โปรแกรมปฎิทินสากล(ตั้งเตือน วันพระ อื่นๆ)

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย saksitd2004, 8 พฤศจิกายน 2007.

1. saksitd2004

saksitd2004 เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2005
    โปรแกรม GrandSchedule นี้
    เป็นโปรแกรมฟรี ใช้ทํางานด้านจัดตารางเวลางานนัดต่างๆ ตั้งเตือนข้อความพร้อมเสียงตามเวลาที่ตั้งไว้ ในรูปแบบตารางปฎิทิน แบบสากลที่ท่านคุ้นเคยอยู่แล้ว ดูง่าย ใช้ง่าย ข้อความนัดหมายต่างๆจะปรากฎในปฎิทิน สามารถเลือกฟอนต์ ปรับขนาดได้ สามารถเพิ่มวันสําคัญเข้าไปในปฎิทิน เช่น วันเกิด วันสําคัญต่างๆวันหยุด วันนักขัตฤกษ หรืออื่นๆ รวมทั้งสั่งให้แสดงวันพระในรูปแบบภาพหรือข้อความ หรือคำนวณว่าวันที่ใดตรงกับวันแรมหรือขึ้นใดตามหลักจันทรคติ สามารถสั่งพิมพ์ บันทึก เหมาะสําหรับ เจ้าหน้าที่ออฟฟิศ เลขาฯ นักเรียนนักศึกษา บุคคลทั่วไป ที่มีการนัดหมายที่มิอาจพลาดการนัดได้
    จัดทำโดย คุณศักดิ์สิทธิ์ (Joe GTEC)
    mailto:saksitd2004@gmail.com
    ดาวน์โหลด ได้ที่ http://grandpc.thaiddns.com/download/download_id1.html size 11MB.

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 พฤศจิกายน 2007
  2. noo_2002

noo_2002 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2007
    อนุโมทนาค่ะ
    ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆ ของพี่ๆ น้องๆ ชาวพลังจิตนะคะ

3. rung1110

rung1110 Active Member

ขอบคุณสาระดีๆ และมีประโยชน์ ที่มอบให้ค่ะ

4. sckdsfjs

sckdsfjs Active Member

อนุโม ครับ
    ขอบคุณนะครับผม

5. arunwat

arunwat Active Member

11 พฤศจิกายน 2007
    ขอบคุณสาระดีๆ และมีประโยชน์ ที่มอบให้ครับ