แม่คิดถึง

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย lungtong, 24 ตุลาคม 2011.

1. lungtong

lungtong Active Member

เรี่องนี้เป็นเรี่องจริงที่พึ่งจะเกิดเร็วๆนี้แม่ผมป่วยหนักแล้วก็เสียเมื่อเวลาตี3ของวันที่24กันยา54ลูกๆก็สาละวนอยู่กับการจัดการงานทั้งวันจน5โมงเย็นของวันที่25มีโทรศัพท์มาที่โทรศัพท์ของแม่พี่สาวเป็นคนรับตอนนั้นอยู่กันหลายคน"ฮะโหลแม่เหรอครับมีธุระอะไรกับผมหรีอเปล่า" พี่สาวผมเลยถามว่าใครนะพอรู้เรื่องว่าใครโทรมาพี่เลยบอกแกเรื่องแม่แล้วโทรศัพท์แม่ก็ไม่มีใครไปยุ่งกดดูเบอร์ที่โทรออกก็ไม่มีเบอร์โทรออก พอแกรู้แกก็รีบมาเอาโทรศัพท์มากดให้ดูก็เป็นเบอร์แม่โทรหาแก2ครั้งตอน8โมงเช้าแต่แกไม่ได้รับ5โมงเย็นแกเลยโทรกลับพี่คนนี้ไม่ใช่ลูกไม่ใช่หลานเป็นคนที่นับถือชอบพอกันแม่ผมรักเหมือนลูกจะโทรหากันบ่อยๆ(พี่เขาอยู่นครศรี ผมอยู่ขอนแก่น)

2. ปรมินทร์29

ปรมินทร์29 เป็นที่รู้จักกันดี

งงค่ะ แต่ให้เดา แม่คุณโทรเข้าใช่มั๊ยค่ะ
    ขอให้แม่ของคุณไปสูสุคติ อนุโมทนา

3. น้องจุ๊บ

น้องจุ๊บ เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านแล้วซึ้งนะค่ะ การเรียงลำดับคำควรให้เข้าใจกว่านี้