method=post action=private.php?do=managepm&dowhat=delete&pmid=2370844><TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center><THEAD><TR><TD class=tcat> </TD></TR></THEAD><TBODY id=collapseobj_pm_delete><TR><TD class=panelsurround align=middle>

</TD></TR></TBODY></TABLE></FORM>
    <SCRIPT type=text/javascript>ame_toggle_view({other : 'true',post : 'true',blog : 'true',group : 'true',vm : 'true',sig : 'true'});</SCRIPT>

<TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Jantip
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พระธานินทร์จันทาโภ
    อ้างอิง:
    ...ผมขอร่วมบุญในส่วนที่เหลือครับผม อยากร่วมบุญบวชพระครับ...ไม่ทราบว่ายังทันหรือไม่ครับผม...<!-- google_ad_section_end -->

อาตมาเพิ่งไปดูกระทู้หากคุณโยมจะเป็นเจ้าภาพในส่วนที่รับแผ่นนพเก้า ทันและพอดีมากๆจ้ะ อาตมามีเหลือ ๒ชิ้นสุดท้ายที่มีเหลืออยู่ตอนนี้จ้ะ ส่วนปัจจัยนั้นก็ตามแต่คุณโยมเห็นสมควรจ้ะ

ถ้าอย่างนั้นผมโอนให้3,000.บาทแล้วถ้าหลวงพี่มีพระที่ปลุกเสกในวัดพระพุทธชินราชปี15..หรือปีเก่าๆแถมมาให้ผมได้เก็บไว้บูชาบ้างก็ยินดีรับไว้คุ้มครองป้องกันภัยคับผม...หรือถ้าไม่มีก็ไม่เป็นไรน๊ะครับ เพราะผมอยากร่วมบุญได้บวชพระสงฆ์ในพระพุทธศาสนาสืบต่อไปก็ดีใจแล้วครับที่ได้เกิดมาชาตินี้ครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มีนาคม 2011
  2. rak-dee001

rak-dee001 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2010
    ช่วยเล่าให้ละเอียดอีกครั้งได้ไหมคับ.........................................

3. Jantip

4. glassbuddha2009

glassbuddha2009 087-7459995 สมบูรณ์ ติยะวงศ์สกุล

18 พฤศจิกายน 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    พระธานินทร์ทาโภ หรือ พระธานินทร์ โชติโก ผมรู้จักครับ ผมโทรไปกราบเรียนท่านเรื่องนี้เมื่อไม่กี่นาทีที่ผ่านมา พระธานินทร์บอกว่า คุณโยมพ่อบอกว่า กล่องพัสดุไปรษณีย์ตีกลับไปที่ที่อยู่ของโยมพ่อพระธานินทร์ครับ

5. glassbuddha2009

glassbuddha2009 087-7459995 สมบูรณ์ ติยะวงศ์สกุล

2
    ผมได้กราบเรียนพระธานินทร์ว่า ให้ถ่ายรูปกล่องพัสดุที่ตีคืน ถ่ายขยายวันที่ส่ง วันที่ตีคืนด้วย

6. glassbuddha2009

2
    นาทีนี้พระธานินทร์อยู่วัดเขาชีครับ ยังต้องถึงปลายเดือนมีนาคม จึงจะมีโอกาสกลับบ้านได้ ถึงตอนนั้นจะถ่ายรูปโพสต์ไว้บนกระทู้นี้อีกทีครับ

ยังมีอีกห่อหนึ่งที่ตีคืน เป็นนางกวัก และอีกชิ้นหนึ่งหรือเปล่าที่ตีคืน ผมจำท่านพูดไม่ได้ ก็รอดูตอนนั้นอีกทีครับ

7. glassbuddha2009

2
    พระธานินทร์ จันทาโภ หรือ พระธานินทร์ โชติโก เป็นพระภิกษุที่รู้เรื่องเบื้องหน้าเบื้องหลังของพระบางกลุ่มในเขตจังหวัดพิษณุโลกดีพอสมควร แต่ไม่ได้เป็นพวกเดียวกันกับกลุ่มนั้นครับ ตรงข้าม เข้ากันกับกลุ่มนั้นไม่ได้เลย

