แจกฟรีรูปหลวงปู่กวย

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย CheKuvara, 29 พฤศจิกายน 2010.

1. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

เนื่องจากใกล้วันมงคลปีใหม่ ที่หลายคนต้องดิ้นรนต่อสู้ชีวิต ให้ยืนอยู่ได้ในสังคม ผมและคณะซึ่งเป็นผู้เคารพบูชาหลวงปู่กวย เป็นครูบาอาจารย์ เป็นสรณะที่พึ่งของศิษย์ทุกคน จึงได้ร่้วมกันทำรูปเพื่อแจกให้กับสาธุชน เพื่อให้เกิดกำลังใจในการต่อสู้ชีัวิตและยึดมั่นในการทำความดี รูปที่ได้พิมพ์ลงไปเพื่อแจกนี้หวังแค่อานิสงค์เพียงขอให้ท่านไปบูชาแล้วเกิดมงคลชีวิต ยึดมั่นในการทำความดี ไม่ได้หวังผลทางการค้าหรือกำไรแต่อย่างใดเลย ขอยืนยันด้วยเกียรติของลูกผู้ชายคนหนึ่ง ที่ทำมาควักกระเป๋าตัวเองทั้งนั้น อาชีีพการงานผมมีความมั่นคงพอสมควรแต่อยากสร้างกุศลบารมี ในการแจกขอให้ทุกท่านขอรับการแจกตั้งแต่วันนี้ จนถึงวันที่ 27 ธันวาคม 2553 เพราะผมจะนำไปเสกให้ทุกท่านก่อน เพื่อให้เกิดความเป็นศิริมงคลแก่ทุกท่าน จนเป็นที่พอใจ ไม่ต้องลงชื่อใดๆ ทั้งสิ้น ให้ท่านเพียงส่งจดหมายมาตามที่อยู่ วงเล็บมุมซองว่าขอรับรูปหลวงปู่กวย และแนบจดหมายพร้อมติดแสตมป์ จ่าหน้าซองถึงตัวท่านเองมา เพื่อสะดวกในการส่ง ติดแสตมป์มาเอาแค่ถึงพอ และขอเรียนว่าผมไม่ได้กังวลในเรื่องค่าส่งเลย แต่กลัวความยุ่งยากและทำให้ชื่อท่านตกหล่นในการรวบรวมรายชื่อ อาจทำให้พลาดโอกาสในการได้รับสิ่งดีๆ ผมมันประเภทเท่าไร เท่ากัน เงินหมดยศยังอยู่ จึงขอให้ทุกท่านทราบ และหากประสงค์ขอรับให้ส่งจดหมายมาที่
    ศูนย์เครื่องสำอางวาสนา
    33 ถ.ตรีโชติ ต.ธานี อ.เมือง จ.สุโขทัย 64000
    ผมจะจัดส่งให้ทุกท่านแน่นอน ถ้าจดหมายถึงผม ในเรื่องพิธีเสกผมจะนำไปให้หลวงพ่อที่วัดแถวบ้านเสกก่อน และที่แน่ๆ จะนำไปขอบารมีหลวงปู่นาม วัดน้อยชมพู หลวงพ่อเขียว วัดห้วยเงาะ และอีกหลายท่านรายละเอียดผมจะนำรูปมาลงไว้ให้ชมตลอด
    ขอรับได้คนละ 1 รูปนะครับ
    ขอเลื่อนกำหนดการแจกรูปนะครับ จากกำหนดไว้จะแจกให้ท่านก่อนปีใหม่ แต่เนื่องจากผมไตร่ตรองแล้ว หากนำส่งให้ท่านก่อนปีใหม่รูปอา่จจะไม่ได้เข้าพิธีเสกหลายพิธี ก็จะเป็นที่น่าเสียดาย ไหนๆเราก็ตั้งใจทำแล้ว ก็ขอทำให้ดีที่สุด นำเข้าพิธีให้มากที่สุด คงเป็นหลังปีใหม่ไปแล้วนะครับ เพื่อรอกำหนดเข้าพิธีใหญ่ที่วัดบ้านแคอีกครั้ง ในเรื่องกำหนดการนั้นจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      293.8 KB
      เปิดดู:
      3,486
      ขนาดไฟล์:
      266.8 KB
      เปิดดู:
      3,375
      ขนาดไฟล์:
      252.6 KB
      เปิดดู:
      3,493
      ขนาดไฟล์:
      314.4 KB
      เปิดดู:
      3,107
      ขนาดไฟล์:
      265.3 KB
      เปิดดู:
      3,119
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ธันวาคม 2010
  2. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

...อนุโมทนาค่ะ...

