แจ้งสมาชิกเว็ปทำผิดกฏเว๊ปพลังจิตและกฎหมาย

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย ธุลี-ดิน, 20 พฤศจิกายน 2012.

1. ธุลี-ดิน

ธุลี-ดิน เป็นที่รู้จักกันดี

เนื่องด้วยมีสมาชิกเว๊ปพลังจิต 3 ท่าน มีรายชื่อดังต่อไปนี้

1.) I Here Sook

2.) ปราบ_มาร

3.) สมาชิกGrade A

บุคคลทั้ง 3 ได้มีการส่งข้อความหมิ่นประมาท ดูถูกผม ซึ่งข้อความดังกล่าวที่ส่งมาเข้าข่ายผิดกฎหมายคดีอาญา และพระราชบัญญัติว่าด้วยการกระทำความผิดเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์

2. ธุลี-ดิน

โดยในวันนี้ ผมได้นำเอกสารเกี่ยวกับการโพสหมิ่นประมาทของบุคคลทั้ง 3 ที่มีทั้งหมด (รวมไปถึงข้อมูลความขัดแย้งต่าง ๆ ที่เกิดขึ้น) แจ้งความดำเนินคดีความข้อหาหมิ่นประมาท และ พระราชบัญญัติว่าด้วยการกระทำความผิดเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ ต่อ กองบังคับการปราบปรามการกระทำผิดเกี่ยวกับอาชญากรรมทางเทคโนโลยี่ (กก.3 บก.ปอท.)

ซึ่งทางเจ้าพนักงานตำรวจได้รับเอกสารไปตรวจสอบ และได้รับแจ้งความดำเนินคดีกับบุคคลทั้ง 3 เหล่านี้เป็นที่เรียบร้อยแล้ว

3. ธุลี-ดิน

ใบแจ้งความดำเนินคดี กับบุคคลทั้ง 3

4. กวาวชไม

กวาวชไม เป็นที่รู้จักกันดี

เท่าที่ตามอ่านดูก็เข้าใจและเห็นใจนะครับแต่ก้อไม่รู้จะว่ายังไงหรือมีความเห็นอย่างไร ส่วนตัวแล้วมีแต่ความเป็นมิตรกับทุกคนล่ะครับ ส่วนใครจะทะเลาะกับใครผมก็ได้แต่ตักเตือนและให้ข้อคิดในทางที่ดี เรื่องบางอย่างก็ไม่อยากไปก้าวล่วงความเป็นส่วนตัว เอาเป็นว่าผมรับทราบในความจำเป็นในการที่คุณสุขต้องทำแบบนี้ครับ เท่าที่บอกล่ะครับความเป็นมิตรยังมีให้เหมือนเดิมครับ

5. บางแสน

บางแสน เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    จากมิตรกลายเป็นศัตรูกัน
    ผมได้แต่มองอยู่ห่างๆเพราะไม่รู้อะไรเป็นอะไร
    พยายามเป็นมิตรกับทุกคน
    และอยากให้ยุติกัน แต่คงเป็นไปไม่ได้ ด้วยดูจะร้อนกันทุกคน
    จึงได้แต่ถอยออกไปสักก้าวสองก้าว ไม่กล้าเข้ามาคุยแบบเดิมแล้ว

6. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็คงแบบพี่ๆ ครับเรื่องส่วนตัวก้าวล่วงมากก็ไม่ดีครับ

7. สมาชิกGrade_A

สมาชิกGrade_A สมาชิก

18 พฤศจิกายน 2012
    เรียนคุณ พูนสุข

ผมคือ user ทั้งสามที่ได้กล่าวคำหยาบคายต่อคุณทางกล่องข้อความส่วนตัวหรือPM.โดยข้อความดังกล่าวมิได้ล่วงรู้ไปถึงบุคคลที่สามหรือพื้นที่สาธารณะใดๆให้คุณเกิดความเสื่อมเสีย.

วันนี้ผมตั้งใจออกมา กราบขอโทษและกราบขออภัยคุณพูนสุข กับการกระทำเพราะอารมณ์โทษะโดยไม่ได้ตั้งใจ...และไม่ได้มีเจตนาคิดร้ายต่อคุณเลย..ทุกคำพูดนั้นออกมาเพราะขาดสติยั้งคิดเพียงเท่านั้น....