พระธานินทร์ด้วยความเป็นพระภิกษุจึงไม่สามารถพูดได้สะดวกนัก เนื่องจากจะอาบัติ

8. glassbuddha2009

2
    อย่างไรก็ดี ผมขอให้ใจเย็น ๆ รอดูพระธานินทร์ถ่ายรูปกล่องที่มีการตีตราประทับวันที่ส่ง วันที่ตีคืน นั่นจะเป็นหลักฐานที่ดีที่สุดครับ

9. Jantip

ผมโทรไปหาท่านๆก็บ่ายเบี่ยงมาตลอดครับ....ตอนนี้โทรไม่ติดอีกครับ 5 เดือนแล้วที่ผมรอ แบบไว้ใจมาตลอดครับ ไม่น่าเชื่อว่างจะส่งไม่ถึงผมครับ เราะไปรษณีที่มาส่งของที่ทำงานรู้จักผมทั้ง2แห่งครับ......ท่านไม่ติดต่อผมมา 5เดือนแล้ว น่าแปลกครับที่ส่งของมาแล้วตีกลับ

10. glassbuddha2009

2
    อาจารย์ครับ เบอร์นี้ผมก็โทรไม่ติดครับ 082-4446445 ลองเบอร์นี้ครับอาจารย์ 080-6813352

ช่วงหลายเดือนมานี้ มีบางอย่างที่พระธานินทร์ท่านโดนวิบากกรรมครับอาจารย์ เพราะเหตุผลอะไรบางอย่างที่ผมบอกหน้าไมค์ไม่ได้ เดี๋ยวท่านจะถูกกลุ่มมิจฉาชีพจ้องเล่นงานอีกครับ เนื่องจากเหตุนั้น ๆ ท่านต้องอัปเปหิตนเองจากวัดบ้านเกิดในบางกระทุ่ม ย้ายไปพึ่งบารมีพระอาจารย์ที่เขาชี เพราะกลุ่มมิจฉาชีพที่แฝงตนมาในพระพุทธศาสนาครับ ทั้ง ๆ ที่วัดบ้านเกิดนั้นบริสุทธิ์นะครับ เพียงแต่พระที่วัดบ้านเกิดถูกชักจูงโดย.... .. ..

กลุ่มมิจฉาชีพนั้น คือ พระที่มีชื่อเหมือนหลอดกาแฟครับ พระที่อาจารย์ซื้อดาบสมเด็จพระนเรศวรจากผม 10,000.- บาท ผมโอนเงินช่วยเหลือของอาจารย์ไปปั๊บ พระรูปนั้นก็บังคับให้ผมไปหามาเพิ่มอีก 20,000.- บาททันที ทำให้ผมรู้ทันทีว่า นี่คือมิจฉาชีพปะปนเข้ามา อาจารย์จำได้ไหมครับ ? พระรูปนั้นเขียนกระทู้ก็ไปเรียกรับเงินจากทางวัดไม่รู้กี่หมื่น ที่ทางวัดยอมรับกับผม ก็ยอมรับเท่าที่ผมบอกว่าท่านขาด 20,000.- บาทค่าซ่อมรถเก๋งขับไป.... . . . อาจารย์คงจำได้ดี กลุ่มนั้นสิครับ กลุ่มมิจฉาตัวจริง แต่กลุ่มนั้นทำให้พระธานินทร์อยู่โน่นก็ไม่ได้ อยู่อีกที่ก็ไม่ดี ในที่สุดก็ต้องพึ่งบารมีเขาชี เพราะกลุ่มมิจฉาชีพด่าเจ้าอาวาสวัดเขาชีและด่าเขาชีว่าเป็นของปลอม จึงทำให้พระธานินทร์ยังพออยู่เขาชีได้ แต่พอช่วงที่พระธานินทร์จะสร้างความดีด้วยการไปช่วยคน ก็ออกไปช่วยข้างนอก แต่ตรงนี้ผมเองก็ยังไม่ได้เห็นกับตาตนเองนะครับ ยังไงก็เผื่อใจไว้หน่อยก็ดีครับ

