ใครเคยดูดวงกับหมอกฤษณ์ confirm บ้าง?

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย หัวมัน, 25 กันยายน 2013.

1. หัวมัน

หัวมัน เป็นที่รู้จักกันดี

ใครเคยดูดวงกับหมอกฤษณ์ confirm บ้าง ทำไมดูในรายการแล้วเหมือนแม่นจังเลย

แล้วตอนนี้ที่ออกทีวีอยู่มีรายการสดบ้างไหม หรือเป็นเทปเก่าหมดเลย?

2. บันลือธรรม

บันลือธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2009
    เท่าที่ติดตามมีสดครับที่ช่อง 44 Miracle (จานดำ) วันจันทร์เวลาประมาณ 18.00-19.20 น.แต่บางครั้งก็เทป ถ้าสดจะขึ้นว่า สด ด้านบนขวาของทีวี
    ส่วนวันเสาร์-อาทิตย์ ผมเปิดดูจานดำช่อง 14 เวลาประมาณ 19.30 น.จะเจอเลยครับ
    น่าจะสดครับ ดูมุมบนขวา ขึ้นว่า Live
    เท่าที่ติดตามมาหมอกฤษณ์ confirm แม่นระดับ 98 % เพราะหมอกฤษณ์เคยฝึก
    วิชามโนมยิทธิ มาตั้งแต่เล็ก ประกอบมีญาณติดตัวมา แล้วหมอกฤษณ์ศึกษาวิชาหมอ
    ดูมาแทบทุกอย่าง ฮวงจุ้ย ดวงไทย โหง้วเฮ้ง และอีกหลายอย่างมาประกอบการดูทำให้
    มีความแม่นยำสูง ผมไม่ใช่หน้าม้านะ แต่ชื่นชอบและติดตามประวัติ ผลงานมาตลอดแต่
    ถ้าให้หวยไม่ค่อยตรง การเมืองระดับชาติ ไม่ค่อยตรง

3. หัวมัน

ขอบคุณค่ะ
    แล้วเคยโทรติดในรายการบ้างไหมคะ
    บางทีเห็นมุมบนขวามีคำว่า live แต่โทรไปติดระบบอัตโนมัติทุกทีเลย

4. บันลือธรรม

แนะนำให้ดูตั้งแต่ต้นรายการแล้วรีบส่ง sms ถามปัญหาที่ต้องการ จะมีโอกาสได้รับคำตอบนะ (สำหรับจานดำ ช่อง 44 นะ)
    ส่วนการโทร ทั้งช่อง 44 และ 14 ก็แล้วแต่ดวงนะ ต้องโทรบ่อย ๆ นะ

5. หัวมัน

แล้วเคยมีคนโทรติดบ้างมั๊ยเนี่ย
    เห็นในเฟสบุคมีแต่คนบ่นว่าโทรไม่ติดกันทั้งนั้นเลย

6. นาย หวังดี

นาย หวังดี เป็นที่รู้จักกันดี

หมอกฤษณ์แม่นนะครับ จากที่ได้ดูแบบสดๆๆเลยทายนี้ ก็ 98 %อย่าที่เค้าว่ากัน

7. หัวมัน

แม่นในเรื่องอดีตและปัจจุบันส่วนใหญ่
    แล้วทายอนาคตแม่นไหมคะ
    แล้วคำแนะนำที่เขาให้พอไปทำแล้วเกิดผลตามที่เขาบอกจริงไหม?

แล้วท่านหวังดีโทรหลายครั้งไหมกว่าจะติด แล้วดูมานานหรือยังคะ กี่ปีแล้ว?

8. weeragard

weeragard สมาชิกใหม่

เคยโทรไปในรายการ เบอร์ 1900 ต่างๆ หมอบอกว่าให้โทรเข้ามาเลย ดูในรายการกดโทรเลย แต่โทรไปทีไรเป็นดูแบบอัตโนมัติทุกที ทั้งๆที่เป็นรายการสด งงมาก แอบเซ็งๆอยู่ครับ ไม่รู้ตกลงยังไงกันแน่

