ใครมีประสบกรณ์เกี่ยวกับ หลวงปู่ม่วง วัดยางงาม บ้าง?

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย praram7, 3 ตุลาคม 2009.

1. praram7

praram7 เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2009
    เมื่อวันจันทร์ที่แล้ว (30/09/52) ได้ไปทำธุระที่ อ.ปากท่อ ราชบุรี
    ได้มีโอกาสเข้าไปกราบสังขาร หลวงปู่ม่วง วัดยางงาม
    ซึ่งตั่งใจไว้ว่าจะไปกราบหลายครั้งแล้ว แต่สุดท้ายบุญไม่พอท่านไปก่อนแล้ว
    จึงอยากรบกวนท่านผู้รู้ทั้งหลาย ที่เคยมีประสบการณ์เกี่ยวกับหลวงปู่ท่าน
    ไม่ว่าจะเป็นการไปกราบนมัสการ หรือเกี่ยวกับวัตถุมงคล
    อยากให้ท่านๆทั้งหลายมาเล่าสู่กันฟังบ้างครับ
    เนื่องจากผมเป็นผู้บุญน้อย จะได้ร่วมอนุโมทนาบุญกับท่านทั้งหลายด้วย ขอบคุณล่วงหน้าครับ (หวังว่าคงจะมีผู้ตอบบ้างนะครับ)

2. นิลศิลป์

นิลศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2007
    ผมเคยเขียนประวัติท่านครับตามลิงค์นี้เลยครับ... วัตถุมงคลท่านน่าขึ้นคอมากครับ เด่นทางเมตตามหานิยม โชคลาภ แคล้วคลาดครับ

http://palungjit.org/threads/หลวงปู...ากหลวงปู่ใจ-วัดเสด็จ-ที่ยังไม่ละขันธ์.150639/

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ตุลาคม 2009
  3. เด็กบางแค

เด็กบางแค เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2008
    สวัสดีครับ คุณ praram7 ปู่ผมเป็นคนราชบุรีบ้านผมอยู่ใกล้ๆกับวัดท่านครับ หลวงปุ่ท่านมักจะแจกธรรมมะมากกว่าวัตถุมงคลครับเมื่อก่อนตอนเด็กๆ ผมอยู่ที่ราชบุรีได้มีโอกาศไปกราบท่านบ่อยๆเกือบจะทุกอาทิตย์ แต่ตอนนี้ขึ้นมาอยู่กรุงเทพ ประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลส่วนใหญ่ก็จะด้านแคล้วคลาดจากอันตรายมากนะครับ ยังไงไม่ท่านได้กราบหลวงปุ่ม่วงที่ วัดยางงามก็ยังมีหลวงตาโต๊ะที่เก่งมากเหมือนกันนะครับ อายุท่านจะครบร้อยแล้ว
    ท่านมีตะกรุดกันชง ลองไปขอท่านดูนะครับ

4. นิลศิลป์

นิลศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2007
    หลวงตาโต๊ะ อยู่วัดไหนครับ พอมีประวัติ และเส้นทางไปวัดไหมครับ

5. เด็กบางแค

หลวงตาโต๊ะท่าน อยู่ที่วัดยางงามครับ ตะกรุดกันชงมีขนาดพอๆกะตะกรุด ลุกอมเลยครับ
    นอกจากกันชงแล้วก็ยังมีประสบการณ์ด้านแคล้วคลาดด้วยนะครับ

6. praram7

ผมเคยเขียนประวัติท่านครับตามลิงค์นี้เลยครับ... วัตถุมงคลท่านน่าขึ้นคอมากครับ เด่นทางเมตตามหานิยม โชคลาภ แคล้วคลาดครับ

ขอบคุณมากครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ยังไงก็ยังรู้สึก :'(
    ไม่ทันอีกแล้วเรา...

7. Def~devill

Def~devill เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2009
    หลวงปู่ม่วง ท่านเป็นพระที่ดีมากๆครับ
    ผมนับถือด้วยความสัจจริง ตามจริงนะครับพระของหลวงปู่ห้ามลงโฆษณาเด็ดขาดครับ
    หลวงปู่ท่านสั่งไว้ และถ้าไปวัดไม่ถามหาวัตถุมงคลไม่มีทางได้ครับ เพราะแอบอยู่ในห้องที่ปิดประตูเล็กๆเองครับ ท่านดังเงียบๆมานานแล้วครับ
    แต่ท่านห้ามโฆษณาเพราะไม่อยากดัง

8. มากับพระครับ

มากับพระครับ เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2008
    ศิษย์หลวงปู่ขนานแท้ต้องได้ดื่มยาหอมที่ท่านชงให้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      22.9 KB
      เปิดดู:
      701
  9. praram7

สวัสดีครับ คุณ praram7 ปู่ผมเป็นคนราชบุรีบ้านผมอยู่ใกล้ๆกับวัดท่านครับ หลวงปุ่ท่านมักจะแจกธรรมมะมากกว่าวัตถุมงคลครับเมื่อก่อนตอนเด็กๆ ผมอยู่ที่ราชบุรีได้มีโอกาศไปกราบท่านบ่อยๆเกือบจะทุกอาทิตย์ แต่ตอนนี้ขึ้นมาอยู่กรุงเทพ ประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลส่วนใหญ่ก็จะด้านแคล้วคลาดจากอันตรายมากนะครับ ยังไงไม่ท่านได้กราบหลวงปุ่ม่วงที่ วัดยางงามก็ยังมีหลวงตาโต๊ะที่เก่งมากเหมือนกันนะครับ อายุท่านจะครบร้อยแล้ว
    ท่านมีตะกรุดกันชง ลองไปขอท่านดูนะครับ

ขอบคุณด้วยความจริงใจครับ หากมีวัตถุมงคลนำรูปมาลงให้ดูด้วยซิครับ
    ทราบมาจากผู้ดูแลสังขารหลวงปู่ว่า หลวงปู่ชอบที่จะให้ธรรมะมากกว่าวัตถุมงคล อยากเห็นครับ ก่อนหน้านี้มีเพื่อรุ่นพี่คนหนึ่งให้เหรียญมา 1 เหรียญ
    รู้สึกว่าจะเป็นเหรียญ 100 ปีปากท่อนะครับ อยากเห็นๆ อนุโมทนาล่วงหน้า...

