ปิดรับบริจาค โครงการร่วมบูรณะวัดพุทธที่ถูกเผา 25 วัดในบังคลาเทศ

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย ohm_chiangmai, 21 ตุลาคม 2012.

1. ohm_chiangmai

ohm_chiangmai เป็นที่รู้จักกันดี

ขอประกาศ ปิดรับบริจาคนะครับ
    ...เนื่องจากทางต้นสังกัดได้แจ้งปิดบัญชีธนาคารไปแล้ว...และได้นำยอดบริจาคมอบให้กับทางหน่วยงานที่รับผิดชอบไปแล้ว โดยยอดเงินบริจาคมีดังนี้...

ยอดเงินบริจาค ผ่านเวปพลังจิต.....28,278.10 บาท
    ยอดเงินบริจาค ผ่าน facebook event ....... 18,480 บาท ( อาจมีเพิ่มเติมอีกเล็กน้อย )
    รวมเป็นยอดรวมของโครงการนี้.... 46,758 บาท

ส่วนยอดเงินโดยรวมของหน่วยงานหลักที่รับบริจาคนั้นได้ข้อมูลคร่าวๆมาอยู่ที่.... 480,000 กว่าบาท

โดยในรายละเอียดจะได้นำมาแจ้งให้ทราบในเร็วๆนี้ครับ....

โครงการบูรณะวัดที่ถูกเผาในบังคลาเทศ และร่วมบริจาค ของใช้จำเป็น อาหารกระป๋อง ยารักษาโรค พระพุทธรูป อัฐบริขาร (บาตร จีวร etc.)

เนื่องด้วยเหตุการณ์วัดไทยที่ถูกเผาทำลายเมื่อวันที่ 29 ก.ย. โดยชาวมุสลิม ในประเทศบังคลาเทศมากมายเป็นจำนวน 25-27 วัด และชาวบ้านที่นับถือพุทธศาสนาอีก มากกว่า 100 หลังคาเรือน ทำให้ปัจจุบันวัดดังกล่าวยังมีสภาพความเป็นอยู่ที่แสนลำบาก อีกทั้งทางรัฐบาลบังคลาเทศก็ค่อนข้างยากจน ดังนั้นการดูแลความเป็นอยู่ต่างๆ ก็ยังไม่เพียงพอ...ดังนั้นจึงเป็นหน้าที่และสำนึกของพุทธศาสนิกชนทุกท่านที่ต้องช่วยชาวพุทธด้วยกัน...

สำหรับในกรุงเทพ สามารถสิ่งของต่างๆที่จำเป็นในการยังชีพ แม้แต่เสื้อผ้า อาหารกระป๋อง ได้ที่วัดสร้อยทอง และวัดนาคปรก...ส่วนในจังหวัดอื่นๆผมยังไม่ทราบข้อมูลนะครับ โดยในระดับต่อไปผมจะปรึกษากับทางวัดสวนดอก จ.เชียงใหม่ เพื่อขอความอนุเคราะห์เป็นศูนย์รับบริจาคส่งของเพื่อส่งไปยังวัดในบังคลาเทศด้วยนะครับ...

สำหรับการร่วมบุญผ่านทางวัดนาคปรก กรุงเทพฯ ได้ติดต่อสอบถามไปยัง พระบิปุลานันทะ ทราบว่า ตอนนี้ทางวัดรับบริจาคทั้งเป็นจำนวนเงิน อัฐบริขาร ของใช้สำหรับพระภิกษุต่างๆ รวมถึงของใช้ในการดำรงชีพ ซึ่งขณะนี้มีญาติโยมทยอยมาร่วมบริจาคเรื่อยๆ ทั้งทางโอนผ่านบัญชี และมามอบให้ที่วัด โดยเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา ทางวัดได้จัดส่งของไปที่บังคลาเทศทางเรือประมาณ 500 ชิ้นทั้งจีวระ บาตรพระ ของใช้ต่างๆ สบู่ ยาสีฟัน ฯลฯ

ซึ่งท่านอยากให้พิจารณาก่อนว่ามีจำนวนมากหรือไม่ หากจำนวนไม่กี่ชิ้น และมีความประสงค์ที่จะจัดส่งไปยังบังคลาเทศด้วยตนเอง ก็สามารถสอบถามที่อยู่จากทางวัดได้ แต่ถ้าหากมีจำนวนมาก อาจจะจัดส่งไปพร้อมกันกับทางวัดโดยขนส่งเรือ

