แจกฟรี.!!! "พระผงจักรพรรดิ พิมพ์หลวงปู่ทวด-หลวงปู่ดู่ รุ่น ดวงกายสิทธิ์"

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย thaiput, 23 ธันวาคม 2006.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. thaiput

thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006

----

วัดพุทธพรหมปัญโญ ต.jpg

เนื่องในวาระดิถีอันเป็นมงคล ส่งท้ายปีเก่า-ต้อนรับปีใหม่ ปี 2550
    กระผมมีมงคลวัตถุอันเป็นสุดยอดมาแจก ให้แก่ผู้ที่ศรัทธาในองค์หลวงปู่ทวด-หลวงปู่ดู่
    ซึ่งพระที่จะแจกนี้เป็นพระผงซึ่งจัดสร้างขึ้นจากผงมหาจักพรรดิ์และผงเถ้าอังคารและพระธาตุของหลวงปู่ดู่ แห่งวัดสะแก และได้นำมาแช่น้ำมนต์อันศักสิทธิ์ของวัดพุทธพรมปัญโญ
    โดยได้รับการอธิฐานจิตปลุกเสกจาก หลวงตาม้า วัดพุทธพรหมปัญโญ ต.เมืองนะ อ.เชียงดาว จ.เชียงใหม่

พระผงจักพรรดิ์ พิมพ์หลวงปู่ทวด-หลวงปู่ดู่ รุ่น "ดวงกายสิทธิ์" นี้ที่กระผมได้นำมาแจกนี้เป็นพระที่มีกำลังพระพุทธคุณสูงมากๆ บรรจุมวยสารหลักคือผงจักพรรดิ์ที่องค์พระเดชพระคุณหลวงตาม้า ได้รับมาจากหลวงปู่ดู่โดยตรง พร้อมทั้งผสมเถ้าอังคารของหลวงปู่ดู่ด้วย พระรุ่นนี้มีประโยชน์ที่สามารถช่วยในการเจริญพระกรรมฐานได้โดยการเอามากำไว้ในมือก่อนนั่งเจริญสมาธิโดยกำหนดจิตเข้าที่องค์พระ จะทำให้เราภาวนาและเจริญพระกรรมฐานได้ง่ายและสะดวกขึ้น และพระรุ่นนี้สามารถป้องกันสารรังสีต่างๆและนิวเคลียร์ได้

โดยกระผมจะทำการแจกพระรุ่นนี้เป็นจำนวนทั้งหมด 70 องค์ (แจกท่านละ 1 องค์)
    ท่านใดที่มีความศรัทธาและอยากไว้บูชาเพื่อปกป้องคุ้มครองและป้องกันภัยพิบัติต่างๆ ก็สามารถลงชื่อ (นิคเนม) จองไว้ก่อน และทำการจัดส่งซองจดหมายพร้อมจ่าหน้าซองถึงตัวท่านเอง (พร้อมค่าส่งลงทะเบียน 20 บาทกันพระสูญหาย)

ส่งมาขอรับพระได้ที่

คุณ อรรถพล ด่านศรีชาญชัย ตู้ ปณ. 194 อ.แม่สอด จ.ตาก 63110 (วงเล็บมุมซองว่าขอรับพระผงจักรพรรดิ์)
    เพียงเท่านี้พระก็จะถึงมือท่านอย่างแน่นอน

และผมขออานิสงค์อันเกิดจากการบริจาคทานบารมีเพื่อเป็นพุทธบูชาในครั้งนี้จงถึงและสำเร็จแก่ คุณบิดามารดา ครูอุปัชฌาย์ อาจารย์ ผู้มีพระคุณ ญาติสนิทมิตรสหาย เจ้ากรรมนายเวรนับตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาติ เจ้าบุญนายคุณ เจ้าเกณฑ์ชะตา พรหมเทวดา แม่นางธรณี สัมภเวสีทั้งหลาย และสรรพสัตว์น้อยใหญ่ทั้งปวง ขอให้ท่านทั้งหลายจงมาอนุโมทนาในบุญกุศลครั้งนี้ และจงได้รับในบุญกุศลครั้งนี้โดยทั่วหน้ากันทุกคนทุกท่านเทอญ..สาธุๆๆๆ / thaiput007@hotmail.com
    (กระทู้แจกฟรี.!!! พระผงจักรพรรดิ์ รุ่น "ดวงกายสิทธิ์") ได้ปิดลงแล้วครับ ตอนนี้พระที่ทำการแจกนั้นได้หมดลงแล้วครับ ขอบพระคุณครับ / thaiput007@hotmail.com
    <!-- / message --><!-- edit note --><!-- / message --><!-- attachments -->