ผมรู้แล้วว่าที่ผ่านมาเป็นสิ่งที่ไม่เหมาะไม่ควรต่อการใช้ถ้อยคำไม่ดีต่างๆต่อคุณ...จึงตั้งใจออกมาแสดงความเสียใจและขอขมาลาโทษต่อคุณและต่อหน้าสมาชิกทุกท่านกับสิ่งที่ผมได้ล่วงเกินคุณทางข้อความส่วนตัวPMครับ.

8. ธุลี-ดิน

ผมไม่รู้จักคุณ

ผมไม่เคยคุยกับคุณ

ผมไม่เคยทะเลาะกับคุณ

แล้วคุณมาล่วงละเมิดด่าบุพการีของผม

9. ธุลี-ดิน

ขอบคุณพี่บางแสน กับคุณกวาวชไม ที่เข้าใจและเป็นผู้ใหญ่ที่เป็นกลางจริง ๆ ที่ไม่อยากให้เกิดเรื่องขึ้น

อีกไม่นานความจริงก็จะปรากฎออกมาครับ

10. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    ผมเองก็เคยเจอกรณีแบบนี้เหมือนกันครับ เป็นสมาชิกที่ผมไม่รู้จักเช่นกัน เซ็งจริง ๆ เห็นใจครับผม ขอให้จบลงด้วยดีนะครับ

11. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    น่าเห้นใจครับ กลัวแต่เป็นคนรู้จัก สมัคร หลายชื่อ มากกกว่าครับ เพราะถ้าคนไม่รู้จัก อยู่ๆมาด่า มาว่า ถึงพ่อแม่ กัน โดยที่ไม่เคยทำไรให้ ผมว่า เขาแย่มาก ไม่รู้จักแยกแยะ โกรธใคร ผิดใจใคร ก็พูดถึงเจ้าตัวครับ และ เล่นโลกออนไลน์ไม่เป้นครับ
    เสริมความเห้น ตรงๆ แมนๆ ของผมนะ
    คนที่เอาพ่อแม่ บุพการี มาด่ามาว่ากันโดยไม่คิด ไม่สนใจ ผมว่า ไม่นาน ผลกรรม คงตามสนองเข้าสักวันครับ ทางแก้ที่ดี สำนึกผิด แบบจริงใจ และ ขออโหสิกรรม จากพ่อแม่เขา เถอะครับ ลองนึกในมุมกลับกันดู ว่าคงไม่มีใครอยากให้ คนที่เราไม่รู้จัก หรือคนที่เราผิดใจไม่ว่าเรื่องอะไร มาว่าพ่อแม่ บุพการี เราหรอกครับ ........จาก ใจ ดินสอ

12. ธุลี-ดิน

สวัสดีครับ

สมาชิกที่มาด่าผมคนนี้ สมัครเข้ามาหลายชื่อครับ

น่าจะ เป็นคนที่ผมรู้จักดี ดีที่สุด ให้ข้าว ให้น้ำกิน ให้เงิน ให้พระ และพาไปเที่ยว ขับรถจากกรุงเทพพาไปกราบพระสงฆ์หลายที่ ไปไกลถึงวัดท่าซุงโน้นครับ

สำคัญที่สุดคือ มีการ PM (ใช้ชื่ออื่นที่ไม่ใช่ตัวตนที่แท้จริง) มาขอโทษ บอกให้ผมไปยกเลิกการแจ้งความกับตำรวจ

13. มองส่วนดี_

มองส่วนดี_ สมาชิก

22 พฤศจิกายน 2012
    ให้เงิน ให้ข้าว ให้น้ำ ให้พระ แล้มาทำแบบนี้ คนๆนั้นแย่จังครับ ว่าแต่เขาสำนึกยังครับ เห็นออกมาขอโทษ แต่เอ ผม่าเขามีอีกหลายชื่อละม้างครับ น่าจะ 20ชื่อ มากกว่าร่างแปลงเบนเท็นผมอีกนะเนี้ย

14. ธุลี-ดิน

ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 2 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) [ แนะนำเรื่องเด่น ]
    ธุลี-ดิน, IPhone5