ส่วนกำหนดเวลาในการรับบริจาคนั้น ในขณะนี้ ยังรับบริจาคเรื่อยๆ ยังไม่มีกำหนด ท่านใดสนใจบริจาคทรัพย์และสิ่งของผ่านทางที่ วัดนาคปรก กรุงเทพฯ และสามารถบริจาคทรัพย์ตามกำลังศรัทธาได้ที่

ธ.กรุงเทพฯ สาขาตลาดพลู (ออมทรัพย์)
    เลขที่ 115-4-14584-9
    ชื่อบัญชีพระบิปุลานันทะ สรามาน และ PHRA VEN SATYA PRIYA SRAMAN และนายธฤญเดชา ลิภา เพื่อปฏิสังขรณ์วัดชาวพุทธประเทศบังคลาเทศ

สามารถติดต่อสอบถาม รายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ พระบิปุลานันทะ วัดนาคปรก ถนนเทอดไท เขตภาษีเจริญ กรุงเทพฯ โทร. 088-0893-741, 090-5600-558 ตามที่โพสต์ไว้ด้านล่างครับ

สามารถเข้าชมรูปเหตุการณ์ต่างๆได้ที่... Facebook

หรือเข้าติดตามความเคลื่อนไหวได้ที่เฟสบุ๊คเฉพาะกิจที่...
    โครงการบริจาคทรัพย์และสิ่งของเพื่อปฏิสังขรณ์วัดชาวพุทธที่ถูกเผาทำลายในบังคลาเทศ | Facebook

ท่านใดที่ได้ร่วมบริจาคปัจจัย หรือสิ่งของใดๆไปในโครงการนี้ กรุณาลงรายละเอียดไว้ในกระทู้นี้เพื่อจะได้ร่วมอนุโมทนากันด้วยนะครับ...
    ผมและมารดาขอร่วมมหาโมทนากับทุกบุญกุศลของทุกๆท่านที่จะเกิดในการนี้ด้วยครับ...สาธุๆๆๆ

รายนามผู้ร่วมบริจาคสิ่งของและปัจจัย

1) คุณเทวานิน ......500 บาท
    2) คุณ บูชิตา (คุณจิรัฏฏการต์ บัวล้ำเลิศ ).....50 บาท
    3) คุณ mynameis 2233 .....50 บาท
    4) คุณ pinkpink .......1,000 บาท
    5) คุณ ปักธงชัย (ณพล เลิศสุมิตรกุล และ ครอบครัว )....500 บาท
    6) คุณ VikingsX (คุณไวยวุฒิ โสตถิทัต) ... 1,009.97 บาท
    7) คุณ Wirotp ( คุณวิโรจน์ ผาณิตพจมานและครอบครับ ) ....2,000 บาท
    8) คุณ Violetmay ( คุณเมย์ และพี่ใหญ่ ) ....20 บาท
    9) คุณ Mr.Kim ( คุณเสรี วงษ์ทองเหลือ และครอบครัว ) ....200 บาท
    10) คุณ Ningnong25 ( คุณปกรณ์ สิทธิเขตรกรณ์ ) .....500 บาท
    11) คุณ guywajajai .....300 บาท
    12) คุณ bluesky32 .....1,000 บาท
    13) คุณ Topstar ..... 50 บาท
    14) คุณ Hongfah.....200 บาท
    15) คุณ Costcontrol..... 500 บาท
    16) คุณ พริกขี้หนู ( คุณมยุรี+คุณวิวัฒน์ และครอบครัว ) ......1,000 บาท
    17) คุณ ชัชชลี .......500 บาท
    18) คุณ วิรวิน .......500 บาท
    19) คุณ tottot ....... 1,355 บาท
    20) คุณ titapoonyo..... 200 บาท
    21) คุณ gewgaw33 (คุณ ธนัฐรักษ์ ) .......1,000 บาท
    22) คุณ jaroenthai.............. 325 บาท
    23) คุณ Pinkvanila.........100 บาท
    24) คุณ Chakgrit99........300 บาท
    25) คุณ Lek2010.......60 บาท
    26) คุณ Osodtip......1,000 บาท
    27) คุณ Comkung.....200 บาท
    28) คุณ unigodx ( คุณณรงค์ศักดิ์-คุณสุธารณี-คุณณัฐดนัย คณิตทวีกุล )....100 บาท
    29) คุณ Diya ...... 111.11 บาท
    30) คุณ ครึ่งชีวิต ( ครอบครัวจั่นประดับ-ครอบครัวโอฬาริกเดช-ครอบครัวคุ้มทอง ) .... 1,000.02 บาท
    31) คุณ R3A4 .....300 บาท
    32) คุณ TOPSTAR ( คุณ ธนพล เลิศจตุรานนท์ และครอบครัว ) .... 200 บาท
    33) คุณ KRITA (คุณ กฤตภาส บุญรอดรักษ์ ) ..... 100 บาท
    34) คุณ Greenpleace ( คณะทำบุญทุกวัน ) .....300 บาท
    35) คุณ Francis_NY .................10,008 บาท
    36) คุณ Green Pleace (เงินส่วนตัวและคุณแม่ )......300 บาท
    37) คุณ Zee fah .......139 บาท
    38) คุณ สุวิชัย ธุระกิจถาวร......1,000 บาท ( เพื่อนบนเฟสบุ๊ค )
    39) คุณ Greenpleace ( เงินส่วนตัวและคุณแม่..อีกครั้ง) .....300 บาท

