แจกฟรีคาถาเงินล้านฉบับสมบูรณ์ พร้อมเคล็ดวิธีปฏิบัติให้บังเกิดผล

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย noi, 7 มกราคม 2007.

1. noi

noi เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2005
    [​IMG]สืบเนื่องจากกระทู้http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=59994 ////////บัดนี้ได้หมดแล้ว ครั้งนี้เป็นเงินที่หลายๆท่านได้ช่วยค่าส่งมารวม~500บาทผมจึงนำไปบูชามาแจกอีก100ชุดเป็นคาถาเงินล้าน(พระคาถาแก้จน)ฉบับสมบูรณ์ พร้อมเคล็ดวิธีปฏิบัติให้บังเกิดผลวิธีการขอรับ

1. ขอความกรุณาสอดซองเปล่า ซองเปล่า(ครึ่งA4) ติดแสตมป์ 5 บาท และจ่าหน้าซองถึงตัวท่านเองมาที่ จรัสศักดิ์ เรืองพีระกุล
    126/2 ซอย 2 ถนนวิภาวดีรังสิต
    แขวงห้วยขวาง
    เขตดินแดง
    กทม.
    10400

2. สำหรับท่านที่มีวาสนาได้เคยร่วมบุญในเว็บแห่งนี้ ช่วยวงเล็บมุมซอง หรือ แนบจม. น้อย ไว้ในซองก็ได้ครับ ผมจะได้โมทนาให้ชื่นใจหน่อย ด้วย ว่าได้ร่วมทำบุญอะไรมาแล้วด้วยครับ
    3. ช่วยระบุด้วยว่าต้องการกี่ชุด ถ้าจะเพิ่มขอเพิ่มชุดละ 3บาทนะครับรายชื่อท่านที่ได้ร่วมแจกพระคาถาเป็นธรรมทานในครั้งนี้(verygood)

1.คุณMAYONGNES(พอเสก) 250.-
    2. คุณ RAIWIN(ไรวิน) 100.-
    3. คุณ นาสังสิโม(ชศ.) 100.-
    4. คุณ วีระยุทธ ยุทธกลาง 11.-
    5. คุณ ผู้ไม่ออกนาม
    ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ
    <!-- / message --><!-- sig --><!-- / message --><!-- sig -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มกราคม 2007
  2. atittan

atittan เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2006
    ขอรับ 1 ชุดนะคะ
    จะส่งซองไปให้ค่ะ

3. noi

หรือท่านใดจะอ่านจากที่นี่ก็เหมือนกันนะครับ </LEGEND>
    [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] ไฟล์หนังสือพระคาถาแก้จน (เงินล้าน) มาแล้วครับ โดยนาสังสิโม<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_435368", true); </SCRIPT>

<!-- / message --><!-- sig -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มกราคม 2007
  4. noi

5. e20ehq

e20ehq เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ Noi ครับ ผมอยากช่วยคุณทำหนังสือนี้ให้เป็น E-Book ในรูปแบบ PDF File ครับ
    คุณ Noi ช่วยกรุณา Scan หนังสือนี้ใหม่ได้ไหมครับ โดยมีเทคนิคคือว่าเวลา SCAN นั้นให้เอากระดาษสำดำทึบๆ รองด้านหลังของหน้าหนังสือน่ะครับ Scan ภาพ แต่ละหน้าๆ เผื่อขอบไว้นิดหนึ่ง เพื่อที่คุณ Noi ส่ง File ภาพมาให้แล้ว ผมจะได้ ใช้ PhotoShop ตกแต่งให้ดีที่สุด แล้วจึงแปลงให้เป็น File PDF ทีนี้เพื่อนๆ ก็ Download ไปได้ทันทีเลยครับ จะได้ช่วยลดภาระคุณด้วยครับ

ขออนุโมทนากับคุณ Noi ด้วยนะครับ

6. เอกณัฐยศ

เอกณัฐยศ เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2006
    ขออนุโมทนาบุญกับท่านที่แจกหนังสือและทุก ๆ ท่านที่ขอรับหนังสือด้วย

7. noi

แบบนี้หรือเปล่าครับ(โดยคุณกะหล่ำปลี)<TABLE class=tborder id=post395514 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>กะหล่ำปลี<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_395514", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: 04-01-2007 12:42 AM
    ได้ให้อนุโมทนา 3,883 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 555 ครั้ง ใน 50 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_395514 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->ไม่แน่ใจว่าฉบับเดียวกันหรือเปล่าครับ
    แต่ผมได้พิมพ์ขึ้นจากหนังสือ "พระคาถาแก้จน"

เนื้อความเป็นคาถาพระปัจเจกพุทธเจ้าพร้อมอธิบายวิธีใช้
    ได้โพสต์ลงบอร์ดรวมบทสวดมนต์และพระคาถาหลายวันแล้วครับ
    เป็นไฟล์ pdf ครับ

ที่นี่นะครับ
    http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=58593

โมทนากับคุณหมอครับ
    <!-- / message --><!-- sig -->

</TD></TR></TBODY></TABLE>

8. ri_thai13

ri_thai13 เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2006
    ขออนุโมทนาสาธุ ในเผยแพร่ ธรรมทานนี้ ขอบุญกุศลนี้ส่งผลให้คุณ น้อย สัมฤทธิ์ผลในสิ่งที่มุ่งหวังทุกประการเถิด ตราบเท่าเข้าสู่นิพพาน ด้วยเทอญ
    ด้วยจิตที่เป็นกุศลนี้ ขอให้ชาวเวปพลังจิตทุกท่าน ได้รับอนิสงฆ์นี้ ร่ำรวยกันทุก ๆ ท่าน มารวยแล้วทำบุญทำทาน ให้ถึงพร้อม เพื่อสิ่งที่ มุ่งหวังคือนิพพานกันทุกท่าน ทุกคนเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

9. ri_thai13

ri_thai13 เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2006
    ไม่ทราบว่ายังมีหนังสือพระคาถาเงินล้านเหลืออยู่บ้างเปล่าคะ เห็นมีผู้ต้องการเยอะมากเลย ถ้าดิฉันจะ ขอสัก 1 ชุด จะพอมีไม่คะ
    แล้วจะโอนเงินค่าส่ง และร่วมทำบูญด้วยนะคะ

ยังงัยขอบคุณล่วงหน้าคะ

10. noi

เห็นด้วยครับ ขอให้ทุกๆคน รวย รวย รวย ......
    1.รวย ทรัพย์สินเงินทอง
    2.รวย ผองเพื่อน บริวาร
    3.รวย ที่สุดแห่งพระนิพพาน

11. noi

ยังมีเหลืออยู่ไม่มาก รีบส่งซองเปล่ามาตามเงื่อนไขนะครับ(f) (f)

12. Nu_Bombam

Nu_Bombam เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    ขอรับ 1 ชุดครับ
    วันนี้ผมจะจัดส่งซองไปให้นะครับ

13. Nu_Bombam

ผมได้ส่งซองไปแล้วนะครับ
    ขอขอบคุณครับ

14. Nu_Bombam

ได้รับหนังสือแล้ว ขอบคุณมากๆนะครับ(bb-flower

15. โตโต้

โตโต้ เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2006
    พรุ่งนี้จะส่งซองเปล่าไปให้ ไม่รู้ว่าจะยังเหลือหรือเปล่า แต่ก็ขออนุโมทนาด้วยนะคับ