555+ เห็นแว๊ป แว๊ป ว่ามานั่งเฝ้า

ไม่ต้องนั่งเฝ้าครับ

วันนี้ติดต่อกับตำรวจที่รับทำคดี ตำรวจบอกว่ากำลังรวบรวมข้อมูลอยู่

อีกไม่นานตำรวจก็จะส่งหมายไปเชิญคุณมาเองครับ

15. IPhone5

IPhone5 เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะเคยได้รับแจ้ง PM คำขอโทษขอขมาอภัยที่ยาวมากๆ จากท่านนั้นให้ได้ทราบเช่นกัน.
    จึงมีข้อสงสัยที่อยากรบกวนถามคุณพูนสุขเช่นกัน เพราะรับฟังข้อมูลเพียงด้านเดียวจากคุณพูนสุขมาโดยตลอด.

ในเมื่อบุญคุณท่วมหัวสุดประมาณมิได้ขนาดนั้น..ผมสงสัยว่าคุณพูนสุขไปก่อเรื่องก่อราวหรือไปทำอะไรอีท่าไหนครับ เขาถึงได้โมโหถึงขนาด PM.ไปด่าขนาดนั้นได้?

ซึ่งอันที่จริงเขาคนนั้นก็สำนึกผิดด้วยใจจริงๆพร้อมทั้งกล้าออกมายอมรับผิดทุกสิ่งทุกอย่างพร้อมทั้งกล่าวคำขอโทษ,ขอขมาอภัยและแสดงความเสียใจต่อการกระทำแย่ๆที่ขาดสติแบบนั้นไปแล้ว ทั้งทางหน้ากระทู้นี้และทางpmต่อคุณ. พร้อมทั้งยุติทุกสิ่ง,ยินยอมหายไปแบบไม่โต้ตอบอะไรใดๆต่อคุณอีกแล้วนับจากวันที่คุณได้ไปแจ้งความ...ผู้ใหญ่อายุอานาม40อย่างคุณก็ควรจะมีน้ำใจนักกีฬารวมถึงจิตใจที่เอื้ออาทร อโหสิกรรมและให้อภัยต่อท่านนั้นไม่ใช่เหรอครับ. แต่ทำไมยังเจ้าคิดเจ้าแค้นไม่เลิก,เที่ยวมาต่อความยาวสาวความยืดเพื่อประจานทับถมด้วยความสะใจแบบนี้ล่ะครับคุณพูนสุข.

หรือคุณพูนสุขต้องการฆ่าเขาคนนั้นให้ตายไปซ่ะ เพื่อทุกอย่างจะได้จบและจะได้สมใจกับความเคียดแค้นอาฆาตและบุญคุณท่วมหัวในครั้งนั้นครับ...ผมถามจริงๆในฐานะเพื่อนมนุษย์ด้วยกันนะ ?

ส่วนชื่อ user หลายชื่อที่กล่าวมานั้น...ผมคิดว่าใครๆก็มีสิทธิ์สมัครได้(รวมทั้งคุณและผม)..ถ้าหากไม่ได้ไปสร้างความเดือดร้อนหรือไปรบกวนก่อกวนใครๆน่ะครับ.

ประเด็นเรื่องเงินนั้นผมได้รับข้อมูลมา ว่า..เรื่องเงินจำนวน 1,000 บ. ที่คุณพูนสุขเคยให้ยืมในการเช่าพระในครั้งนั้น เขาได้ส่งคืนคุณไปแล้วเมื่อปลายเดือนตุลาคม.(เพียงแต่เขาไม่ได้เอาหลักฐานไปประกาศบอกใครทราบ) ส่วนค่าข้าวค่าน้ำที่ได้คุณอาสาเลี้ยงเขา2มื้อ(ทั้งๆที่เขาขอจ่ายค่าข้าวเอง) ระหว่างทางในวันที่ไปวัดท่าซุงดั่งที่คุณได้กล่าวมา ผมจะอาสาไปบอกให้เขาส่งข้าวทุกเม็ดคืนไปให้คุณพร้อมกับพระหลักร้อยจำนวน 4 -5 องค์ที่คุณเคยให้เขาไว้นะครับ บุญคุณอันท่วมท้นของคุณจะได้ขาดจากเขาคนนั้นและเลิกทวงบุญคุณไปเสียที.