ยอดรวม ณ.วันที่ 14-พ.ย.-55 (เวลา 13.02 น.)......28,278.10 บาท

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤศจิกายน 2012
  2. ืพ่อมดน้อย

ืพ่อมดน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาสาธุครับ..

โครงการดีๆ แบบนี้ เห็นสมควรอย่างยิ่งที่เหล่าชาวพุทธทุกคน มาร่วมใจกัน ผสานใจกันในการระดมทั้งกำลังแรงกาย แรงใจ แรงทรัพย์ เพื่อช่วยเหลือเป็นการเร่งด่วน อนุโมทนาสาธุมากๆครับ สาธุๆๆ
    ------------------------------

3. Anija

Anija เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2012
    เป็นบุญที่หาทำได้ยากจริง ๆ ครับ ขอเชิญทุกท่านมาช่วยกันสืบอายุศาสนาพุทธของเราในประเทศบังคลาเทศกันด้วยนะครับ

ขออนุโมทนาในกุศลจิตของทุกท่าน

4. บูชิตา

บูชิตา เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2012
    ร่วมทำบุญ 50 บาท วันที่ 21/10/55 เวลา 12.47 SCB
    คุณจิรัฏฎ์กานต์ บัวล้ำเลิศ
    27/1ม.1 ต.บางแขม อ.เมือง จ.นครปฐม 73000

5. peaceland

peaceland เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2011
    ขอโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะคะ บุญนี้เป็นบุญที่หาทำได้ยาก และเป็นโอกาสอันดีที่จะได้ร่วมกันเป็นส่วนหนึ่งที่ช่วยทำนุ บำรุง พระพุทธศาสนาให้ดำรงอยู่ต่อไปตราบ 5,000 วัสสานะคะ สาธุๆๆ

6. peaceland

ขอโมทนาบุญกับคุณเทวานิน และ คุณจิรัฏฎ์กานต์ บัวล้ำเลิศ ด้วยค่ะ สาธุค่ะ :cool:

7. ohm_chiangmai

ohm_chiangmai เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมมหาโมทนาสาธุการครับคุณเทวานิน...

8. ohm_chiangmai

ขอร่วมมหาโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลด้วยนะครับ

9. ืพ่อมดน้อย

อนุโมทนาสาธุครับ

ขออนุโมทนาสาธุครับ ขอกุศลผลบุญในครั้งนี้จงดลบันดาลให้คุณเทวานินและครอบครัวประสบแต่สิ่งที่ดีและความสุขตลอดไปครับ สาธุ ๆ

10. ืพ่อมดน้อย

ขออนุโมทนาครับ

ขออนุโมทนาสาธุด้วยครับ ..ขอให้คุณบูชิตาและครอบครัวประสบแต่สิ่งที่ดีงามตลอดไปครับ สาธุครับ

