แจกฟรี CD-ศีล5 (อนิสงส์ของการรักษาศีล5 และ ผลของการละเมิดศีล5)

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย ธนะพัฒน์นะ, 11 พฤศจิกายน 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ธนะพัฒน์นะ

ธนะพัฒน์นะ Active Member

CD(MP3)-ศีล5

เนื้อหาในแผ่นประกอบด้วย

* อานิสสงส์ของการรักษาศีล5 * ผลของการละเมิดศีล5

บรรยายโดย

พระปริญญา ปริญญาโน

ผลิตเพื่อแจกเป็นธรรมทาน

ทุกท่านที่สนใจกรุณาฝากชื่อ/ที่อยู่ แล้วทางผมจะจัดส่งไปให้ครับ(ไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น)หรือติดต่อมาที่ 081-6449311 ธนะพัฒน์

ขอขอบพระคุณทุกท่านที่ได้รับแผ่นซีดีไปแล้วและได้เปิดฟัง หากเนื้อหาในแผ่นที่ท่านได้ฟังแล้วพอมีประโยชน์กรุณาบอกต่อหรือทำซ้ำเพื่อแจกต่อได้เลยครับขออนุโมทนาด้วยครับ

เรื่องจริงจากชีวิตจริงของผม

ในชาติก่อนผมไม่รู้ว่าได้กระทำกรรมอะไรที่ไม่ดีไว้บ้าง//แต่ในชาตินี้ผมได้ละเมิดศีล5ในช่วงเวลาของวัยคะนอง ซึ่งในช่วงเวลานั้นก็คงไม่คาดคิดหรอกครับว่ากรรมที่ได้ก่อนั้นจะส่งผลอะไรมากมายและรวดเร็วได้ปานนี้ เชื่อไม๊ครับว่าช่วงเวลาร่วม 7 ปีที่ผ่านมาจนถึงเวลานี้ ผมประกอบธุรกิจอะไรก็ไม่ประสบผลสำเร็จ เงินทุนที่มีอยู่ก็หมด บ้านและรถยนต์ก็มีอันต้องขาย กิจการเล็กๆที่มีอยู่ตอนนี้ก็กำลังประกาศขายเนื่องด้วยผลประกอบการไม่มีกำไรเหลือที่พอจะเลี้ยงตัวเองได้ ซึ่งก็ถือได้ว่าณ.เวลานี้ผมก็คือบุคคลล้มละลายยิ่งเลวร้ายกว่านั้นเมื่อเศรษฐกิจในบ้านมีปัญหาๆที่ไม่คาดคิดก็จะเกิดขึ้นตามมาอีกเยอะแยะไปหมดครับ ตอนนี้ได้แค่รอเวลาว่าเมื่อไรผลกรรมจากสิ่งที่ผมได้กระทำลงไปจะเบาบางลงและพอที่จะให้ช่องทางทำมาหากินกับผมได้บ้าง บางท่านที่เคยทำกรรมที่ไม่ดีไว้ก็อย่าประมาทนะครับผลกรรมนั้นตามมาแน่ครับขอเตือนท่านว่ารีบทำกรรมดีไว้เยอะๆนะครับเผื่อว่าจะผ่อนหนักเป็นเบาได้บ้าง ส่วนท่านที่มั่นใจว่าได้ทำกรรมดีไว้อยู่แล้วผมก็ขออนุโมทนาด้วยครับและก็ขอบอกอย่าท้อแท้ในการทำกรรมดีผลของกรรมดีก็จะส่งผลดีให้กับชีวิตท่านแน่นอนที่สุดในไม่ช้าครับ

สิ่งที่ผมปฏิบัติอยู่ณ.เวลานี้(ตั้งมั่นว่าจะปฏิบัติจนกว่าชีวิตจะหาไม่)โดยคาดหวังว่าผลกรรมที่ส่งผลกับผมอยู่จะผ่อนหนักเป็นเบาได้
    1.สวดมนต์,ฟังธรรม
    2.ถือศีล5
    3.งดทานเนื้อวัว ( ตั้งใจว่าจะงดทานเนื้อสัตว์ใหญ่ทั้งหมด )
    4.ทำบุญทำทานตามโอกาส
    5.แจกสื่อธรรมะเป็นธรรมทาน ( ตอนนี้มีซีดีศีล5แจกกับบุคคลทั่วไป //กำลังจะผลิตซีดี พุทธวิธีคลายโศก-พุทธวิธีชนะความโกรธ เพื่อแจกบุคคลทั่วไปและแจกให้กับญาตตามงานศพ)

** หากท่านใดที่มีช่องทางอาชีพที่จะแนะนำให้กับผม ผมมีความยินดีและขอขอบพระคุณมาณ.โอกาศนี้ครับ (จะเป็นงานประจำ หรือ เป็นธุรกิจก็ได้ครับ)**

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤศจิกายน 2007
  2. หญิงจัน

หญิงจัน เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2007
    ได้รับ CD แล้ว ขอขอบคุณมากค่ะ

3. ธนะพัฒน์นะ

ธนะพัฒน์นะ Active Member

ได้เปิดฟังแล้วรึยังครับ/เป็นยังไงบ้างครับช่วยแสดงความคิดเห็นหน่อยครับ

4. arunwat

arunwat Active Member

11 พฤศจิกายน 2007
    อนุโมธนาด้วยครับ
    ขอ 1 ชุดครับ
    นายชัยวัฒน์ อรุณวัฒน์
    สถานีอนามัยตำบลสำโรง
    ต.สำโรง อ.พระประแดง
    จ.สมุทรปราการ 10130

