เส้นผมคนที่คุณรักบอกอะไรคุณได้หลายอย่าง

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย วิญญาณนิพพาน, 9 ตุลาคม 2010.

1. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    เส้นผมคนที่คุณรักบอกอะไรคุณได้หลายอย่าง

เส้นผมของคนเรามีหลาย แบบหลายสไตล์บ้างก็มีหลากหลายเฉดสีต่างกันเพราะความต่างกันนั่นเองที่ทำให้ แต่ละคนมีข้อแตกต่างกันทั้งด้านนิสัยใจคอและการกระทำแล้วคุณจะรู้ได้อย่างไร ว่านิสัยของคนที่คุณรักและคุณรู้จักเป็นอย่างไรมาดูคำทำนายต่อไปนี้กันสิคะ แล้วคุณจะรู้ว่าอะไรเป็นอะไร

ผมสีดำหรือดำออกน้ำตาล

คนที่มีผมสีนี้ค่อนข้างจะเป็นคนมีความคิด มีความมั่นคง และบางคนอาจจะอ่อนแออย่างที่เราคิดไม่ถึงทีเดียวเนื่องจากเค้ามี 2 บุคลิกในคนเดียวกันจึงมีความแตกต่างกันอย่างเห็นได้ชัดฉะนั้นคนที่มีคนรัก หรือคนรู้ใจแบบนี้ต้องทำใจนิดนึงนะคะเนื่องจากเขาหรือเธอมีอารมณ์ค่อนข้าง แปรปรวนบ่อย เอาน่า………..รักแล้วต้องทำใจ

ผมสีแดงทองบลอนด์

นี่ก็เป็นอีกบุคลิกหนึ่งของความอ่อนไหวความที่เป็นคนอ่อนไหวเอาแน่เอานอนไม่ ค่อยได้ แถมใจร้อนอีกต่างหาก อารมณ์เปลี่ยนได้ง่าย ๆ ชนิดที่เรียกว่าคนรอบข้างตามแทบไม่ทันระวังหน่อยนะคะอย่าเปลี่ยนไปเปลี่ยนมา บ่อยเดี๋ยวคนข้างๆเค้าจะเบื่อเอาได้นะเอ้อแล้วจะหาว่าไม่บอก

ผมสวยไม่หยิกไม่ฟู

คนที่มีผมลักษณะแบบนี้ มักจะเป็นผู้ตามมากกว่าผู้นำ แต่ก็เป็นคนมีความละเอียดอ่อนและรอบคอบงานแบบที่ต้องอาศัยความละเอียดถี่ ถ้วนรับรองได้เลยว่าไม่ผิดหวัง

ผมหยิกแห้งเสียหรือฟู

ใครที่มีผมลักษณะนี้ เกิดมาเพื่อเป็นผู้นำโดยเฉพาะ มักจะทำในเรื่องใหญ่โต มีความรับผิดชอบสูง จะคอยเป็นตัวตั้งตัวตีในการทำงาน มักคอยแจกงานให้สาวผมสวยอยู่เรื่อย ไม่ค่อยมีความรอบคอบนัก แต่รู้จักใช้คนทำงานให้ค่อนข้างจะเชื่อมั่นในตัวเองสูงเลยทีเดียว
    เป็นอย่างไรบ้างคะการทายนิสัยจากเส้นผมที่นำเสนอโดนใจใครหลายคนบ้างหรือ เปล่าถ้าโดนใจก็ฝากบอกต่อๆกันไปนะค่ะ

อ.เทวีโชค

เส้นผมคนที่คุณรักบอกอะไรคุณได้หลายอย่าง | ดูดวง-ทายนิสัย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 ตุลาคม 2010
  2. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    เด๋วนี้มีเส้นผมบอกเรื่องราวต่าง ๆ ได้ด้วยเลยหรอค่ะ

3. พลอยรุ้ง

พลอยรุ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

ส่วนมากผมสาวไทยก็คงจะเป็นแบบแรกนะคะ
    เท่าที่อ่านดู ดิฉันขอเป็นสาวผมหยิกเสียแห้งฟู ดีกว่าค่ะ ถ้าเป็นแบบนั้นแล้วจะได้เป็นผู้นำจริงๆ แต่ในเรื่องของ "ผม" ไม่มีอะไรดีเลยนะคะนั่น
    ขอบคุณ.. สำหรับข้อมูลค่ะ

4. บ้องแบ้ว

บ้องแบ้ว นางฟ้าผู้น่ารัก

กระทู้เรื่องเด่น:
    105
    ผมสีดำหรือดำออกน้ำตาล

คนที่มีผมสีนี้ค่อนข้างจะเป็นคนมีความคิด มีความมั่นคง และบางคนอาจจะอ่อนแออย่างที่เราคิดไม่ถึงทีเดียวเนื่องจากเค้ามี 2 บุคลิกในคนเดียวกันจึงมีความแตกต่างกันอย่างเห็นได้ชัดฉะนั้นคนที่มีคนรัก หรือคนรู้ใจแบบนี้ต้องทำใจนิดนึงนะคะเนื่องจากเขาหรือเธอมีอารมณ์ค่อนข้าง แปรปรวนบ่อย เอาน่า………..รักแล้วต้องทำใจ

อืม ตรงดีนะ ปรางเองก้อเป็นคนสองบุคลิกจนบางทีก้อสับสนในตัวเอง บางทีเซอร์ บางทีหวาน บางทีอ่อนไหว บางทีเคร่งขรึมฯลฯ

5. มโนนาฎ

มโนนาฎ Active Member

ตรงแม่นเลยทีเดียวค่ะ

6. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

ดูจากผมธรรมชาติใช่มั้ยคะ