เลือกชุดขุนแผน หรือ ปิดตา เพื่อโชคลาภกันครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย nontaburi, 25 เมษายน 2009.

1. nontaburi

nontaburi เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    ในชุด 3 องค์
    เหรียญ1 สมเด็จ1
    อีกองค์ จะเลือกพระที่เด่นทางโชคลาภมหานิยมโดยตรง
    จะเลือก ขุนแผนหรือปิดตาครับ
    ปัจจุบัน พระพิมพ์ขุนแผน มีเกจิองค์ใด ปลุกเสกได้เเรงบ้างครับ
    ขอบคุณครับ

2. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ถ้าเพื่อโภคทรัพย์ พระปิดตา จะเด่นกว่านะครับ

3. tatty

tatty เป็นที่รู้จักกันดี

ด้านโชคลาภแนะนำพระทุกพิมพ์ ทุกแบบของหลวงปู่หมุน หรือครูบาคำเป็ง ที่คนในเว็บนี้มีประสบการณ์กันมากมาย
    ไม่จำเป็นว่าต้องเป็นปิดตา หรือขุนแผน
    พระปิดตาบางสำนักก็ไม่ได้ปลุกเสกด้านโชคลาภ ไม่งั้นเขาจะเรียกปิดตามหาอุตม์ คือพวกมหาอุตม์ นี่เด่นด้านเหนียว คงกระพันชาตรีอะไรทำนองนี้
    หรือขุนแผนบางสำนักก็เด่นด้านแคล้วคลาด ปลอดภัย ไม่ได้เน้นทางเสน่ห์นะจ๊ะ อย่างเช่นขุนแผนหลวงปู่ทิม วัดพระขาว ขุนแผนหลวงปู่ชื้น วัดญานเสน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 เมษายน 2009
  4. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    พระปิดตา จะมีสองแบบ
    พระปิดตา ธรรมดา ที่เป็นพิมพ์ไข่ ส่วนใหญ่จะตั้งชื่อว่า ปลดหนี้ พิมพ์นี้มักจะเด่นโภคทรัพย์
    ส่วนอีกแบบ จะเรียกว่า พระปิดตายันต์ยุ่ง แบบนี้แหละ ถึงจะเป็นมหาอุตม์ จนถึงขนาดที่ว่า
    หญิงใดจะคลอดลูก ต้องห้ามมีอยู่ในบ้าน
    ปล. ปิดตายันต์ยุ่งนั้น บางครั้ง จะอุตม์เงิน ไม่ให้เข้ามาด้วยนะ ผู้ใหญ่ที่ปัตตานีท่านเคยประสบมาแล้ว

5. nontaburi

nontaburi เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอบคุณครับ