แจกพระไว้บูชา (ปิดกระทู้)

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย thanan, 2 พฤษภาคม 2005.

1. thanan

thanan เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอยุติการแจกพระไว้บูชา ไว้แต่เพียงเท่านี้ครับ

ขออำนาจของพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ จงบันดาลให้บุญกุศลที่เกิดขึ้นจากการแจกพระนี้ จงถึงแด่เจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้าทุก ๆ ท่านด้วย เทอญ.

----------------------------------------------------------------

เหรียญสมเด็จองค์ปฐม แจกแล้ว
    พระกริ่งพระพุทธชินราช แจกแล้ว
    เหรียญพระพุทธชินราช แจกแล้ว
    เหรียญพระพุทธชินราช ขนาดเล็ก แจกแล้ว
    พระนาคปรก ขนาดจิ๋ว แจกแล้ว
    พระปางห้ามญาติ แจกแล้ว
    เหรียญพระพุทธรัตนมงคล วัดกระเพรา จ.นครราชสีมา แจกแล้ว
    สมเด็จบางขุนพรหมย้อนยุคปี 2509 วัดเกาะแก้วอรุณคาม แจกแล้ว
    สมเด็จขุมทรัพย์รับโชค เนื้อผง วัดบ้านโนนกุ่ม แจกแล้ว
    สมเด็จพระพุทธมงคลเนื้อผง วัดกระเพรา จ.นครราชสีมา แจกแล้ว
    พระแซยิดเนื้อผง วัดศรีจันทร์ประดิษฐ์ แจกแล้ว
    พระแซยิดเนื้อผง สำนักวิปัสสนา วัดพระพุทธบาทน้อย แจกแล้ว
    พระหลวงพ่อโต เนื้อผง วัดพนัญเชิง แจกแล้ว
    เหรียญพระแซยิด วัดพนัญเชิง แจกแล้ว
    พระหลวงพ่อโสธร วัดหลวงพ่อโสธร แจกแล้ว
    เหรียญหลวงพ่อโสธร วัดหลวงพ่อโสธร แจกแล้ว
    เหรียญหลวงพ่อทอง (พระพุทธ) วัดสะพานสูง แจกแล้ว
    เหรียญหลวงดำ (พระพุทธ) วัดพิกุลเรียง แจกแล้ว
    เหรียญหลวงพ่อโต วัดมหาพุทธาราม แจกแล้ว
    เหรียญหลวงพ่อป่า (พระพุทธ) วัดแก้วฟ้าจุฬามณี แจกแล้ว
    เหรียญหลวงพ่อวัดสร้อยทอง (พระพุทธ) แจกแล้ว
    เหรียญหลวงพ่อวัดโพธิ์ไห่ (พระพุทธ) แจกแล้ว
    เหรียญหลวงพ่อพระซอง (พระพุทธ) แจกแล้ว
    เหรียญหลวงพ่อภุมรินทร์ วัดป่าข่อย (พระพุทธ) แจกแล้ว
    เหรียญพระพุทธ นั่งเหนือรอยพระพุทธบาท แจกแล้ว
    เหรียญพระธาตุพนม แจกแล้ว
    พระชุดเศรษฐี วัดยาง แจกแล้ว
    พระพิมพ์สมเด็จ เนื้อผง หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง แจกแล้ว
    เหรียญ 5 หลวงปู่ ปู่รอด ปู่โม่ ปู่ดัด ปู่แจ้ง ปู่สังข์ แจกแล้ว
    เหรียญสมเด็จโต แจกแล้ว
    หลวงปู่ทวด เนื้อผง แจกแล้ว
    หลวงปู่ทวด รุ่นบูรณะโบสถ์ ครบรอบ 30 ปี วัดประสาทบุญญาวาส แจกแล้ว
    หลวงปู่ทวด รุ่นปลดหนี้ วัดช้างให้ แจกแล้ว
    เหรียญหลวงปู่โปร่ง วัดขุนทิพย์ แจกแล้ว
    เหรียญหลวงปู่แหวน ขนาดเล็ก แจกแล้ว
    เหรียญหลวงพ่อแพ แจกแล้ว
    รูปหล่อลอยองค์ หลวงพ่อช่วย วัดเลียบราษฎร์บำรุง แจกแล้ว
    เหรียญหลวงพ่อช่วย วัดเลียบราษฎร์บำรุง แจกแล้ว
    เหรีญหลวงพ่อสร้อย วัดเลียบราษฎร์บำรุง แจกแล้ว
    เหรียญหลวงพ่อจันทร์ วัดราษศรัทธาราม แจกแล้ว
    เหรียญหลวงพ่อทองมา วัดสว่างทาสี แจกแล้ว
    เหรียญหลวงพ่อโปร่ง วัดท่าช้าง แจกแล้ว
    เหรียญหลวงพ่อสุบิน วัดท่าช้าง แจกแล้ว
    เหรียญหลวงพ่อรักษ์ วัดสนามช้าง แจกแล้ว
    เหรียญหลวงพ่อพิน วัดศรีประวัติ แจกแล้ว
    เหรียญหลวงพ่อจ่าง วัดเขือนเพชร แจกแล้ว
    เหรียญหลวงพ่อสมบุญ วัดหนองตาสาม แจกแล้ว
    เหรียญหลวงปู่พรมา แจกแล้ว
    เหรียญพระปลัดวรรณะ วัดหลักหกรัตนาราม แจกแล้ว
    เหรียญหลวงพ่อพระสมุห์สังวาลย์ วัดทับกฤชกลาง แจกแล้ว
    เหรียญพระครูโต๊ะ วัดรางกำหยาด แจกแล้ว
    เหรียญพระครูโสภิต วัดดอนท้าว แจกแล้ว
    เหรียญพระครูกัลยาณกิตติคุณ วัดขอนชะโงก แจกแล้ว
    เหรียญพระครูโสภณธรรมกิจ แจกแล้ว
    เหรียญพระอาจารย์สมพร สำนักเขาเขียว แจกแล้ว
    เหรียญหลวงพ่อคูณ แจกแล้ว
    หลวงพ่อคูณ เนื้อผง (เลี่ยมแล้ว) แจกแล้ว
    เหรียญท่านวีระ วัดสุทัศน์ แจกแล้ว
    หลวงพ่อสัมฤทธิ์ เนื่อผงเหล็กไหลยาแรด วัดถ้ำแฝด แจกแล้ว
    ล็อคเก็ต พระบรมฉายาลักษณ์ ร.5 แจกแล้ว
    เหรียญ 20 บาท พระบรมฉายาลักษณ์ ร.9 แจกแล้ว
    นางกวักเนื้อผง แจกแล้ว
    เหรียญนางกวัก แจกแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มกราคม 2008
  2. ดวงใจ

