แจกฟรี พระเหรียญหลวงเตี่ย รุ่น1 วัดต้นสน จ.อ่างทอง แจกจนกว่าจะหมดค่ะ

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย เมว, 13 พฤศจิกายน 2010.

1. เมว

เมว เป็นที่รู้จักกันดี

พระที่มอบให้เป็นพระที่หลวงเตี่ย ธมฺมสาโร พระนคร วัดต้นสน จ.อ่างทอง ตอนท่านเสียท่านได้แจกพระมาให้กับพี่น้องมาคนละถุง เพื่อให้แจกกับทุกๆท่าน ท่านได้บอกเจตนากับน้องๆซึ่งแม่ของข้าพเจ้าเป็นน้องสาวท่าน แต่ก็ไม่ได้นำไปแจก ข้าพเจ้าเคยนำไปแจกคนที่มานั่งสมาธิที่อยุธยา ...(ท่านเป็นคนที่คิดค้นสูตรยาสมุนไพร และวิธีการรักษาผู้คนเป็นท่านแรกของวัดต้นสน) แต่หลังจากนั้นก็ไม่มีผู้สืบต่องานของท่าน ทำให้วิธีการรักษาแบบสมุนไพรได้หายไป เหรียญที่จะมอบมี 2 แบบค่ะ

"มีรูปมาให้ดูอยู่ด้านล่างค่ะ"

1. เหรียญด้านหน้าเป็นรูปหลวงเตี่ย ธมฺมสาโรพระนคร ด้านหลังเป็นรูปเจ้าแม่กวนอิม

2. เหรียญด้านหน้าเป็นรูปหลวงเตี่ย ธมฺมสาโร พระนคร ด้านหลังเป็นฤาษีบรรลัยโกษฐ

พระที่มอบให้ได้อยู่ในห้องพระของข้าพเจ้ามามากกว่า 10 ปีค่ะ

เงื่อนไขในการแจก(รบกวนอ่านเพื่อความเข้าใจที่ตรงกันก่อนนะค่ะ)

(ผู้ขอรับทุกท่านต้องรับสัจจะว่าขอแล้วจะไม่นำไปขายต่อนะค่ะเพราะเป็นบาป)

1.ผู้ขอรับพระจะได้คนละ 1 องค์ โปรดแจ้งต้องการด้านหลังเป็นรูปเจ้าแม่กวนอิม หรือฤาษีบรรลัยโกษฐ

2.รบกวนผู้ขอรับพระส่ง วงเล็บมุมซองว่า "ขอรับพระเหรียญของหลวงเตี่ย"
    **ซองเปล่าติดแสตมป์ 5 บาท

กรุณาส่งมาที่
    ณฐา บุญญาภากรกุลภัค
    ที่อยู่ 88/1 หมู่9
    ถนน บางปะหัน-บางปะอิน
    ตำบลบ้านป้อม
    อำเภอพระนครศรีอยุธยา
    จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
    13000

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้รับ...ค่ะ
    ขอผลบุญให้ทุกๆท่านเจริญทั้งทางโลกและทางธรรม

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 ธันวาคม 2010
  2. พ่อน้องหนุน

พ่อน้องหนุน เป็นที่รู้จักกันดี

2. เหรียญด้านหน้าเป็นรูปหลวงเตี่ย ธมฺมสาโร พระนคร ด้านหลังเป็นฤาษีบรรลัยโกษฐ
    ขอรับ 1 เหรียญครับ วันจันทร์จะส่งซองไปขอรับครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยทั้งหมดทั้งมวลครับ สาธุ./

3. interionut

interionut เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับเหรียญด้านหน้าเป็นรูปหลวงเตี่ย ธมฺมสาโร พระนคร ด้านหลังเป็นฤาษีบรรลัยโกษฐ 1 เหรียญครับ

จะรีบส่งซองไปนะครับ
    โมทนาสาธุในบุญทุกประการด้วยครับ

4. วิกร

วิกร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับเหรียญด้านหน้าเป็นรูปหลวงเตี่ย ธมฺมสาโร พระนคร ด้านหลังเป็นฤาษีบรรลัยโกษฐ 1 เหรียญครับ

โมทนาสาธุในบุญทุกประการด้วยครับ

5. nontawat_ya

nontawat_ya Active Member

ขอรับเหรียญหลวงเตี่ย ด้านหลังเป็นฤาษีบรรลัยโกษฐ แล้วจะรีบส่งซองไปครับ

ขออนุโมทนาครับ

6. kkung1234

kkung1234 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ เหรียญด้านหน้าเป็นรูปหลวงเตี่ย ธมฺมสาโร พระนคร ด้านหลังเป็นฤาษีบรรลัยโกษฐ
    ขออนุโมทนาด้วยครับ
    ขอบพระคุณครับ

