เพื่อการกุศล แจกฟรี หลวงปู่ทิมวัดละหารไร่พิมพ์เศียรโต มวลสารเก่า " พลังชาตรี13 "

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย พลังชาตรี 13, 25 กุมภาพันธ์ 2016.

1. พลังชาตรี 13

พลังชาตรี 13 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

แจกฟรี ตามกำลังศรัทธา ไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆ (บรรจุภัณฑ์/จัดส่งฟรี)

ขอเชิญเพื่อนๆพลังจิตทุกๆท่านร่วมทอดผ้าป่า เพื่อสร้างอุโบสถ หลังแรก
    วัดโพนสว่างอารมณ์ ต.เชียงคาน อ.เชียงคาน จ.เลย
    วันเสาร์ที่ 5 มีนาคม 2559

ท่านที่มีจิตศรัทธา ตามกำลังไม่กำหนดว่าท่านจะทำบุญเท่าไร พลังชาตรี13
    ขอมอบพระหลวงปู่ทิมวัดละหารไร่พิมพ์เศียรโตเนื้อผสมผงพรายกุมาร
    16 องค์เพื่อเพื่อนๆ 16 ท่านเป็นที่ระลึกท่านละ 1 องค์ต่อรายชื่อผู้บาิจาด

โดยพลังชาตรี13ไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆ จัดส่งฟรี

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

รายละเอียดพระเครื่อง

[​IMG] [​IMG]

16 องค์เพื่อเพื่อนๆ 16 ท่านเป็นที่ระลึกท่านละ 1 องค์ต่อรายชื่อผู้บาิจาด

หลวงปู่ทิมวัดละหารไร่พิมพ์เศียรโต พิธีบรรจุหัวใจหลวงปู่ทิมปี 56
    สุดยอดเมตตามหานิยม กับ พระผงผสมมวลสารเก่า ผงพรายกุมาร พระพิมพ์เศียรโต หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ จังหวัดระยอง พระชุดนี้จัดสร้างเมื่อปี 2556 ที่ผ่านมา ใช้แบบพิมพ์เดิม ผสมมวลสารเก่า ที่ใช้สร้างพระผงพรายกุมารอันลือลั่น ไว้มากมาย น่าใช้ น่าบูชา ประสบการณ์เมตตามหานิยม เป็นเยี่ยม โชคลาภ แคล้วคลาด พระผงพรายกุมาร พิมพ์เศียรโต (ย้อนยุค) หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ปี56 เนื้อผงสีดำ ผสมมวลสารเก่า ที่ใช้สร้างพระผงพรายกุมารอันลือลั่น เมตตามหานิยม โชคลาภ แคล้วคลาดเป็นเยี่ยม น่าใช้บูชา ไม่ควรพลาด การจัดสร้าง พระผงพรายกุมาร พิมพ์เศียรโต (ย้อนยุค) หลวงปู่ทิม อิสริโก ปี ๒๕๕๖ โดยผ่านพิธีการปลุกเสกที่กุฏิหลังเก่าของหลวงปู่ทิมฯ ในวัดละหารไร่
    วาระที่ ๑ วันที่ ๑๔ สิงหาคม ๕๖
    วาระที่ ๒ วันที่ ๒๖ สิงหาคม ๕๖
    วาระที่ ๓ วันที่ ๑ กันยายน ๕๖ พร้อมกับเหรียญนาคปรกย้อนยุค ปี ๕๖ ในใต้ฐานหลวงปู่ทิมฯ องค์ใหญ่เวลา ๐๙.๓๙ น.
    รายละเอียดวัตถุมงคลในรุ่นนี้ทั้งหมด
    รายการที่ ๑ พระผงฯสีดำ จำนวน ๓๓๓๓๓ องค์
    รายการที่ ๒ พระผงฯสีขาว จำนวน ๓๓๓๓๓ องค์
    รายการที่ ๓ พระผงฯสีเหลือง จำนวน ๓๓๓๓๓ องค์
    พระเกจิอาจารย์ที่ร่วมปลุกเสกวัตถุมงคล พระผงฯพิมพ์เศียรโตวัดละหารไร่
    วันที่ ๑ กันยายน ๒๕๕๖ เวลา ๐๙.๓๙ น. ประกอบด้วยพระสงฆ์ทรงสมณศักดิ์ เจ้าอาวาส ๑๙ วัดเจริญพระพุทธมนต์ชัยมงคลคาถา
    1. พระราชสิทธินายก เจ้าอาวาสวัดเนินพระ
    2. พระครูโอภาสบุญวัฒน์ เจ้าอาวาสวัดเขาสำเภาทอง
    3. พระครูสุภัททาจารคุณ เจ้าอาวาสวัดละหารใหญ่
    4. พระโบราณพิทักษ์ เจ้าอาวาสวัดลุ่ม
    5. พระครูวรธรรมโกษาภิรักษ์ เจ้าอาวาสวัดสุวรรณรังสรรค์
    6. พระครูอุปถัมภ์ธรรมรัตน์ เจ้าอาวาสวัดชากมะกรูด
    7. พระครูธรรมสารโสภิต เจ้าอาวาสวัดถนนกระเพรา
    8. พระครูศรีปริยัติโกวิท เจ้าอาวาสวัดโขด
    9. พระครูพิพัฒน์ชยาภรณ์ เจ้าอาวาสวัดบ้านค่าย
    10. พระครูพิพิธวรคุณ เจ้าอาวาสวัดมาบข่า
    11. พระครูโสภิตปัญญากร เจ้าอาวาสวัดป่าประดู่
    12. พระครูสุทัศน์ธรรมาภิรม เจ้าอาวาสวัดหนองคอกหมู
    13. พระมหาชวน ชยกโร เจ้าอาวาสวัดพลงช้างเผือก
    14. พระครูวิสิฐกัลยาณคุณ เจ้าอาวาสวัดหวายกรอง
    15. พระครูประภัศร์โพธิคุณ เจ้าอาวาสวัดป่าหวาย
    16. พระครูโสภณวิสารัท เจ้าอาวาสวัดกระแสร์คูหาสวรรค์
    17. พระครูอุปถัมภ์พัฒนกิจ เจ้าอาวาสวัดแม่น้ำคู้
    18. พระครูไพโรจน์อริญชัย เจ้าอาวาสวัดนพเก้าพนาราม
    19. พระมหานักรบ อคฺคธมฺโม เจ้าอาวาสวัดโขดหิน
    พระเกจิอาจารย์ชื่อดังนั่งปรกอธิษฐานจิตปลุกเสก 4 ทิศ
    1. พระครูสุภัททาจารคุณ (หลวงพ่อสิน) วัดละหารใหญ่ อ.บ้านค่าย
    2. พระครูวิจิตรธรรมรัตน์ (หลวงพ่อขวัญชัย) วัดนามะตูม อ.พนัสนิคม
    3. พระครูวรธรรมโกษาภิรักษ์ (หลวงพ่อหนาน) เจ้าอาวาสวัดสุวรรณรังสรรค์ (วัดยายร้า) อ.บ้านฉาง จ.ระยอง
    4. พระครูโอภาสบุญวัฒน์ (หลวงพ่อแจ่ม) วัดเขาสำเภาทอง อ.เมืองระยอง จ.ระยอง