3. Aimee2500

Aimee2500 เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2009
    อนุโมทามิ

สัทธา ทานัง อนุโมทามิ

4. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    อนุโมทนาด้วยคนครับ...รูปสวยทั้งหน้าทั้งหลังเลยครับ...จะส่งจดหมายไปขอนะครับ

5. SAKURABO

SAKURABO เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับแจกครับ

จะส่งซองไปให้ครับ
    ขอขอบคุณและขออนุโมทนาครับ
    สมบุญ

6. CheKuvara

วันนี้ผมนำไปขอเมตตาจากหลวงพ่อทุเรียน วัดศรีสุวรรณคีรี(ท่าดินแดง) อำเภอคีรีมาศ ท่านเมตตาเสกให้และทิ้งไว้หนึ่งคืน จากนั้นก็จารยันต์รอบกล่องให้ด้วย ผมจะไปรับพรุ่งนี้แล้วนำไปให้หลวงพ่อจง วัดสังฆาราม อำเภอบ้านด่านลานหอย เสกให้ต่อคงทิ้งไว้ให้ท่านเสกได้หนึ่งคืนนะครับ เพราะถามทางหลวงพ่อทุเรียนแล้วว่า จะมีงานเข้ากรรมฐานกันที่วัดหลวงพ่อทุเรียน หลวงพ่อจงก็มาด้วย ต่อจากนั้นคิดว่าจะนำไปให้ครูบาติ๊บ ศิษย์สายครูบาชัยวงศ์ ซึ่งอยู่ที่อำเภอทุ่งเสลี่ยมเสกต่อนะครับ

ขนาดไฟล์:
      256.2 KB
      เปิดดู:
      3,362
      ขนาดไฟล์:
      232.5 KB
      เปิดดู:
      2,557
      ขนาดไฟล์:
      233.1 KB
      เปิดดู:
      2,476
      ขนาดไฟล์:
      244.7 KB
      เปิดดู:
      2,554
      ขนาดไฟล์:
      241 KB
      เปิดดู:
      2,515
  7. Pongpat86

Pongpat86 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้ส่งซองไปแล้วครับพี่

8. thirasak

thirasak Active Member

ขออนุโมทนาครับ
    ไม่ทราบว่าเป็นรูปเล็กขนาดห้อยคอ หรือว่ารูปใหญ่สำหรับตั้งบูชาครับ
    ผมเห็นในรูป ตอนแรกเหมือนจะใช้ห้อยคอติดตัวได้
    แต่พอดูรูปที่หลวงพ่อกำลังปลุกเสก เหมือนกับจะเป็นรูปขนาดตั้งบูชา
    จึงเรียนถามมา เพื่อจะได้จัดซองได้ถูกต้องครับ
    ขอบคุณครับ

9. Pongpat86

Pongpat86 เป็นที่รู้จักกันดี

ลองดูภาพเทียบจากรูปนี้ครับ

10. CheKuvara

เป็นรูปขนาดห้อยคอ ขนาดจะเท่ารูป 1 นิ้วทั่วไป ครับที่กล่องต้องติดรูปใหญ่ไว้เพื่อให้คณาจารย์แต่ละท่านตั้งจิตเรียกรูป เรียกนามได้ถูกครับ และรู้ว่าเป็นหลวงพ่อที่ไหนครับ

11. CheKuvara

วันนี้ผมรับรูปจากหลวงพ่อทุเรียนและนำไปให้หลวงพ่อจง วัดสังฆาราม อำเภอบ้านด่านลานหอยเสกต่อนะครับ เนื่องจากหลวงพ่อไม่สบายเป็นหวัดอยู่ ผมเรียนขอถ่ายรูปท่านตอนรับ ท่านบอกว่าให้เอาไปวางไว้ที่ ท่านเสกพระประจำโดยมีพระพุทธวางอยู่มากมายนะครับ ท่านไม่ค่อยพูด ผมจึงไม่ได้เซ้าซี้ถามอะไรท่านกลัวท่านจะดุเอานะครับ แต่ท่านก็เมตตาเสกให้ครับ

ขนาดไฟล์:
      264.6 KB
      เปิดดู:
      738
  12. surat12170

surat12170 Active Member

27 กันยายน 2008
    ขออนุโมทนาบุญนะค่ะ

ขอรับ 1 ชดค่ะ

กรุณาส่ง

นางสาวสุรัตน์ ธรรมซุย

11/1 ม.5 ต.นพรัตน์ อ.หนองเสือ จ.ปทุมธานี 12170

13. CheKuvara

ขอบคุณนะครับ ลองอ่านรายละเอียดที่ได้ลงไว้ในกะทู้แรกก่อนนะครับ

14. u570

u570 เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2008
    ขอได้คนละเท่าไหร่..อยากจะไปแจกคนอื่นด้วย

