แจกหนังสือธรรม ฟรี! คนละ 1 เล่ม

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย บัวใต้น้ำ, 23 มีนาคม 2005.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. บัวใต้น้ำ

บัวใต้น้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    หยุดการแจกแล้วครับ เพราะว่าหมดแล้ว

---------------------------------

แจกหนังสือธรรมฟรี อนุญาติให้ลงชื่อไว้คนละ 1 เล่มน่ะครับ
    เพื่อว่าเพื่อนๆจะได้หนังสือทั่วถึงกันทุกท่าน

ก่อนเลือกเล่มใด ตัดสินใจให้ดีน่ะครับ ว่าต้องการเล่มไหน
    เพราะป้องกันปัญหาการแก้ไขรายการหนังสือ ซึ่งอาจจะเกิดปัญหาการต้องการซ้ำซ้อนขึ้นได้
    มาก่อนได้ก่อน มาหลังได้หลัง ไม่มีเล่นเส้นสาย

วิธีการขอรับหนังสือ
    ให้โพสที่กระทู้นี้น่ะครับว่า
    1.ท่านใดจะรับเล่มไหน + ชื่อ และที่อยู่ แจ้งไว้บนกระทุ้นี้
    2. หรือไม่ต้องการเปิดเผยชื่อ-ที่อยู่ ให้ลงชื่อไว้ที่กระทู้ว่าต้องการเล่มไหน และ PM มาบอกชื่อ - ที่อยู่
    3.หนังสือเล่มที่มี <-- ชื่อคนต่อท้าย หมายถึงมีเพื่อนธรรมท่านนั้นเลือกหนังสือเล่มนั้นไปแล้ว