2. พลังชาตรี 13

พลังชาตรี 13 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กุศลการทำบุญได้บุญเท่ากันตามศรัทธาบริสุทธิ์ 10 บาท หรือ 20 บาทได้กุศลเท่ากันครับ

เลขบัญชีในการร่วมทำบุญ 16 ท่านแจกพระหลวงปู่ทิมวัดละหารไร่พิมพ์เศียรโต ท่านละ 1 องค์
    ตามกำลังศรัทธา ไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆ
    ธนาคารไทยพาณิชย์
    กัณฐกะ ผดุงชอบ 1222285288 ถนนสิรินทร

รายชื่อผู้ร่วมทำบุญ เพื่อสร้างอุโบสถ (หลังแรก) ตามกำลังศรัทธา เท่าไรก็ได้นะครับ
    วัดโพนสว่างอารมณ์ ต.เชียงคาน อ.เชียงคาน จ.เลย
    รับพระฟรีหลวงปู่ทิมวัดละหารไร่พิมพ์เศียรโต ท่านละ 1 องค์ ไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆ

ท่านที่ร่วมทำบุญท่านสามารถโอนได้เลยนะครบตามศรัทธาบริสุทธิ์เท่าไรก็ได้ครับรับพระ 1 องค์
    คุณสุขิตชาญ นาคจู ร่วมบริจาด 1000 บาท
    คุณมาฆะ เทพลิบ ร่วมบริจาด 1000 บาท (ไม่รับพระ)
    พ.อ.(พิเศษ) วสันต์ จบมีพรชัย ร่วมบริจาด 2000 บาท (ไม่รับพระ)
    คุณภาวิณ (เว็ปพลังจิต) รอร่วมบริจาด
    คุณมันไม่แน่ (เว็ปพลังจิต) รอร่วมบริจาด
    คุณสมชัย สว่างทิพ (เว็ปพลังจิต) รอร่วมบริจาด
    คุณ tit srion (เว็ปพลังจิต) รอร่วมบริจาด
    คุณ pinecoconut (เว็ปพลังจิต) ร่วมบริจาด 100 บาท
    อาจารย์ อดุลย์ ดวงดี ร่วมบริจาด 1000 บาท
    คุณ seaown (เว็ปพลังจิต) ร่วมบริจาด 100 บาท
    คุณ seanelsker (เว็ปพลังจิต) รอร่วมบริจาด
    คุณ เอกณัฐยศ (เว็ปพลังจิต) รอร่วมบริจาด
    คุณ dawut_chem (เว็ปพลังจิต) รอร่วมบริจาด
    คุณ vrk6223 (เว็ปพลังจิต) รอร่วมบริจาด
    คุณ dragon184 (เว็ปพลังจิต) ร่วมบริจาด 500 บาท
    คุณ DRAKOY (เว็ปพลังจิต) ร่วมบริจาด 159 บาท
    คุณ พลอยรุ้ง (เว็ปพลังจิต) ร่วมบริจาด 300 บาท
    คุณ redalert (เว็ปพลังจิต) ร่วมบริจาด 299 บาท

หมายเหตุการจัดส่ง ขออนุญาติจัดส่งพร้อมๆกันเมื่อครบจำนวน 16 ท่านครับ
    ตอนนี้เหลือพระ 16 องค์ได้หมดแล้วครับ ท่านที่มีศรัทธาที่จะร่วมบริจาดยังได้อยู่ถึงวันพุธที่ 2 มีนาคมครับท่าน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กุมภาพันธ์ 2016
  3. dragon184

dragon184 เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญ 500 บาทครับ ถ้าโอนแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

4. vrk6223

vrk6223 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2011
    ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพผ้าป่าสามัคคีด้วยครับโอนแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

5. พลังชาตรี 13

ขอบพระคุณมากครับที่ร่วมบริจาดทำบุญกุศล
    ขอชื่อและที่จัดส่งเพื่อลงนานบริจาดด้วยครับ

ขอคุณพระศรีรัตนตรัย และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลก คุณบารมีทั้งหลาย จงมาอภิบาลคุ้มครองผองภัย ให้ท่านและครอบครัว บริวาร ญาติมิตร จงประสพแต่ความสุข ความเจริญ ให้พ้นจากสรรพทุกข์ สรรพโศก สรรพโรค สรรพภัย สรรพเคราะห์เสนียดจัญไรอย่าได้มาแผ้วพาล ให้เจริญด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิภาน ธนสารสมบูรณ์พูลผลตลอดไป

6. พลังชาตรี 13

ขอบพระคุณมากครับที่ร่วมบริจาดทำบุญกุศล
    ขอชื่อและที่จัดส่งเพื่อลงนานบริจาดด้วยครับ

ขอคุณพระศรีรัตนตรัย และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลก คุณบารมีทั้งหลาย จงมาอภิบาลคุ้มครองผองภัย ให้ท่านและครอบครัว บริวาร ญาติมิตร จงประสพแต่ความสุข ความเจริญ ให้พ้นจากสรรพทุกข์ สรรพโศก สรรพโรค สรรพภัย สรรพเคราะห์เสนียดจัญไรอย่าได้มาแผ้วพาล ให้เจริญด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิภาน ธนสารสมบูรณ์พูลผลตลอดไป

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กุมภาพันธ์ 2016
  7. พลังชาตรี 13

พระ 16 องค์ได้หมดแล้วครับ ท่านที่มีศรัทธาที่จะร่วมบริจาดยังได้อยู่ถึงวันพุธที่ 2 มีนาคมครับท่าน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กุมภาพันธ์ 2016
  8. พลังชาตรี 13

ส่งพร้อมๆกันนะครับตอนนี้โอนมาแล้ว 11 ท่าน หรือท่านทำบุญวัดที่บ้านได้นะส่งรายชื่อมาผมจัดส่งให้ครับ

กุศลการทำบุญได้บุญเท่ากันตามศรัทธาบริสุทธิ์ 10 บาท หรือ 20 บาทได้กุศลเท่ากันครับ

เลขบัญชีในการร่วมทำบุญ 16 ท่านแจกพระหลวงปู่ทิมวัดละหารไร่พิมพ์เศียรโต ท่านละ 1 องค์
    ตามกำลังศรัทธา ไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆ
    ธนาคารไทยพาณิชย์
    กัณฐกะ ผดุงชอบ 1222285288 ถนนสิรินทร