ระยะทางจากเขาชีกลับบ้านโยมพ่อ ค่าเดินทางโขอยู่ครับ ถ้าใช้คนมีรถพาไปกลับค่าน้ำมันเกือบ 2,000.- บาท เพราะสมบัติเหล่านั้นอยู่ที่โยมพ่อทั้งหมดครับ

11. glassbuddha2009

2
    พระธานินทร์เนื่องจากท่านเป็นพระภิกษุ จึงไม่อาจบอกความลับทั้งหมดกับผม แต่ท่านเป็นจิ๊กซอว์ เมื่อจิ๊กซอว์หลายรูป บวกกับที่กลุ่มมิจฉาชีพที่พิษณุโลกไม่ยอมนำเงินที่เพื่อนผมโอนไปเป็นค่าซื้อแท๊งก์น้ำสแตนเลสตามที่มิจฉาชีพขอมา ขอมาตั้งแต่สิงหาคม เจ้าภาพโอนให้กันยายน และโอนให้เกินกว่าจำนวนที่ขอมาอีก คือขอมาว่า แท๊งก์น้ำสแตนเลส 1,000 ลิตรจากอำเภอเมืองพิษณุโลก ส่งไปถึงถ้ำขุนศึก อ. เนินมะปราง จะแพงกว่ากรุงเทพส่งไปปริมณฑล คือต้อง 13,000.- บาท เพื่อนผมโอนให้ 15,000.- บาท แถมให้อีก 5,000.- บาทเป็น 20,000.- บาท เดี๋ยวจะว่าไม่มีค่าน้ำมันไปสั่งซื้อ เจ้าภาพขอให้ผมบอกให้ซื้อทันทีนะ หลายครั้งมาก ผมก็บอกตามนั้น จนกระทั่งเดือนธันวาคม 53 ผมเดินทางไปพิษณุโลก มิจฉาชีพนั้นจึงบอกว่า นำเงินไปใช้อย่างอื่นหมดแล้ว ถึงแม้ว่าผมจะเดินทางไปถึงวัดถ้ำขุนศึก ก็จะไม่เห็นแท๊งก์น้ำสแตนเลส เพราะไม่มีเงินซื้อแล้ว อย่างนี้แหละครับ เป็นจิ๊กซอว์ตัวสำคัญสุด

พระหลอดกาแฟก็เป็นจิ๊กซอว์อีกตัวครับ

เมื่อนำรูปภาพจิ๊กซอว์ทุกตัวมารวมกัน มาประมวลผล จากการที่ผมไปพิษณุโลก อยู่ที่นั่นประมาณ 1 สัปดาห์เศษ ทำให้รู้อะไรขึ้นมาอีกมากครับ

ผมยังไม่ปักใจเชื่อว่าพระธานินทร์ไม่ดี เนื่องจากสาเหตุบางประการครับอาจารย์

12. glassbuddha2009

2
    3 - 4 วันสุดท้ายที่ผมอยู่พิษณุโลก เพราะผมต้องการปลีกวิเวก จึงขอให้มิจฉาชีพที่แฝงตนมาในรูปพระสงฆ์พาไปหาที่ปลีกวิเวก ก็พอดีกับที่มิจฉาชีพต้องการให้ผมบอกบุญให้กับวัดถ้ำพระ พิษณุโลก จึงพาผมไปกางกลดที่นั่น เมื่ออยู่ที่นั่น รู้ถึงความลามกจกกะเปรตมากมาย ผมไม่ยอมบอกบุญให้วัดถ้ำพระ ในที่สุดก็เป็นที่มาของการกลั่นแกล้งหลวงพ่อเณร ผู้ที่เป็นจิ๊กซอว์อีกชิ้นหนึ่ง ถึงขั้นขณะนี้จ้องจะ...... ... ให้ถึงแก่ความตายกันเลยทีเดียว นี่แหละครับ เบื้องหลังของกลุ่มมิจฉาชีพที่แฝงมาในรูปพระสงฆ์