ดวงใจ บุคคลทั่วไป

ดิฉัน ขอบูชาพระกริ่งพระพุทธชินราช
    สัญญาว่าจะขอรับพระไว้บูชาจริง ๆ

แล้วจะส่งซองติดแสตมป์ไปให้คุณ ธนันต์ นะคะ

ดวงใจ รัตนาพร

3. หญิง

หญิง บุคคลทั่วไป

ดิฉันอยากจะขอบูชา หลวงปู่ทวดขนาดจิ๋ว ค่ะ และสัญญาว่าจะขอรับพระไว้บูชาจริง ๆ

ขออนุโมทนาบุญครั้งนี้ด้วยค่ะ

วราภรณ์ อมรเดโช

10 ซ.อรุณศิริจันทร์ ถ.สุขุมวิท ต.ปากน้ำ อ.เมือง สมุทรปราการ 10270

4. mahathat (not logged in)

mahathat (not logged in) บุคคลทั่วไป

ไม่ขอพระครับ แต่มาโมทนาบุญ แจกเยอะมาก เรียกเปิดกรุแจกได้เลย

5. โมฆบุรุษ

โมฆบุรุษ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอบูชาเหรียญหลวงพ่อแพ วัดพิกุลทองครับ
    แต่จะไม่เก็บเอาไว้บูชาเอง
    จะถวายหลวงพี่สมปอง เพื่อบรรจุในเจดีย์ที่วัดท่าซุงเพื่อบูชาคุณของพระรัตนตรัยต่อไปครับ

อนุโมทนากับทานครั้งนี้ด้วยครับ

ธนัท ทองอุทัยศรี

(แต่ซองจะจ่าหน้าชื่อธีระ จรัสวุฒิยากรครับ)

