แจกซีดีของพระอาจารย์ปราโมทย์มีให้เลือกหลายรายการ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย popoman_n, 5 พฤศจิกายน 2007.

1. popoman_n

popoman_n เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2007
    ..กระผมมีความประสงค์แจกซีดีธรรมะเป็นธรรมทาน แก่ผู้ที่สนใจทุกท่านครับ

..โดยการแจกครั้งนี้ขอแจกซีดี ๑ เรื่องต่อ๑ ท่าน (โดยกระผมจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งว่าจะหยุดแจกเมื่อใด ในกรณีวัสดุหมด)

..สำหรับพระภิกษุสงฆ์ และสามเณรกระผมขอปวารณาแด่ท่าน โดยท่านสามารถขอรับซีดีได้มากกว่า๑ แผ่นหรือหากท่านใดต้องการมากกว่านั้น ในกรณีพิเศษสามารถติดต่อกับกระผมโดยตรงได้ทาง Email ครับ

..สวัสดีญาติธรรมทุกๆท่านครับเนื่องจากกระผมได้รวบรวมไฟล์ซีดีของท่านพระอาจารย์ปราโมทย์ แผ่นที่ ๑๒-๑๗ ลงในแผ่นเดียวกันซึ่งคาดว่าธรรมะที่ท่านพระอาจารย์ปราโมทย์ได้สอนไว้นั้นคงเป็นประโยชน์อย่างมากสำหรับผู้สนใจธรรมทั่วไป โดยประสบการณ์จากตัวกระผมเองนั้นในอดีตตอนเริ่มสนใจธรรมะใหม่ๆมีความรู้สึกว่าการปฎิบัติธรรมช่างลำบากสะเหลือเกิน(ช่วงนั้นจะไปกดข่มบังคับร่างกายจิตใจไว้เยอะทำให้เครียดมาก)แต่หลังจากนั้นระยะหนึ่งมีญาติธรรมคือ "คุณวิลาวัลย์ ตันสุนทรจิตร" ได้มอบซีดี ประทีบส่องธรรม และ วิถีแห่งความรู้แจ้งของท่านพระอาจารย์ปราโมทย์ มาให้ทดลองฟังและลองปฎิบัติ ทำให้ตัวกระผมทราบว่าที่ผ่านมาทั้งชีวิต หลงมาตลอดไม่เคยมีสติตัวจริงเลย (สัมมาสติ) และที่อัศจรรย์คือท่านพระอาจารย์ปราโมทย์ทำให้กระผมทราบว่าการปฎิบัติธรรมนั้นจริงๆแล้วไม่ยากอย่างที่คิดไว้ และมีความสุขทุกๆครั้งไม่ว่าจะอยู่ในสภาวะใดๆก็ตามที่เรามี "สติ" ดังนั้นจึงอยากมอบธรรมะและคำสอนอันจะเป็นประโยชน์แด่ผู้สนใจทั้งเก่าและใหม่ให้ลองพิจารณาธรรมให้รูปแบบดังกล่าว สาธุครับ..

..การแจกซีดีในครั้งนี้กระผมต้องขอกราบขอบพระคุณ
    ๑ คุณนครินทร์ ภิญโญชีพ
    ๒ คุณวิภา วาณิชกมลนันทน์

รายการซีดีมีดังต่อไปนี้
    ๑. รวมพระธรรมเทศนา ณ ศาลาลุงชิน พระอาจารย์ปราโมทย์ (MP3)
    ๒. รวมพระธรรมเทศนา ณ สวนสันติธรรม แผ่น ๑๒-๑๗ พระอาจารย์ปราโมทย์(MP3)
    ๓. ประทีปส่องธรรมและวิถีแห่งความรู้แจ้ง พระอาจารย์ปราโมทย์(MP3)
    ๔. เสียงอ่านหนังสือทางเอก พระอาจารย์ปราโมทย์(MP3)