9. บันลือธรรม

ถึงแม้หมอกฤษณ์จะแม่น แต่โดยส่วนตัวผมเชื่อแนวทางของพระพุทธศาสนาครับ คือ ต้องทำบุญสม่ำเสมอในแนว ให้ทาน รักษาศีล ภาวนาสวดมนต์
    หลวงพ่อจรัญ วัดอัมพวัน สิงห์บุรี ท่านสอนจากประสบการณ์ที่ท่านเห็นมาว่า
    คนตกงาน สมัครงานที่ไหนก็ไม่ได้ พอมาถือศีลปฏิบัติกรรมฐาน(ชุดขาว)สวดมนต์ภาวนาที่วัด ปรากฏว่าบริษัทเรียกตัวเข้าทำงานหลายที่ หลายแห่งอย่างไม่น่าเชื่อ แบบหน้ามือเป็นหลังมือ หลวงพ่อบอกเพราะกรรมฐานเป็นบุญใหญ่ ทำให้ เคราะห์ที่มี ดวงที่ตก จะผ่านไปได้

10. หัวมัน

สาธุค่ะ แนวทางที่ท่านบรรลือธรรมปฏิบัติประเสริฐที่สุดแล้วค่ะ

ข้าพเจ้าก็คิดว่าชีิวิตคนเราก็อยู่ในมือเราเองที่กำหนด ไม่ใช่ดวง

หมอดูจะแม่นแค่ไหนก็ล้วนแต่ทายไปตามกรรมของผู้นั้นนั้นเอง เราเท่านั้นที่จะเปลี่ยนชะตากรรมของตัวเองได้

แต่บางครั้ง บางที ก็อดจะอยากรู้อนาคตไม่ได้

แต่จะว่าไปหมอดูบางคนเค้าก็มีส่วนช่วยให้คนทำบุญมากขึ้นเหมือนกันนะ เช่นว่าบางคนไม่เชื่อเรื่องบุญ บาป

ใครบอกให้เชื่อก็ไม่เชื่อ ไปทำแท้งมา พอมาดูหมอหมอดูบอกชีวิตติดขัดเพราะกรรมทำแท้ง ให้แก้กรรมโดยการทำบุญ รักษาศีล ปฏิบัติธรรม

แม้จะเริ่มต้นทำบุญ รักษาศีล ปฏิบัติธรรมด้วยความกลัวเเละเชื่อในคำแนะนำของหมอดู แต่ทำๆ ไปก็อาจทำให้เค้าเห็นอะไร อะไรในกฏแห่งกรรมชัดเจนขึ้น เห็นว่าอานิสงส์แห่งบุญมีจริง ผลของบาปมีจริง

นั้นก็อาจทำให้เค้าสนใจศึกษาปฏิบัติืบัติธรรมแบบจริงจังขึ้น

อาจมีคนดีเพิ่มขึ้นในสังคมอีก 1 คน เพราะเชื่อหมอดู อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กันยายน 2013
  11. Piagk3

Piagk3 เป็นที่รู้จักกันดี

ใครอยากมีชีวิตที่ดี รักษาศีลให้มั่นคง (จะ 5 หรือ 8 ก็ได้) ทำสมาธิ ประจำ ศรัทธาในพระพุทธ พระธรรม และ พระสงฆ์ อย่างไม่หว่นไหว บริจาคทานแก่สมณ ผู้ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบกตัญญุูต่อบุพการี และผู้มีพระคุณ ชีวิตนี้ไม่ต้องไปพึ่งหมอดูคนไหน ไม่มีตกต่ำ

12. iker

iker เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2011
    เคยดูกับคุณกฤษณ์ 2 ครั้งค่ะ ครั้งแรกยังไม่ดังมาก ดูทางโทรศัพท์ ประมาณครึ่งชั่วโมง ยังอัดเทปไว้ จ่ายไปพันห้า ครั้งที่สองช่วงที่มีข่าวกับ ลิเดีย ค่ะ จ่ายไป 5000 ครั้งแรกคิดว่าแม่นค่ะ แต่ครั้งที่สอง คิดว่าธรรมดาค่ะ คนเก่งกว่ามีอีกเยอะ เป็นคนชอบดูดวง เลย ดูมาเยอะมากค่ะโดยเฉพาะคนดังๆที่ออกทีวี พี่ พี่ชันนี้ ยูโก็แม่นน่ะค่ะ ค่าดูก็ไม่แพงค่ะ แถมพี่เค้าน่ารักมากค่ะ

13. อยู่ที่จิต

อยู่ที่จิต เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2013
    กฤษณ์ มั่ว บวก เดา......ครับท่าน

ชะตาเรา...เราต้องลิขิตเอง...ครับ ศีล 5 ทำให้เป็นนิด ครับ

14. หัวมัน

ซันนี่เค้าดูด้วยอะไรคะ?