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กันยายน 2007
  2. choopol2518

choopol2518 เป็นที่รู้จักกันดี

ชูพล ครับ คุณออยใจดีอีกแล้ว ขอให้รวยๆ สุขภาพแข็งแรงนะครับ

3. RyuZaY

RyuZaY เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2006
    ไม่จองล่ะกันครับ

ขออนุโมทนาอย่างสูง

ขอให้ผี นางฟ้าเทวดาทั้งหลายมาร่วมกันอนุโมทนาบุญกุศลที่พี่ได้ทำในครั้งนี้
    ทำให้เจริญก้าวหน้าในชีวิตต่อไปด้วยเทอญ...

4. thavornsiripat

thavornsiripat สิ่งใดไม่เปลี่ยนแปลง ไม่มี เป็นธรรมดา เช่นนั้นเอง

3 มิถุนายน 2006
    จองด้วยคนครับ

นายจิตติ ถาวรศิริภัทร
    481/52 เทพลีลาคอนโด
    ซ.ลาดพร้าว94 วังทองหลาง
    กรุงเทพ 10310

ขอบพระคุณครับ แล้วส่งซองตามไปนะครับ

5. fight001

fight001 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    ไฟท์ สุรินทร์
    ขอจองไว้นะคับ
    อนุโมทนากับพี่ด้วยคับ สาธุ

6. Wisdom

Wisdom ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

16 กรกฎาคม 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    11
    โมทนาด้วยอย่างสูงครับ พิมพ์นี้สวยมาก อีกอย่างท่านหลวงตาทำออกมาไม่เยอะนะพิมพ์นี้ แนะนำว่าพอได้มาแล้วเลี่ยมห้อยใส่คอครับจะเป็นศิริมงคลแก่ตัวมาก และอีกประการหนึงพระองค์นี้สามารถนำมาใช้ในการเจริญวิชาเปิดโลก(ภูติพระพุทธเจ้าของหลวงปู่ดู่ได้อีกด้วย)

โมทนาสาธุอีกรอบครับ

7. den_siam2523

den_siam2523 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2006
    ขอบคุณครับพี่ออย

8. ตง

ตง เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาครับขอจองคนละ1องค์ครับ
    คุณ จรูญศักดิ์
    คุณ วรรณี
    คุณ ปฐม
    คุณ รัชชานนท์
    คุณ องอาจ
    คุณ อำนวย
    ขอบคุณครับ

9. bcbig_beam

bcbig_beam เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2006
    จองด้วยครับ
    แล้วจะส่งซองไป
    ชาตรี ช้างน้อย
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

10. สักกะ

สักกะ เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2006
    จองด้วยครับ กรุณาส่งพร้อมดวงตาอาถรรพ์และธนบัตรฯ ครับผม

11. ตง

ตง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณครับ แล้วส่งซองตามไปนะครับ<!-- / message -->

12. Wisdom

Wisdom ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

16 กรกฎาคม 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    11
    แนะนำสำหรับผู้สนใจครับการนำองค์พระมาใช้ในการภาวนา

[​IMG][​IMG]
    หลวงปู่ทวด เหยียบน้ำทะเลจืด / หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ
    (รูปสำหรับฝึกกรรมฐาน)
    หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ(ขวา)
    หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ วัดสะแก จ.อยุธยา พระอาจารย์ของหลวงตาม้า
    (คาถาบูชา นะโมโพธิสัตโต พรหมปัญโญ)

