ไก่น้อยหัวใจเวอร์จิ้น...มานี่หน่อย!

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 19 มิถุนายน 2005.

1. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

[b-nurse]

ทานที่ผมขอไป ไม่มีใครให้ ซ้ำยังลบ

<HR style="COLOR: #cccffc" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->ผมขอแค่ท่อยุ่ของท่าน ฤาษีตาไฟ แต่ไม่มีใครบอกผมเลยทั้ง ๆ ที่เป็นเรื่องมีสาระ จำเป็น ซ้ำยังลบคำถามผมอีกด้วย http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=361
    ..........................................................................................................
    <TABLE class=tborder cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 width=175>Devil_Bitch!
    Guest

โพส: n/a

</TD><TD class=alt1><!-- icon and title -->[​IMG]
    <HR style="COLOR: #cccffc" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->Quote:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">Originally Posted by ไก่น้อยหัวใจเวอร์จิ้น
    ผมถามที่อยุ่ของโยคีตาทิพย์เพราะผมเดือดร้อนบางอย่าง แต่ไม่รู้ว่าเหตุใด websnow จึงลบคำถามผมออก
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=8866

โพส: 2,758
    Rep Power: 200 รายงานข้อมูลเว็ปหายไปและวิธีกู้ข้อมูลกระทู้ที่คุณชอบด้วยตัวเอง

สวัสดีครับ สมาชิกทุกๆท่าน

ตอนนี้เราประสบปัญหาเรื่องเว็ปโหลดช้าเป็นระยะๆ

วันที่ 13 เดือนนี้ ประมาณช่วงบ่ายๆ ทางเว็ปได้ปรับปรุง server เรื่องความเร็ว ร่วมกับ ทาง host ต้องขอขอบคุณ น้อง puang ที่ช่วยโทรและคุยติดต่อประสานระหว่างทาง host แล้วแปรมาทาง msn กับผมเป็น ทำการทดลองต่างๆเป็นเวลานาน ต้องขอขอบคุณทางโฮส

พบว่าที่เว็ปโหลดช้าเนื่องมากจาก เว็ปเราไฮเทก ใช้ทรัพยากร server เยอะมาก
    ทำให้การ โหลดของ processor สูง ค่าเฉลี่ยโหลดประมาณ 60-70 %

ตอนนี้ผมได้เปลี่ยนแปลง script บางส่วน เพื่อจะทำให้เว็ปโหลดเร็วขึ้น ตอนนี้พบว่า เว็ปโหลดได้เร็วขึ้นกว่าเดิม
    ขอให้ช่วยกันสังเกตุการหลังจากการเปลี่ยนแปลงนี้ว่าช่วงไหนเว็ปโหลดร็วช้าหรือมีปัญหาอย่างไร
    --------------------------------------------------------------

Processors 1
    Model Intel(R) Pentium(R) 4 CPU 2.26GHz
    Chip MHz 2259.40 MHz
    Cache Size 512 KB

--------------------------------------------------------

ตอนประมาณเวลา 18.00 ของประเทศไทย ผมกับทางโอสได้ทำการสิ้นสุดการทดสอบ

เว็ปโหลดเร็วและทำการเปิดได้สักแป๊บเดียว
    ตอนประมาณเวลา 18.19 ของประเทศไทย
    แล้วพบว่าข้อมูลของ webboard และ พุทธศาสนา photo gallery, web directory หายไป ด้วยเหตุบางประการ ผมต้องขออภัยด้วยนะครับ
    ที่หายไปคือส่วนที่อยู่ mysql แต่ พวกเพลงและรูปจริงๆยังไม่หายเพราะว่าอยู่ใน file system

ข้อมูลหายไปตั้งแต่วันที่ 13 เดือนนี้ ย้อนหลังไปถึงวันที่ 20 เดือนที่แล้ว

ส่วน webboard นี้เป็นข้อมูลเก่าที่ทำ backupไว้

คุณสามารถดึงกระทู้หรือโพสที่คุณชื่นชอบหรือตองการ
    แล้วมาโพสใหม่ ทำได้โดย
    เนื่องจาก computer ของคุณได้ทำการเก็บข้อมูลเว็ปต่างๆเป็น temporary internet files
    สามารถเรียกหน้าเก่าๆ มาดูได้โดย