11. ืพ่อมดน้อย

ขออนุโมทนาครับ

ขออนุโมทนาสาธุครับ ขอให้ผลบุญนี้ส่งผลให้มีความเจิรญทั้งทางโลกทางธรรมนะครับ สาธุ

12. ohm_chiangmai

13. peaceland

ขอโมทนาบุญด้วยทุกประการค่ะ

14. ohm_chiangmai

สามารถร่วมบุญได้สองช่องทางนะครับ ทั้งทางวัดสร้อยทอง และวัดนาคปรกนะครับ ดูได้ตามภาพแนบท้ายนี้นะครับ...
    หรือสามารถติดตามความเคลื่อนไหวใน facebook event ตามนี้ได้เลยนะครับ...
    โครงการประชาสัมพันธ์การบริจาคทรัพย์และสิ่งของเพื่อปฏิสังขรณ์วัดชาวพุทธที่ถูกเผาทำลายในบังคลาเทศ | Facebook

15. pinkpink

pinkpink เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2009
    ร่วมบุญโครงการร่วมบูรณะวัดพุทธที่ถูกเผา-25-วัดในบังคลาเทศ
    วันที่ 24 ตุลาคม 55 เวลา 18.30 น. 1000 บาท
    เครื่องฝากเงิน BBL AD9026045 record2252

16. ปักธงชัย

ปักธงชัย เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ ณพล เลิศสุมิตรกุล และ ครอบครัว ขอร่วมบุญทุกอย่าง รวม 500 บาท โอน 25/10/55
    อิทัง ปุญญะผะลัง
    ขอพระแม่ธรณี และ พระยายมราช จงเป็นสักขีพยานในการทำบุญของข้าพเจ้าทั้งหลาย เพื่อน้อมบูชาพระรัตนตรัย พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระธรรมทุกพระธรรมขันธ์ พระอริยสงฆ์ พระอริยเจ้าทุกๆพระองค์ พระอินทร์ พระพรหม พระยายมราช และ ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกบุญกุศลที่ท่านทั้งหลาย และ ทุกดวงจิตทั่วทั้งจักรวาล ที่ได้ทำมาในทุกภพทุกชาติ
    ด้วยอนิสงฆ์ผลบุญนี้ กราบขอพระบารมีพระพุทธเจ้าทรงเป็นประธาน ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขอชำระหนี้สงฆ์ นับตั้งแต่อดีตชาติจวบจนปัจจุบัน, ขอชำระหนี้กรรมให้กับเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายโมทนาบุญครั้งนี้ของข้าพเจ้าทั้งหลาย และ ตัดขาดจากข้าพเจ้าทั้งหลาย ณ บัดนี้ และ ขอขมาต่อพระรัตนตรัย บิดามารดาที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้เคยปรามาส ล่วงเกิน จาบจ้วง จะเป็นชาติภพใดก็ตาม ขอจงอโหสิกรรมนับแต่บัดนี้ด้วยเทอญ
    ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขออุทิศส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ได้ทำแล้วแก่บิดามารดา ญาติพี่น้อง ทุกภพทุกชาติ อุปัชฌาย์ครูบาอาจารย์ทุกภพทุกชาติ เทพเทวดา 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดินที่ได้ปกปักรักษาข้าพเจ้าทั้งหลาย อีกทั้งเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และ ท่านทั้งหลายที่ตกทุกข์ได้ยากอยู่ในภูมิอบายทั้ง 4 อันได้แก่ ภูมินรก ภูมิเปรต ภูมิอสูรกาย และภูมิสัตว์เดรัจฉาน ขอจงโมทนาบุญนี้ด้วยเทอญ
    ด้วยอนิสงฆ์แห่งบุญนี้ ขอให้ข้าพเจ้าทั้งหลายเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ และ ขอให้ข้าพเจ้าทั้งหลายได้มี มนุษย์สมบัติ สวรรค์สมบัติ นิพพานสมบัติ ขอให้มีสมบัติเกิด ในทุกที่ทุกสถาน ในทุกกาลทุกเมื่อ ทุกภพ ทุกชาติ ให้ประสบแต่ความสุข ความเจริญ ความสำเร็จ ทั้งทางโลกทางธรรม ด้วยความราบรื่นรวดเร็ว นับแต่บัดนี้ ตราบเข้าสู่พระนิพพาน
    พุทธัง อนันตัง ธัมมัง จักรวาลัง สังฆัง นิพพานะ ปัจจะโย โหตุ
    ขอเรียนเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญ ครับ <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- / message --><!-- sig -->

17. ohm_chiangmai

ขอร่วมอนุโมทนาสาธุการครับ

18. VikingsX

VikingsX ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

วันที่ 25 ตค. 55 เวลา 14.18 น. สถานที่ K05881

จำนวน เงิน 1,009.97 บาท

จาก KTB 081-0-00021-0 ---> BBL 115-4-14584-9

นาย ไวยวุฒิ โสตถิทัต ....