พระอาจารย์วรงคต วิริยธโร (หลวงตาม้า)
    พระผู้ปฎิบัติดีปฎิบัติดีปฎิบัติชอบรูปหนึงในปัจจุบัน
    ตามแนวทางและปฎิปทาของพระอาจารย์เอกของ
    ท่านซึ่งก็คือหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ วัดสะแก จ.อยุธยา
    (ในภาพเป็นบริเวณถ้ำใหญ่ที่วัดซึ่งวัดของหลวงตาม้าจะ
    กินอาณาเขตเขาลูกหนึงเลยทีเดียวเป็นสัปปายะที่
    เงียบสงบและมีถ้ำเยอะมากวัดตั้งอยู่ใกล้ๆ
    กับชายแดนพม่าในเขตอำเภอเชียงดาว)

ท่านหลวงตา

ขออนุญาตินำมาลงไว้เป็นแนวปฎิบัติกันครับ
    จากกระทู้แจกพระผงจักรพรรดิหลวงปู่ดู่สร้างโดยหลวงตาม้า รอบ 3 หน้า 6

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=63018

(f) (f) (f) ​

บทสวดจักรพรรดิหลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา
    นะโมพุทธายะ พระพุทธไตรรัตนญาณ มณีนพรัตน์
    สีสะหัสสะ สุธรรมา พุทโธ ธัมโม สังโฆ ยะธาพุทโมนะ
    พุทธะบูชา ธัมมะบูชา สังฆะบูชา อัคคีธานัง วะรังคันธัง
    สีวลีจะมหาเถรัง อะหังวันทามิ ทูระโต
    อะหังวันทามิ ธาตุโย อะหังวันทามิ สัพพะโส
    พุทธะ ธัมมะ สังฆะ
    ปูเชมิ
    บทอัญเชิญพระเข้าตัวและแผ่บุญ
    ขออาราธนากำลังแห่งพระพุทธพระธรรมพระสงฆ์
    และบารมีรวมหลวงปู่ดู่เป็นที่สุดได้โปรดเมตตา
    รวมบุญทั้งหมดทั้งมวลนี้แผ่ออกไปในทั่วทั้ง 3 แดน
    โลกธาตุเพื่อปรับภพ ปรับภูมิ ปรับส่งวิญญาณทั้งหลาย

สัพเพพุทธา สัพเพธัมมา สัพเพสังฆา
    พะลัปปัตตา ปัจเจกานัญ จะยังพลัง
    อรหันตานัญ จะ เตเชนะรักขัง พันธามิ สัพพะโส

(สวด 3 จบ หรือ 5 จบได้)

พุทธัง อธิษฐามิ ธัมมัง อธิษฐามิ สังฆัง อธิษฐามิ

เสร็จแล้วอธิษฐานเอาถ้าใครมีโอกาสสวดเอาได้นะครับ
    เป็นการสร้างบารมีอย่างนึง

(f) (f) (f)

รายละเอียดวัดพุทธพรหมปัญโญ
    วัดพุทธพรหมปัญโญ ตั้งอยู่ที่ ต.เมืองนะ อ.เชียงดาว จ.เชียงไหม่
    โดยมีพระอาจารย์ วรงคต วิริยะธโร(หลวงตาม้า) เป็นเจ้าอาวาสปัจจุบัน
    วัดพุทธพรหมปัญโญ เป็นสถานปฎิบัติธรรมแห่งหนึ่งโดยยึดแนวคำสอน
    ของหลวงพ่อดู่ พรหมปัญโญ เป็นหลัก ลักษณะของวัดนับว่าเป็นสัปปายะ
    ที่สงบ มีถ้ำอยู่หลายแห่งในวัดโดยมีถ้ำหลักที่ภายในป็นลักษณะถ้ำใหญ่ๆ
    (ตามตำนานกล่าว่าสมเด็จพระนเรศวรมหาราชทรงมาเสด็จสววรณคตที่นี้)
    นอกนั้นที่วัดแห่งนี้มีพระจำพรรษาอยู่ 5-6 รูป โดยมีพระแก้วแดง
    เป็นพระประธานประจำวัดและมีพระพุทธเจ้าปางจักพรรดิ์เป็นพระประธานองค์ใหญ่
    รายละเอียดอื่นๆจะโพสทยอยตามมาครับ
    .....แต่ขอบอกว่าพลังงานที่ถ้ำดีมากๆพุทธคุณแรงมากๆและที่ถ้ำมีภพภูมิต่างๆเยอะมากๆ