IE > TOOLS >Internet Options > setting > view files

คุณจะเห็น file ต่างๆเยอะมาก แล้วให้หาดู ไฟล์ชื่อ showthread แล้วดูทาง ขวามือจะพบ ชื่อเว็ปพลังจิตนั่นคือมาจากเว็ปพลังจิต เมื่อคุณเปิดขึ้นมาจะพบหน้าเว็ปที่คุณเคยเปิด

การกู้กระทู้เก่า

เพิ่มเติม
    ต้องกด file > work offline
    จึงจะเห็น กระทู้เก่าๆ
    <!-- / message --></TD></TR></TBODY></TABLE>
    http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=5595&page=2&pp=30

...................................................................................................
    http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=8867&page=2
    Quote:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">Originally Posted by ไก่น้อยหัวใจเวอร์จิ้น
    ผมอยากทราบที่อยู่ของท่านโยคีตาทิพย์ด่วนครับ รบกวนด้วย 09-6212335

[​IMG] โยคี ตาทิพย์

อาจารย์อรุณ พิมพ์งาม

ดูดวงด้วยการสัมผัสธาตุ ดูโชคลาภ อาชีพ การงานคู่ครอง ที่อยู่อาศัย พลิกชะตา เสริมดวง สัมผัสวิญญาณ ตั้งศาลต่างๆ

62/269 ม.เสนานิเวศน์2 ซ.224 แขวงจรเข้บัว เขตลาดพร้าว กทม. 10230

โทร. 01-380-1400<!-- / message --><!-- sig -->
    <!-- / message --><!-- sig -->__________________
    นี่ๆ!...ตามยายมานะถ้าอยากลุยมิติลึกลับ (ทุกเรื่องที่กำลังค้นหา) ยายจัดให้นะที่ห้องนี้ไงจ๊ะ... เออ!...ตามมาทำไม..ถ้าไม่รักยายผีป่า?!!

หรือถ้าไม่กลัวบ้าก้อเข้าห้องนี้นะ ตามหาคุณยายที่รักคะ

*ยายผีป่า* จอมซ่าส์... บ้า...เพี้ยนห้ามเลียนแบบ!..
    บุคคลสงวนพันธุ์คุ้มครองประเภทหนึ่ง แห่งบอรดจักรวานฯ at palungjit.org THE ONE AND ONLY
    <!-- / sig -->
    .........................................................................................................

Quote:
    ตลกดี ลิงมองหมาสะใจดี
    อยากทราบที่อยู่ของโยคีตาทิพย์ครับ ใครอ่านเจอช่วยทำบุญด้วยนะครับ ด่วน 09-6212335
    ขอมาหลายครั้งแล้วแต่ไม่มีใครสนใจผมเลย

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=3817

โยคี ตาทิพย์

อาจารย์อรุณ พิมพ์งาม

ดูดวงด้วยการสัมผัสธาตุ ดูโชคลาภ อาชีพ การงานคู่ครอง ที่อยู่อาศัย พลิกชะตา เสริมดวง สัมผัสวิญญาณ ตั้งศาลต่างๆ

62/269 ม.เสนานิเวศน์2 ซ.224 แขวงจรเข้บัว เขตลาดพร้าว กทม. 10230

โทร. 01-380-1400[​IMG] http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=8817

Read befroe posting again & again!!!! Are you sick?!!!:boo: <!-- / message --><!-- sig --><!-- / message --><!-- sig -->
    <!-- / message --><!-- sig -->
    <!-- / message -->

2. DevilBitch

ต่อไป...ตามอ่านก่อนไปโพสต์สะเปะสะปะ ?!!!...

3. DevilBitch

ไก่น้อยหัวใจเวอร์จิ้น...เป็นอะำไร?...ทำไมเหมือนคนไม่มีสติ ?...

4. DevilBitch

ไก่น้อยหัวใจเวอร์จิ้น...หยุดถาม!...หรือ Postเรื่องเดิมๆ นะ?!!!

5. DevilBitch

มายังจ๊ะพ่ิอ...ไก่น้อยหัวใจเวอร์จิ้น!!!...I knows you are on line as a guest now!!!...

Read!!! and say Thanks to me!!! NOW!!!

6. DevilBitch

ไก่น้อยหัวใจเวอร์จิ้น!!!...com'on!!! get up...READ!!! READ!!!READ!!!