รายการหนังสือ

1.ฐานิยบูชา รวบรวมธรรมจากหลวงพ่อพุธ <--mahathat
    2.สันโดษ เคล็ดลับความสุขของชีวิต หลวงพ่อมิตซูโอะ<--jit_jai
    3.เทสรังสีบูชา ปี41 คัดมาจากคำสอนหลวงปู่เทสก์ <--นิตยา สีงาม
    4.ชี้ทางดับทุกข์ หลวงงตามหาบัว<--อนิรุทธ
    5.ผิดก่อน - ผิดมาก หลวงพ่อมิตซูโอะ<--ชฎิล
    6.ชำแหลกฏแห่งกรรม<--สุธีรา
    7.มงคลวจนะ รวบรวมจากโอวาทพระเถระอันเป็นมงคลยิ่ง<--กนกพร
    8.เพชรแห่งธรรม หลวงพ่อคำเขียน
    9.สอนคนขี้บ่น หลวงพ่อมิตซูโอะ<--ศุภชัย
    10.พระธุดงค์กรรมฐาน หลวงตามหาบัว<--กระเจียว
    11.ธรรมเภรี เล่ม4<--นุช
    12.ทุกข์สำหรับเห็น สุขสำหรับเป็น พระธรรมปิฏก <--จิรวัฒน์
    13.หลวงพ่อชา เล่ม3 <-- ดาวประกาย
    14.สิบอรหันต์ต้นพุทธกาล เสถียรพงษ์ วรรณปก <--suda
    15.พระพุทธโอวาทก่อนปรินิพพาน (ใบไม้กำมือเดียว) วศิน อินทสระ<--กิ๊ก
    16.สมดุลโลก สมดุลใจ สมดุลธรรม พระภาสกร
    17.28 วิธีคิดทำชีวิตให้เป็นสุข จากผลึกธรรม ผลึกความคิด 10 ยอดอัจฉริยสงฆ์ <-- แดดเช้า
    18.ประวัติ และคำสอน เจ้าคุณนร<-- thanan
    19.กรรมกับการเกิดของมนุษย์ หลวงพ่อวัดปากน้ำ <--วราภรณ์
    20.กรรมและการเข้าใจเรื่องกรรม สมเด็จพระสังฆราช <--ประภาพร
    21.ประวัติหลวงพ่อชา เมธีธรรมแห่งภาคอีสาน <-ณัฐพล ตันติ
    22.ตายแล้วเกิดใหม่ ตามนัยพระพุทธศาสนา จากคัมภีร์มิลินทปัญหา <--อนามัย
    23.แก่นพุทธศาสน์ พุทธทาสภิกขุ<--ปริญญา
    24.รวบคติธรรมคำสอนเรื่อง จิตตภาวนา หลวงตามหาบัว<--วิทวัส
    25.ตามรอยพระอรหันต์ พุทธทาสภิกขุ <--jeds22
    26.ธรรมจากดวงวิญญาณบริสุทธ์ หลวงปู่ทวด เล่มที่3<--วิรัตน์
    27.คู่มืออานาปานสติ สมบูรณ์แบบ พุทธทาสภิกขุ <-- choke
    28.ที่สุดแห่งทุกข์ หลวงตามหาบัว<--พฤกษา
    29.อานุภาพความเพียร<--จักรกฤษณ์ ดวงมณี
    30.ความได้มาเป็นมนุษย์นั้นยาก สมเด็จพระสังฆราช <--พัชรพงษ์
    31.ดับไม่เหลือ พุทธทาสภิกขุ / ปัญญานันทภิกขุ<--กิตติกานต์
    32.ทางแห่งอริยะทรัพย์ หลวงพ่อชา <-- micstudio
    33.สัมมาศรัทธา
    34.พันกระแสโลก <-- พรชัย ม้าวิไล
    35.รู้ซึ้งจึงสวด นะโม ตัสสะ... <--อธิษฐาน
    36.ชั่วโมงแห่งความคิดดี หลวงพ่อมิตซูโอะ<--ธนวัตน์
    37.ตามรอยพระโพธิญาณ ชีวิตพระกรรมฐานใน "ป่าพง" <--Sanprach
    38.อานิสงส์การให้ทาน<-- ปนัสยา
    39.คู่มือดับทุกข์<--ธนิต
    40.สุขหรือทุกข์อยุ่ที่เราคิด<--อรวรรณ
    41.พรหมจรรย์มรรค <--นายสุทัศน์
    42.โลกใหญ่ใบมด
    43.เรียนรู้ร้อยใจ ใครคนนั้น ที่ชื่อว่า"เรา" <--อนุสิษฐ์
    44.พระธรรมเทศนาของพระอาจารย์เทสก์ เทสรังสี <-- ศดานัน
    45.ทาน ศีล ภาวนา พุทธทาสภิกขุ<--วีรวัฒน์
    46.สาระแห่งชีวิตคือรักและเมตตา หลวงพ่อมิตซูโอะ
    47.มงคลชีวิต ฉบับทางก้าวหน้า<--นายเม
    48.คติชีวิต เพื่อชีวิตที่เติบโตและเข้มแข็ง วศิน อินทสระ<--วิชิต
    49.นิพพาน หลวงตามหาบัว
    50.สมเด็จโต พรหมรังษี ธรรมชนะมาร <-- Solardog
    51.พุทโธโลยี:รวย สวย ดี มีปัญญา แก้ปัญหาได้ หลวงพ่อจรัญ<--shotaro
    52.กระโถนสข้างธรรมมาสน์ ฉบับที่ 11
    53.กระโถนสข้างธรรมมาสน์ ฉบับที่ 12
    54.กระโถนสข้างธรรมมาสน์ ฉบับที่ 13
    55.วิธีฝึกกรรมฐานด้วยตนเองแบบง่ายๆ หลวงปู่ฤาษีลิงดำ<--ณัฐพล
    56.พรหมวิหาร ๔ หลวงปู่ฤาษีลิงดำ<--นิรุจน์
    57.หลวงพ่อตอบปัญหาธรรมฉบับพิเศษ เล่ม 2 หลวงปู่ฤาษีลิงดำ
    58.หลวงพ่อตอบปัญหาธรรมฉบับพิเศษ เล่ม 3 หลวงปู่ฤาษีลิงดำ
    59.หลวงพ่อตอบปัญหาธรรมฉบับพิเศษ เล่ม 5 หลวงปู่ฤาษีลิงดำ
    60.หลวงพ่อตอบปัญหาธรรมฉบับพิเศษ เล่ม 6 หลวงปู่ฤาษีลิงดำ
    61.หลวงพ่อตอบปัญหาธรรมฉบับพิเศษ เล่ม 8 หลวงปู่ฤาษีลิงดำ
    62.หลวงพ่อตอบปัญหาธรรมฉบับพิเศษ เล่ม 11 หลวงปู่ฤาษีลิงดำ
    63.ตรวจกรรม แก้กรรม กับหลวงพ่อธรรมรส <--นคร คำยอง
    64.พรหมจรรย์บนเส้นทางธรรม ของหลวงปู่แหวน<--แม่ชีคุณ
    65.ประวัติสังเขป พระโพธิสัตว์หลวงปู่ทวด เหยียบน้ำทะเลจืด<--โมฆบุรุษ
    66.พระสีวลี อรหันต์ผู้บันดาลโชคลาภ<--สุรเชษฐ์
    67.ทำใจเป็นธรรม หลวงพ่อมิตซูโอะ<--รภัสสา
    68.เศรษฐศาสตร์แนวพุทธ พระธรรมปิฎก<--จักรกฤษณ์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 มีนาคม 2005
  2. ศดานัน