5. Therapist

Therapist สมาชิก

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ชิ้อ กิตติพงศ์ กิตตวโรดม ครับ

ไทยรงค์ ทาวเวอร์ เลขที่ 1350/134 FL10, ถ.พัฒนาการการ ซ.38 เขตสวนหลวง แขวงสวนหลวง กทม 10250 ครับ ขอรับ CD 3 ชุด ครับ ไว้แจกเพื่อที่ปฏิบัติธรรมด้วยกันครับ

6. pho2601

pho2601 เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2007
    ขออนุโมทนาด้วยครับ ขอรับ 1 ชุด ครับ ขอบพระคุณมากครับ<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    นายวรุณ บุษราคัมวดี<o:p></o:p>
    สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดนครนายก<o:p></o:p>
    90 หมู่ 7 ตำบลเขาพระ อำเภอเมือง จังหวัดนครนายก 26000

7. boonlue

boonlue สมาชิก

26 กรกฎาคม 2007
    เปิดฟังแล้วค่ะ ดีมากๆ เลยค่ะ ฟังแล้วใจสงบและคิดตามที่ได้ฟัง
    จากที่เป็นคนใจร้อน ก็ใจเย็นขึ้น ตอนนี้ ระวัง สำรวม กาย วาจา ใจ มากขึ้น และหมั่นทำกรรมดีเพิ่มขึ้น ๆค่ะ

8. อิคคิวซัง

อิคคิวซัง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ 1 ชุด ส่งมาที่
    พระศักดิ์นรินทร์ นรินฺทโร
    วัดป่าธรรมอุทยาน บ้านสำราญ-เพี้ยฟาน
    ต.สำราญ อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000
    โมทนาสาธุ

9. goldbell

goldbell เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2005
    นายศิริชัย นาระกันทา
    1 ม. 13 ต.ห้วยอ้อ
    อ.ลอง จ.แพร่
    54150

<!-- / message -->

10. goldbell

goldbell เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2005
    นายศิริชัย นาระกันทา
    1 ม. 13 ต.ห้วยอ้อ
    อ.ลอง จ.แพร่
    54150

<!-- / message -->

11. chai_yai

chai_yai เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE id=HB_Mail_Container height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0 UNSELECTABLE="on"><TBODY><TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"><TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off">อนุโมทนาครับ ผมขอรับด้วย 1 ชุดครับ
    ส่งที่ สมชาย อภินันทน์
    28/5 ถ.เยาวราช จักรวรรดิ สัมพันธวงศ์ กรุงเทพฯ10100
    ขอให้อานิสงส์แห่งธรรมทานที่คุณ ธนพัฒน์ ได้สร้างในโอกาสนี้ รวมทั้งบุญกุศลต่างๆที่ได้สร้างสมมา จงช่วยให้คุณประสบความสุข และความเจริญรุ่งเรืองทั้งทางโลกและทางธรรมนะครับ ปัญหาต่างๆให้ผ่อนคลายลงเป็นลำดับๆไปนะครับ
    ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
    </TD></TR><TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"><TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

12. ฐานิตา

ฐานิตา เป็นที่รู้จักกันดี

กราบอนุโมทนาบุญคะ และขอรับ CD ด้วยนะคะ

ขอบพระคุณมากนะคะ<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    กรุณาส่ง<o:p></o:p>
    คุณ ฐานิตา สามัคคี<o:p></o:p>
    เลขที่ 337/168 มบ.ร่มโพธิ์ ซอย 7<o:p></o:p>
    ถนน บางกรวย-ไทรน้อย<o:p></o:p>
    ต.บางรักพัฒนา อ.บางบัวทอง<o:p></o:p>
    จ.นนทบุรี 11110<o:p></o:p>

13. world500

world500 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาด้วยครับ
    ขอรับ 1 ชุดด้วยนะครับ

ฉัตรไชย ศรีสุวรรณ
    112/25 ถ.อรุณอมรินทร์ ซ.วังหลัง
    ศิริราช บางกอกน้อย กรุงเทพ 10700

14. nongkungRx

nongkungRx เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2006
    ขออนุโมทนา

ขอรบกวนด้วยครับ เพื่อเผยแผ่พุทธศาสนาไปให้ไพศาล

วัชรพงศ์ เยาวรัตน์
    10/1 หมู่ 9 ต.แม่พูล อ.ลับแล จ.อุตรดิตถ์ 53130

ขอให้เจริญในธรรม ถึงพระนิพพานเร็วพลัน

15. ศุภผลธนภัทร

ศุภผลธนภัทร เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2007
    ขออนุโมทนา 1 ชุดครับท่าน

อนุโมทนาสัก 1 ชุดนะครับ
    ธนภัทร ศุภผล
    204/211 ม.ชัยพฤกษ์บางบัวทอง
    ซอย 10/1 ม.1 ถ.บางกรวย-ไทรน้อย
    ต.พิมลราช อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี
    11110

ขออำนาจบุญที่ท่านได้กระทำธรรมทานครั้งนี้ ขอให้ท่านและครอบครัวมีความเจริญในทุก ขณะ ของการดำเนินชีวิตครับ

16. ชายใหญ่

ชายใหญ่ Active Member

22 ธันวาคม 2006
    ***การให้ธรรมเป็นทานชนะการให้ทั้งปวง
    ขอรับเป็นธรรมทาน 1 ชุด ครับ
    บุญชอบ มีนาค
    74 หมู่ 11 ต.ล้อมแรด
    อ.เถิน จ.ลำปาง 52160

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้