แนะนำ ลิ้งค์ สาระคดี ตามรอยพระพุทธเจ้า มีอะไรที่มากกว่าวิชา พุทธศาสนา

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย กิดากร, 11 สิงหาคม 2008.

1. กิดากร

กิดากร เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2007
    บางคนอาจดูแล้ว แต่สำหรับคนที่ยังไม่ได้ดูอย่างผม มีประโยชน์มาก โดยเฉพาะ การ์ตูน The Life of Buddha ผมดูแล้วถึงกับ น้ำตาคลอ อินมากถึงขนาดตั้งใจว่าหากมีโอกาศได้บวช ไม่ว่าจะช่วงเวลาใดของชีวิต จะเอาอย่างพระบรมครู และจะอยากจะเป็นพระพุทธเจ้าพระองค์หนึ่งในอนาคต แม้ในวันนี้อารมณ์นี้ก็ยังมีอยู่ อาจจะเป็นเพราะชาติก่อนเคยตั้งใจไว้แบบนี้มั้ง แต่ในหัวใจผมมีแต่พระพุทธองค์ที่เป็นที่พึ่งสูงสุด แต่ถึงอย่างไรผมก็ขอสนับสนุนของดีมีลิขสิทธิ์นะครับ โดยเฉพาะของคนไทยด้วยกัน คนมีเงินน่าจะซื้อบริจาคให้ตามโรงเรียนเพราะคิดว่าเข้าถึงเด็กง่ายดี ขนาดผมโตแล้วยังน้ำตาคลอได้

http://www.palungdham.com/852.html?*session*id*key*=*session*id*val* << ดูได้ที่เว็บนี้นะครับ เป็นประโยชน์ทางการศึกษามากมาย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 สิงหาคม 2008
  2. wvichakorn

wvichakorn เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2008
    ขออนุโมทนาในความตั้งใจค่ะ
    ที่สังเวชนียสถาน 4 ตำบลในอินเดีย ชาวพุทธทั้งหลายที่ได้ไปกราบ มีความรู้สึกเดียวกัน คือ เป็นบุญนักหนาของตัวเองที่ได้เกิดมาพบพระพุทธศาสนา ผลที่ตามมาคือ ประพฤติปฏิบัติตามหลักธรรมของพระพุทธองค์ค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      824.2 KB
      เปิดดู:
      72