*** สุดท้ายผมยังเชื่อว่าความดีของคุณยังคงฝังอยู่ในจิตใจของเขาคนนั้นอย่างแน่นอน (แม้เวลานี้คุณจะยังไม่ให้อภัยและยังคงโกรธ,เกลียด,เคียดแค้น เขาคนนั้นมากมายเพียงใดก็ตาม) ...เรื่องของน้ำผึ้งเพียงหยดเดียวอย่าทำให้สิ่งดีๆเหล่านั้นมันบั่นทอนลดลงไปมากกว่านี้อีกเลยนะครับคุณพูนสุข.

เพราะหากเมื่อไรที่จิตของคุณให้อภัยและอโหสิกรรมต่อผู้ที่เคยล่วงเกินคุณ...ความรู้สึกภายในจิตใจของคุณจะปิติและสุขใจมากกว่าทุกวันนี้,รวมทั้งเขาคนนั้นก็จะยิ่งรู้สึกดีพร้อมทั้งเคารพนับถือในความเมตตาของตัวคุณเพิ่มอีกด้วยนะครับ.

ผมมั่นใจว่าคนดี,มีใจกรุณาอย่างคุณ, ลึกๆแล้วไม่ได้เป็นคนใจร้ายใจดำต่อใครๆในสังคมชาวพุทธด้วยกันขนาดนั้นหรอกครับ.......

### หากคำใดคำหนึ่งในทั้งหมดที่ได้กล่าวไปแบบตรงไปตรงมาเหล่านั้น ไปกระทบให้คุณต้องรู้สึกไม่ดีอย่างไรหรือจุดใดจุดหนึ่งนั้น...ผมต้องขอขมาต่อวจีกรรมและขออโหสิกรรมไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ..

16. ธุลี-ดิน

คุณเป็นใคร ?????

ผมไม่รู้จักคุณ?????

ผมไม่เคยคุยกับคุณ ?????

เรื่องที่เกิดขึ้นนี้ไม่เกี่ยวกับคุณ

กรุณาอย่าเข้ามายุ่งเกี่ยว ในเรื่องของคนอื่น

17. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

งง ..... อ่านแล้วก็จะพยายามเข้าใจอยู่ครับ

แปลว่าคุณ I Phone 5 ก็ทราบอยู่เหรอครับว่าเค้าคนนั้นคือใคร.... กำลัง งง ว่าคนที่คุณ I phone 5 พูดถึงตามเรื่องราวที่พี่สุขบอกนั้น ผมว่าผมก็รู้จักนะ แต่คนที่ด่าพี่สุข คือ ชื่อ I Here Sook , ปราบ_มาร , สมาชิก Grade A เหล่านี้ไม่ใช่เหรอครับ ตกลงเค้าคือคนเดียวกันใช่มั้ยครับ แล้วถ้าเป็นคนเดียวกันทำไมถึงไม่แสดงความจริงใจ โดยตัวตนจริงๆ มาขอโทษล่ะครับ

.... ความคิดส่วนตัวผม ถ้าเป็นผมมีปัญหากับผม ก็ด่าแค่ผม พ่อ-แม่ ของผมไม่ได้มานั่งเล่นด้วยหรือมีปัญหาด้วย ไปด่าท่านทำไม ผมจัดเต็มครับ .....

18. มองส่วนดี_

มองส่วนดี_ สมาชิก

22 พฤศจิกายน 2012
    คงไม่กล้าครับ เอาชื่ออื่นมาโพสอีกต่างหาก คงคิดว่าไม่มีคนรู้ม้างครับ แต่อ่านแล้วสงสัยนะ ว่าทำไมรู้เรื่องดีจัง...ยังกะคนๆเดียวกันเลย ข้อมูลเชิงลึก มีแค่คน2คน ที่รู้ คุณยังรู้ได้ละเอียด ขนาดนี้ นับถือจากใจครับ
    ...................................................
    ชื่อUSER จะตั้งได้หลายชื่อ ครับ แต่ชื่อด่า แบบด้านบน I H...และชื่อด่าพ่อแม่ ยังเอามาตั้ง โคตรพ่อ...เนี้ย คนตั้งคิดยังไงถึงตั้งครับ แปลกจังคนตั้ง ไม่รู้ว่าใคร