รายชื่อผู้ร่วมทำบุญ เพื่อสร้างอุโบสถ (หลังแรก) ตามกำลังศรัทธา เท่าไรก็ได้นะครับ
    รับพระฟรีหลวงปู่ทิมวัดละหารไร่พิมพ์เศียรโต ท่านละ 1 องค์ ไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆ

ท่านที่ร่วมทำบุญท่านสามารถโอนได้เลยนะครบตามศรัทธาบริสุทธิ์เท่าไรก็ได้ครับรับพระ 1 องค์
    คุณสุขิตชาญ นาคจู ร่วมบริจาด 1000 บาท...
    คุณมาฆะ เทพลิบ ร่วมบริจาด 1000 บาท (ไม่รับพระ)
    พ.อ.(พิเศษ) วสันต์ จบมีพรชัย ร่วมบริจาด 2000 บาท (ไม่รับพระ)
    คุณภาวิณ (เว็ปพลังจิต) รอร่วมบริจาด
    คุณมันไม่แน่ (เว็ปพลังจิต) รอร่วมบริจาด
    คุณสมชัย สว่างทิพ (เว็ปพลังจิต) ร่วมบริจาด 159 บาท.......
    คุณ tit srion (เว็ปพลังจิต) รอร่วมบริจาด.......
    คุณ pinecoconut (เว็ปพลังจิต) ร่วมบริจาด 100 บาท....
    อาจารย์ อดุลย์ ดวงดี ร่วมบริจาด 1000 บาท......
    คุณ seaown (เว็ปพลังจิต) ร่วมบริจาด 100 บาท....
    คุณ seanelsker (เว็ปพลังจิต) รอร่วมบริจาด.....
    คุณ เอกณัฐยศ (เว็ปพลังจิต) ร่วมบริจาด 120 บาท.....
    คุณ dawut_chem (เว็ปพลังจิต) รอร่วมบริจาด
    คุณ vrk6223 (เว็ปพลังจิต) รอร่วมบริจาด
    คุณ อาทิตย์ อุทธิโท รวมบริจาด 1000 บาท.....
    คุณ dragon184 (เว็ปพลังจิต) ร่วมบริจาด 500 บาท
    คุณ DRAKOY (เว็ปพลังจิต) ร่วมบริจาด 159 บาท...
    คุณ พลอยรุ้ง (เว็ปพลังจิต) ร่วมบริจาด 400 บาท...
    คุณ redalert (เว็ปพลังจิต) ร่วมบริจาด 299.99 บาท.....

หมายเหตุการจัดส่ง ขออนุญาติจัดส่งพร้อมๆกันเมื่อครบจำนวน 16 ท่านครับ
    ตอนนี้เหลือพระ 16 องค์ได้หมดแล้วครับ ท่านที่มีศรัทธาที่จะร่วมบริจาดยังได้อยู่ถึงวันพุธที่ 2 มีนาคมครับท่าน

ท่านที่มีศรัทธาที่จะร่วมบริจาดยังได้อยู่ถึงวันพุธที่ 2 มีนาคมครับท่านพระ 16 องค์ได้หมดแล้วครับ.

9. พลังชาตรี 13

รบกวนท่านที่รวมบริจาดที่ยังไม่ได้แจ้งที่จัดส่งขอที่จัดส่งมาก่อนได้เลยครับ

ผมจะได้จัดเตรียมและจัดส่งไปก่อน ท่านใดไม่รับพระแจ้งด้วยนะครับจะได้ให้ท่านอื่นต่อครับ

หรือท่านทำบุญวัดแถวๆบ้านก็ได้นะครับได้บุญเหมือนกันผมจัดส่งให้เหมือนกันครับ

ขอบพระคุณมากครับ

10. dragon184

dragon184 เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินร่วมทำบุญแล้วนะครับ จำนวน 500.00 บาทวันที่ 28/02/59 เวลา 22:50น.

11. พลังชาตรี 13

12. vrk6223

vrk6223 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2011
    สวัสดีครับคุณกัณฐกะ ผมขอแจ้งการโอนเงินผ้าป่าสามัคคีสร้างพระอุโบสถวัดโพนสว่างอารมณ์ อ.เชียงคาน จ.เลย โอนเรียบร้อยแล้วจำนวน ๒๐๐ บาท เมื่อวันอาทิตบ์ที่ ๒๘ ก.พ. ๕๙ เวลา ๑๘.๓๒ น. กราบโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ..สาธุ..สาธุ..ขอบคุณครับ (วิรัช)