ศดานัน เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาค่ะ คุณบัว

แก้วอยากได้หนังสือชื่อ ถามตอบ หลวงปู่เทสก์ มาก แต่หายากจริงๆค่ะ
    แก้วรบกวนขอเล่มที่ 44.พระธรรมเทศนาของพระอาจารย์เทสก์ เทสรังสี

แต่ถ้ามีใครขอเล่มนี้นอกจากแก้วอีก ก็ขอให้ส่งให้ท่านนั้นเลยค่ะ
    ด้วยความเต็มใจและยินดีมากๆเลย

ถ้ามีใครอยากได้เล่มนี้ก็ไม่ต้องเกรงใจนะคะ ลงชื่อได้เลยค่ะ

ที่อยู่แก้วก็ที่เดิม ที่เคยส่งให้คุณบัวนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ

3. แดดเช้า

แดดเช้า สมาชิกใหม่

14 กุมภาพันธ์ 2005
    อนุโมทนาบุญค่ะ

อยากได้เล่มนี้ค่ะ :)
    17.28 วิธีคิดทำชีวิตให้เป็นสุข จากผลึกธรรม ผลึกความคิด 10 ยอดอัจฉริยสงฆ์

4. Solardog

Solardog บุคคลทั่วไป

ขออนุโมทนาค่ะ

50.สมเด็จโต พรหมรังษี ธรรมชนะมาร

5. Jin

Jin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    อนุโมธนาครับ

6. suda

suda บุคคลทั่วไป

suda

ขอรับหนังสือรายการที่14 หนึ่งเล่มค่ะ
    14.สิบอรหันต์ต้นพุทธกาล เสถียรพงษ์ วรรณปก
    ขอบคุณมากค่ะ
    สุดา ยิ่งวิเศษ
    101/8 ถ.พระปิ่นเกล้า
    บางกอกน้อย อรุณอัมรินทร์
    กท10700

7. หญิง

หญิง บุคคลทั่วไป

ขออนุโมธนาด้วยค่ะ

รบกวนขอหนังสือชื่อ"กรรมกับการเกิดของมนุษย์ หลวงพ่อวัดปากน้ำ" นะคะ

วราภรณ์ อมรเดโช
    10 ซอยอรุณศิริจันทร์ ถนนสุขุมวิท ตำบลปากน้ำ
    อำเภอเมือง สมุทรปราการ 10270

8. ประภาพร เจียรพันธุ์

ประภาพร เจียรพันธุ์ บุคคลทั่วไป

หนังสือน่าสนใจมากค่ะ อนุโมทนาด้วยคนค่ะ

- กรรมและการเข้าใจเรื่องกรรม สมเด็จพระสังฆราช -

นางประภาพร เจียรพันธุ์

119/307 ม.8 ต.บางกระสอ
    อ.เมือง นนทบุรี

9. sanprach

sanprach เป็นที่รู้จักกันดี

Sanprach

[37.ตามรอยพระโพธิญาณ ชีวิตพระกรรมฐานใน "ป่าพง"QUOTE][/QUOTE]

10. foggy

foggy บุคคลทั่วไป

....