7. DevilBitch

p' NiNe...tell me...who is ไก่น้อยหัวใจเวอร์จิ้น!!!...555...com'on...

8. DevilBitch

รอนะ จะรอจนกว่าจะมาอ่านเจอ และช่วยลงนามรับทราบด้วยย่ะ!!!

9. mrboon

mrboon เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2004
    ชื่อเก๋ ซะ

10. DevilBitch

เก๋ นะชื่อพ่อสามสาวที่บ้านป่านะคะพ่อบุญขา เขาคงโพตหาที่นะ ยายเรยตอบให้ กลัวเพี้ยนกว่าเดิม ขำละสิท่า

11. บัวเผื่อนฯ

บัวเผื่อนฯ บุคคลทั่วไป

บ่ฮู้จ้า ... !!!

12. mrboon

mrboon เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2004
    ทายซิ ว่าใคร ถ้าไม่ใช่ ปู่ บัวเผื่อน

เฮ้อ จะแต่งตัวท่าไหน แต่งหน้ายังไง ก็จำกั๊นนน ได้อยู่ อิ อิ

13. ไก่น้อยหัวใจเวอร์จิ้น

ไก่น้อยหัวใจเวอร์จิ้น บุคคลทั่วไป

ว่าจะรายงานตัวตั้งนายแล้ว

คร้าบ ...บบบบบบ บบ คุณยาย ผมมารายงานตัวแล้วคร้าบ บบบบบบ ที่จริงผมจะตอบตั้งหลายวันแล้ว ตั้งแต่วันแรกครับ แต่ว่า เว็บมีปัญหาครับ ก็เลยตอบไม่ได้ ยังไงผมก็ขอขอบคุณคุณยายแสนสวย รวยเสน่ห์ ที่ใจบุญหาที่อยุ่ท่านโยคี ตาทิพย์มาให้ รู้เป่าว่า คุณยายเป็นคนแรกเลยที่ผมได้ที่อยู่ แสดงว่าคุณยายทำบุญมาเยอะนะครับเนี่ย ถึงได้เป็นคนพิเศษเช่นนี้ ผมก็จะหยุดโพสต์สะเปะสะปะ ซ้ำ ๆ ซักที นะ ว่าแต่คุณยาย เมื่อไหร่จะเลิกด่า ผม ซ้ำ ๆ เดิม ๆ ซักทีล่ะ !!

14. ไก่น้อยหัวใจเวอร์จิ้น

ไก่น้อยหัวใจเวอร์จิ้น บุคคลทั่วไป

คร้าบ ...บบบบบบ บบ คุณยาย ผมมารายงานตัวแล้วคร้าบ บบบบบบ ที่จริงผมจะตอบตั้งหลายวันแล้ว ตั้งแต่วันแรกครับ แต่ว่า เว็บมีปัญหาครับ ก็เลยตอบไม่ได้ ยังไงผมก็ขอขอบคุณคุณยายแสนสวย รวยเสน่ห์ ที่ใจบุญหาที่อยุ่ท่านโยคี ตาทิพย์มาให้ รู้เป่าว่า คุณยายเป็นคนแรกเลยที่ผมได้ที่อยู่ แสดงว่าคุณยายทำบุญมาเยอะนะครับเนี่ย ถึงได้เป็นคนพิเศษเช่นนี้ ผมก็จะหยุดโพสต์สะเปะสะปะ ซ้ำ ๆ ซักที นะ ว่าแต่คุณยาย เมื่อไหร่จะเลิกด่า ผม ซ้ำ ๆ เดิม ๆ ซักทีล่ะ !!

ป.ล. มีหลายคนถามว่าว่า "ไก่น้อยหัวใจเวอร์จิ้นคือใคร" คิดอยู่นานว่าจะบอกหรือเปล่า แต่เห็นแก่ชาวเว็บพลังจิตที่มีจิตใจดีงามแต่ติ๊งต๊องพอ ๆ กัน ก็จะบอกให้ ว่าไก่น้อยหัวใจเวอร์จิ้น ก็คือ
    รัฐมนตรีว่าการกระทรวงพลเอก ศาสตราจารย์ นายแพทย์ ดอกเตอร์ ไก่น้อยหัวใจเวอร์จิ้น เย้!!!! ชนะเว็บสโนแล้ว ล้อเล่นครับ
    เฉลย ไก่น้อยหัวใจเวอร์จิ้น ก็คือ ไก่น้อยหัวใจเวอร์จิ้นครับ ไม่มีทางจะเป็ดเป็ดน้อยหัวใจเวอร์อักกลี้ไปได้ จบข่าว

