โปรแกรมปฎิทิน(ตั้งเตือน วันพระ อื่นๆ) ฟรี

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย saksitd2004, 6 ธันวาคม 2007.

1. saksitd2004

saksitd2004 เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2005
    โปรแกรม GrandSchedule นี้
    เป็นโปรแกรมฟรี ใช้ทํางานด้านจัดตารางเวลางานนัดต่างๆ ตั้งเตือนข้อความพร้อมเสียงตามเวลาที่ตั้งไว้ ในรูปแบบตารางปฎิทิน แบบสากลที่ท่านคุ้นเคยอยู่แล้ว ดูง่าย ใช้ง่าย ข้อความนัดหมายต่างๆจะปรากฎในปฎิทิน สามารถเลือกฟอนต์ ปรับขนาดได้ สามารถเพิ่มวันสําคัญเข้าไปในปฎิทิน เช่น วันเกิด วันสําคัญต่างๆวันหยุด วันนักขัตฤกษ หรืออื่นๆ รวมทั้งสั่งให้แสดงวันพระในรูปแบบภาพหรือข้อความ หรือคำนวณว่าวันที่ใดตรงกับวันแรมหรือขึ้นใดตามหลักจันทรคติ สามารถสั่งพิมพ์ บันทึก เหมาะสําหรับ เจ้าหน้าที่ออฟฟิศ เลขาฯ นักเรียนนักศึกษา บุคคลทั่วไป ที่มีการนัดหมายที่มิอาจพลาดการนัดได้
    จัดทำโดย คุณศักดิ์สิทธิ์ (Joe GTEC)
    mailto:saksitd2004@gmail.com
    ดาวน์โหลด ได้ที่ http://grandpc.thaiddns.com/download/download_id1.html หรือ http://grandpc.sytes.net/download/download_id1.html size 11MB.

***แนะนำให้ใช้โปรแกรมช่วยดาวน์โหลดเช่น flashget getright อื่นๆ เพราะถ้าหลุดจะได้โหลดต่อได้โดยไม่ต้องเริ่มใหม่ทั้งหมด เนื่องจากบางครั้ง server อาจจะดาวน์ หรือหลุด นะครับ ต้องขอโทษด้วยครับ ส่วนการติดตั้งแนะนำว่าให้อ่าน QuickGuide.pdf ซึ่งมี 2 วิธี ก่อนทำการติดตั้งนะครับ(สำหรับคนที่ติดตั้งแล้วใช้ไม่ได้ ไม่ยาก ทำง่ายๆ ขอให้ลองทำดูนะครับ มีปัญหาอะไรก็มาโฟสบอกได้นะครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 ธันวาคม 2007
  2. kumpeang

kumpeang เป็นที่รู้จักกันดี

ดีจังครับ จะได้เตือนวันพระ วันโกน ขอขอบคุณครับ

3. noi

noi เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2005
    ----ขอโหลดด้วยคนนะครับ----

4. nainot

nainot Active Member

Thank มาก ๆ ครับ

5. poom076

poom076 เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2005
    (good)
    สุดยอดครับผม

6. การะเกษ

การะเกษ สมาชิก

ดาวน์โหลดไม่ได้ครับ

อยากได้โปรแกรมครับแต่โหลดไม่ได้มี่ที่ดาวน์โหลดได้แนะนำหน่อยครับ...ขอบคุณครับ

7. รากแห่งธรรม

รากแห่งธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

มันโหลดไม่ได้อ่ะครับ ใครที่โหลดไปแล้ว ช่วยกรุณาอัฟลงเน็ตใหม่ได้ไหมครับ