ขอ อุทิศส่วน กุศล... ให้แก่...

ปู่ ย่า ตา ยาย
    ครอบครัว โสตถิทัต และ ครอบครัว ชาญภูมิดล

นาย สุพร โสตถิทัต บิดา

นาง ชไลศรี โสตถิทัต มารดา
    นาย อรัญ ชาญภูมิดล ลุงเต่า
    นาย สุพงษ์ โสตถิทัต ลุงเล็ก
    รศ.นส. สุพัฒน์ โสตถิทัต อาเป้า
    นาย อัศวิน โสตถิทัต พี่ชาย
    นางสาว สลักจิต แสงเมือง (ห้องกบ)
    พลตรี ดร.ขัตติยะ สวัสดิผล (เสธฯ แดง เสธฯ แห่ง เสรีชน)
    คุณ ไทย สุริยะ (น.ป.ช)
    แด่..วีรชน คนกล้า ที่เสียสละชีวิตในเหตุการณ์เรียกร้อง ประชาธิปไตย ตั้งแต่ 14 ตค. 2516 - 29 กพ. 2555 ทุกผู้ทุกนาม (มีเสียชีวิตเพิ่มหลังเหตุการณ์)

ขอ อนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านครับ ธรรมใดที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรมนั้น จงสำเร็จแก่ท่าน ทั้งหลายโดยเร็วด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

อิทัง ปุญญะผะลัง ผล บุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ เจ้ากรรม นายเวร ทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอ เจ้ากรรม นายเวร ทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และ ขอ อุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ เทพเจ้า ทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และ เทพเจ้า ทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และ พระยายมราช ขอเทพเจ้า ทั้งหลายและ พระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และ ขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด หาก ท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใด ขอเทพเจ้าทั้งหลายและ พระยายมราช จงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใด ขอให้เธอได้ อนุโมทนาส่วนกุศลนี้ด้วยเถิด ผล บุญใด ที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่ง พระนิพพาน ในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึง พระนิพพาน เพียงใดขอคำว่า ไม่ดี ไม่มี ไม่ได้ และ ไม่สบาย จงอย่าได้บังเกิดแก่ ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว ตั้งแต่ ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้ เถิด...

ขนาดไฟล์:
      37.4 KB
      เปิดดู:
      551
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ตุลาคม 2013
  19. wirotp

wirotp เป็นที่รู้จักกันดี

ผมและครอบครัวขอร่วมบุญบูรณะวัดไทยทั้ง 25 แห่งด้วย จำนวน 2,000 บาท โอนปัจจัยแล้วครับ
    วิโรจน์ ผาณิตพจมานและครอบครัว
    -----
    This transfer has been processed.
    Bank Reference No. 42126361
    Date 26 Oct 2012
    Time 08:31:19 Bangkok, Thailand (GMT +7:00)
    Transfer From:
    Account BBL xxxxxxx
    Account Name วิโรจน์ ผาณิตพจมาน
    Transfer To:
    Account BBL 115-4-145849 BBL 115-4-145849
    Account Name พระบิปุลานันทะ สรามาน และ PHRA VEN SATYAPRIYA SRAMAN และ นาย ธฤญเดชา ลิภา / Dontate Wat Bangladesh พระบิปุลานันทะ สรามาน และ PHRA VEN SATYAPRIYA SRAMAN และ นาย ธฤญเดชา ลิภา
    Send SMS 088 089 3741
    Amount 2,000.00
    Fee 0.00

20. ืพ่อมดน้อย

อนุโมทนาสาธุครับ คุณโอม..

ขออนุโมทนาสาธุบุญนี้กับคุณโอมด้วยทุกประการครับ ... บุญใด กุศลใดที่คุณได้พึงเพียรกระทำเพื่อช่วยเหลือพระพุทธศาสนาในครั้งนี้ ก็ขอให้คุณและครอบครัวประสบแต่ความสุข ความเจริญทั้งทางโลกและทางธรรมตลอดไป สาธุบุญครับ
    --------------------------------------