ผมไม่กลัวหรอกครับ เพราะผมเติบโตมาท่ามกลางทหารตำรวจชั้นผู้ใหญ่ ถึงเวลาจะตายมันก็ตายครับ ผมภูมิใจเสียด้วยซ้ำหากจะตายเพื่อปกป้องรักษาพระพุทธศาสนาอันเป็นที่รักยิ่งของพวกเราครับ

13. glassbuddha2009

2
    ขณะนี้หลวงพ่อเณรต้องหนีออกจากพื้นที่บ้านเกิด เหมือนกับพระธานินทร์เหมือนกัน ทั้ง ๆ ที่เป็นฝ่ายถูกต้องนะครับ แต่สู้อำนาจความชั่วช้าลามกไม่ได้ ขนาดหนีไปอยู่เพชรบูรณ์นะครับ ยังถูกส่งข่าวตามฆ่าไปถึงที่นั่นครับ

คนดีครับ เป็นพระก็เป็นพระดีครับ แต่พอมิจฉาชีพเขานึกว่า เป็นคนไปบอกความลับแก่ฆราวาสอย่างผม คนไม่ยอมคน ก็ถึงกับจะเอาให้ตายครับ หนีไปแล้วยังส่งข่าวตามไปอีก จะกลับบ้านเกิดไม่ได้ครับ กลับมาวันไหนก็จะเอาให้ตายวันนั้นครับ

นี่อาจเป็นอีกเหตุหนึ่งหรือเปล่าที่พระธานินทร์ยังลำบากใจเรื่องกลับบ้านเกิด แต่ผมเชื่อครับว่า ที่บ้านเกิดท่าน ไม่รุนแรงเท่าที่ดงดินทอง อ. วังทอง เพราะพระธานินทร์ก็เคยลุยมาไม่เบาครับ

14. glassbuddha2009

2
    เดี๋ยวเรื่องนี้ผมตามให้เองครับอาจารย์ ยังไงก็เผื่อใจนะครับ ผมเองก็รู้ไม่หมดถึง 100 เปอร์เซ็นต์ครับ แต่พอจับรูปภาพอะไรออกเยอะแล้วครับ

15. pasit_99

pasit_99 การเวียนว่ายตายเกิดนั้นน่ากลัว

ผมก็โดนครับ ฝากคุณ glassbuddha2009 ช่วยตามด้วยครับ จะปล่อยเลยไปก็เกรงจะเป็นบาปติดตัวพระภิกษุ ยังไงก็ให้ท่านโอนเงินมาคืนก็ได้ครับ ถ้าไม่อยากส่งของมา

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pasit_ok
    อ้างอิง:
    <table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border: 1px inset;"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พระธานินทร์จันทาโภ [​IMG]
    รายการที่๖ แบบเบาๆ กับเครื่องราง ดีๆ ที่มีประสบการณ์ กุมารทอง ตัวเก๋า จากประเทศพม่า ที่โยมบิดาได้รับมาจาก อาจารย์ฆาราวาส ในพม่าที่ติดกับชายแดนแม่สอด สมัยท่านไปรับราชการ ตอนปราบปราม ผกค ตามแนวชายแดน ซึ่งเคยมีผู้ไปหาอาจารย์ท่านนี้เพื่อขอกุมารทอง แบบนี้แต่ท่านว่าทำอีกไม่ได้ และได้มาขอยืมจากโยมบิดาไปใช้จนมีประสบการณ์ดีเยี่ยม เมื่อเสร็จธุระแล้วก็ได้นำมาส่งคืน กุมารตัวนี้นั้น อาตมาเห็นโยมบิดาใช้บูชามาตั้งแต่อาตมาอายุได้ ๑๒-๑๓ ปีเท่านั้น เปิดให้ได้ร่วมบุญบูชา ๙๙๙ บาทขึ้นไป
    </td> </tr> </tbody></table>
    นมัสการพระคุณเจ้า
    จององค์นี้ครับ

----เช้าวันนี้ ผมโอนให้แล้วครับ 1200 บาท จำนวนเงินที่เกินขอร่วมทำบุญครับ

รายละเอียด โอนผ่าน ATM จำนวน 1200 บาท วันที่ 22/10/2553 เวลา 08:59 น.
    ติดต่อทางโทรศัพย์ โทรไม่ติดครับ
    ที่อยู่ส่งครับ
    ..........