หากท่านใดผ่านไปแถบเชียงดาวหากมีเวลาก็ลองแวะไปที่วัดไปกราบนมัสการท่าน
    ได้ที่วัดพุทธพรหมปัญโญ ต.เมืองนะ อ.เชียงดาว จ.เชียงใหม่แถมที่วัดยัง
    เป็นสัปปายะที่ดีและมีถ้ำเยอะมากๆและอีกอย่างท่านทำพระไว้หลายรุ่น
    ทั้งที่เป็นพระพุทธรูปด้วยหากสนใจก็เข้าไปชมได้(ท่านชอบที่จะเน้นใ
    นการสร้างพระออกมาในแนวจักพรรดิโดยท่านเป็นหนึ่งในพระสงฆ์ในยุคนี้
    ที่บุกเบิกเรื่องกำลังพระจักพรรดิในการทำออกมารวมอยู่กับองค์พระแบบต่างๆ)

สอบถามการเดินทางไปที่วัด สนทนาธรรม หรือ ติดต่อ
    สอบถามโทรสอบถามได้ที่ ท่านแม่ชีประภัสสรวัดพุทธพรหมปัญโญ
    เบอร์ 089-5591949

หรือสอบถามเส้นทางไปวัดได้อีกทางคือโทรสอบถามลูกศิษย์ท่าน
    หลวงตาใน กทม. คุณศิวกร
    ที่เบอร์ 081-8178827
    (อันนี้แนะนำให้โทรไปสอบถามหากต้องการทราบว่า
    ท่านหลวงตาจะลงมากรุงเทพหรือ จ.ใกล้เคียงอีกเมื่อไร)

หากใครต้องการทำบุญไปที่วัดของ
    พระอาจารย์วรงคต วิริยธโร(หลวงตาม้า)โดยตรง
    สามารถโอนเงินเข้าบัญชีของทางวัด
    พุทธพรหมปัญโญ ต.เมืองนะ อ.เชียงดาวจ.เชียงใหม่
    ได้เลยนะครับที่

ชื่อบัญชี พระวรงคต วิริยธโร
    หมายเลขบัญชี 383-223-9258
    ธนาคาร กสิกรไทยสาขามูลเมือง จ.เชียงใหม่

<!-- / message --><!-- sig -->

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 ธันวาคม 2006
  13. keanu911

keanu911 เป็นที่รู้จักกันดี

ติดตามกระทู้คุณออยมาตลอด

ขอจอง 1 องค์ครับ

อนุโมทนาสาธุ

14. navapon999

navapon999 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอจอง 1 องค์ครับ

นครินทร์

15. PAGE.14A

PAGE.14A เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับด้วยเจ้า สายทอง พวงมาลัย 593หมู่ที่17ซอยบางพลีพัฒนาถ. เทพารักษ์ ต.บางเสาธง อ. บางเสาธง จ.สมุทรปราการ 10540
    แล้วจะจัดส่งซองไปให้นะคะ

16. wiraphat1

wiraphat1 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2005
    ผม วิระพัฒน์ ของจองหนึ่งองค์ครับ

17. RedLotus

RedLotus เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2006
    ขอร่วมอนุโมทนาด้วยค่ะ และขอจองรับพระ 1องค์ค่ะ จะส่งซองไปวันจันทร์นะคะ ขอบคุณมากค่ะ

RedLotus

18. nontacha

nontacha เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2006
    ขอจอง 1 องค์

แล้วจะส่งซองไปให้นะคะ

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

19. alovesab2002

alovesab2002 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง 1 องค์ ครับ....

ไกรฤกษ์ นุ้ยเย็น

81 หมู่ 9 ปรีชาชัยแมนชั่น ชั่น 4 ห้อง 418
    ถ.เทพารักษ์ ต. บางพลีใหญ่ จ.สมุทรปราการ 10540

20. จรัสกุล

จรัสกุล เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอจอง2องค์นะครับ
    -จีราวัฒน์ จรัสกุล
    -สมัย จรัสกุล
    ขอขอบคุณพี่ออยมาก อนุโมทนาด้วยใจจริง(ส่งมาพร้อมกับกุมารดูดรกเลยนะครับขอบคุณมาก)

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้