10. มากับพระครับ

มากับพระครับ เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญรุ่นแรกโดน M16 ที่ชุมพร..รอดครับ

11. มากับพระครับ

12. praram7

มีโอกาสจะไปทันทีครับ......ขอบคุณณณณ มากที่สู๊ดดดด...:cool:

13. Def~devill

หลวงปู่ชอบแจกหนังสือให้ด้วยครับ
    ที่ผมได้มาเป็นตำรายา หลวงปู่บอกว่าลองต้มกินดูนะครับ
    หลายๆคนที่ไม่สบาย โรคเรื้อรัง หาหมอมานานแล้วไม่หาย
    กินยานี้แล้วหายกันหลายคนแล้วครับ
    แล้วต้องมีคาถาปลุกว่าน บอกเทวดารักษาว่านด้วยครับ....

14. praram7

ยาหอมกล่องที่ท่านชงยังมีเหลือหรือเปล่าครับ แบบว่าชงเองก็ได้ :'(

15. praram7

เอามาลงให้ดูกันบ้างสิครับ และขอคาถาด้วยนะครับ
    เผื่อเป็นประโยชน์กับอีกหลายๆคนนะครับ
    และเป็นการบูชาคุณครูบาอาจารย์ด้วยนะครับ อยากเห็น...อยากเห็น..งะครับ

16. เด็กบางแค

จริงๆแล้วพระวัดแถวๆนั้นท่านเก่งกันหลายองค์นะครับ แต่ท่านไม่อยากดัง ยกตัวอย่างใกล้ๆกับวัดยางงามเลยก็ วัดแจ้งเจริญ กับวัดประดู่ห่างกันแค่ข้ามคลองเล็กๆไปเอง เช่นวัดแจ้งเจริญนี้นะครับจะมีอาจประจำปีของวัดคือ งานกระเหรี่ยงงานกระเหรี่ยงนี้นะครับ จะเป็นงานที่ชาวกระเหรี่ยงแถบสวนผึ้งจะเดินทางกันมาค้างที่วัดหลายพันคนเลย เพราะว่าชาวกะเหรี่ยงศรัทธาในอดีตเจ้าอาวาส คือหลวงปู่นวม สาเหตุที่ชาวกระเหรี่ยงศรัทะาท่านเพราะว่าเมื่อก่อนท่านชอบธุดงคืและ ชาวกระเหรี่ยงก็ทำของใส่ท่านเช่น ให้ท่านนั่งทับหนังเสือและจะทำให้หนังเสือหดเข้าท้องท่าน แต่ท่านก็สามารถแก้ได้ครับ ชาวกะเหรี่ยงจึดขึ้นท่านมาก และคนที่บวชที่วัดแจ้งสมัยก่อนเมื่อบวชเสร็จท่านเจ้าอาวาสก็จะต้อง พาไปกราบหลวงปุ่หยอด วัดแก้วเจริญครับ เหมือนกันถ้าวัดแก้วมีพระใหม่บวชก็ต้องพามากราบหลวงพ่อวัดแจ้งเช่นกันครับ

17. เด็กบางแค

ที่วัดแก้วเจริญก็ยังมี วัตถุมงคลที่ท่านหลวงปู่หยอดอยู่หลายอย่างนะครับ แล้วมีตะกรุดมหาปราบด้วยแต่เป็นของหลวงพ่อเจ้าอาวาสองค์ปัจจุบันเป็นลูกศิษฐ์หลวงปู่หยอดครับ ถ้าได้ไปราชบุรีอีกก็ลองแวะ ไปกราบสังขาลหลวงปุ่หยอดได้นะครับ

18. Def~devill

พระมหาสุรศักดิ์ วัดประดู่ ท่านก็เก่งครับ

19. praram7

จากวัดยางงามเดินทางไปวัดแจ้งเจริญอย่างไรครับ ส่วนหลวงพ่อวัดประดู่ผมเคยเห็นท่านที่วัดกลางบางแก้ว บ่อยๆแต่ก็ไม่เคยได้คุยด้วย เนื่องจากไม่ทราบว่าท่านเป็นใครมาทราบในภายหลัง แต่ก็ยังไม่มีโอกาสได้คุยกับท่านเลย เพราะผมไปถึงวัดกลางฯก็เป็นช่วงที่ท่านกราบลา หลวงปู่เจือ แทบทุกครั้งและไม่เห็นท่านนั่งอยู่สงสัยจะนั่งอยู่ที่กุฏิที่สร้างใหม่ คราวต่อไปสงสัยต้องสืบเสาะ เพราะไปครั้งเดียวได้กราบทั้งคู่เลย

20. เด็กบางแค

ใช้ครับหลวงพ่อวัดประดู่ท่านก็เก่งครับ ผมได้ล็อคเก็ตหลังยันต์หมูทองแดงมาชิ้นนึง แต่จริงๆอยากได้ตะกรุดมหาระงับแต่เช่าไม่ทันครับ