..Cd นี้เผยแพร่เป็นธรรมทาน
    ..เมื่อท่านได้รับแล้ว โปรดทำบุญให้กับตัวเอง
    ..ด้วยการศึกษาอย่างน้อย ๑ ครั้ง
    ..และทำบุญให้กับผู้อื่น โดยการเผยแพร่ต่ออย่างน้อย ๑ คน
    ..ทุกครั้งที่ท่านให้ผู้อื่นยืมหรือเผยแพร่ ท่านจะได้บุญเพิ่มพูนขึ้น
    ..ขออนุโมทนาบุญแก่ท่าน
    ..และขอให้ท่านจงมีความสุขจากการให้ธรรมทานแก่ตนเองและผู้อื่น

**ข้อตกลงในการขอรับ Cd ธรรมะ **
    ๑. ผมแจก Cd ธรรมะ ๑ ท่านต่อ ๑แผ่นนะครับเพื่อจะได้เป็นการกระจายให้ผู้อื่นได้รับโดยทั่วถึงกัน (ยกเว้นพระภิกษุสามเณร)
    ๒. ให้แจ้งรายการซีดีที่ต้องการ ชื่อ ที่อยู่ โดยละเอียด (กรุณาตรวจสอบให้รอบครอบเพื่อป้องกัน การส่งผิด)
    ๓. ขอให้ท่านแจ้งชื่อที่อยู่ บนหน้าเว็บบอร์ดเท่านั้นนะครับ (ทาง Email ไม่รับนะครับ)
    ๔. หากท่านใดได้รับซีดีดังกล่าวแล้วขอในท่านช่วย แจ้งในกระดานดังกล่าวด้วยเพื่อความสบายใจของคณะผู้จัดทำ ว่าซีดีดังกล่าวได้ถึงมือท่านแล้ว

** ตัวอย่างการพิมพ์ในการขอรับซีดี **
    ขออนุโมทนาบุญครับ
    นายมีสุข ธรรมรักษา
    ๑/๒๓ หมู่ ๔ ต.บุญรักษา
    อ.ปราศจากภัย จ.ชลบุรี
    ๑๒๐๐๐

ขอรับซีดี ๐๒ รวมพระธรรมเทศนา ณ สวนสันติธรรม แผ่น ๑๒-๑๗ (MP3)

..ไม่มีวิธีการปฎิบัติวิธีใด หรือกรรมฐานแบบใด ที่เป็นวิธีที่ดีที่สุด มีแต่วิธีปฎิบัติแบบใด หรือกรรมฐานแบบใดเหมาะสมกับตัวเราเองมากที่สุดฉะนั้น อย่าพึ่งปิดกั้น ธรรมในรูปแบบอื่นๆ ขอให้ลองศึกษาแล้วลองปฎิบัติอย่างจริงจังแล้วท่านจะทราบด้วยตนเองว่า การปฎิบัติธรรมนั้นง่ายนิดเดียว

..หากท่านใดได้รับแล้วศึกษาอย่างจริงจังกระผมจะดีใจมากกว่าได้รับแล้วเก็บไว้เฉยๆ เพราะว่าท่านกำลังเบียดเบียนผู้อื่น (ทางอ้อม) เนื่องจากว่าซีดีที่ผมแจกนั้นมีจำนวนจำกัดนะครับ

-- บุญกุศลที่ข้าพเจ้าได้ทำในครั้งนี้ข้าพเจ้าขอถวายเป็นพุทธบูชาแด่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า พระธรรม พระสงฆ์ และครูบาอาจารย์ทุกท่าน ด้วยความสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณอันล้นพ้น ขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ข้าพเจ้าขอน้อบน้อมด้วยเศียรเกล้า --

วีรยุทธ วาณิชกมลนันทน์
    popoman_n@hotmail.com

ติชมแนะนำเชิญทางนี้ได้ครับ
    twitter.com/popoman_n

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 พฤษภาคม 2010
  2. pho2601

pho2601 เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2007
    นายวรุณ บุษราคัมวดี

สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดนครนายก
    90 หมู่ 7 ตำบลเขาพระ อำเถอเมือง จังหวัดนครนายก 26000
    ขอรับซีดี ๐๒ รวมพระธรรมเทศนา ณ สวนสันติธรรม แผ่น ๑๒-๑๗ (MP3)

3. tutchanan

tutchanan เป็นที่รู้จักกันดี

ชออนุโมทนาบุญค่ะ
    ธัชนันท์ สัจภาพพิชิต
    80/7 ถ.สามชัย อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา
    90110
    ขอรับซีดี 02 รวมพระธรรมเทศนา ณ สวนสันติธรรม แผ่น 12-17 (MP3)

4. กัลย์

กัลย์ เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2007
    อนุโมทนา ขอรายการที่2ค่ะ
    ส่ง
    คุณกัลยรัตน์ กุศลปฏิการ
    314/1ถ.30กันยา ซ.2/2
    ต.ในเมือง
    อ.เมือง
    จ.นครราชสีมา
    30000

5. noo_2002

noo_2002 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2007
    ขออนุโมทนาด้วยคนค่ะ
    ขอรับซีดีด้วยคนค่ะ
    ปุณญิศา พรอุดมผล
    28/72 ม.13 ถ.สตรีวิทยา2 แยก 23
    แขวง/เขตลาดพร้าว
    กทม.10230

มีความประสงค์จะขอรับซีดีรายการที่ 2 คือ
    รวมพระธรรมเทศนา ณ สวนสันติธรรม แผ่น ๑๒-๑๗ พระอาจารย์ปราโมทย์(MP3)

ขอบคุณค่ะ
    (ความจริงยังก้ำกึ่งอยากได้ซีดีรายการที่ 3ด้วย แต่ไม่เป็นไรค่ะ เพื่อนๆ ท่านอื่นจะได้รับแจกโดยถ้วนทั่ว)

6. comono

comono เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาครับ
    นาย วชิรพล พินเมือง
    65/20 ถ.ปากทาง ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิจิตร 66000
    ขอรับซีดี ๒. รวมพระธรรมเทศนา ณ สวนสันติธรรม แผ่น ๑๒-๑๗ พระอาจารย์ปราโมทย์(MP3)

7. choapraya

choapraya สมาชิก

ขออนุโมทนาครับ

สมนึก อยู่โต 24/3 ต.แหลมบัว อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม 73120 ขอรับ ซี.ดี.แผ่นที่ 12-17 ครับ

8. thanit

thanit เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนขอซีดีรายการที่ 2 ครับ
    ธนิต เศวตศรีถวัลย์
    บ.เพเทอร์ส เซอร์จิเคิล อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
    191 ซอยเฉลิมพระเกียรติ ร.9 ซอย 48
    แขวงดอกไม้ เขตประเวศ
    กทม 10250
    ขออนุโมทนาบุญและขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

9. ศรัทธา_พิสุทธิ์

ศรัทธา_พิสุทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    ขออนุโมทนาบุญค่ะ ขอรับรายการที่ 3ค่ะ
    น.ต.หญิงลดารัตน์ ผ่องอุไร
    5/22 ซอยชัยพฤกษ์ 21 ม.ชัยพฤกษ์
    ถนนวัชรพล ต.ท่าแร้ง อ.บางเขน
    กทม 10220

10. sund

sund Active Member

30 พฤษภาคม 2007
    ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ
    เกวลี เปรื่องปราชญ์
    9/36 ม.7 ต.สำนักท้อน อ.บ้านฉาง จ.ระยอง 21130
    ขอรับ
    3. ประทีปส่องธรรมและวิถีแห่งความรู้แจ้ง พระอาจารย์ปราโมทย์ (MP3)

11. natty333

natty333 สมาชิก

6 พฤศจิกายน 2007
    ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ
    ณัฐกฤตา หอมยก
    83/40 ม.เสนา แกรนด์โฮม ถ.ซ่อมสร้าง
    ต.บางพูน อ.เมือง จ.ปทุมธานี 12000
    ขอรับซีดี 2 รวมพระธรรมเทศนา ณ สวนสันติธรรม 12- 17