ใครก็แล้วแต่ที่ได้อ่านบรรทัดนี้ แสดงว่าทำบุญมาเยอะ จึงมีวาสนาได้อ่าน ไปกิง ๆ นะทีนี้ ปู๊น ๆๆๆๆ

15. ไก่น้อยหัวใจเวอร์จิ้น

ป.ล. มีหลายคนถามว่าว่า "ไก่น้อยหัวใจเวอร์จิ้นคือใคร" คิดอยู่นานว่าจะบอกหรือเปล่า แต่เห็นแก่ชาวเว็บพลังจิตที่มีจิตใจดีงามแต่ติ๊งต๊องพอ ๆ กัน ก็จะบอกให้ ว่าไก่น้อยหัวใจเวอร์จิ้น ก็คือ
    รัฐมนตรีว่าการกระทรวงพลเอก ศาสตราจารย์ นายแพทย์ ดอกเตอร์ ไก่น้อยหัวใจเวอร์จิ้น เย้!!!! ชนะเว็บสโนแล้ว ล้อเล่นครับ
    เฉลย ไก่น้อยหัวใจเวอร์จิ้น ก็คือ ไก่น้อยหัวใจเวอร์จิ้นครับ ไม่มีทางจะเป็ดเป็ดน้อยหัวใจอักกลี้ไปได้ จบข่าว

ใครก็แล้วแต่ที่ได้อ่านบรรทัดนี้ แสดงว่าทำบุญมาเยอะ จึงมีวาสนาได้อ่าน ไปกิง ๆ นะทีนี้ ปู๊น ๆๆๆๆ

16. ไก่น้อยผู้น่ารัก

ไก่น้อยผู้น่ารัก บุคคลทั่วไป

รบกวนอีกครั้ง

ขอโทษนะครับทุกคน ที่ผมมาวุ่นวาย
    รบกวนช่วยลบคำถามที่เกี่ยวกับโยคีตาทิพย์ที่ผมถามไปออกทุกบอร์ดด้วยนะครับคุณเว็บสโนว์สุดหล่อ เพราะ...

17. DevilBitch

เออ...มารับทราบก้อเบาใจแระคิดว่าหลงทิศหลงทางไปจนหาทางกลับไม่เจอ กลัวเพ้อหารักหลุดจักรวานจนมุดน้ำจานข้าวตายง่ะ นี่กะว่าถ้าไม่โผล่มานะยะ จะโทข้ามฟ้าข้ามทะเลไปถามว่าตายหรือเป็นน่ะย่ะ แหม ไม่ต้องมาทำเยินยอยายนะพ่อไก่น้อยคอยรัก ไม่ต้องมาทำเป็นปิดบังอำพราง เดี๋ยวสวดยับเรย เออ เจอท่านฤษีโยคีตาทิพย์แล้วยังล่ะ เจอแร้วช่วยอะไรได้บ้าง ถาช่วยได้ก้อดี ถ้าไม่คลาย นี่มานี่เลย มาให้ยายจัดการตามแนวถนัดของยาย ลองไหมล่ะ

18. DevilBitch

ทีหลังอย่าโพสต์ชื่อแขกเยือน มันลบไม่ได้ ปล่อยไว้ให้คนขำแหล่ะดี มีอีกคนนะ โพสต์ขอภาพหน้าสดๆยายทั่วบอร์ดเหมือนกันตอนเมษา มาแนวไหนน่ะ 555...(evil2)

19. DevilBitch

อิอิ...ตอนนี้ครัยๆ ก้อแฝงมาโพสต์เป็นแขกยือนบ่ได้แร้ว ดีจังเรยจ้า เพราะต่อไปยอดสมาชิพุ่งแน่แต่คนเดิมหลายชื่อชัวร์ อิิอิ ไก่น้อยเอ้ย เสร็จแน่ครานี้ ยายตั้งชื่อใ้ห้นะคะ

ไก่น้อยสอยดาว

555555555555555555...

20. Des

Des เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    ไก่ย่างห้าดาว จะดีกว่าไม๊ยาย ........