15. perish

perish เป็นที่รู้จักกันดี

ๆ ทางใต้ ต่างจังหวัดห่างไกล น้ำเพิ่งท่วม อยากจะขอของดีของหลวงพ่อกวยไว้ซักชุดเถอะ ถ้ายังพอมีเมตตา

กรุณาส่ง:

คุณปณิธาณ ไพรีประสพโศก
    71/7 ถ.ปะชาสัน ม.4
    ต.คองแห อ.หาดใหญ่
    จ.สงขลา
    90110

16. CheKuvara

ขอได้คนละ 1 รูปนะครับ เพื่อจะได้รับกันทั่วถึงนะครับ

ขอให้ส่งซองเปล่าติดสแตมป์มาที่ผมตามรายละเอียดที่ลงไว้หน้าแรกนะครับ

17. thirasak

thirasak Active Member

ผมขอรบกวนถามอีกสักนิดนะครับ ไม่ทราบว่าท่านมีข้อจำกัดหรือไม่ครับ ว่าจะขอรูปของหลวงพ่อได้คนละกี่รูป สาเหตุที่ถาม เพราะอยากจะขอไปเลี่ยมกรอบเพื่อแจกให้เพื่อนในกลุ่ม เนื่องในวาระปีใหม่ครับ ผมศรัทธาในหลวงพ่อกวยมาก ที่บ้านมีูรูปพิมพ์สมัยเก่าของท่านใส่กรอบตั้งไว้บูชาบนหิ้งพระ ติดขัดเรื่องใด พอขอจากท่านแล้วมักจะผ่านพ้นไปได้ราบรื่นทุกครา

18. CheKuvara

ยินดีที่ได้รู้จักศิษย์ครูเดียวกันนะครับ จริงๆผมจำกัดไว้คนละ 1 รูปนะครับ หากใครต้องการนำไปแบ่งปันเพื่อนก็ให้เขียนแจ้งมานะครับ ผมขอพิจารณาอีกครั้งหากพอจะแบ่งปันให้ได้ แต่ขอให้ไม่เกินห้ารูปนะครับ อย่างที่บอกเพื่อจะให้คนอื่นได้รับทั่วกันนะครับ ผมไม่หวงนะครับ ขอเรียนตรงๆ เพราะทำแจกอยู่แล้ว แต่ก็อยากให้ลูกศิษย์หลายๆท่านได้รับไว้ และถึงแม้จะเป็นรูปถ่ายแต่ก็ทำให้ดีที่สุดนะครับ รูปรุ่นนี้จะเป็นรุ่นเดียวกับการสร้างพระเครื่องรุ่นมงคลชีวิตของหลวงปู่กวย ที่คิดร่วมกันสร้างในห้องประสบการณ์ ส่วนหนึ่งก็จะแจกให้กับผู้ขอรับและจะันำเข้าพิธีใหญ่ๆแน่นอน ช่วงนี้ยังอยู่ระหว่างคุยกันอยู่ในเรื่องกำหนดการเสกที่อื่น เป็นช่วงรอคอยผมเลยนำไปขอเมตตาจากพระเกจิที่เคารพแถวบ้านก่อนครับ วันนี้ผมได้รับซองของคุณโชคชัยแล้วนะครับ รอผมนำเข้าพิธีให้สมบูรณ์ก่อน จะดำเนินการจัดส่งให้

19. CheKuvara

วันนี้ไปรับรูปหลวงปู่กวยมาครับ จากวัดสังฆารามหลวงพ่อโยงสายสิญจ์เสกไ้ว้ให้อย่างดีเลยครับ

ขนาดไฟล์:
      285.1 KB
      เปิดดู:
      726
      ขนาดไฟล์:
      265.2 KB
      เปิดดู:
      738
  20. pum@ple

pum@ple เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2010
    นายพิชิตชัย บุญมา

1594/5 ถ.รอบเมืองใต้ ต.เมืองใต้ อ.เมือง จ.ศรีสะเกษ 33000

ผมขอรับด้วย 2 รูป

ขอให้เพื่อนสายนักบุญของผมด้วย1รูป
    ไม่ได้จะเก็บไว้คนเดียวจริงๆ จะให้เขาจริงๆ
    หากไม่ได้ก็ไม่เป็นไรน่ะครับ ขอให้คุณพระรักษาท่านน่ะครับผู้มีจิตเป็นทานะปาระมี