7. สุภกิจ

สุภกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอรับ เหรียญด้านหน้าเป็นรูปหลวงเตี่ย ธมฺมสาโร พระนคร ด้านหลังเป็นฤาษีบรรลัยโกษฐ
    จะรีบส่งซองไปนะครับ ขอบพระคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 ธันวาคม 2010
  8. สุภกิจ

สุภกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอรับ เหรียญด้านหน้าเป็นรูปหลวงเตี่ย ธมฺมสาโร พระนคร ด้านหลังเป็นรูปเจ้าแม่กวนอิม

จะรีบส่งซองไปนะครับ ขอบพระคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 ธันวาคม 2010
  9. athithan_p

athithan_p เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010

ขอรับ เหรียญด้านหน้าเป็นรูปหลวงเตี่ย ธมฺมสาโร พระนคร ด้านหลังเป็นรูปเจ้าแม่กวนอิม
    นาย อธิฐาน ปราบพาล

10. มุนีญา

มุนีญา เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2007
    ขอรับเหรียญด้านหน้าเป็นรูปหลวงเตี่ย ธมฺมสาโร พระนคร ด้านหลังเป็นฤาษีบรรลัยโกษฐ 1 เหรียญค่ะ
    ขออนุโมทนาบุญและขอบคุณมากค่ะ

11. art_ud

art_ud สมาชิก

24 กันยายน 2010
    ขอรับเหรียญหลวงเตี่ย ด้านหลังเป็นฤาษีบรรลัยโกษฐ
    ขออนุโมทนาครับ
    แล้วจะรีบส่งซองไปครับ

12. ค๊อด

ค๊อด Active Member

ขอบคุณครับ

13. tudsanai047

tudsanai047 เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2009
    ขอรับด้วยครับ

เหรียญด้านหน้าเป็นรูปหลวงเตี่ย ธมฺมสาโรพระนคร ด้านหลังเป็นรูปเจ้าแม่กวนอิม 1 องค์ครับ.
    ตั้งสัจจะว่าจะไม่นำไปให้ผู้อื่นเช่าครับ.จะรีบส่งซองไปครับ.ขอบพระคุณและอนุโมทนาครับ.

14. nontagornr

nontagornr เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2006
    ขอรับเหรียญด้านหน้าเป็นรูปหลวงเตี่ย ธมฺมสาโร พระนคร
    ด้านหลังเป็นฤาษีบรรลัยโกษฐ

เดี๋ยวส่งซองไปครับ

15. เอก-ชัย

เอก-ชัย เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอรับเหรียญด้านหน้าเป็นรูปหลวงเตี่ย ธมฺมสาโร พระนคร
    ด้านหลังเป็นฤาษีบรรลัยโกษฐ

พรุ่งนี้จะส่งซอง+แสตมป์ไปครับ

16. tudanu

tudanu เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับแบบที่ 2. เหรียญด้านหน้าเป็นรูปหลวงเตี่ย ธมฺมสาโร พระนคร ด้านหลังเป็นฤาษีบรรลัยโกษฐ

ดนุ

17. aomsin52

aomsin52 เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2009
    อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ และขอรับเหรียญด้านหน้าเป็นรูปหลวงเตี่ย ธมมสาโร พระนคร ด้านหลังเป็นรูปเจ้าแม่กวนอิม 1 เหรียญ

พรุ่งนี้จะส่งซองติดแสตมป์ไปให้ค่ะ

18. aphimon

aphimon เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับเหรียญด้านหน้าเป็นรูปหลวงเตี่ย ธมมสาโร พระนคร ด้านหลังเป็นรูปเจ้าแม่กวนอิม 1 เหรียญ.อนุโมทนาค่ะ.ตั้งสัจจะว่าจะไม่นำไปเช่าต่อค่ะ.
    อภิมน ณ พัทลุง 32 หมู่ 1 ถ.สุดบรรทัด ต.ตาลเดี่ยว อ.แก่งคอย จ.สระบุรี 18110

19. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    ขอรับแบบที่ 2. เหรียญด้านหน้าเป็นรูปหลวงเตี่ย ธมฺมสาโร พระนคร ด้านหลังเป็นฤาษีบรรลัยโกษฐ
    กำพล ศรีแก้ว ครับ

20. warodomsathan

warodomsathan เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2010
    ขออนุโมทนาบุญ

ผมขอรับเหรียญด้านหน้าเป็นรูปหลวงเตี่ย ธมฺมสาโร พระนคร ด้านหลังเป็นเจ้าแม่กวนอิม 1 เหรียญครับ