12. ปิ๊ก

ปิ๊ก เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2006
    ว่าที่ร้อยตรีกิตติภัฎ วงค์กระโซ่

โรงเรียนสาธิต ม.บูรพา
    ต.แสนสุข อ.เมือง จ.ชลบุรี 220131

13. anupat_j

anupat_j เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญครับ ขอให้เจริญในธรรมยิ่ง ๆ ขึ้นไปครับ
    นายอนุภัทร จำเริญรัตนากร

135/10 จามเทวีซอย 9
    ตำบลในเมือง
    อำเภอเมืองลำพูน
    จังหวัดลำพูน
    51000
    ขอรับซีดี 02 รวมพระธรรมเทศนา ณ สวนสันติธรรม แผ่น 12 - 17 (MP3)

(*) (bb-flower (bb-flower (bb-flower

14. นิสาชล สนธิโพธ

นิสาชล สนธิโพธ Active Member

11 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอรับ รวมพระธรรมเทศนา สวนสันติธรรม ขอบพระคุณมากค่ะ
    นิสาชล สนธิโพธิ์ 302/307 หมู่บ้านสวนซื่อตรง อาคาร8 ซ.ลาดพร้าว71
    เขต. วังทองหลาง ก.ท.ม10310

15. tipwadeeR

tipwadeeR Active Member

ขอรับCDธรรมะ

ขออนุโมทนาบุญค่ะ

ขอรับCD03ประทีปส่องธรรมและวิถีแห่งความรู้แจ้งอ. ปราโมทย์ (MP3)ค่ะ

กรุณาส่ง คุณทิพย์วดี รัตนาวิวัฒน์พงศ์
    946 ถนน พญาไท แขวงวังใหม่ เขตปทุมวัน
    กทม 10330

ขอบคุณค่ะ

16. ahcuna

ahcuna เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยครับ ขอรับ CD 03 ประทีปส่องธรรมและวิถีแห่งความรู้แจ้ง
    อนุชา สมบัติธรรม
    96/17 ถ. ขอนแก่น - เชียงยืน
    ต. พระลับ อ. เมือง
    จ. ขอนแก่น 40000

17. natagreta

natagreta สมาชิก

12 สิงหาคม 2007
    ซีดี หลวงพ่อ ปราโมทย์

ขอรับรายการที่ ๒ ค่ะ โมทนาสาธุค่ะ น้องกีต้า ๕๕/๒๗๘ ปาริชาต ตำบล บางคูวัด อำเภอ เมือง ปทุมธานี ๑๒๐๐๐

18. เปลือกไม้

เปลือกไม้ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2007
    ขออนุโมทนาและขอรับซีดี๓. ประทีปส่องธรรมและวิถีแห่งความรู้แจ้ง พระอาจารย์ปราโมทย์(MP3)
    นายสาธิต ไชยวังษา
    11/9 ถนนรามคำแหง ต.หัวเดียด
    อ.เมืองตาก จ.ตาก 63000

19. puttan

puttan สมาชิกใหม่

นายกิจภูมิ ชัยศัตรา
    สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสุโขทัย
    ต.บ้านกล้วย อ.เมือง
    จ.สุโขทัย 64000

ขอรับซีดี๓. ประทีปส่องธรรมและวิถีแห่งความรู้แจ้ง พระอาจารย์ปราโมทย์(MP3)

20. kim090

kim090 สมาชิกใหม่

ขอรับCD03ประทีปส่องธรรมและวิถีแห่งความรู้แจ้งอ. ปราโมทย์ (MP3)ครับ

กรุณาส่ง คุณธีระศักดิ์ อารีย์ชน
    50 หมู่ 1 ต.นาเกลือ อ.บางละมุง จ.ชลบุรี 20150

ขอบคุณครับ...