16. pasit_99

pasit_99 การเวียนว่ายตายเกิดนั้นน่ากลัว

อนุโมทนาคุณโยมใว้ด้วยจ้ะอาตมาจะรีบจัดส่งให้จ้า วันนี้อาจไม่ทัน __________________
    ติดต่ออาตมาได้ที่ 082-4446445 080-6813352 พระธานินทร์ โชติโก (ธ.โชติกะ)

17. glassbuddha2009

2
    เช้านี้ตี 5 กว่า ๆ ด้วยความเป็นห่วงพระธานินทร์จึงรีบมาเขียนไว้ก่อน สาย ๆ ผมนำสมุนไพรถอนพิษคั้นกับมือไปถวายพระที่วัดตอนมื้อเพล กลับมาก็พยายามโทรหาพระธานินทร์ครับ แต่โทรไม่ติดทั้ง 2 เบอร์ เปิดดูจดหมาย มีแต่คนเขียนมาเตือนว่า ผมจะเปลืองตัวที่เข้าไปแสดงความคิดเห็นว่า พระธานินทร์บริสุทธิ์ ขอให้ผมถอนตัวออกมาบ้าง ขอให้ผมเลิกเป็นหนังหน้าไฟบ้าง

ผมขอขอบพระคุณทุกท่านที่เป็นห่วงครับ

18. glassbuddha2009

2
    ในเมื่อโทรหาพระธานินทร์ไม่ติดทั้ง 2 เบอร์ ผมก็โทรหาคุณพ่อของพระธานินทร์ครับ ท่านเป็นโยมอุปัฏฐากหลวงปู่พยุงครับ ตามลิ๊งก์ด้านล่างที่ผมหาเงินช่วยหลวงปู่พยุงอาพาธตอนนั้น มีรูปคุณลุงมนัส ( โยมพ่อพระธานินทร์ ) อยู่ด้วย

http://palungjit.org/threads/ด่วนช่วยหลวงปู่พยุง-ญาณสิโรอายุ-87-ปี-67-พรรษาอาพาธหนัก.255294/

19. glassbuddha2009

2
    เมื่อสักครู่นี้อาตมาภาพ และ พระอาจารย์ มุกดา ( เจ้าอาวาสวัดบึงช้าง) ได้นำปัจจัยค่ารักษาพยาบาลที่ทุกๆท่านได้ร่วมกันเป็นเจ้าภาพ เป็นยอดจำนวน ๑๔,๐๐๐ บาทถ้วน ไปถวายหลวงปู่ พยุง
    จึงนำภาพมาให้ชม และร่วมอนุโมทนาบุญใหญ่ร่วมกันในครั้งนี้

หลวงปู่ท่านให้พรยาวเลย ที่จำได้ คือ ขอให้ทุกๆท่านมีสุขภาพแข็งแรง อายุยืน ให้มีความสำเร็จในชีวิตทั้งทางโลกและทางธรรม สำเร็จๆ ทุกๆประการ ฯลฯ
    <!-- google_ad_section_end -->

20. glassbuddha2009

2
    <TABLE class=tborder id=post3779397 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">12-09-2010, 09:22 PM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #50 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->พระธานินทร์จันทาโภ<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3779397", true); </SCRIPT>
    นักบวช

พลังการให้คะแนน: 234 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_3779397 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- google_ad_section_start -->ขออนุโมทนา กับหลวงพี่มุก พระอาจารย์บารมี โยมสมบูรณ์ด้วยเทอญ<!-- google_ad_section_end -->