ขอรับ 1 เล่มค่ะ พระธรรมเทศนาของพระอาจารย์เทสก์ เทสรังสี

นิตยา สีงาม 29/1 ม. 1 ต. สูงเม่น อ.สูงเม่น จ.แพร่ 54130

ขอบคุณค่ะ

11. cwyp

cwyp เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    ขอรับ 1 เล่มครับ พรหมจรรย์มรรค (ลำดับที่ 41) กรุณาส่งมาที่ นายสุทัศน์ คำลือ 161 หมู่ 5 ต.บ้านสา อ.แจ้ห่ม จ.ลำปาง 52120 ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มีนาคม 2005
  12. อนามัย

อนามัย บุคคลทั่วไป

อนามัย ขอรับด้วย 1 เล่มค่ะ

22.ตายแล้วเกิดใหม่ ตามนัยพระพุทธศาสนา จากคัมภีร์มิลินทปัญหา

ธัญมัย บุญกิจ

53/332 ม.9 ซ.9 ถนน สุวินทวงศ์ แสนแสบ มีนบุรี กทม. 10510

อนุโมทนา สาธุ ด้วยนะค่ะ

13. micstudio

micstudio Active Member

22 กุมภาพันธ์ 2005
    ขอรับเล่มที่ 32.ทางแห่งอริยะทรัพย์ หลวงพ่อชา นะคะ แต่มีไอเดียว่าถ้าเอามาทำเป็น book online ก็ดีซิเนาะ เราจะได้อ่านกันทุกเล่มเลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มีนาคม 2005
  14. ppinter

ppinter เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2004
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับขอศึกษาเล่มครับเลือก
    อันดับที่ 34.พันกระแสโลก
    พรชัย ม้าวิไล
    290 ถ.นางพิม ต.ท่าพี่เลี้ยง
    อ.เมือง จ.สุพรรณบุรี 72000

15. nakorn_ky

nakorn_ky Active Member

63.ตรวจกรรม แก้กรรม กับหลวงพ่อธรรมรส
    นคร คำยอง
    บ้านเลขที่61 หมู่4 บ้านทุ่งม่าน ต.ป่าพลู อ.บ้านโฮ่ง จ.ลำพูน 51130
    ข้าพเจ้าสนใจที่จะศึกษาเรื่องกรรม และวิธีการแก้กรรม ถ้าท่านผู้มีจิตเมตตาส่งเสริมก็ขออนุโมทนา ครับ ขอบคุณครับ

16. nakorn_ky

30 ความได้มาเป็นมนุษย์นั้นยาก สมเด็จพระสังฆราช
    <TABLE class=tborder cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt1>ข้าพเจ้าสนใจที่จะศึกษาเรื่องความเป็นมาของมนุษย์ ถ้าท่านผู้มีจิตเมตตาจะส่งเสริมก็ขออนุโมทนา ครับ ขอบคุณครับ
    135/22 หมู่ 6 ถ.พุทธมณลสาย 4 ต.ศาลายา อ.พุทธมณลสาย จ.นครปฐม 73170
    <!-- / message --></TD></TR><TR><TD class=alt2>[​IMG] [​IMG] </TD><TD class=alt1 align=right><!-- controls --></TD></TR></TBODY></TABLE>-

17. บัวใต้น้ำ

ขอสงวนสิทธ์ตรงนี้น่ะครับคุณ nakorn_ky
    ผมแจกหนังสือให้ท่านละ 1 เล่มน่ะครับ
    เพื่อที่เพือนๆ จะได้หนังสือโดยทั่วถึงกันนะครับ

ถ้าสักระยะนึง ไม่มีเพื่อนๆท่านใดเลือกหนังสือ ความได้มาเป็นมนุษย์นั้นยาก
    ของ สมเด็จพระสังฆราช ผมก็จะจัดการส่งไปให้คุณแทนน่ะครับ
    แบ่งๆกันน่ะครับ และขอให้เจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปน่ะครับ

18. nakorn_ky

อ๋อ คุณบัวใต้นำครับ เข้าใจผิดแล้วครับ หนังสือเรื่อง ความได้มาเป็นมนุษย์นั้นยาก
    ของ สมเด็จพระสังฆราช นั้นคุณ พัชรพงษ์ เวียงนาค เพื่อนของผมเองครับ เขาอยากได้ไว้อ่าน เพราะตอนนี้ผมอยู่บ้านเขาและก็เล่นเน็ทบ้านเขาเลยเรียกเขามาดูว่าอยากได้ไหม เขาก็สนใจครับเลยลองจองดู ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ แต่ถ้าคุณบัวไม่ใต้เห็นควรก็ส่งให้เขาตาม ที่อยู่ในจังหวัดนครปฐมนะครับ ขอบคุณนะครับ

19. choke

choke เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอรายการ ที่ 27 ครับ ขอบคุณมากครับ

20. บัวใต้น้ำ

ขอโทษ ที่เข้าใจผิดครับ

ok ไม่มีปัญหาครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้