6. ใบบัว

ใบบัว สมาชิก

3 กุมภาพันธ์ 2005
    ก่อนอื่้น ขออนุโมทนาด้วยค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ ดิฉันไม่ได้อยู่ำำำเมืองไทย แต่จะขอใ้ห้คุณแม่ทีั่่่อยู่เชียงใหม่ส่งจดหมายพร้อมแสตมป์ไปให้คุณค่ะ แล้วถ้าำำำไปไืืทยจะไปเอา หรือถ้าน้องสาวไปก็ให้คุณแม่ฝากมา
    ดิฉันขอบูชาหลวงปู่ทวดองค์จิ๋ว ขอสัญญาว่าจะรับพระไว้บูชาจริงๆ
    ตั้งแต่เกิดมาก็เห็นหลวงปู่ทวด วัดช้างให้ ที่คุณพ่อบูชาตลอดมา แต่ที่อยู่เบลเยี่ยมไม่มีองค์ท่านเลย แต่สวดบูชา่ท่านค่ะ

7. ใบบัว

ใบบัว สมาชิก

3 กุมภาพันธ์ 2005
    ดิฉันลืมบอกชื่อไปค่ะ ชื่อดิฉัน ศรสวาท สนธิ จะเป็นที่อยู่ที่เชียงใหม่ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

8. สยาม

สยาม บุคคลทั่วไป

ขออนุโมทนาครับ

ผมนายสยาม แก้วคำไสย์ขอบูชาพระพิมพ์สมเด็จ เนื้อผง หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง สัญญาว่าจะขอรับพระไว้บูชาจริง ๆ ครับ

9. kung

kung เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2005
    สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ Thanan ด้วยครับ

10. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญด้วยครับผม...

.. ผมชอบเอาพระใส่กรุไว้ ... ตัวเองชอบแจกมากกว่า ..โมทนครับพี่.. สาธุ๊ๆๆ

11. phuang

phuang เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ขอค่ะ แต่ว่ามาขออนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยค่ะ_/\_

<!-- / message --><!-- sig -->

12. chati

chati บุคคลทั่วไป

ผมอยากขอบูชา หลวงปู่ทวด เนื้อผง สักองค์นะครับ และสัญญาว่าจะขอรับพระไว้บูชาจริง ๆ
    อนุโมทนากับทานครั้งนี้ด้วยครับ

(แล้วให้ผมส่งซองไปเลยรึเปล่าครับ)

สุชาติ นวไพศาล

13. กันธิมา

กันธิมา บุคคลทั่วไป

ขออนุโมทนา

ข้าพเจ้า ขอบูชา เหรียญพระอรหันต์จี้กง สัญญาว่าจะขอรับพระไว้บูชาจริง ๆ
    แล้วจะส่งซองกับแสตมป์ไปให้คะ

14. thanan

thanan เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ครับ ส่งมาได้เลยครับ

15. หนูแก้ว

หนูแก้ว บุคคลทั่วไป

ขอบูชาพระนาคปรกชนาดจิ๋วและขอสัญญาว่าจะรับไว้บูชาจริงๆ
    หนูแก้ว วิจารย์จันทร์ 747/174 ซอยประดู่1 ถนนสาธุประดิษฐ์ เขตยานนาวา กรุงเทพ 10120 ขอบคุณค่ะ

16. หนูแก้ว

หนูแก้ว บุคคลทั่วไป

แล้วจะส่งซองมาค่ะ

17. ไนท์

ไนท์ บุคคลทั่วไป

ผมนายฃสุทธา วงส์ธรรมะ ขอบูชาพระแซยิดเนื้อผง สำนักวิปัสสนา วัดพระพุทธบาทน้อย สัญญาว่าจะขอรับพระไว้บูชาจริง ๆ

18. ไนท์

ผมนายศุทธา วงส์ธรรมะ ขอบูชาพระแซยิดเนื้อผง สำนักวิปัสสนา วัดพระพุทธบาทน้อย สัญญาว่าจะขอรับพระไว้บูชาจริง ๆ

19. ไนท์

โทษที่ พิมพ์ผิดเลยเขียนสองที่ ชื่อนายศุทธา วงส์ธรรมะ ชื่อแรกพิมพ์ผิดนะครับ

20. punmore

punmore เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2004
    อนุโมทนากับทานครั้งนี้ด้วยนะครับ

ผมอยากขอบูชา หลวงพ่อคูณ เนื้อผง สักองค์นะครับ จะเอาไว้บูชาครับ

แล้วให้ผมส่งซองไปให้นะครับ

กฤษฎา อินทรพรอุดม